Lại trên tay một cái đèn ngủ khác: của Yeelight, có móc, nam châm, pin sạc, 269k

Duy Luân
30/3/2020 23:7Phản hồi: 57
Lại trên tay một cái đèn ngủ khác: của Yeelight, có móc, nam châm, pin sạc, 269k
Cái đèn ngủ này của Yeelight, nó không dùng pin tiểu AA mà dùng pin sạc qua cổng microUSB và có một móc treo để bạn treo nó trong phòng ngủ, trong toilet, hành lang, cầu thang, tủ quần áo... Móc lại còn xoay được nên bạn có thể treo đèn khá linh hoạt. Đèn cũng có nam châm để hít lên tủ lạnh, hoặc dán keo lên tường đều được hết, rất hay. Tất nhiên đèn này vẫn có cảm biến chuyện động, công suất đèn là 0,25W, có hai mức độ sáng. Cơ bản thì xài khá ổn, giá của đèn là 269k hoặc 299k tùy shop bán.

Cái đèn ngủ Yeelight này mình mua cùng đợt với đèn ngủ Mija Gen 2, nhưng hôm nay Tiki mới ship tới cho mình. Anh em nào quan tâm thì có thể mua bằng link bên dưới nhé.

url: https://tiki.vn/den-ngu-led-cam-bien-xiaomi-mijia-yeelight-p2506591.html

Về cơ bản thì đèn ngủ này đáp ứng được mọi nhu cầu bình thường của bạn, nó hoạt động đúng như thiết kế. Góc nhận diện của đèn là 120 độ và khoảng cách tối đa là 5-7m, chiều ngang quét được khoảng 2-3m. Khi bạn đi lại gần thì nó tự sáng lên, tầm 10 giây sâu thì đèn tắt. Hữu ích khi dùng ban đêm, đi toilet các thứ 😁

Xét về tính năng thì con đèn Yeelight này là cái có nhiều đồ chơi nhất mình từng dùng. Móc nhé, đồ dán nhé, có hết. Chưa hết, gỡ tấm sắt có keo dán ra, chúng ta còn có cả nam châm để hít đèn lên các bề mặt kim loại như tủ lạnh, kệ trang trí... nữa cơ. Gần như mọi tình huống bạn cần dùng đèn ngủ thì cái đèn này đều đáp ứng được hết.

Bên trên đèn có 1 cái công tắc để bạn chỉnh chế độ hoạt động. Bạn có thể tắt hẳn cái đèn này, hoặc để auto để đèn tự sáng khi có chuyển động, hoặc bật luôn sáng. Ở chế độ auto thì đèn sẽ sáng ở mức 3,5 lumen, còn bật chế độ luôn sáng thì được 7 lumen.

So về độ sáng thì đèn Yeelight không sáng như đèn ngủ Xiaomi Mija Night Light 2 mình từng trên tay cho anh em xem. Nhưng nó gọn hơn, linh hoạt hơn, nên đánh đổi chút cũng ổn. Chênh lệch tiền vào khoản 50.000 đồng thôi, chấp nhận được.

Chiếc đèn Yeelight này không dùng pin tiểu AA, các đèn ngủ Xiaomi khác mình từng xài đều dùng 3 cục AA. Thay vào đó, đèn Yeelight xài pin sạc qua cổng microUSB, dung lượng 750mAh. Yeelight nói là có thể xài được tận 1 năm sau mỗi lần sạc, để mình xài coi có đúng vậy không :D Việc sử dụng pin sạc sẽ giúp bảo vệ môi trường, ít phải thải pin ra hơn, ngoài ra bạn cũng không lo việc nhà hết pin ngay lúc cần thay (cổng microUSB thì lúc nào cũng có thể sạc được qua laptop hay cục sạc điện thoại).

Hiện tại mình thích con Yeelight này nhất, chắc sẽ xài thêm một thời gian nữa coi nó có nhược điểm nào bộc lộ hay không, nếu không thì mình sẽ trang bị cho cả nhà bố mẹ lẫn nhà mình với số lượng lớn hơn. Mình dự tính sẽ gắn nó ở phòng ngủ, hành lang và ngay gần cửa ra vào (để khi mở cửa ra thì có ánh sáng mờ mờ để bật tiếp các công tắc đèn khác).

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
Kể ra cái móc hơi to các bác nhỉ? Đèn đời cũ dùng pin, e đã phải dùng dây đeo thẻ cũ để treo vào móc nhựa dán trên máy.
megamindtt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod giới thiệu hoài tiền đâu mua, dịch bệnh tùm lum nữa
@megamindtt Qua dịch mua nha 😆
Đáng đồng tiền bát gạo đấy ta
Ngon hơn con Xiaomi ở điểm pin sạc rồi, chứ con kia pin AA quên thay thì lằng nhằng mà còn rác thải từ cục pin ra nữa. 1 vote cho Yeelight này
ndta13
CAO CẤP
4 năm
Cuahangtcs bán có 199k thôi Luân ơi 😁
lelai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ndta13 Inbox cho mình xin link, cảm ơn bác
ndta13
CAO CẤP
4 năm
ndta13
CAO CẤP
4 năm
@lelai Không có chi 😁
Mới mua 2 con đèn tính năng y hệt chỉ ko có chỉnh độ sáng, cũng có mặt dán cũng nam châm, lại kèm dây microusb để sạc lại nữa, xài auto ngon lành dậy đi đái yên tâm hẳn. Giá 190k 2 con trên shopee 😆
iVintage
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tên Hiển Thị Xin cái link cụ ơi
con này xài cũng lâu r nhưng chỉ phù hợp để ở gần giườn tối thấy đường mờ mờ đi đái à 😁
Vaanres
CAO CẤP
4 năm
Đèn này có 200k thôi, mua 270K là hớ nặng nhe
@Vaanres Mua ở đâu 200k vậy, cho mình link với để mua thêm
tramiangel
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân https://cuahangtcs.com/products/den-cam-ung-dem-xiaomi-yeelight-1
kumam00001
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tramiangel thấy có loại 119k nữa là sao ta
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kumam00001 loại đó cắm ổ điện không phải chạy pin đâu nhé
mình đang dùng con giống vậy mà dùng pin, lúc trc mình mua tầm 190k thì phải
se7enx18
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua Joybuy ship hơi lâu, mình đặt cái đơn mà 25 ngày mới có

Để tìm có chỗ nào trong nước cho tiện vậy
@se7enx18 thấy có bạn mới reply nè https://cuahangtcs.com/products/den-cam-ung-dem-xiaomi-yeelight-1
@Duy Luân Mod có đồ j hay thang lý đi .
h3ti3n
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod dư $ mà.
johnny8384
TÍCH CỰC
4 năm
Cái đèn này mình mua 3 cái của tiki giao từ Chiemthaimobile gì đó, xài được 1 năm nay rồi, ngon phết, hình như cắm sạc có 2-3 lần gì đó, pin một lần sạc được lâu phết , mình dán lên tường ngoài hành lang trước cửa WC để đêm dậy đi tè dễ nhìn đường
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@johnny8384 Mà mỗi lần muốn sạc là phải tháo nó ra để sạc hả bạn ! Cũng mất công hen ! Nhưng cũng đáng !
@zenkiboy Sạc có chút là đầy rồi, xong bạn xài được mấy tháng, lo gì
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Để qua dịch mua xài thôi !
johnny8384
TÍCH CỰC
4 năm
@zenkiboy Cái đế của nó dán lên tường bằng kéo 3M có sẵn rồi còn cái đèn gắn lên đế bằng nam châm thôi mà, 750mA cắm sạc một lúc là đầy thôi! Mà mình nhớ là mua có 200k lẻ mấy thôi chứ đâu có 265k lần!
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Viên pin chỉ cần xài đc khoảng nửa năm thôi là thấy quá ngon trong tầm giá rồi
decon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái đèn ngủ này mình mua sử dụng cũng gần 1,5 năm rồi. Điểm hay của đèn này là sử dụng pin sạc, một lần sạc sử dụng được khoảng 2-3 tháng không cần thay pin, để ngay lối đi chung ban đêm đi vệ sinh kg cần mở đèn ảnh hưởng người khác. So với đèn ngủ Baseus mua sau thì ngon hơn do thời gian sử dụng cho 1 lần sạc pin.
ndtrung
TÍCH CỰC
4 năm
Lúc đầu định mua mà thấy trên tay bé tí xíu thế kia thì làm ăn gì. Rạng động rada led 9w mà có 92-95K. Lắp vào hệ thống đèn cầu thang hiện hữu là được.
Nhìn gọn đẹp .
Mod lắm đồ chơi quá cứ mỗi ngày lại có vài món mới
Hay
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vãi tiền mất giá quá, cái đèn ngủ gần 300k.
Mua cái đèn ngủ 15k trên shopee có cảm biến ánh sáng, tối tự động bật xài mấy năm không hư.
3DNo10
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cua Gach Xin link bác eiiiiii. Thank bác!
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
4 năm
@3DNo10 Tự search đi bác: Đèn ngủ LED cảm biến tiết kiệm năng lượng. Đưa link mắc công mod del bài nữa.
https://shopee.vn/search?keyword=đèn ngủ led cảm biến tiết kiệm năng lượng
3DNo10
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cua Gach Dạ cảm ơn bác em hơi lười.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119