Apple mua lại ứng dụng thời tiết Dark Sky, không còn hỗ trợ cho Android

Mikeknowsme
31/3/2020 18:39Phản hồi: 154
Apple mua lại ứng dụng thời tiết Dark Sky, không còn hỗ trợ cho Android
Ứng dụng dự báo và chia sẻ thông tin thời tiết nổi tiếng Dark Sky đã được Apple mua lại, đồng thời qua đó Dark Sky sẽ không còn hỗ trợ cho nền tảng Android và Wear OS nữa.

Dark Sky là ứng dụng có tính phí với giá 3.99 USD tuy nhiên vẫn chưa có trên App Store Việt Nam, nếu hiện tại người dùng trên Android đã mua sử dụng Dark Sky rồi thì chỉ còn sử dụng được đến ngày 1 tháng 7 năm 2020 là ứng dụng sẽ ngưng hoạt động hoàn toàn. Nếu như trường hợp hạn của gói đăng ký ứng dụng qua ngày 1 tháng 7 thì bên Dark Sky sẽ hoàn tiền lại cho người dùng. Tất nhiên hiện tại Dark Sky đã bị gỡ khỏi Play Store.

Còn đối với người dùng xem thông tin thời tiết trên website Dark Sky thì cũng chỉ sử dụng đến ngày 1 tháng 7 năm 2020 mà thôi, sau đó sẽ hỗ trợ API cho người dùng iOS.

Hiện tại không có thay đổi gì trên nền tảng iOS / iPadOS cả, vẫn sử dụng bình thường như trước đây, Dark Sky đã khoá API không cho các bên phát triển có thể sử dụng data của Dark Sky cho các app bên thứ ba nữa. Nhà sáng lập Dark Sky - Adam Grossman bày tỏ rằng chẳng có bên nào phát triển Dark Sky để tiến xa hơn tốt ngoài Apple.

Theo The Verge
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

merinoka
TÍCH CỰC
4 năm
Tốt quá! mong sớm cập nhật thêm vào thời tiết mặc định iPhone 😍😍😍
@tobe2405 Tăng 100 cho chẵn nhé 😃
@QuanLyNhaNghi Vào thảo luận, chia sẻ mà cứ hở mồm ra là đi cà khịa nhau. Như kiểu apple là ông cô nội m vậy
@QuanLyNhaNghi Haha chí mạng quá
@cuthang1992 nói đúng còn gì? Ko phải tụi mày cà khịa trước à 😆
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
Sáp nhập vào cái mặc định của apple là dc, đúng là đại đế có khác, muốn j có đó, hóng có một ngày mua luôn mảng màn hình của ss😃
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@VanNhatVina Dễ j, mảng đó h ăn nên làm ra hơn mảng mobile, thậm chí mảng này bù lỗ cho mấy mảng khác mà😃
@AGE-FX Cái chính là "được giá". Trả giá làm sao mà để Samsung phải buông mới khó. Nói chung ở tầm đó, những cái đầu đó họ tính thì khủng khiếp lắm. Cỡ dân đen như mình thì chỉ biết kết quả thôi.
@AGE-FX mảng nghiên cứu thì bản quyền nhiều lắm, rãi khắp nơi, Nhật có khi còn nhiều hơn, ngay cả Microled bản quyền giờ ông Microsoft, Apple, Sony là chiếm đa số, chứ Samsung còn ko có tuổi!
@QuanLyNhaNghi Thanh niên ko có não
Mr TvA
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tốt.
Apple đại đế
hnt.n007
TÍCH CỰC
4 năm
@lamtien338 Android đầy app có thời tiết cần gì tốn tiền trả thằng này 😁
@hnt.n007 Hi. Bình thường toàn ok google hỏi thời tiết ra luôn
hnt.n007
TÍCH CỰC
4 năm
@lamtien338 Thì mình cũng chuyên làm vậy mà 😁 ở nhà thì có loa google
Mình dùng của Yahoo!
@bud's Mi tu.
@NOW NOW oh ye
Mình không dùng ứng dụng thời tiết nào.
zcmgyu
TÍCH CỰC
4 năm
Ở Nhật mình toàn xài ứng dụng thời tiết của Yahoo JP, chứ đồ mặc định của Apple toàn sai lệch với thực tế (cwl)
@zcmgyu uh, đồ Apple thì auto sai rồi!
@zcmgyu Chắc chỉ có Nhật Bổn là còn trung thành với Y! nhỉ 😁 sang các nước khác chắc xịt cả
Obj 430u
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sr_9x Đài Loan vẫn dùng YH bác, buôn bán tìm kiếm các thứ vẫn YH là chính
zcmgyu
TÍCH CỰC
4 năm
@Sr_9x Yahoo JP vs Yahoo cơ bản là khác nhau bác ạ.
Ở Nhật, Yahoo mạnh lắm
@zcmgyu dạng như mail quốc dân luôn r ý 😁
Apple đủ tiền mua luôn Android và Windows 10 không nhỉ 😁
@quangcaoquy01 Microsoft giá trị vốn hóa đang hơn Apple kìa 😆)
vnv88
TÍCH CỰC
4 năm
@Eldimio Server thì Linux không có nhỏ đâu. Mình đang nói về đối trọng với Windows và macOS cơ.
vnv88
TÍCH CỰC
4 năm
@QuanLyNhaNghi Sao lại không tính. Máy chủ Linux nó chiếm kha khá đấy.
Chỉ mong Apple đưa nó vô iPadOS final thôi, với cái calculator nữa
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
@nightwish47 Xài ipad không có máy tính bực vl
@nightwish47 Cái calculator thông minh quá 😅 bấm sai không biết đâu mà lần
@mannavod Méo mó có hơn không thím 😆
@nightwish47 Sài k khác gì mấy máy tính những năm 2000
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
App thời tiết là cái vẹo gì mà phải dùng. Sáng nắng, chiều mưa, tối trời vào mùng ngủ thế thôi. $3.99 để mua mì tôm ăn nó ý nghĩa hơn nhiều !
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@Kid_Alone Dạ thưa tôi ở nước Việt nên tôi ý kiến $3.99 để ăn mì ! Hoàn toàn hợp lý vì cái App đó không bằng một tẹo kinh nghiệm của người nông dân trên đất Việt ! Bạn hiểu hông ! 😆
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
@ngoanlh Bạn ở VN thế bạn ý kiến gì cái app cho người nc ngoài =))
Nó có cho sài ở VN đâu. Bạn đọc bài này cho hiểu thêm kiến thức, chứ đừng nói sử dụng.
Với lại, đưa 1000 người có kinh nghiệm giỏi nhất đất Việt, chọi lại không mà nói bằng một tẹo. Không phải chê, nhưng cái đó là sự thật. Người ta bỏ công nghiên cứu, dùng vệ tinh bla bla chứ k phải trông sao trông gió mà bằng kinh nghiệm. hài
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@Kid_Alone Chả có gì gọi là hài, $3.99 = 2 thùng mì tôm ăn sáng 2 tháng để đi đồng. Rồi 3,5 tháng sau ra chục tấn lúa không sợ phải đói.
Nhìn lại cái gì vệ tinh bla bla cào phím cố vào, không có cục đất chọi chim rồi mùa dịch ở nhà ko thể đi làm chờ chính phủ cấp cho 1tr8 = 50% lương cơ bản sống qua ngày.
Thiết nghỉ cái nào gọi là hài nhỉ 😁
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
@ngoanlh Thôi, thiện cận nói hoài vẫn thiện cận. Chào =))
ghostdevils
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xong, cái Overdrop của mình dùng API Dark Sky 😔
unwrittlaw
TÍCH CỰC
4 năm
@haya Thế m nghĩ SDK chạy đc thì máy cũng chạy đc à? Đơn giản nhỉ, thế thì cần gì mua máy test. M thử xem có dev nào viết app cho BB mà ko có trong tay 1 con BB nào ko?

Bonus cho m cái ảnh t đang đi dạo này, ngồi mà thèm đi. Ở đáy giếng mà nghĩ đấy là cả bầu trời. Chúc chú ngồi nhà vui vẻ nhé, hahahaha.
haya
TÍCH CỰC
4 năm
@unwrittlaw Anh chửi em ngu đâu có sai, cái bàn phím của BlackBerry thì ảnh hưởng gì đến vụ load phần mềm vại? Sủa anh nghe xem nào? Android trên BlackBerry có phím cứng nó load phần mềm khác với full cảm ứng à 😆 Có app nào dành riêng cho BlackBerry mà thằng dev phải mua máy mới xuất bản đc thì trai sủa liệt kê anh nghe xem nào?
Campuchia cảm đẹp quá ha. Nhìn cảnh hoàng hôn giờ này thì em trai cũng loanh quanh mấy nước rẻ nghèo ĐNA thôi chứ có mọe gì đâu bày đặt chửi bọn du lịch châu Mỹ châu Au 😃). Đến giờ anh biết em đang rất nhục vì chưa dám nói tên nước đang ở, giấu như mèo giấu cu* vậy thì nước đó đang toang thí mịa rồi 😃). Thôi ráng lay lắt ở nước bạn 1 tháng, bấm bụng kêu người nhà gửi tiền qua để trả tiền ks, ăn uống trong tg này nha 😃). Đến tội du lịch thời corona phải đi dạo mấy nới đồng không hiu quạnh để chụp hình chứng minh, tối tối về nấu mì gói ăn 😁
unwrittlaw
TÍCH CỰC
4 năm
@haya Tội nghiệp, cuộc đời m chắc khổ lắm. Thôi t hiểu và thông cảm cho mày. Tranh cãi với những người như mày chỉ làm mất thời gian của t thôi.
haya
TÍCH CỰC
4 năm
@unwrittlaw Lol, người VN quê dễ biết lắm em trai. Em ko phải là thằng đầu tiên bị anh sỉ trên này đâu 😆 Cứ thông thả đi bộ loanh quanh cái đồng ruộng đó nha em, mỗi ngày đi 1 phần thôi chừa phần khác để 30 ngày sau còn có cái khám phá thẩm du là đang đi du lịch 😃)
Về tới VN tháng sau em xác định là chen chúc xếp hàng vào trại nghỉ dưỡng đặc biệt nửa tháng nữa nha ô hô hô rồi còn bắt đầu thêm mấy tháng nữa đi xin việc mới lol
Thôi đuối lý rồi thì để dành thời gian khám phá cánh đồng cỏ ở cái nước quê mùa gì đó éo dám nói tên trong 1tháng đi ha =))
langtudaik
TÍCH CỰC
4 năm
Mong apple sớm update vào thời tiết mặt định
Haha... Cái nào ngon nó mua mẹ lun vcl 😁
1100i
ĐẠI BÀNG
4 năm
@JoseyHan Thằng nào ko bán thì cứ chôm bản quyền của nó dùng rồi khi bị kiện Ap sẽ nói cứ kiện đi dù có thắng thì đến lúc lấy đc $ cũng còn lâu 😆
Cái đụ. Mày mua luôn cả thế giới đi táo. Cái gì 0 làm được thì mua, đúng là bọn nhà giàu
Ngon cập nhật nào
App thời tiết của apple hiện tại cũng đẹp mà
Ở VN ít ai dùng cái này thì phải. Có tiền mua AccuWeather cũng đc nha ae
@isNHP Nói cứ như cậu mua nhiều app lắm. 😁. Dăm ba cái app dự báo còn chẳng buồn cài vào máy chứ ở đó mà free với bẻ.
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@isNHP lại vơ đũa cả lắm. cái gì cần trả thì vẫn phải trả, nhưng thời tiết thì đúng là cài còn chẳng buồn cài
raindal
TÍCH CỰC
4 năm
@isNHP Tôi dùng android đây và vẫn mua app, game, truyện nhé. Còn ông anh họ tôi dùng ios nhưng chả bao giờ bỏ tiền ra mua cái gì. Vấn đề bỏ tiền mua đồ hay không chẳng liên quan gì tới việc xài hđh nào đâu bạn. Tôi không xài đồ của Apple đơn giản vì tôi không thích thế thôi. 🤷‍♂️
dxinh89
ĐẠI BÀNG
4 năm
vậy là cái app Today weather có api của Darksky cũng xong luôn rồi,, buồn
@isNHP Thằng nào là thực tập sinh thế bác
@isNHP tôi dùng accu gần chục năm rồi còn dark nhờ apple mua mới biết
khoaqn0000
TÍCH CỰC
4 năm
@If you dont mind Accu là thực tập sinh đó bác. Cái thằng Dark Sky này kho dữ liệu của nó bá lắm. Phục vụ mục đích nghiên cứu còn được luôn đấy. Cái giá $3.99 không phải để làm cảnh
Annotation 2020-04-01 174339.jpg
@khoaqn0000 Chả biết bác nói thật ko chứ e search cái thì hình như dark sky mới là thực tập sinh
Https://markets.businessinsider.com/amp/news/latest-study-of-120-million-forecasts-proves-accuweather-forecasts-are-most-accurate-1028817258
Cái app 5 đô sao so với accu được, bọn nó bán tới từng doanh nghiệp tập đoàn
Củng bình thường thôi mà các bác , của ios cùi quá yếu kém tự làm ko xong thì nó lựa cái ngon nó mua thôi .
@isNHP Lại chả ờ ?
@QuanLyNhaNghi Sài chùa mà còn kêu khổ???
@tinhcmnte Bác thêm chữ đ vào nick có vẻ ngon đó 😆
@hackphonehy Kkk thôi thô lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019