Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Fitbit Charge thế hệ thứ 4 chính thức: Giữ nguyên thiết kế, thêm chip GPS độc lập

1/4/2020 7:12Phản hồi: 107
Fitbit Charge thế hệ thứ 4 chính thức: Giữ nguyên thiết kế, thêm chip GPS độc lập
Ngay giữa tâm dịch căng thẳng thì Fitbit chính thức cho ra mắt vòng đeo tay thông minh Charge 4 với ngoại hình giống với người tiền nhiệm Charge 3 nhưng được bổ sung một phần cứng mới cực kỳ đáng giá đó là chip GPS độc lập.

Charge 4 có ngoại hình giống hệt với Charge 3, vẫn là phần màn hình nguyên khối thép được nhúng một tấm kính vào trong

Trên thân khung màn hình có một khu vực được CNC lõm vào trong và gắn chức năng cảm ứng thao tác

Ngàm dây của Charge 4 cũng giống với Charge 3, đồng nghĩa người dùng có thể sử dụng lại toàn bộ hệ sinh thái dây của của Charge 3

Charge 4 được tích hợp chip GPS độc lập giúp nó có thể ghi lại lộ trình tập luyện của người dùng mà không cần tới smartphone. Lộ trình đường chạy của Charge 4 cũng đồng thời thể hiện mức độ gắng sức của người tập thông qua màu của vùng nhịp tim

Thông qua Charge 4 thì Fitbit cũng đưa ra một khái niệm thời lượng vận động đạt chuẩn mới là Active Zone Minutes chứ không chỉ đơn thuần là đi đủ 10.000 bước mỗi ngày nữa

Về thể thao thì Charge 4 có hơn 20 chế độ tập luyện được cài sẵn, có tính năng tự phát hiện chơi thể thao để ghi lại và chống nước đạt chuẩn để đi bơi

Theo dõi và ghi lại giấc ngủ chuyên sâu với đầy đủ 4 giai đoạn Thức, Ngủ nông, Ngủ sâu và REM

Fitbit Charge 4 có thời lượng pin khi sử dụng bình thường là 7 ngày và dùng GPS liên tục khoảng 5 tiếng

Một số tính năng nổi bật khác của Fitbit Charge 4 như:
  • Tích hợp sẵn Sleep mode và Do not Disturb mode để hạn chế thông báo làm phiền
  • Hiển thị trình chỉnh nhạc Spotify (nguồn phát nhạc vẫn là từ điện thoại)
  • Hiển thị thông báo từ điện thoại
  • Mặt đồng hồ có thể tùy biến thông tin theo ý muốn
  • Phần mềm hỗ trợ và phân tích thông tin chi tiết Fitbit trên điện thoại
  • Lên kệ ngày 13/04 này với giá bán 150$ cho bản thường và 170$ cho bản đặc biệt

Fitbit đang rất chậm chạp trên thị trường thiết bị đeo được, họ đã bị tụt lại quá xa. Charge 4 với từng này thay đổi là không đủ để thuyết phục người dùng. Một cái vòng đeo tay giá rẻ hoặc một cái Apple Watch Series 3 cùng giá sẽ là sự lựa chọn tốt hơn nhiều lần Charge 4. Anh em thấy sao về cái vòng đeo tay này? Chia sẻ dưới comment nhé.

Nguồn: Fitbit
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Mod nói chính xác , 170 đô thì về VN cũng 4 củ rồi . Nếu là 2 củ thì còn được chứ giá đó để mua Charge 4 thì quá chát
@SaiO Charge quá chát.
@SaiO Fitbit vẫn luôn có giá như vậy.
@SaiO Chuẩn quá Bác
Với mình 2 củ với hình hài & tính năng thế cũng chưa được
romeo88vn
TÍCH CỰC
4 năm
@SaiO Mới làm con apple watch 3 giá tầm 5tr. Mọi thứ đều ngon trừ pin
ongcolo2505
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bản đặc biệt khác bản thường ntn vậy mode? Không biết con này có so được với Fit của Samsung ko anh em? Cái Fit lúc sale em thấy còn hơn 1tr một chút cũng màn hình OLED đo nhịp tim bài tập chạy các kiểu
@Lê Chí Liêm Fit không có GPS
huedhcs
TÍCH CỰC
4 năm
Giá đó nhiều con khác để lựa chọn
@huedhcs Giá này thì k có mấy con cạnh tranh vs nó đâu bro =)) hehe
@huedhcs hồi charge 3 mới ra,lâu lâu nó sale còn 100 đô, mà ship này nọ về cũng tầm 3tr. con charge 4 này chắc cũng thế, mình đeo con charge 2 cũng dc 4 năm rồi mà vẫn ngon. pin khỏe, kết nối đt vẫn tốt.
HiYouHCM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thay đổi kiếu dáng giống dây đeo vòng tay sẽ hay hơn
Con này chuyên luyện thể thao, không giống apple watch.
Vòng tay theo dõi thế thao mình tin tưởng fitbit với Garmin thôi, còn Xiaomi thì không. Không biết con này có cải thiện độ chính xác không.
Con đặc biệt thêm 20 đô là thêm cái gì.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@Minh TNK Samsung gear fit thì sao bác? mình thấy của samsung đo chuẩn mà fibit bản cũ không có GPS đo bước chân quãng đươngf bác nghĩ chính xác không? vợ em đeo cái fitbit vesa lite làm văn phòng không mà cuối ngày kiểm tra cũng 4000-5000 bước ảo vãi ra
ComAbu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bui Duy Loc Đếm bước chân khó sai lắm bạn ơi, mình cũng làm vp, ngày đi ăn bên ngoài 2 lần, chạy loanh quanh công ty thì chiều về lúc nào cũng 4000-5000 bước đó.
MrChubby
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không biết em này có fix được mấy cái ngu ngu trên thế hệ trước không. Chứ fitbit nói chung và charge nói riêng vẫn bị dính vụ đếm bước chân không chính xác, ngủ dậy chưa làm gì là thấy nó đếm được hơn 100 bước mặc dù đã chỉnh về chế độ tay không thuận. Thêm nữa cái màn hình của charge ra ngoài nắng là khỏi nhìn luôn vì độ sáng quá kém 😔
Có lẽ Miband 4 vẫn chiếm ưu thế?!
@thomas.toan miband 4 thuộc phân khúc khác rồi, con này ngon hơn nhưng giá khá cao mà giá đó nhiều lựa chọn khác ngon hơn
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã từng rất thích nhưng giá chát quá. Giá này mua aw3 mặc dù pin yếu hơn và model cũ nhưng tổng hợp các thứ thì aw vẫn hơn
@thinhpham_nt Aw3 có nhiều thứ để vui vẻ hơn nhiều.
@thinhpham_nt Nếu dùng GPS thì con này còn hẻo hơn aw3 nữa
Hồi đó thích Fitbit lắm, giờ đỡ rồi hihi
Duong70
TÍCH CỰC
4 năm
Thích cái màu trắng dây đụt lỗ nhìn thể thao và chuẩn Nike ghê hihi!
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Ra charge 4 thảo nào charge 3 còn có 1tr5
@Bui Duy Loc Ở đâu bán 1,5tr v ạ?
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@baohungle Thế giới di động đó bạn. Bạn lên xem còn hàng không hôm mình mua cho vợ cái versa lite có 1tr5 charge 3 cũng giá đó. Không thì mua hàng đổi trả rẻ hơn đc ít
@Bui Duy Loc Thấy ngừng kinh doanh rồi, định kiếm một cái giá vừa vừa về chạy bộ 😆)))
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@baohungle Tìm hàng đổi trả ấy bạn còn bh luôn rẻ hơn đc chút
@Bui Duy Loc Tầm 1,5tr thì ngon rồi, cám ơn bạn đã chia sẻ
Câu kết của mod thật đáng cân nhắc nếu có ý định mua Charge 4.
Liemmobi
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình đang đeo cái charge 3
Có quả chip độc lập này cũng hay
vibuu2001
ĐẠI BÀNG
4 năm
170$ là giá quá mắc cho 1 thiết bị như vậy .
cedric bui
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá chat quá chắc khó tiếp cận
Tính năng cũng chẳng hơn mấy em khác. Đang dùng con Honor band 5 thấy thích hơn 69 lần, giá rẻ có màn hình amoled. Còn em này được mỗi cái thiết kế. Mình dùng band chỉ để xem giờ, xem thông báo, nhắc nhở vận động và theo dõi giấc ngủ. Và với các tiêu chí trên thì em Honor band 5 thật sự ko có đối thủ.
@longkhanhduong Em cũng đang dùng honor band 5, chả khác gì charge 3 cả. mà giá rẻ. Em mua có 600k.
@cupidangel3112 mình cũng dùng honor band 5 thấy ngon hơn mi band 4 mà mình mua có 599k thôi 😆
@supermanktqd Chào bác đồng môn. Bác k bn NEU đấy? :V
Nhimcha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cupidangel3112 có thông báo và sms tiếng việt ko bạn nhỉ
@Nhimcha Đầy đủ bác ơi.
Giá bán có vẻ cao so với những tiện ích công nghệ của nó mang lại khi so với các đối thủ khác!
vviettan
TÍCH CỰC
4 năm
câu kết rất đúng, chỉ cần app nghe nhạc chạy độc lập để khỏi vác điện thoại theo
huy_hoang48
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vviettan Đồng quan điểm, chạy dắt theo cái đt hơi nhọc
l0ngku
TÍCH CỰC
4 năm
@vviettan mua cái ipod fake 45k cho nhanh bác, chứ app nghe nhạc độc lập khó lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019