#Ở nhà làm gì: Giới thiệu bộ sưu tập mô hình PoKéMon

Gd165
2/4/2020 16:42Phản hồi: 81
#Ở nhà làm gì: Giới thiệu bộ sưu tập mô hình PoKéMon
Nếu bạn nào là 8x hay 9x thì ngoài những bộ truyện tranh như Doraemon hay Thám tử lừng danh Cô Văn Nan, Dragon Balls,... thì PoKéMon với những nhà huấn luyện viên cùng với những cuộc phiêu lưu của họ ở những vùng đất khác nhau, chắc hẳn cũng để lại cho nhiều bạn những ấn tượng sâu sắc, những kỉ niệm đẹp của tuổi thơ. Và với những kí ức đẹp đẽ đó, mình có bộ sưu tập mô hình PoKéMon muốn chia sẻ cho mọi người.

Trong những người được giao từ điển Pokédex thì các bạn thích ai nhất? Như mình thì thích Red nhất, có lẽ do hồi đó để sở hữu một cuốn truyện tranh với một đứa nhóc lớp 1 như mình là không dễ dàng và với tuy duy đơn giản điều gì đến với bản thân đầu tiên thì sẽ nhớ nhất, vì vậy mình thích Red đến tận bây giờ bởi nhiều lí do như: Red khiêm tốn, chiến đấu giỏi, yêu thương Pokémon của mình, đặc biệt Red sở hữu Pikachu, một Pokémon có lẽ nổi tiếng nhất trong bộ truyện. Trên hình là Red của vùng Kanto cùng 3 Pokemon hệ lửa, cỏ, nước lần lượt Charmander ( của Green), Bulbasaur (của Red), Squirtle (của Blue).

Pokémon huyền thoại Houou và Lugia, nếu bạn nào theo dõi truyện thì 2 Pokémon này xuất hiện trong cuộc phiêu lưu của 3 chủ nhân từ điển Pokédex Gold, Cris và Silver. Phản diện của phần này là một huấn luyện lão làng thực hiện ước mơ của mình nhưng lại sai cách, hắn muốn dùng lông bảy màu của Houou và lông màu bạc của Lugia để chế tạo quả bóng "chứa đựng thời gian".

Tiếp theo giới thiệu với các bạn 3 Pokémon huyền thoại nữa, nhưng chúng dưới trướng của Houou khi gọi Houou là "chủ nhân", đó là Entei (hệ lửa), Raikou (hệ điện), Suicune (hệ nước). Vì sao gọi là Pokémon huyền thoại, kiểu đó là những Pokémon chỉ có một, nó không có phiên bản thứ 2, nhưng theo dõi truyện thì bạn sẽ biết có Mewtwo được tạo ra từ nguồn gen Mew, 2 con này thì mình chưa có, bạn nào có thì có thể cho mình mượn chụp hình nha,hihi.

Giống như bạn đi học hết lớp 1 đủ điều kiện sẽ được lên lớp 2, hết cấp 2 sẽ được lên cấp 3, thì trong Thế giới Pokémon cũng vậy, khi đã đủ sức mạnh, kinh nghiệm thì chúng sẽ "tiến hóa" lên hình dạng mới mạnh mẽ hơn, có thể đẹp hơn hoặc xấu hơn.

Tất nhiên để biết rõ về Thế giới Pokémon, các bạn phải đọc truyện và xem phim ảnh đầy đủ, mà các bạn nhớ một điều phiên bản truyện và phim hoạt hình sẽ khác nhau về nhân vật chính nha, mặc dù các Pokémon thì giống nhau thôi. Bài viết này mình muốn giới thiệu cho mọi người nhiều hơn, rằng trên đời có những thứ hay ho như vậy. Việc bán mô hình ăn theo các nhân vật truyện tranh thu lại một khoản lợi nhuận rất lớn cho nhà sản xuất, những Pokémon mình mua có thể là order từ Nhật, hoặc người dùng lâu bán lại. Nếu bạn nào có bộ sưu tập Pokémon thì có thể chia sẻ cho mọi người cùng xem, hoặc là các nhân vật trong những bộ truyện khác đều được. Xin cảm ơn.

Hình ảnh thêm:

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình là thế hệ đầu 8x đây nhưng chả có chút ấn tượng hay bất cứ dấu ấn nào đáng nhớ với Pokemon, xưa ko có hứng với mấy món này, còn truyện tranh như Conan hay Dragon Balls thì đúng là cả 1 bầu trời tuổi thơ cấp II & III ngày ấy 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Xưa giờ chỉ thích thể loại mấy món như chơi pháo đất, ông phóp, khẩy vòng, bắn bi, bịt mắt bắt dê, rồng rắn lên mây, chơi bài bôi nhọ nồi lên mặt, chơi ẩn, chơi chìm nổi, phim tây du kí, phim bao công, hec quin, blalaa nhiều lắm kể ko hết 😆
@tyhn Chính xác, chơi mấy trò này là chủ yếu, nhộn nhịp và đầy tiếng cười.
@tyhn Đó đó, đó đó 😆.
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 viết gì cũng dài lê thê 😃
ricky0090
TÍCH CỰC
4 năm
Hay.
tieutu911
TÍCH CỰC
4 năm
@ricky0090 Bộ sưu tập của mình
@tieutu911 lam sao = bo suu tap cua vk minh dc
QuyPham111
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tưởng của con thớt ko chứ. Tuổi thơ ghiền phim này nhưng ko có tiền mua mấy đồ này chơi
Cute
Dễ thương quá Q 😍
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja Hihi mơn anh
SonAmpe
CAO CẤP
4 năm
Đẹp quá
Hồi trước có sưu tập 1 bọc to luôn, gần đủ 151 PKM gen 1. Sau này dọn nhà mất tiếc đứt ruột
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@heavenangle Hồi đó bạn mua ở đâu?
@Gd165 Trời ơi giờ mua ở đâu được nhỉ? hồi bé không có điều kiện sưu tầm
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@WXYZ Đặt mua mấy shop đó bạn! Hoặc mình nhờ ng nhà đi du lịch mag về
VoiiRung02
TÍCH CỰC
4 năm
Tuổi thơ ùa về. Hồi nhỏ mình cũng hay sưu tập những vật dụng liên quan đến pokemon ( phim, mô hình, áo,... ) và mình thích nhất là những mô hình mua ở siêu thị Nhật Nam - Sg mỗi lần đi lên Sg là dành tiền vào đó mua mô hình pokemon xịn
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@VoiiRung02 Nào rảnh đi mua kkk
LinhVN1807
TÍCH CỰC
4 năm
Ở nhà mình vẫn giữ gần 50 mô hình, tuy không đẹp như hàng xịn ( mua ở Lương Văn Can- Hàng Mã) 😁 nhưng ngày xưa chơi theo kiểu tự tạo câu chuyện riêng cho chúng, tạo thành hai nhóm đông đi phiêu lưu, đi diệt gian trừ bạo,... từ năm lớp 3 đến lớp 9 :D nói chung nhiều kỉ niệm
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@LinhVN1807 Lúc đầu cũng tính chụp tạo câu chuyện đó :D dù có lớn ntn thì mấy kỉ niệm hồi xưa vẫn đẹp đẽ vô cùng
Mình thấy mua mô hình ở bên Nhật có vẻ sắc nét hơn, có hồn hơn mấy cái trong ảnh của bác
ndminhduc
TÍCH CỰC
4 năm
@Lưu Quang Tiến đúng bạn, vẫn là nhựa nhưng Pokemon chính chủ Nhật sắc xảo hơn nhiều. Bước vào Pokemon Center là chỉ có xác định là hết tiền thôi 😁
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
@Lưu Quang Tiến Mình chỉ nói 1 điều! Mình cam đoan bộ mình là chính hãng hoàn toàn! Còn bạn nói không sắc nét thì hết dịch mình mag qua cho bạn coi trực tiếp xem có sắc nét ko!
@Gd165 Bác có nhạy cảm quá ko nhỉ? E có nói gì hàng chính hãng hay ko đâu? E chỉ đưa ra quan điểm cá nhân thôi mà
@Lưu Quang Tiến hồi những năm 2000 giá 1 figure của nhật bổn khoảng 3-4cm là 30k. muốn mua mà mẹ ko cho 😆)
melancholia
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình thích Songoku cơ
gdyoon
TÍCH CỰC
4 năm
hồi bé mình cũng có sưu tập mô hình này, nhớ là 3k/con mà gần 50 con, sau đó vì chơi bừa bãi quá mà bị tống đi hết
Ông Mod bao nhiêu tuổi rồi mà giành đồ chơi với con thế =))
thích Pokemon, thích cuộc hành trình của Satoshi vì hầu hết các Pokemon theo cậu chỉ thu phục bằng tình cảm
To đầu rồi mà vẫn còn chơi mấy cái đó à thớt 😃
lôi ra đổi thế làm kiểu chứ sao nữa ;))
Pokemon thì mới có gần đây thôi
Mấy con này chắc a Tàu sơn 😆 trước cũng có sưu tập figure Pokemon, may mắn có được những em xịn sơn đẹp cực - 10 năm không bay màu chút nào. Giờ thì đem cho tuốt rồi 😃
@Sr_9x Ừm đúng rồi, nhìn chả sắc xảo tí nào.
Thích mỗi con Mew2 nhìn chất chơi 😁 với cái con mèo biết nói

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019