[Thủ thuật] Để trình duyệt hiển thị thông báo bằng Action Center, cập nhật mọi video mới từ Tinhte

bk9sw
3/4/2020 9:51Phản hồi: 32
[Thủ thuật] Để trình duyệt hiển thị thông báo bằng Action Center, cập nhật mọi video mới từ Tinhte
Có một thiết lập nhỏ trên trình duyệt mà anh em thường hay tắt đi đó là "thông báo". Các trình duyệt hiện đại đều có cơ chế hiển thị thông báo riêng đối với các trang web hỗ trợ tính năng này. Tuy nhiên nếu đưa thông báo từ trang web vào Action Center của Windows 10 thì anh em sẽ thấy nó dễ xài hơn và có ích hơn.

Để kiểm tra xem trình duyệt anh em đang xài có đang bật tính năng thông báo qua Action Center của Windows 10 hay không thì hãy vào:

Chrome://flags > tìm Notifications trong ô Search flags > Enabled > khởi động lại Chrome

Edge://flags > tìm Notifications trong ô Search flags > Enabled > khởi động lại Edge

Tương tự với các trình duyệt Chromium khác như Opera, Yandex, Vivaldi, Brave …

Riêng với Mozilla Firefox thì anh em phải vào:

About:config > chọn I accept the risk! > tìm Alerts trong ô Search filter > alerts.useSysstemBackend > chuyển sang true bên cột Value.

Bật thông báo trên trang web:

Mình thường bật thông báo đối với các trang web có nội dung được cập nhật thường xuyên chẳng hạn như YouTube, Google News …

Thông thường thì khi anh em vào các trang này, một thông báo nhỏ sẽ hiện ra xin được cấp quyền hiển thị thông báo. Nếu bạn đã nhấn Allow (cho phép) thì không cần nghĩ đến còn những ai thường bấm Block (chặn) thì cách mở lại dưới đây:

Trên thanh địa chỉ có hình cái ổ khóa, anh em nhấn vào > tại Notifications chọn Allow.

Như vậy khi trang web có thông tin cập nhật, nhất là những trang tin tức thì thông báo sẽ hiển thị qua Action Center, anh em nhấp vào thông báo là mở được trang web đang được báo. Mình thường dùng tính năng này để xem các video mới được đăng trên các kênh đăng ký YouTube.

Quảng cáo

Làm sao để theo dõi YouTube Tinhte.vn mỗi khi có video mới?

Bấm cái chuông bấm cái chuông nha anh em 😁. Anh em hãy đăng ký (Subscribe) kênh Tinhte.vn trên YouTube tại đây và nhấn cái chuông > chọn All để nhận mọi thông báo từ kênh.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có 1 số noti message trả lời được luôn, khá tiện, mong sau này hỗ trợ hết
@If you dont mind app messenger của facebook mà hỗ trợ thì ngon. toàn phải bấm vào app mới rep dc bác nhỉ
xuantruongx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trinhcanhuy8895 Bác dùng Your Phone đồng bộ thì có thể rep luôn
vviettan
TÍCH CỰC
4 năm
@trinhcanhuy8895 đúng r, tiếc khoản đó, your phone rep đc nhưng lâu lâu bị sync chậm
hoangduycc
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu mình không bật tab của website đã kích hoạt thì khi có nội dung mới, trình duyệt có gửi thông báo k Mod?
kennnychau
ĐẠI BÀNG
4 năm
Oh
Ngon như trên app luôn 😁
Phải vào trong Settings của Windows bật lên nữa. Ko thì nó chỉ báo trong trình duyệt thôi chứ chưa push ra ngoài đâu.
Win7 không biết có làm được hay không
@VanNhatVina w7 làm gì có trung tâm thông báo mà làm được bác?
@ngokimphuc À, cảm ơn bác.
Rất hay
giahuy2301bl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
Đã note, m cũng bật mà mới có twiter, đỡ khỏi phải mở trang, có tin nó thông báo liền , cái nào quan tâm thì bấm xem
Thử xem nào
hongquan1975
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa hiểu rõ lắm, ai có thể giúp mình không? Google chrome
@hongquan1975 Cũng khó hiểu nhi
@hongquan1975 Mình vào hóng cách giải quyêt
nghienPC91
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đã cũng đã bật tính năng noti trên Edge và trên trang web. Tuy nhiên trong danh sách của "Notification & actions" trên windows 10 không có Edge thì thông báo sẽ không được hiển thị trong Action Center.
Mong Ad giải đáp vướng mắc này giúp mình.
(Mình đính kèm ảnh của phần "Noti & action" sau khi mình đã bật noti trên Egde và trên trang web)
@nghienPC91 Ca này mình chưa găpi
@nghienPC91 Hóng cái này nao
tip hay, cám ơn mod 😁
Khá hay, hữu ích .
khieuvpham
ĐẠI BÀNG
4 năm
em note lại phát
'About:config > chọn I accept the risk! > tìm Alerts trong ô Search filter > alerts.useSysstemBackend > chuyển sang true bên cột Value '

của mình chỉ thấy boolean string.. ko thấy true\false :3
Mấy cái notification kể cũng tiện
mình xài edge cũng như chrome, mỗi khi dzô một trang mới lần đầu thì nó có hỏi có cần thông báo hay ko, nêu trang mình quan tâm thì sẽ bật nó lên, không thì block 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019