[Thủ thuật] Để khiến Action Center luôn hiện hay ẩn theo ý muốn

bk9sw
4/4/2020 11:17Phản hồi: 28
[Thủ thuật] Để khiến Action Center luôn hiện hay ẩn theo ý muốn
Nếu anh em thích dùng Action Center một cách chủ động hơn, kiểu như khiến nó luôn hiện và chỉ khi nào cần mới ẩn đi thì có một thủ thuật nhỏ với Registry để làm điều này.

Giữ cho Action Center luôn hiện để làm gì? Nếu như anh em bật thông báo cho các ứng dụng nhắn tin, thường phải nhận email nhiều và thường nhận tin nhắn SMS thông qua Your Phone hay có nhiều email mới thì việc Action Center luôn hiện sẽ rất cần thiết để anh em có thể theo dõi, tránh bỏ qua những tin nhắn quan trọng. Tuy nhiên hiện tại trong Settings của Windows 10 chưa có thiết lập luôn hiện Action Center, bạn chỉ có thể nhấn vào biểu tượng Action Center trên Taskbar hoặc nhấn tổ hợp Windows + A để mở.

Anh em mở Registry Editor bằng Windows + R mở Run > nhập regedit hoặc nhấn Windows + S mở Windows Search và tìm regedit.

Sau đó copy đường dẫn dưới đây dán vào ô địa chỉ trên Registry Editor:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\ImmersiveShell\Launcher

Lúc này trong cửa sổ trống bên khung phải, anh em click phải > New > DWORD (32-bit) Value > đặt tên là DisableLightDismiss

Sau khi khóa registry đã tạo xong, anh em nhấp đôi vào và thiết lập giá trị Value thành 1 > nhấn OK.

Như vậy khi anh em mở Action Center thì nó sẽ luôn hiển thị, không tự ẩn đi khi chuyển sang cửa sổ khác và chỉ ẩn khi nhấn vào biểu tượng trên Taskbar hoặc tổ hợp Windows + A trở lại.

Theo: Windows Club
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn 21:9 còn đc chứ màn 3:4 mất luôn mảng màn hình, sao nó ko làm như android hiện mấy icon của app gửi thông báo ra thanh taskbar để liếc qua cũng đc
thangbem
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ tốn diện tích màn hình.
center
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình xin hình nền đi bác
Mình ít khi xem cái này. Chỉ mở lên xem khi có thông báo hoặc dọn thông báo 😆
manhnt97
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá, cảm ơn mod.
Thông tin hữu ích
hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng hay đấy
malcolmtxt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tốn diện tích màn
Dùng Opera có Actions Center. Đủ hết.
Bài hay
quangdong_88
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trên windows 10 có một số app không tắt được thông báo, nhiều khi làm mất tập trung nên cứ phải thoát hoàn toàn ứng dụng.
Mình ko có nhu cầu ghim cái action center nhưng cám ơn bác, nhờ bác mà mình biết vụ win + a để mở action center.
Mình chỉ mở mỗi khi cần tắt bật thủ công chế độ Night Mode
Màn hình của bác chắc phải bự lắm 😂
Thấy cái này trên win 10 hơi thừa
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay
Mình dùng laptop màn 15.6 inh mà có thêm cái action center này hiện lên như vậy thì phần diện tích còn lại của màn chẳng còn bao nhiêu, tốt nhất là ẩn.
Hay, khá hữu ích.
Mình rất ít dùng cái này nên cũng ko quan tâm lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019