Mẹo giúp không bị thu hút bởi các nội dung nhảm nhí trên Youtube

MinhTriND
5/4/2020 3:39Phản hồi: 105
Mẹo giúp không bị thu hút bởi các nội dung nhảm nhí trên Youtube
Có rất nhiều nội dung trên Youtube dù chẳng mang lại giá trị gì nhưng chúng ta vẫn click vào vì sự tò mò và thông thường những video này có lượt xem rất cao. Để tránh việc tốn thời gian vào những nội dung vô bổ và vô tình cổ xúy cho những video đó, hoặc đơn giản là chúng ta không thích nhìn hoặc nghe giọng của 1 Youtuber nào đó, sau đây sẽ là giải pháp mà mình dùng.

Bước 1: Ở bất kỳ video nào mà bạn cảm thấy không phù hợp với nhu cầu mà Youtube gợi ý, rê chuột vào góc dưới bên phải của video, một dấu 3 chấm dọc sẽ xuất hiện.

Bước 2: Nếu bạn đơn giản không thích video đó, chỉ cần bấm Not interested. Hoặc trong trường hợp bạn ghét kênh đó mà Youtube cứ gợi ý hoài (có thể do video đó đang là trend), cứ mạnh dạn bấm vào Don't recommend channel, lúc bấy giờ, Youtube sẽ không gợi ý bất kỳ video nào từ kênh này nữa.

2 bước đơn giản này giúp cho trải nghiệm xem Youtube của mình tốt hơn đáng kể trong vài tháng gần đây. Mình không còn tốn thời gian để xem người khác khoe quà, khoe nhà, khoe xe, đời tư nghệ sĩ...không còn sân si nữa thì đời tự nhiên cũng đẹp hơn. Có thể các bạn cho là mình tiêu cực nhưng đối với bản thân mình thì việc không còn nhìn thấy những nội dung chả giúp ích gì cho kiến thức của mình trở nên tốt hơn là điều mình thấy mãn nguyện.

Thời gian gần đây ngoài follow các kênh Youtube của Tinh tế và của anh em mod khác thì mình chỉ bấm Subscribe những kênh khoa học tiếng Anh hoặc các kênh cập nhật tin tức thời sự và có các phóng sự hay như BBC News, DW Documentary hay các kênh nói về xe. Mình mở lên có khi chả xem, chỉ nghe và có khi cũng chẳng hiểu hết nhưng mình nghĩ là ngoài kiến thức ra đây cũng là một cách hay để cho đôi tai của chúng ta làm quen với tiếng Anh hơn.

Anh em nghĩ sao về vấn đề này và có chia sẻ gì thì nhớ để lại bình luận phía bên dưới nhé.
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực tế việc Youtube tự gợi ý các channel khi đang xem vừa có lợi vừa có hại, bản thân mình ko tắt gợi ý của Youtube vì nhờ đó mà mình biết thêm nhiều kênh khá thú vị & đã subscribe tới bây giờ! Kênh nào nội dung ko phù hợp với nhu cầu cá nhân thì mình sẽ ko click, chủ yếu mình hay xem các channel liên quan đến công nghệ, thế giới động vật & giải trí! Còn với tụi nhỏ trong nhà, mình xài BioProtect đặt pass cho ứng dụng Youtube nên sẽ ko xài được, thay vào đó mình cài Youtube Kid & tụi nhỏ luôn biết fải bấm vô mô để xem các video giải trí 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@t2d90bn Ông trên núi xuống à. Công việc ngta có điều kiện cống hiến cho tinhte thì ngta cống hiến thôi. À mà ông này toàn tranh xuất com đầu của tui
@t2d90bn 1con bot rất thông minh do Duy Luân viết😂
@t2d90bn Bot chứ không phải boot nhe bác.
Bot này do mod Luân viết để tăng tương tác. Có thêm tính năng bắt lỗi chính tả các mod. Nhưng đôi lúc bot này vẫn sai chính tả.
@crazysexycool1981 Xem vớ vẩn nhận lại tuong tự. Sub và xem những cái hay, cái minh thích thì gợi ý cung y chang.
tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
cách đơn giản là ngừng xem youtube
@Theodore Long Nhật Bổn chỉ dạy chữ cái a á à á thôi cụ ak
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@phamthanhhieu178 bậy ời còn cu ni chi oq , yamate cư đê cư đê
@Vi_Thang chuẩn nha . cho 1 thích nè
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Theodore Long há há há yamate ^^
AI nó lợi hại vậy đó
@justorlove Nó có loại bỏ nội dung nhảm nhí trên tinhte ko nhỉ.
@Cuộc sống tốt Không nhé, mấy cái nhảm nhí đôi khi lại rất nhiều view nên nó không bỏ đâu.
ongcolo2505
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có rất nhiều nội dung nhảm mà vẫn lên top trending. Mình cũng không hiểu sao lại có lượng người xem lớn như vậy!
@Lê Chí Liêm Trending thể hiện đúng thị hiếu của xã hội, nhìn vào trending Youtube thì biết người dân nước đó thích điều gì.
@Andydo611 Mình "không quan tâm" vài lần là nó biến mất. Hoặc lướt tới đó thì đừng dừng lại, dừng lại nó cũng ngầm hiểu là mình thích xem. Nhưng đôi khi họ cày dữ quá thì chịu thôi.
ongcolo2505
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê Chí Liêm Toàn là giang hồ mạng với mấy cái chủ đề tào lao. Mình thấy mà ức chế, lại không report được như bên Fb nữa !
reaper911
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê Chí Liêm mình công nhận là ở VN mấy người rảnh quá nhiều. 😔 Tối ngày xem Showbiz, tiktok, ba cái thử thách vớ vẩn.
Youtube chỉ xem: Đánh Giá các loại; ẩm thực thế giới; khám phá thế giới; giá xe moto của tháng.... mấy loại nhãm thì ko quan tâm
Thích cái kẹp điện thoại và cái cây gắn lên... nhìn đơn giản và đẹp.
thethidie
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep cho em xin tên với
chenyingjun
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pháp Luân Công vẫn hiện quảng cáo trên youtube, mấy kênh 3/// vẫn hiện quảng cáo, mẹo của ad vô tác dụng với sức mạnh của đồng tiền
@chenyingjun Qua Zing, thanh niên hay Nhân Dân mà đọc bạn ạh. Cũng k nên vào tinhte làm gì đâu
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Jason Nguyễn 2018 Ui trời trên group face suốt ngày cãi nhau chuyện chính trị chốc. Phát vs mấy cha nội
@Jason Nguyễn 2018 Zing cũng có tin công nghệ đầy đó bạn, kèm tin định hướng chê Mỹ thôi
zcmgyu
TÍCH CỰC
4 năm
Tôi cũng mong Tinh tế có chức năng tượng tự trong comment để tôi có thể ẩn được #2
Hạn chế xem youtube thì sẽ kg bị
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xylitol2010 Thật khó bạn ạ. Nhờ youtube mà tôi biết nhiều cái hay đấy. Chỉ cần chăm chỉ phản hồi các video nhảm nhí xấu xí là con AI nó khác cho mình những nội dung sạch.
Quan trọng là xem gì thôi
Kể ra nó gợi ý cũng hay (nội dung liên quan). Ai ko thích thì tắt đi thôi
Noob.12345g
ĐẠI BÀNG
4 năm
đôi khi nó quá trend tới mức youtube vẫn chưa chặn, sau rồi ko thấy nữa. tôi chặn một kênh chuyên tíc tọc chỉ vì hót gơn trứng rán cần mỡ đang quá trend (vì tôi hay xem schannel nói về cô này nên youtube đề xuất, kênh tôi chặn cũng có một video chế ảnh cô này). nhưng mà cách này đã từng giảm thiểu rất nhiều video tik tok trong đề xuất của tôi, vì em tôi dùng nó xem tik tok. mọi người nên dùng cách này để chặn mấy thằng bạn cho là xàm xì đú
chanhthi
TÍCH CỰC
4 năm
Ghét nhất là mấy cái video coi rồi mà nó cứ hiện gợi ý suốt.
justin_vn
TÍCH CỰC
4 năm
Có cách nào chặn mấy cái clip theo ngôn ngữ được không. Con mình coi 1 hồi lại nổi lên clip tiếng trung, mã, ấn, ả rập...
Đã thử xoá hết lịch sử, chọn lại vùng, huỷ recommend vẫn k được
Cứ bấm "không quan tâm" và "không đề xuất kênh"
Đỡ phiền hà, đỡ gặp mấy kênh v clip nhảm
@Ma Vương _ MT Mẹo này hay
Nờ tờ nờ En Ti En - Vlogger số 1 Việt Nam, sắp giải nghệ lần thứ 42 =))
QT_Wolf
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái kẹp điện thoại nhìn ngầu quá, hiệu gì vậy mod?
daskrene
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy ông cứ đổ thừa YouTube đưa toàn video nhảm nhí, nhưng thực ra mấy ông coi nhảm nó mới đẩy mấy cái nhảm nhảm lên quài. Giờ thử một tuần coi TED, nấu ăn, sửa mô tô xem thử lúc này Home của YouTube nó có những gì là biết liền.

Vậy nên bước đầu tiên phải là biết làm chủ chính mình cái đã, chứ ẩn cái nhảm này đi coi cái nhảm khác cũng huề vốn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019