[Hỏi Tinh tế] Có nên report những tài khoản Facebook không sử dụng tên thật hay không?

Mikeknowsme
5/4/2020 12:42Phản hồi: 581
[Hỏi Tinh tế] Có nên report những tài khoản Facebook không sử dụng tên thật hay không?
Nếu như bạn thấy trên Facebook một tài khoản cá nhân không sử dụng tên thật mà chỉ dùng nickname thì bạn có báo cáo người đó theo tiêu chuẩn cộng động của Facebook đặt ra hay không?

Tiêu chuẩn cộng đồng của Facebook về việc sử dụng tên như sau:

Kỳ thực thì cá nhân mình luôn xem Facebook là một cộng đồng xã hội thực sự chứ không đơn thuần chỉ là một ứng dụng để tương tác với bạn bè. Mỗi một cá nhân thì nên sử dụng tên thật của mình đúng với trong giấy CMND hay giấy khai sinh, mình không ủng hộ những việc đặt tên giả và cố che dấu bản thân qua cái tên giả hay nickname đó. Mình ủng hộ việc report (báo cáo) những tài khoản Facebook không sử dụng tên thật.

Còn bạn thì sao?

581 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi đó đi học ghét nhất là mấy đứa nhiều chuyện, việc mình không làm cứ đi canh méc cô việc người khác.
Mấy đứa rảnh đi report tài khoản người ta cũng thuộc dạng này.

À cho hỏi cái nick Tinhte của mod là tên thật hay tên giả vậy?
@Nam Air Tôi không phạm ai là ok, nhưng nếu thấy rảnh phá tôi: "Tao chém chết mẹ nó". Quyền riêng tư, tự do người khác. Mod Xàm Lờ
@Nam Air Cmt đỉnh 😆
@Nam Air tình anh em đi xuống sau cmt này á 😁
@Nam Air Bá thiệt, 100 like, gấp gần 10 lần so với lượng like của cu Tiến chủ thớt 🤣
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Đừng report a nha T 😢
MoNoJi
CAO CẤP
4 năm
@vn_ninja [Hỏi Tinh Tế] Có nên report mấy đứa viết bài xàm, vô bổ mà vẫn được lên trang chủ tinhte?
@vn_ninja Ủng hộ cấm cmn luôn FB 😃
@MoNoJi ủng hộ
Nguyên tắc xài FB thì fải dùng tên thật, nếu những tài khoản đó ko làm gì sai trái ảnh hưởng đến nhiều người thì kệ đi! Nhược bằng hay làm nhiều thứ xằng bậy thì ủng hộ report cái rụp 😏
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Nguyễn Thắng 89 Thằng mod mikeknowsme này toàn đăng những bài xàm lông, thiếu chất xám như vậy mà. Chắc đến deadline đăng bài, không biết đăng gì nên ngồi viết linh tinh để đăng lên. Một trong những mod chán nhất cái tinhte, đợt trước còn viết cái bài dùng app trên iphone nhắc để rửa tay mới sợ chứ. Chs cuhiep cho thằng này làm mod, bị ae chửi nhiều mà vẫn không khôn ra
@crazysexycool1981 Nguyên tắc do người sáng lập tạo ra, fb ko có cái nguyên tắc nào bắt người dùng phải khai rõ danh tính cá nhân , nếu vậy thì sẽ ko có ngàn lượt like, ngàn lượt share đâu. Còn khi đi vào hoạt động ở mỗi Quốc gia thì mỗi Quốc gia sẽ có các hình thức yêu cầu, những quy định khi hoạt động ở Quốc gia đó, vừa rồi VN thông qua luật an ninh mạng có lợi ích rất nhiều, bắt tụi 3 que - chống chính quyền...và đặc biệt ngăn chặn tin giả hiệu quả. Chứ FB ko bắt buộc người dùng khai báo rõ ID nhé
@tuanminh9889 Diễn đàn xiaomi trên FB nó chửi thằng hiệp ko ra cống rãnh gì. Riêng nó làm trùm cái động ipon, viết bài dìm hàng Tàu và nâng bị bất chấp con ip, cứ tưởng dùng ip là ngầu hay sao
ck47ht
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Thế lập từ 2009 thì đc xài tên giả nhỉ 😆
Trên facebook, càng ít lộ danh tính, thông tin cá nhân càng tốt nhé!
Chuẩn nên report
bozvot
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thinhr Hướng dẫn cách report
Duong70
TÍCH CỰC
4 năm
Nghỉ chơi face chuyển qua Gapo rồi hihi😁
@steven.bctn91 Gapo là cái mèo gì trên cuộc đời này vậy, lần đầu nghe thấy đó mai phen 😁
@quangcaoquy01 Gapo là gà phò đó bạn
Duong70
TÍCH CỰC
4 năm
@quangcaoquy01 Gapo là mạng xã hội đóa bác kaka
@steven.bctn91 Mình xóa mịa nó gapo rồi, mxh nhảm nhất hành tinh chỉ đăng ảnh gái, mấy bố cứ like dạo ngắm nghía các kiểu chứ mình thấy nó tởm vl ra, dùng lotus cập nhật tin tức cho nó hay bạn à ko có tào lao như gapo
LongLak
TÍCH CỰC
4 năm
Không ảnh hưởng thì kệ họ. Mỗi người một nhu cầu sử dụng. Việc ai người đó làm đi. 😆) em xin góp ý kiến. Hết ạ.
Mình ủng hộ rp nha, mình cũng sẽ làm
@abckeyboard Mình chưa thấy thằng nào rận chủ hay gì đó tương tự mà dùng nick ảo cả
tienbb96xx
TÍCH CỰC
4 năm
@luuthienloc Mấy thằng rận chủ ko dùng nick ảo thì còn ai. Chúa của ảo luôn ấy
ck47ht
ĐẠI BÀNG
4 năm
@luuthienloc Chó vàng thì đúng hơn 😆
abckeyboard
ĐẠI BÀNG
4 năm
@luuthienloc Thiếu đéo 😆
kel76
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì kệ
Do người dùng thôi chứ tên nick cũng không quan trọng mấy, miễn sao không giả mạo người khác là được rùi!!!
@hemilo đúng r đó bác, ko giả mạo ảnh hưởng ng khác là đc
Vul Tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hemilo Chuẩn, người thật là đc, còn loại dùng nick ảo mới phải report, bọn xài nick ảo toàn dùng tên như người thật =))
@trần hưng vp Do ý thức người dùng thôi, có mấy bác acc thật mà cũng làm mấy chuyện tào lao đó thôi!!!
@hemilo acc thật mà đi làm chuyện tào lao còn đỡ chứ bác, mấy ông giả mạo mà đi đâm chọc ng khác mới ghét ấy
Quan trọng là nick ảo đó như thế nào. Chứ xài nick thật mà đi công kích cá nhân, dùng ngôn ngữ chợ búa thì còn thua cả nick ảo bình thường. Còn nick ảo mà công kích cá nhân thì mình report ngay khi có thể.
@quangkietkp5 Trong trường hợp đó thì còn có cơ sở để xử phạt hành chính chủ tk FB. Tuy nhiên có một thực tế là nơi nào có cãi nhau hay chửi bới thì hầu như nick ảo là nhiều.
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
@quangkietkp5 Vấn đề ở đây ko phải nick ảo nick thật mà là tên giả tên thật bác ơi 😆
Kệ đi
Mình ủng hộ rp tài khoản tên giả
Mình kệ, nhưng vẫn ủng hộ rp
Dizzy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tuỳ, mình kệ
Emboar
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thôi kệ họ đi
quang_35