Galaxy S7 và S7 edge chính thức ngừng hỗ trợ phần mềm từ Samsung

tangminh.tt
7/4/2020 13:15Phản hồi: 278
Galaxy S7 và S7 edge chính thức ngừng hỗ trợ phần mềm từ Samsung
Sau bốn năm ra mắt, Samsung Galaxy S7 và S7 edge đã chính thức bị ngừng hỗ trợ phần mềm từ Samsung. Trong khi đó, người anh em Galaxy S7 active sẽ vẫn tiếp tục được nhận bản vá bảo mật hàng quý, tuy nhiên thời gian hỗ trợ cũng sẽ không còn lâu nữa.

Galaxy S7S7 edge được giới thiệu vào năm 2016, đến thời điểm hiện tại đã được bốn năm. Thiết bị chạy phiên bản Android 6.0 Marshmallow thời điểm ra mắt và được hỗ trợ nâng cấp lên Android 8.0 Oreo (2018). Sau đó, Samsung đã duy trì cung cấp các bản vá bảo mật cho thiết bị này cho đến tháng trước.

Cụ thể, cả hai thiết bị đều đã được nhận bản vá bảo mật của tháng 3 năm 2020. Nhưng ở thời điểm hiện tại, hai thiết bị này không có tên trong danh sách Cập nhật Bảo mật Android của Samsung (Samsung’s Android Security Updates).

Và như đã đề cập ở tiêu đề bài viết, không phải tất cả các thiết bị trong Galaxy S7 series đều bị ngưng hỗ trợ phần mềm. Galaxy S7 active vẫn có tên trong danh sách Cập nhật Bảo mật Android và thời gian hỗ trợ đương nhiên cũng sẽ không còn lâu nữa.

Theo GSMARENA, việc một hãng hỗ trợ phần mềm trong vòng bốn năm là rất hiếm trong thế giới Android và họ đánh giá cao Samsung với chính sách hậu mãi của hãng. Anh, em có đánh giá giống GSMARENA không hay còn có quan điểm khác? Mời anh em chia sẻ cũng như lý do tại sao nhé!

Nguồn: GSMARENA
278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NhưVăn01
TÍCH CỰC
4 năm
Cập nhật thế là đủ rồi, nhiều hãng khác ngoài Apple ra có cập nhật gì đâu
@traneupcqk exynos 7420 thời note 5 ngon hơn bản snap810 nhiều đấy. Sang s7e là 8890 cũng ngon, qua note 8 là 8895 vẫn ngon, exynos chỉ tệ từ thời s10 trở về sau thôi. Tôi bao bạn luôn, s7e mở zalo và youtube chỉ hơn 1 giây là vào luôn. còn mấy ứng dụng nghe gọi, nhắn tìn thì chạm là lên luôn chả đến 1 giây. Bộ sưu tập 1000 ảnh mở cái là lên ngay vuốt mượt. Chuyển đa nhiệm ngon, không reload. Mà sam sung thời trước làm android 8 cực ngon, nó chỉ ở 8.0.0 tức là 1 bản lên là ngon luôn chứ chả phải sửa đi sửa lại gì nhiều đâu.
traneupcqk
TÍCH CỰC
4 năm
@vtb center trời mình đã bảo là mình dùng bản snapdragon rồi mà bạn :D :D snap 810 hồi đó là con chip rất chậm và nóng. Và thực tế mình dùng thì đúng là nóng lên rất nhanh và lag. Còn bản exynos mình chưa có cơ hội dùng, nhưng nghe bảo nhanh và mát hơn rất nhiều :D
traneupcqk
TÍCH CỰC
4 năm
@vtb center mình dùng bản snapdragon nên bị như vậy. Không biết bản exynos thế nào vì chưa được dùng 😁 Công nhận là exynos ngon hơn đúng 1 bản snap 810
@traneupcqk nói cho cùng game nó hỗ trợ cho bản snap và tối uu nhất cho nó còn exynos không được tối ưu tốt nên nó không ngon bằng chứ các tác vụ khác chả thua gì bản snap.
supermee
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng quá lâu rồi
nublast
TÍCH CỰC
4 năm
Note 8 còn ko được hỗ trợ huống hồ S7. Dù rất thích nhưng mình buộc phải chia tay Samsung vì điều này
@Johnny Đạt Phú thì tôi cung nói 1099 đô không đáng để mua hãng A nên người ta mua hãng A ở phân khúc 699 đô đấy thôi. 😁
traneupcqk
TÍCH CỰC
4 năm
@vtb center Thôi chả nói chuyện với bác nữa tù lắm 😆)) kiểu gì bác chả khen samsung cho lấy được. Chả hiểu động lực của bác là gì, khen để làm gì và anti apple làm gì 😃))

Em mỗi năm đổi 1 con note chính hãng nên e biết con nào nhanh, con nào đã đến tuổi chứ. Danh bạ 3000 số thì máy flagship nào chả kéo được hả bác. Bác so toàn cái đâu đâu ý. Đi làm với nhau cả rồi mà nói chuyện chán thế chứ lại.

Bác muốn biết nó nhanh hay chậm gì bác lấy 1 cái máy tốt hơn ra tham chiếu là biết ngay.

Công ty e làm test phần mềm nên số máy em sờ vào chắc chắn nhiều hơn bác chứ. Kể cả số máy samsung e mua chính hãng khéo cũng nhiều hơn bác 😃))
@vtb center Vậy note10+ bán giá 1.099 tó mua, ý anh là vậy à ???
Chồ ôi, cha nội này giỏi hơn tập đoàn samsung luôn, sao ko về điều hành mà để tụi bờm bờm kia làm con máy dở ẹc rồi chào giá đú đú chi cho bán ế vậy😏
@traneupcqk anh @vtb center anh ấy là lãnh đạo cấp cao, nên ảnh ko bao giờ rờ máy, hiểu hôn, ảnh rờ đầu...đầu gì nhỉ, tự nhiên tới đây quên béng
Có con nào còn sống thì giờ nó cũng gần tàn phế rồi 😆
huythong89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@If you dont mind dùng máy trần 2 năm nay đây bác mà nó chưa chịu hỏng cho.công nhận s7 khá trâu bò.rơi máy lần mà nó k vỡ màn.chắc vì nhỏ nhắn
Vunguyenmsm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@If you dont mind ha ha, dùng gần 4 năm rồi vẫn ngon lành cành đào mà, máy trần từ lúc mua, vẫn thấy nó đẹp lắm, dự là 2 năm nữa mới hư được
@Vunguyenmsm giống bác trước 4 năm rồi vẫn ngon.
@If you dont mind Giỡn nha, s7e cầm với cover hãng như cuốn sổ tay đẹp lắm à. Đang dùng ầm ầm đây nha, hầu như chưa có vết trầy nào nặng nha. còn mới hơn 90% đấy, dù 4 năm.
4 năm rồi 😁 có điều không được lên OS mới nhất, nhưng thôi có fix lỗi này kia cũng được
@princez chuẩn. android 6 đến giờ vẫn xài tốt đa số các app trong khi ios 9 cùng năm thì chạy được ít app hoặc phải chạy phiên bản cũ
không biết nguyên nhân tại sao nhưng có thể là do bộ SDK của apple nó ép phải như vậy để ép người dùng lên ios mới -> chậm máy cũ. ipad air 2 của tôi từ ios 9 cực mượt rồi lên ios10 (chậm hơn nhiều) -> 12 thì thấy quá lão hóa rồi

android đa số các hãng trừ những hãng dùng android gốc hoặc gần gốc, lên hđh mới nhất cũng chậm máy chứ chả riêng ios. Được cái dùng lại hđh cũ thì cũng không mất mát gì nhiều
@princez Do chính sách của Apple thôi bạn, 1 là dev phải cập nhật các hàm api mới nhất trong os mới 2 là k đc đăng tải lên store, và thường thì sp os mới thì os cũ k thể chạy đc app mới nhất do thiếu hàm api
@princez Hỗ trợ lâu iphone bán cho con cờ ho à bạn. Nó dụ lên để máy chậm đi phải thay máy mới. Còn bên android ko cho lên quá nhiều cũng vì lý do vậy. Nói chung nó tính hết rồi
@phamphuc123a Mình có 2 con 6s+. 1 còn ở 12.3.1, 1 con lên mới nhất. Đương nhiên con mới nhất chậm hơn con cũ, hay bị văng app và đơ khi vào setting. Con kia tắt cập nhập nhưng lúc nào cũng báo số 1 bên cạnh nhìn rất ức chế. Đời cũ lên cho nó oai chứ nó cũng hỗ trợ gì thêm đâu
S7 thì ngừng là đúng rồi
cũng 4 năm rồi còn j, nhưng mà vá mỗi bảo mật thôi chứ ko cập nhật lên android mới 🙄
@trần hưng vp Nhiều người đòi down về android 7 đó bạn 😉
@Cao Thế Tài có những ng thích ổn định về mặt sử dụng cơ bản thì có lẽ bản đầu tiên là bản đc chăm chút nhất rồi, ae nào muốn trải nghiệm tính năng mới thì hoặc là update lên bản mới, 2 là mua máy mới :v
@trần hưng vp Tại s7 đẹp quá, sau này thiết kế k đẹp bằng 😱
@Cao Thế Tài Chuẩn bác, hôm trước đi gặp mấy đối tác người nước ngoài vẫn còn dùng S7.
@sonha28 Ông director chỗ làm cũ cũng thấy s7e ": )
Ổng có thêm con s8 ^^
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
Điện thoại có camera trước chụp thiếu sáng tốt nhất mình biết
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
@traneupcqk So cam trước ở chế độ bình thường thôi, chứ chơi vậy sao công bằng
@traneupcqk vậy thì chém quá rồi.
traneupcqk
TÍCH CỰC
4 năm
@99v9.9999 ôi bác ơi dòng 11 bây giờ chụp cam trước đẹp vãi ra ý 😁 độ nét cực kỳ tốt và màu sắc đẹp, tuy nhiên lại nhìn rõ mụn nên chắc các chị em chê :D
Chứ con note10 e dùng đây chụp thì cũng ko tệ, nhưng da mặt lúc nào cũng bệt bệt, cháy sáng mặc dù đã tắt làm đẹp da, độ chi tiết cũng kém hơn hẳn
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
@traneupcqk Đang nói s7 mà, note 10 gì ở đây bạn.
Đã hỗ trợ lâu rồi
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới bị nổ con S7 trong túi quần, may là móc ra quăng kịp, tí nữa mất giống luôn :v
revention
TÍCH CỰC
4 năm
@lalapro1391 À thế ra thuộc loại câu like à. Chúc bạn sớm thành VIP tinhte.
@elgato ok hiểu rồi bác hihi
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
4 năm
@revention Hihi, suy bụng ta ra bụng người 😆)
Bớt còm men đi, lấy tương tác ah cu 🤣🤣🤣
revention
TÍCH CỰC
4 năm
@lalapro1391 91 mà nghĩ mình lớn tuổi gọi người khác là cu cơ à.
Duong70
TÍCH CỰC
4 năm
Ngừng là đúng rồi cũng đã già và cần phải vào viện bảo tàng Samsung chứ
Cam từ S6 lên S7 là cả 1 sự khác biệt. S7 tới S9 thì chả khác gì nữa
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khôi 121900 Chuẩn luôn bạn ơi, S7 cam đẹp thiệt, lúc đó cứ ôm máy đi chụp suốt 😁
Hienle0512
TÍCH CỰC
4 năm
@Khôi 121900 Haha, mình từ G4 qua S7e, thấy không ngon hơn bao nhiêu. ^^. Có khi lại thấy thua. ^^. Mà từ S7e qua 1 số máy mớii hơn, thì lại thấy chả có gì cải tiến.
Má nó nhìn SS lại nhớ thằng Sony, mua con Z5 Dual chính hãng VN mà nó hỗ trợ bèo nhèo, 2 năm là ngừng. Hồi đó mua 2 chục triệu chứ ít gì. Chia tay ko hối hận.
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
4 năm
@eternal_vnn Sony đua mãi không đua lại với Samsung, Apple, thua luôn các hãng giá rẻ. Thế là tèo, tiền đầu tư cũng giảm, hộ trợ cũng bèo nhèo theo. Nghĩ nó chán.
galaxy@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@eternal_vnn Sony toàn muốn ăn dày, nhìn giá thì biết là flagship nhưng chất lượng sp thì cứ xuống dốc ko phanh, giờ chả mặn mà gì Sony nữa
S8 đợi mãi chả có thông báo cập nhật đây nè
revention
TÍCH CỰC
4 năm
@nbqvdp Mới up hôm 25/3, lại muốn up thêm nữa hả bạn?
Con iphone 7plus giờ nhìn vẫn thích mắt, còn con s7 giờ nhìn lại như cái quần què nhờ. Đúng là cái thứ gì càng đú càng lòe thì cành nhanh tã
@Johnny Đạt Phú Nghe vẻ cay cú 😆)
Screenshot_20200408-074539_Samsung Internet.jpg
@Johnny Đạt Phú S7 nhìn sang hơn smartphone đời nay ấy chứ ạ 😉
@zenki1 Bạn ấy team iphone rồi ạ 😉
Oled6688
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zenki1 giá nó gấp đôi s7 đấy ơ đó mà ngang nhau
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@Johnny Đạt Phú "Đội iCừu vốn đã bị coi là thô lỗ, thiếu văn hóa quá rồi.".... mà đúng thật....
IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
tạm biệt 1 cuộc tình 😃
Giờ cũng không còn mấy người dùng nữa nên ngừng cũng đc rồi
@Hiếu_Sad Với Android như thế là quá ngon rồi
trieu04
TÍCH CỰC
4 năm
sáng nay con ip 6s còn đc "vã lỗi" đấy các bác 🤣🤣🤣🤣
@trieu04 Không mong chờ gì ở những bản update mới đâu bạn. Mình cũng đang dùng 6s đây, lên chỉ chậm đi thôi.
trieu04
TÍCH CỰC
4 năm
@deconbebong 6s ko lẽ đòi nhanh như ip11 pro à?
Nó còn cho vài miếng vá là may rồi.
@trieu04 thay pin đi bác, máy chạy phà phà
Oled6688
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trieu04 6s thì lên làm cái quái rì cho chậm máy ra, up bản mới thì 6s hay pro max cùng nhận 1 bản y nhau, nặng ngang nhau, cái này là dở hơi nhất
phamphuc123a
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trieu04 1 thời gian nữa không up thì app nó không hỗ trợ nữa đâu. Cứ mong được vá mà app không hỗ trợ làm gì
Tính ra 4 năm hỗ trợ là tốt lắm rồi.!
@BinBon2020 Dùng từ sai nhé. 4 năm sử dụng chứ ko phải 4 năm hỗ trợ, như iphone mỗi năm đều có, s7 theo mình xài chỉ lên dc android 8 là tạch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019