Trên tay Sennheiser Momentum True Wireless 2: nhỏ gọn hơn, có chống ồn, âm thanh đỉnh, giá 8tr5

AudioPsycho
8/4/2020 10:27Phản hồi: 231
Trên tay Sennheiser Momentum True Wireless 2: nhỏ gọn hơn, có chống ồn, âm thanh đỉnh, giá 8tr5
Momentum True-Wireless 2 là một bước cải tiến vượt trội so với Momentum Wireless đời đầu. Điều dễ thấy nhất ngay từ bên ngoài đó là kích thước tổng thể của tai nghe đã được giảm đi khá nhiều, khui hộp ra đeo một phát vào tai ăn ngay, vừa khin khít, làm mình cứ tưởng như đang đeo custom. Anh em quan tâm có thể đọc thêm tại đây:

tinhte_senn_mtw_2_unboxing (4).jpg

Active Noise Cancelling ở mức độ vừa phải, mình đeo trong phòng, chưa ra ngoài đường thì hiển nhiên là quá tốt, mọi thứ im re và không bị khó chịu hay ù tai. Mình để ý thấy là những tiếng gió máy lạnh, quạt máy, tiếng bước chân của mọi người trong phòng như biến mất, có chăng là những cú lê dép sát rạt đất thì nghe be bé mà thôi. Về hiệu năng chống ồn của em này thì mình hẹn anh em tuần sau. Khi mà xài đủ nhiều, ở các hoàn cảnh và môi trường khác nhau.

tinhte_senn_mtw_2_unboxing (9).jpg

Về pin, Sennheiser Momentum True Wireless 2 có 7 tiếng trên tai nghe và 3 lần sạc với case đựng đi kèm, với thời lượng pin tổng lên tới 28 tiếng, anh em có thể dùng em này cả 2 ngày, 3 ngày liên tục mà không lo về vấn đề về pin. Đây ắt hẳn là một trong những tin vui dành cho fan của Sennheiser. À và đừng quên, Momentum True Wireless 2 có thêm chuẩn chống nước IPX4, nghĩa là sẽ chịu được nước nhẹ.

tinhte_senn_mtw_2_unboxing (5).jpg

Case này cũng nhỏ hơn, bản lề chắc chắn hơn phiên bản trước khá nhiều. Phía sau case là jack cắm sạc USB-C.

tinhte_senn_mtw_2_unboxing (10).jpg

Về âm thanh, mình sẽ thông báo anh em sau để cho có phần chi tiết sau khi đã trải nghiệm đủ lâu 😁

tinhte_senn_mtw_2_unboxing (3).jpg

Ngoài phiên bản màu đen thì lần này Sennheiser Momentum True Wireless 2 còn có cả màu trắng cực đẹp, sang. Màu này sẽ phù hợp hơn với mắt thẩm mỹ của nhiều bạn, nhất là các bạn nữ.

tinhte_senn_mtw_2_unboxing (8).jpg

Quảng cáo

tinhte_senn_mtw_2_unboxing (6).jpg

OK, tạm thời trên tay sương sương là vậy, mình sẽ dùng nhiều hơn để trải nghiệm và chia sẻ với anh em sau :D
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Qsix
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon. Mà giá này làm đôi ba cặp airpods nghe dần được 😃
@pisoga quy đổi chuẩn luôn bác
@Qsix nghĩ sao đem airpod đi so với chất âm sennheiser vậy? 😆)))
Qsix
ĐẠI BÀNG
4 năm
@noctunalguy có nghĩ gì đâu, đơn giản mình tai trâu nên ko biết chất âm là chất gì hết, với mình airpods nghe bao đủ bao ngon rồi, đặc biệt cặp kè ip thì tiện lợi vô đối, hợp lý ko 😁
LêMinhDN
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chipintel_li sao ko ra cái gì bạn ra cái đầu buồi chứ sao ko ra gì Bạn xem lại nhé
Giá chát vậy ta?
@pisoga xin lỗi, nhưng bác sài cái gì để nghe isine 20, với lại tai tĩnh điện ăn tiền dải treb chứ 😔
rassen
TÍCH CỰC
4 năm
@khoisolo pxc550, qc35, wh-1000xm2 đủ so chưa.
3 con hp có NC đều là hàng flagship, thuộc chung 1 phân khúc của 3 hãng.
pxc550 thất bại nặng nề 😆

bản thân bose qc35 bị chê thiếu bass, bán cũng chạy vô cùng do NC tốt hơn.

mình xài mấy con tai nghe JBL 2 triệu , đệm mút tai nghe cũng ko bị bung như hd4.50btnc 5tr nhé.
pisoga
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pro744 Ip + cipher nhé, thì đã bảo 9-10 mà lại. Tai driver từ phẳng, ko phải tĩnh điện nó chủ yếu hơn ở âm trường
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Đeo lâu đau tai không ad?
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@Bui Duy Loc tai nhỏ:"có"
tai bt:"không"
mấy dòng TWS này đa phần ko hợp với những bạn tai tí hon
dhaonline
TÍCH CỰC
4 năm
@Bui Duy Loc thường thì đều đau tai với dòng đút vào tai này 😃
con này mình đeo tầm 1h là đau tai. 😃
Voldedore
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lehongxuan Tai nhỏ thì thay mút nhỏ vào, nó tặng kèm trong hộp 2 loại mút bọt biển và nhựa, và 3 size cho mỗi loại mút. Thêm 1 cặp dính trên máy nữa.
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@Voldedore cái đó tai nào chả có 😃 trẻ con còn biết nữa nà
Thành BMT
TÍCH CỰC
4 năm
Mod giàu vãi, chơi 1 lúc 2 bộ luôn.
Chưa gì đã biết mod đẹp troai cỡ nào rồi 😁
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
@Thành BMT Mod này khá giàu. Chơi loa toàn cả trăm củ @@. Coi thôi chứ đú theo không nỗi
bustalyme
TÍCH CỰC
4 năm
@Thành BMT Nhà ổng bán đồ âm thanh mà ...
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@bustalyme Có khi nào trên tay xong GA ko ta
bustalyme
TÍCH CỰC
4 năm
@lehongxuan Không dâu vợ mắng đó
nkahminh
TÍCH CỰC
4 năm
Đã tính end-game với airpods pro mà em này lại ra làm mình tâm tư quá....Mong mod review chi tiết mấy điểm trừ để mình đỡ tốn tiền...
@nkahminh Thưởng thức âm nhạc ko so kè chất âm thì tai nghe nào cũng được huhu
PerfectSun
TÍCH CỰC
4 năm
@nkahminh tui đang xài duy nhất airpods pro :|.
@nkahminh Kiểu như bác đi xe qtam gì tới động cơ hộp số ấy nhỉ?
nkahminh
TÍCH CỰC
4 năm
@baby_ghost127 Đã nói mấy bạn nghĩ rộng ra, sao cứ phải nghĩ nó là con tai nghe chuyên nghe nhạc rồi so sánh chất âm này nọ, sao không nghĩ nó là phụ kiện hỗ trợ rất tốt cho làm việc:
_ Độ thoải mái, độ fit tai nó thuộc hàng top, đeo lâu không khó chịu
_ Mic của nó cũng thuộc hàng top, ngang và có khi còn nhỉnh hơn cả những con tai nghe chuyên đàm thoại của platronic, jabra...
_ Chức năng chống ồn trong đám true wireless nó cũng hàng top, có lẽ chỉ thua wf-1000xm3 ở 1 số môi trường
_ Chức năng hear-through của nó thì là đỉnh luôn, chưa có con tai nghe nào có chế độ hear through vượt được nó
_ Chất âm của nó không phải quá hay, nhưng chắc chắn không phải dở tệ. Khi nghe nhạc lúc học bài, làm việc, tập thể thao....cũng chả ai quá để ý mà phân tích bass mid treble cả.

Mỗi hãng, mỗi tai nghe có mục đích khác nhau, như Beats thì chuyên trị EDM, đem nó đi nghe vocal, instrument rồi lại chê bai các kiểu, hay nghe rock/metal thì người ta nhắm Grado, Marshall chứ mấy ai chọn Sennheiser
trgthntn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích thật. Đã từng dùng qua tai nghe có dây của hãng này. Nghe rất phê, tuy nhiên giá khá cao.
Không biết sau khi đeo tai nghe lên mà ko đg nghe gì thì có nghe đc người xung quanh nói chuyện ko chủ thớt?
Đối thủ xứng tầm của Airpods Pro.
@makeitmine Ý là về thị trường. Chứ so chất thì airpods thua nhưng so số thì hơn. Thoải mái airpod cũng hơn
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
@hackieuhay Tiện phù hợp có tiền mua thì dùng thôi phen. Cừu dê gì ở đây.
@cuhiep Cũng chưa chắc, nếu nói về doanh số thì em này dù có tốt hơn nữa cũng không bằng một nửa airpods pro được. Nếu nói về chất âm thì Airpods pro lại không có cửa. Nên em thấy 2 em này chẳng xứng tầm với nhau được
Ngon
blackbi
ĐẠI BÀNG
4 năm
anh reviewer không để ý bị vang hả
Nhà mình nghèo dùng sabbat e12 ultra cho lành 😆 1tr5 pin 30 tiếng
Mitunited12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ephemeral55 Mình thì vẫn trung thành với hàng xiaomi , vì nó vừa miệng hehe 😃)
Con này nhất định phải mua !
Qsix
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lamgiakhang06 vấn đề là khi nào kìa
@Qsix Khi nào bán thì mua ! Chứ giờ đã ai bán đâu
@lamgiakhang06 bán đầy rồi mà bạn
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lamgiakhang06 Khi nào có tiền thì mua, chứ bán đầy rồi đại ka 😂🤣
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mắc quá. Huhu
Buratino2002
ĐẠI BÀNG
4 năm
Uầy! Đắt ghê
Cặp vs con fone của t chắc hay vãi ra ;))
Nghe hiệu ứng panoram phê lòi e...
bravery10
TÍCH CỰC
4 năm
Nằm nghiêng nghe chắc đau lắm
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bravery10 con film sex hay gì mà nằm?
TMinh29
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đắt lòi
Từ đây đến cuối tháng có đánh giá chuẩn chất lượng tai nghe này khi đi ngoài đường vì chính phủ hạn chế người dân đi ra ngoài. Cho nên việc đánh giá không chính xác lắm
Eldimio
CAO CẤP
4 năm
@Sao_Cung_Duoc Ra ngoài đường thì không nên dùng chống ồn.
@Eldimio Lưu thông trên đường thôi bạn. Vô quán nước, công viên, trương học....mở chống ồn lên hợp lý mà
Nghe không biết hay hơn redmi airdot nhiều không 😆)
@nguyenhung_1990 Dở hơn nhiều :p
Không biết so với Seinnhenser có dây xêm xêm giá thì chất lượng âm thanh ngang ko nhỉ
pisoga
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AudioPsycho Treb có khác bản 1 không bác?
@Khoa Monster Cùng tầm giá con Sennheiser 3.5mm âm thanh phê hơn tuy nhiên bác phải chịu dây nhợ lòng thòng vướng víu. Mình đang xài Sen IE-40 Pro âm thanh chất và đỉnh cơ mà móc ra móc vô cắm vô rút ra cũng hơi bất tiện, nếu có điều kiện mình sẽ rước em này😃
@Erik Magnetto Con này 8.5 củ, con Sen IE-40 Pro ~ 3 củ giá gần gấp ba, tuy nhiên cái gì cũng có giá không phải tự nhiên nó đắt bác ơi😃
@AudioPsycho Nhớ Review chất âm bác thớt ơi, thanks bác trước 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019