Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 tháng 4

Mikeknowsme
11/4/2020 6:47Phản hồi: 23
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 tháng 4
Chào mừng các bạn quay trở lại với chuyên mục game mobile mỗi cuối tuần, như thường lệ mình vẫn tập trung vào game mobile miễn phí trên Google Play Store và App Store. Tuy nhiên nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn liệt kê vào danh sách.

Totally Reliable Delivery Service

Thể loại: Mô phỏng

Đây là game giao hàng và mỗi người chơi sẽ tìm cách đi giao món hàng đó nhưng bạn sẽ phải đối đầu với 3 người chơi khác để có thể choảng nhau bằng các phương tiện trong game để ngăn kẻ kia đi giao được hàng. Chính vì thế game này chơi với bạn bè sẽ vui vẻ hơn rất nhiều, game cũng đã khá thành công trước đây trên nền tảng Xbox.

Bark Park!

Thể loại: Mô phỏng

Bark Park đưa bạn trở thành những chú chó - uống nước, đi tè, đi nặng, và thậm chí là ... sủa 😁 mỗi chú chó sẽ có một cái cây riêng và bạn cần bảo vệ cái cây đó. Đồ hoạ đơn giản, vui nhộn, chơi cùng nhiều người khác. Cùng với đó game có thêm nhiều phụ kiện và trang phụ để trang chí cho chó của bạn.
  • Link tải: iOS

Astalo

Thể loại: Hành động

Astalo là game mới, có đồ hoạ rất ấn tượng, bạn vào vai một samurai và từng màn sẽ đánh nhau trên một khối núi nhỏ. Có một số cảnh slow-mo cực kì ấn tượng, qua đó bạn sẽ đi truy tìm kho báu để giúp thu thập thêm sức mạnh.

Rocky Rampage: Wreck 'em Up

Thể loại: Hành động, phiêu lưu

Quảng cáo

Tiếp tục đến với game mới khác, bạn sẽ vào vai Mr.Boulder, một chiến binh điệu đà và khoẻ mạnh. Bạn sẽ càn quét hết mội thứ ở trên đường để có thể lao đến vương quốc phía trước nhanh nhất. Trong quá trình chơi sẽ rất thích mắt vì mọi thứ đều rất nhanh, cùng với phần đồ hoạ nịnh mắt khỏi bàn.

King Rabbit

Thể loại: Trí tuệ

Đây là game trí tuệ với cách chơi khá hấp dẫn (bạn có thể xem video bên dưới để hiểu hơn), điều khiển chú thỏ đẩy hộp công tắc ở mỗi màn tuỳ vào công năng của hộp đó để có thể mở khoá và chuyển sang màn mới. Mỗi màn sẽ có sự sắp xếp chướng ngại vật khác nhau và theo cảm nhận của mình thì đây là một game khó, lối chơi sáng tạo thì đòi hỏi người chơi cũng cần suy nghĩ nhiều hơn, cùng với đó có thêm tính chất "nhanh tay lẹ mắt".

Quảng cáo

Drake n Trap

Thể loại: Chiến thuật

Drake n Trap đưa bạn vào một thế giới mê cung và bạn điều khiển đội hình của bạn nhằm chống lại bọn yêu quái quấy rối, chặn đường. Các màn sẽ có bẫy và bạn tận dụng phần bẫy đó nhằm để bọn yêu quái dính phải. Đội hình của bạn sẽ có các chức năng khác nhau như cung thủ, pháp sư, cận chiến, và có một hero chuyên để hồi máu, giải độc. Hiệu ứng đánh trong game rất đã, có một số pha combat nguyên 1 cục bu lại nhưng nhìn rất sướng, không bị rối.

Climb Higher

Thể loại: Trí tuệ

Bạn sẽ là một quả cầu có thể biến hình dạng là quả cầu gai hoặc trái bóng để tuỳ cơ ứng biến mỗi hoàn cảnh. Cầu gai sẽ chức năng giữ yên vị trí, quả bóng là để phá tường, phá kính.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều game nhìn dể thương quá
makaja
ĐẠI BÀNG
4 năm

Có game mới ra thể loại giống Gunbound hồi xưa cho ae vào chơi mùa dịch 😁 game do người việt làm cũng khá chất :D rủ ae vào chơi đông cho vui
Web tải http://gunzy.online :D
dv.thanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@makaja Anh em nào còn chơi Pokemon Go thì vào lấy mã redeem để nhận quà trong game nhé.
http://tenovi.net/posts/chia-se-ma-redeem-mien-phi-nhan-cac-vat-pham-dac-biet-trong-game-pokemon-go-1586315631.html
dinhbaphuc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dv.thanh Thanks bạn 😁
Cái game king rabbit nhái lại 1 game tương tự mà mình từng chơi lâu rất rất lâu ròi từ hồi còn xài sony w580i thì phải. Cũng cách chơi tương tự cũng là nhân vật chú thỏ đi kiếm nhặt carot giải đố từng màn. Giờ k nhớ nổi tên nữa 😁
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
@AZwarrior Chuẩn rồi, game đó mới gọi là giải đố chứ cái king rabbit này chơi như hạch
Cốm D.A
TÍCH CỰC
4 năm
Astalo không có bản iOS ah mod ơi 😭
@k4r3m.k0ol_142 hông 😁 hihi game hay mà không có iOS mình cũng tiếc
kothich
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có game lmô phỏng Trucker Real Wheels - Simulator dạo gần đây mình hay chơi rất hay.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.ILXAM.TruckerRealWheel
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không liên quan nhưng các bác cho em hỏi game Vainglory Tèo rồi à? Giờ không đăng nhập được với cả lag lắm
ntanh2341
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Itachi2211 Đổi VPN sang singapore đi bác.
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ntanh2341 Đổi thế nào bác? Để em thử ạ. Em cảm ơn
Đang chơi World of Tanks. Khá hay
@Evolution X Vn chơi nhiều 0 bro
@daugauhp911 Có. Nhiều mà. Nhìn tên là thấy. Nhưng mình k kết bạn. Có clan nữa
Giờ toàn game cute nhỉ
hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
Toàn game mình không chơi
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ thấy mỗi cái Climb Higher là chơi đc, hii.
Mr Do
TÍCH CỰC
4 năm
Tôi chỉ chờ đợi gameloft ra bản modern combat 6 mà nghe nói hết làm game mobile rồi, buồn vl
Tải totally reliable delibery service về cho bé chơi được.
Game dễ thương nhỉ
TMinh29
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cưg na
Chỉ dành cho bọn trẻ nhà mình chơi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095