Google bắt đầu mở app Google Phone cho các điện thoại khác ngoài Pixel

vn_ninja
13/4/2020 2:29Phản hồi: 156
Google bắt đầu mở app Google Phone cho các điện thoại khác ngoài Pixel
Google Phonetrình gọi điện (dialer) mà Google phát triển cho hệ điều hành Android của mình. Đây là app gọi điện đơn giản, dễ sử dụng và hơn hết là chính chủ Google. Tuy nhiên app này chỉ giới hạn được sử dụng trên dòng Pixel và các smartphone Android One, người dùng khác muốn sử dụng thì phải tìm các file APK bên ngoài. Nhưng mới đây Google đã mở app này trên Play store, cho phép một số thiết bị khác tải về.

Để tìm thì người dùng có thể vô Play Store search Google Phone, tuy nhiên không phải thiết bị nào cũng tìm ra app này. Một số thiết bị từ các hãng khác được xác nhận là có thể tải được là Asus Zenfone 6, Oppo Find X2 ProLG V60, còn Samsung và OnePlus hiện vẫn chưa tìm và tải được.

Các bạn bên XDA đã vọc sâu hơn và nhận thấy app này yêu cầu thư viện liên kết động của trình gọi điện (dialer’s shared library) phải có trên điện thoại, và smartphone Samsung và OnePlus thì không có.

Nokia X5 của mình chạy Android thuần tìm cũng không thấy, anh em Android vào Play Store tìm thử coi có chưa comment cho mọi người biết nhé. Còn chưa có thì tải tạm file APK dưới đây từ APKMirrow.

Theo: AndroidPolice
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lấy ca
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xơi 😁
@Lấy ca App này của google nó cũng đâu có gì hay, chủ yếu cái app Camera mà mở ra thì mới ngon :D
Monster_ft
ĐẠI BÀNG
4 năm
@denmilu Có mấy bản mod lại ngon cũng ngon lắm nè
@Monster_ft Uh có xài thử rồi bạn, nhưng chỉnh bậy trong app mod là nó tạch luôn ấy. 😁 với mod sợ chèn thêm gì vào hơi căng :D
Mr.huzin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@denmilu Cũng ngon bạn ơi. Mượt hơn.
@Mr.huzin Mình có xài app Vsmart phone trên Android thấy ngon lắm bác, cũng same same với app độc quyền của Google đó.
Hóng google sớm phát triển tính năng như iphone face time và imess để ae android ngon hơn 😁
@vicktorbui thế em mới bảo mong google update để có 1 nền tàng như iphone nó làm mà.
@princez thì chứng tỏ duo nó chưa ngon, chưa gây được ấn tượng cho người dùng thôi 😁
Urcrazyman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@princez Mình chuyên gọi cho bé sở nhà bằng Duo qua Google home mini, tại Gg home đổ chuông to lắm, phát oang oang luôn.
@lexcuong Khá ngớ ngẩn bác ah, chỉ được tính năng ví dụ số điện thoại công ty nào m có thông tin google là nó hiển thị tên luôn, như các trung tâm xe máy, hay fpt... chứ trình tìm kiếm nó khá ngu, chứ ko nói là tệ
may thế mình có ( pixel 3) :v
tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
cần google mở google camera cho các smartphone android khác ngoài pixel
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
@9500-ht mày là chủ nick @tokylo à ?
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tokylo ko có đâu bạn
Thấy app của samsung tích hợp sâu ghi âm cuộc gọi rất hay, tuy nhiên khả năng tìm T9 quá tệ thua xa exdialer, ko có khả năng tự hiện số vừa copy trên clipboard.
Bố cục app samsung khá thừa: mục lịch sử cuộc gọi ko cho nhập số gọi luôn mà phải chuyển tab mới cho nhập để gọi
Thôi cám ơn, vì có thằng này nên mình chuyển từ Xiaomi chính hãng sang Xiaomi xách tay đây.
opento
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pro744 Chuẩn rồi bạn ơi, trừ global ra thì có hết!
opento
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vicktorbui Nó ngu mày cũng ngu như nó luôn à??
@opento Chịu với văn hoá comment. Người ta chỉ chửi bới khi bất lực.
opento
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vicktorbui Đừng tỏ ra thượng đẳng, giả tạo chỉ làm mày thêm yếu đuối thôi.oke
xuan.nam
TÍCH CỰC
4 năm
ứng dụng này ko có ghi âm ,
Chuyển qua Android để nghịch mới đc
Locgk8
TÍCH CỰC
4 năm
Chính chủ là thích rồi
@Locgk8 Quan trọng là khi có cuộc gọi đến thì nó có thay đc app hệ thống hay ko! Trước em cũng cài Google Phone từ APK Mirror, mục đích là để có cuộc gọi đến nó hiện thanh thông báo thay vì full màn hình, mà rốt cuộc chỉ gọi đi nó mới xài Google Phone, còn có cuộc gọi đến vẫn dùng trình hệ thống
VO7T
TÍCH CỰC
4 năm
@causelove94 Nó thay thế luôn app hệ thống, bạn vào setting bật hết permissions cho nó là đc. Mình xài trứơc giờ trên con Note 8
ngi quá!
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
Cùng chạy android mà chia đôi con đg thế nhỉ
Cái trình gọi điện củ chuối vãi
Gõ tên mà ra tùm lum à
Đã thế không chặn được số lạ mới đau
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đông June đúng là ko ngon cho lắm nhưng dùng pixel đành phải theo em nó vậy
shady213
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em cứ tưởng có tính năng tự động gọi qua mạng cho đỡ tốn 😁
phanbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá cùi khi so với Apple facetime nhé gugo
anhdeudeu
ĐẠI BÀNG
4 năm
ko phải cứ của google là xịn nhé
khả năng tìm kiếm khá là tệ
chỉ bác nào chưa sài mới hào hứng thôi
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
@anhdeudeu Có tích hợp Danh bạ mà tìm kiếm thì thôi, thua! Cảm giác 2 chữ "Danh bạ" để cho đẹp đội hình vậy.
@anhtkl Tại ông ko biết dùng T9. =)) biết cách sài thì ko cần tab danh bạ càng nhanh
theeonao
TÍCH CỰC
4 năm
App này ngu lắm, khuyên mọi người khỏi cài làm gì.
Phần mềm này có gì độc đáo hơn các APP gọi điện khác?
@Sao_Cung_Duoc Cùng câu hỏi. Đang xài nó và không thấy gì đặc biệt cho lắm 🙃
@Sao_Cung_Duoc Đang tính cài để mò nè
khanhfujiko
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lamtien338 Mình nghĩ nó để thay thế app gì ở Android one ý.tại nó thuần nên ít tính năng
@Sao_Cung_Duoc Chưa thấy có gì. Chính dân tình trên xda-dev khuyến cáo. 😁
Không cài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019