Nhà mạng Trung Quốc: iPhone SE có 3 GB RAM, pin dung lượng 1821 mAh

Mikeknowsme
16/4/2020 8:48Phản hồi: 228
Nhà mạng Trung Quốc: iPhone SE có 3 GB RAM, pin dung lượng 1821 mAh
Đó là những thông tin mà website nhà mạng Trung Quốc - China Telecom khẳng định, với 3GB RAM thì iPhone SE mới thấp hơn iPhone 11 Series (với 4GB RAM). RAM sẽ là yếu tốt quyết định trong việc bạn mở ứng dụng hay chụp 1 tấm ảnh,... Kỳ thực thì 3GB đối với nhỏ gọn 1 camera như iPhone SE vẫn rất ổn.

Pin iPhone SE có dung lượng 1821 mAh - bằng với dung lượng pin iPhone 8. Apple cho rằng iPhone SE có thể xem video offline liên tục 13 tiếng hay xem video, phim trực tuyến liên tục 8 tiếng đồng hồ. Pin trên iPhone 11 thì xem video offline 17 tiếng, xem video, phim trực tuyến liên tục 10 tiếng.

Thông thường thì specs từ China Telecom rất chuẩn xác, nhưng đây chưa phải là tin khẳng định 100%, chúng ta vẫn cần trên tay thực tế hoặc đợi các bên "mổ bụng" iPhone SE ra xem bên trong.

Theo 9to5mac
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hastock168
ĐẠI BÀNG
4 năm
cứ chê đi rồi con này lại nằm trong các điện thoại bán chạy nhất của apple cho xem
@Than Dam Ủa mình nói iPhone SE2 sẽ không bán chạy ở thị trường Việt Nam đâu có nghĩa là đánh đồng và nói nó ê ở thế giới. Bộ trong câu nói của mình có ghi "Chắc chắn con SE2 này sẽ ế , không ai dám mua đâu" à ?
@hastock168 Con android nào mà bán dc như se đời cũ cũng hạnh phúc lắm rồi
That Broly
TÍCH CỰC
4 năm
@vanlinh2905 Vn mình chịu chơi và thói quen khoe mẽ, kỳ thị diễn ra rất mạnh mẽ
Đã mua để thể hiện là phải mua bản cao nhất cho oai
Nên mấy con kiểu rút gọn ko bán được ở vn, mặc dù rất tốt
Với lại vn toàn dùng hàng cũ, hàng xách tay, hàng lock.
Nên Apple nó cũng k thèm quan tâm đến thị trường vn đâu
@hastock168 Ở Việt Nam! Rồi cũng bán đắt như tôm tươi.mấy năm gần đây giá iphone mới đang vượt ngưỡng trên 1000 đô làm cho đối tượng thích iphone mới mà kinh tế loanh quanh chục triệu không dám mua.con này ra thì như giải cơn khát.
Đã ko có fid thì chơi nốt ruồi full màn đi ...
ldp_33
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vanlinh2905 Ngáo ak, iphone làm gì có nốt ruồi???hay b lại muốn nhắc đến tai thỏ, nếu có tai thẻ lại phải nhét Face ID vào, giá không còn rẻ đâu
Than Dam
TÍCH CỰC
4 năm
@vanlinh2905 Nếu ai đó thích máy kiểu như ip8, máy họ đã cũ, họ sẽ tiếp tục mua bản nâng cấp cấu hình. Giống như laptop ví dụ máy dell vostro, kiểu mỏng đó tôi thích, xài 2 năm tôi muốn y như vậy, nhưng nâng cấp cấu hình lên, tôi mua tiếp.
Hoặc như tk con note10, nhỏ gọn tràn viền, tôi thích, 2 năm sau tôi muốn y như vậy, nhưng nâng cấp xử lý & pin, cam lên, tôi mua tiếp
Vậy hà cớ gì vào phán: ai sẽ mua, rồi tận dụng linh kiện. Như vậy là rất kém hiểu biết & phán càng.
@Bão Sài Gòn Hồi xém rẻ ra ng ta cũng nói y như bạn khi đặt cạnh con X, rồi khi 11 ra cũng bị phán tương tự khi so vs pro promax nhưng kết quả sao thì bạn đã thấy, bạn ko có nhu cầu nhưng ng khác có, Việt Nam ko cần nhưng nc khác cần, thế thôi😃
@vanlinh2905 Dư vs nsx khác, còn táo ko bạn nhé, thương hiệu càng cao giá càng đắt. 1 chiếc xe của bmw ngang option vs 1 chiếc toy thì giá vẫn đắt hơn ezzz vs táo ko có khái niệm rẻ😃
ldp_33
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chip để chơi game nhưng pin + sạc lại dành cho máy các phụ huynh dùng 😆)) đm hay lắm Apple ạ 😃)))
@windylawyer.1712 lập luận đi mua ngoài cục sạc khác như b thì hơi ko thuyết phục lắm. tự nhiên đội thêm chi phí lên. bảo vệ chi cho cố vậy 😃)
ldp_33
ĐẠI BÀNG
4 năm
@windylawyer.1712 b đã mua SE 2020 dùng chưa? cảm nhận ntn b? 😁
ldp_33
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr Do b đã mua SE 2020 dùng chưa? cảm nhận ra sao b? 😁 pin tốt chứ
Clear part remain ko biết có clear cả part re work trong con máy này ko cơ ))
nốt trầm của táo là đây 😀
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
Ấn tượng chip và 2 sim
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
@huytrung.nm Thì vẫn là 2 sim
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
@thtan92 Tụt quần xì k dễ vậy đâu bạn
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@99v9.9999 Thì có ai nói gì đâu. Bạn dó hỏi chắc k thì mình giải thích thôi mà.
@thtan92 Ko lo đâu
Pin 1k8 ai chơi. Thà Xr 2k9 mA
Đm, đang tính mua dùng mà nghe thông số pin nản luôn. Giờ có bán nửa giá cũng đ** thèm.
thtan92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cabk Ngày xưa xài ip7 cũng thế..chỉ lướt web nhẹ nhàng 5 tiếng sạc lần. Lúc nào cũng cầm theo sạc dự phòng nữa kí....
chanhthi
TÍCH CỰC
4 năm
@ark_ff9 Bạn xài sony xperia xz1 chưa, pin 2700 cho thời lượng rất tốt nhé, hơn XR. Iphone 6 pin 1800 yếu như sên. Tôi có dùng cả ba rồi nên biết.
Nhokloichoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@longkhanhduong Vì apple cũng không cần bác thèm 😆),nửa giá thì xin mời qua mua android nửa giá nhé 😃))
@SUSUBUCU "Nhiều thánh lại bay vào phán Ip8 pin 1k8 tương đương vs mấy con Redmi pin 4k" xin link dẫn chứng, xl không có gì vui. Ngồi tự đặt ra cái giả thuyết xàm lờ rồi nguyên đám xàm lở bay vô thảo luận về cái giả thuyết xàm lờ đó
Nghe cục pin đúng nản 😅
Ảnh cũ
dacknia
ĐẠI BÀNG
4 năm
GsmArena cũng đưa thông số như trên, chắc là chuẩn rồi 😃
noxdbx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng con này t có cảm giác đi trên cổ máy thời gian quay ngược về quá khứ...
Con này tắt wifi, tắt 4g, để chế độ tiết kiệm pin. Không cài zalo, fb, inta.....đảm bảo dùng pin trâu luôn nhé ae
chungvido
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vithedung12a6 Còn thiếu nhé: bật chế độ máy bay thì trâu vật luôn!
Quả pin này chỉ để nghe gọi trong ngày thì quá ổn .
chanhthi
TÍCH CỰC
4 năm
@uthalinh Nghe gọi nhiều thì cũng không ổn đâu nếu nó giống như se củ. Chỉ thực hiện cuộc gọi một vài phút là nóng lắm rồi, pin thì tụt y như đang xài dữ liệu di động.
@uthalinh Quất con này vs ipad pro chuẩn bài, chứ h mua pro hay pro max cũng chưa đã bằng combo này😃
@chanhthi Pin iphone 1k8 thì bằng android 3k m
chanhthi
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê Hoàng Huynh Cũng tuỳ vào android nào nữa
@uthalinh Nghe gọi thôi thì A13 chắc là nghe rõ hơn A11, A12
moon3002
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy nhà mạng docomo có quảng cáo là 1 lần sạc xem phim maximum 13h này. Không biết đúng ko.
@Lê Hoàng Huynh Uk.a .... Trư hao chay xe ..... khoảng 30phut.. Dùng 1 ngày là dư sức.....tác vụ đi làm ....thi 2 ngay
Mien Que
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê Hoàng Huynh 3k nó khác xa với 1k8 đó bạn bạn.cách nhau vài trăm MA nó còn đỡ chứ gấp đôi và hơn thế nữa thì còn lâu nhé pin apple thì cũng không tốt hơn mấy con androi đâu ạ,
Mien Que
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Barbatos Vậy mà tôi thấy ngươif xài androi chẳng mấy khi phải ôm cái cục sạc dự phòng như ng xài iphone pin ngta gấp đôi mà đòi so bị ảo tưởng sức mạnh hả
@Mien Que Thế ah, còn tôi thì chưa bao h dùng sạc dự phòng😃
WUBU
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vâng chính thức em nó mượn xác con Ip8 các bác nhé! Dung lượng này khớp luôn vs con ip8, nếu cụm cam sau là 12m 1.8 nữa thì em ko còn gì để nói cả. Vừa xã hàng tồn kho, vừa tiếp nối luôn dòng SE. Thêm con A13 để thổi hiệu năng so vs A11 thì cơ bản mấy bác cự tự tin mua Ip8 nhé!
@cuongtao2016 nói chuyện với i Cuồng làm gì bác 😆
@Devil May Cry 91 😃 ok
@cuongtao2016 Nói có sách mách có chứng, chỉ có no brain ms toàn nói mà k thấy dẫn chứng, kiểu năm nào cũng bảo xém rẻ, 11 ế, cuối cùng tổng kết doanh số thì đứng top hơn cả flagship của a S. Con số ko biết nói dối, thấy ms tin, còn nếu nói đúng như seeders thì táo sml lâu rồi. Kiểu chả ma nào thèm tai thỏ khuyết tật, nhưng thứ khuyết tật đó doanh số hơn mấy đời a S bán smp, và doanh thu tấm nền cho tai thỏ còn cao hơn mảng mobile là hiểu nhé. Nên ms phân biệt brain vs no brain là như thế😃
@Devil May Cry 91 Ss trả bạn bao nhiêu, seeders ngon phản biện chớ, lôi kéo ng khác chữa thẹn ah, cuồng mà có tiền còn hơn bn mà chả có j đúng ko😃
amazing T
TÍCH CỰC
4 năm
sao samsung hok làm con GALAXY SE nào kỉ niệm nhỉ
Mình để ý khách du lịch bên EU hay các nước Đông Âu họ vẫn xài phom máy cũ 5-6 rất nhiều, họ ko đổi máy liên tục như dân mình. Với lại máy bên đó giá khá cao, họ thường mua máy mới chứ ko mua xtay, nên con SE2 này giá 400$ là phù hợp với đại đa số dân bên đó, mình nghĩ sẽ bán chạy bên Âu, Mỹ còn về Vn khi nào giá còn cỡ 5-6tr mới chạy dc 😁
httd121
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr.trieu thê bác lại đánh giá bọn Âu qua đây cao quá rồi, VN sinh hoạt quá rẻ so vs với bọn nó, bọn Tây sang đây chả cần học hành gì cũng đc trọng vọng kiếm tiền quá dễ so vs dân mình thì có gì đâu mà ko sang 😆
httd121
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr.trieu thế bác thấy khu CN nào của Tây mà nó dùng lap ko trừ kĩ sư làm việc văn phòng hoặc TH đặc biệt, ko dùng lap ở khu CN đâu có nghĩa là ở nhà ko có lap đâu
@httd121 Tại sao nó lại dc trọng vọng hơn trong khi nó cũng là người hehe. Vấn đề mình nói là nhu cầu của dân mấy nước phát triển nó có sự khác biệt. Và cmt mình ý nói là SE phục vụ các thị trường đó, chứ VN mình thì chuộng hàng cũ hơn mà thôi
httd121
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mr.trieu Đt ở Vn là loại trang sức mà bác , chuộng hàng cũ là do thu nhập chứ trang sức ai lại muốn mua đồ cũ 😃. Quan điểm mỗi nơi mỗi khác chả đánh giá đc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019