Đánh giá pin iPhone 11 sau hơn nửa năm

MinhTriND
19/4/2020 5:7Phản hồi: 227
Đánh giá pin iPhone 11 sau hơn nửa năm
Sau hơn nửa năm sử dụng, chiếc iPhone 11 của ông anh mình bị "chai" khoảng 5% theo báo cáo của điện thoại, nghĩa là pin thực của máy còn khoảng 95%. Và áp dụng bài test của Tinh tế trước giờ với chiếc điện thoại này, thời gian on screen của máy rơi vào khoảng hơn 5 tiếng. Cụ thể hơn về quá trình test, anh em có thể xem tiếp nội dung dưới đây.

Các thông số trong thử nghiệm:
  • Sử dụng phiên bản iOS 13, không jailbreak.
  • Độ sáng màn hình luôn duy trì mức 200nit (không để auto). Âm thanh chỉnh mức 50%.
  • Môi trường thử nghiệm: ngoài trời nhiệt độ từ 27℃ - 31℃ và phòng lạnh 25℃
  • Các phần mềm sử dụng trong quá trình thử nghiệm: Browser gốc, Youtube, Liên Quân Mobile, Netflix, PUBG Mobile.

Quy trình thử nghiệm: Lần lượt thực hiện 5 tác vụ, mỗi tác vụ 30 phút

- Lần thứ 1: Mọi tác vụ kết nối mạng đều thông qua Wi-Fi
- Lần thứ 2: Mọi tác vụ kết nối mạng đều thông qua 4G

Thời gian onscreen chính là trung bình cộng của 2 kết quả.

Điều kiện môi trường: + Từ 100% - 50%: thử nghiệm trong phòng máy lạnh
+ Từ 50% - 0%: thử nghiệm ngoài trời, dưới bóng râm

Với những thiết lập và quy trình tiến hành như trình bày bên trên, thời gian on screen trung bình sau cả 2 lần thử nghiệm là 5 tiếng 15 phút. Theo như những con số cho ra từ bài test thì quay video và chơi game là một trong những tác vụ nặng nhất và tốn nhiều pin nhất. Điều làm mình hơi ngạc nhiên đó chính là việc dùng 4G lại đỡ tốn pin hơn Wi-Fi.

Một thống kê thực hiện gần đây cho thấy thời gian trung bình mà mỗi người Việt chúng ta dành cho smartphone trong 1 ngày là 3 tiếng 42 phút, và với thời gian sử dụng pin của iPhone 11 như vậy thì có thể đảm bảo cho nhu cầu 1 ngày dùng. Tuy nhiên so với lần đầu tiên mình được sử dụng và test chính chiếc máy này hồi đầu năm thì rõ ràng thời gian dùng có hơi kém hơn một chút.

Quảng cáo

Về thời gian sạc, mình hay mượn các cục sạc nhanh của mấy anh đồng nghiệp trên công ty để sạc thì thời gian đầy pin từ lúc cạn vào khoảng 2 tiếng 45 phút.
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao kì vậy mod?
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
@aloemdayha "xin phép p30 p với mate 30 p chấp con 11 này 1-> 2 tiếng cày game đấy"
Hình như game nó có phân biệt độ mượt độ gì & này nọ chứ nhể ?
@Aston Xeon Chấp tiếng, số h onscreen thì là pin còn gì , lquan gì đến hiệu năng, hiệu năng là độ mượt 😆
saint.niky
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Aston Xeon Nếu iphone bên nước nào bảo nhiều tiền chứ nước này nhiều cái gì. 96% dùng hàng xách tay, hàng thải từ TQ sang đáng bao nhiêu tiền mà kêu nhiều
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
@aloemdayha Chơi game lâu chưa ?
alex.hn
CAO CẤP
4 năm
Sau nửa năm dùng chơi game các kiểu mà mơi hụt có 5% là quá được.
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
@anhmk95 tablet sao mang đi lung tung đc bác
@alex.hn Bạn ơi, chưa chắc 5%, nếu có mac cái CoconutBattery, xem là chính xác nhất.
iGosu.net
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MeoMao121 Uh, về sau mình thử disable cái đọc thư viện, chụp ảnh và ghi âm đi thấy đỡ hơn. Cần upload gì thì up qua trình duyệt
nokia lumia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alex.hn Minh 2 năm con 93% ý
Thời gian on screen của ng Việt là 3 tiếng 42 phút là hơi ít. Các bạn hỏi những ng làm NN sẽ biết, sáng 8-10h 1 cử cà phê, chiều 3-5h giờ 1 cử cà phê là hết 4 tiếng on screen rồi (có thể thay cử cà phê bằng hình thức “hội họp” khác). Chưa kể trong giờ làm ăn cắp giờ hành chính để game online, mua sắm trực tuyến các kiểu. Trong khi đó các trẻ trâu thì game, banh bóng, đu idol... mấy công việc này k có thời gian thì k làm đc đâu.
Danh198
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love Thế này thì sếp ko tăng lương đâu 😆
satan87
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác nên mở cửa ra ngoài tý đi, ngồi nhiều trong nhà ko tốt cho sức khỏe
@from team b with love nhà nước mà làm ăn kiểu như bạn nói thì chắc tưởng tượng ra, nghe người ta nói hoặc chỉ là 1 số thành phần đc chống đỡ coi trời bằng vung nhé, k đc vơ đũa cả nắm như thế
cuongdt12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love Xác nhận, theo những gì mình quan sát được thì 80% TH mình gặp như vậy bạn. Có những viện mà người nhà sốt ruột còn nhân viên yt thì ngồi chát , buôn fb, lướt web. Thực tế chưa có trường hợp nào nhân viên NN bị mất việc hay xử phạt gì khi làm như vậy cả.
Độ chai của pin thế này là quá ổn rồi!
toolkit
CAO CẤP
4 năm
thời lượng pin khá kém
[ Gấu ]
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toolkit Xài đi bạn ơi, tại mod chơi game nên nó thế
Cái mình thấy Apple làm chưa tốt là pin. Trong khi hãng nào đó làm con máy có kích thước tương đương 11 (6.1 inch) với bề ngang gọn hơn mà có quả pin 4000 mah và nặng cỡ 163g. Mình nghĩ nếu Apple làm pin tốt hơn thì ít người sẽ phải đắn đo khi cố gắng mua phiên bản cỡ lớn để có thời lượng pin ổn hơn.
@jamescash89 Comment gốc bạn nói màn hình 6.1 inch mà bạn?
@rungxanh2901thanhlam Thế giờ tôi dẫn chứng ra máy nào hãng nào thì lại bảo seeder, thôi ông ôm Apple mà thủ, tôi chỉ nói những điều tôi thấy ko hài lòng. Nokia 6.1+, 5.1+ kích thước nhỏ pin trên 3k ?. ss s10, ss s20 ( bản thường) có phải 6.1-6.2 inch ko ?.
romeo88vn
TÍCH CỰC
4 năm
@jamescash89 Mình xài cả apple và adroid nên k phải fan thằng nào hết. Cầm cái 11 hoặc xr đúng là to, thô và xấu hơn mấy thằng khác thật nhưng cũng phải nói lại là nó to và dày nhưng bộ khung nó chắc hơn mấy thằng kia. Pin thì dung lượng k cao nhưng vẫn đủ dùng, 3k mà onscreen đc 6-7h. Có lẽ apple sợ vấn đề cháy nổ nên k làm pin dung lượng cao
@romeo88vn Tiết kiệm thôi 😆 Cục pin 3000 với 4000 chênh nhau vài USD thì với hàng trăm triệu máy bán ra, Apple đã có lời thêm mấy trăm triệu USD rồi.

Là mình thì mình cũng làm như Tim Cook, tội gì.
yunyun01
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình mua lúc mới ra, gần 7 tháng. Đã sạc 160 chu kỳ. Pin vẫn 100%
yunyun01
ĐẠI BÀNG
4 năm
@aws Đúng rồi bạn, ko game. Đt cv nên thoại và tin nhắn lướt face đồ thôi
l0ngku
TÍCH CỰC
4 năm
@yunyun01 Mình hầu như k game,chử thỉnh thoảng lướt fb và chụp ảnh,còn k gắn sim nữa
treble
TÍCH CỰC
4 năm
@yunyun01 Bác chắc chả bao giờ để pin dưới 50%
yunyun01
ĐẠI BÀNG
4 năm
@treble Hehe, chắc cũng đc vài lần dưới 50% rồi bác. Dưới 30% thì chưa bác ạ
như vậy là quá ổn rồi
Giờ còn chưa cầm được con IPX nữa nói chi 11.
l0ngku
TÍCH CỰC
4 năm
Vậy là quá ngon rồi,
Dùng nửa năm pin vẫn thế này, chắc do lười update
11 pro max. Tháng 11 tới h còn 99%. Của bền tại người thôi. Chả bao giờ để pin máy mình xuốg dưới 20%
[ Gấu ]
ĐẠI BÀNG
4 năm
@westlifeplaywar Em cũng v, ít khi để pin chạm mốc 25% . Máy e h vẫn 100%, xài từ tháng 11
@westlifeplaywar Đúng tại người, mua về chỉ nghe gọi có khi cả năm ko bị chai chút nào
dungkma
ĐẠI BÀNG
4 năm
@westlifeplaywar con 11 pro của em cũng từ tháng 11 tới giờ là 99%. trùng hợp ghê 😆)
thanhtinh
TÍCH CỰC
4 năm
@westlifeplaywar Vậy là không để dưới 20%, và sạc đến 100 hay dưới 100 bạn?
Mr Do
TÍCH CỰC
4 năm
@westlifeplaywar XÀi thì cứ xài thôi, miễn hạn chế vừa sạc vừa xài dễ gây chập điện nguy hiểm. Xài 3 năm thay cục pin dung lượng cao là vừa
hungkeyboard
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chai như này là quá nhiều.Mình dùng XsM chơi game PUBG mỗi ngày mà còn hay vừa cắm sạc vừa chơi sau 8 tháng sử dụng mới hao có 1% Pin
@hungkeyboard Cái đó báo ảo đó ô, chơi game mà còn vừa chơi vừa sạc nữa. Thằng bạn tý nát bàn tay đó, cục pin bị phồng đẩy màn hình ra khỏi khung luôn, nghiện game quá
Wtf, nhầm ko vậy?
Sạc nhanh mà từ 0 - 100% đến tận 2h45 phút à?
Sạc công suất sida vậy?
@ThamNguyenVn sạc nhanh hiệu quả ở 50% đầu thôi bạn, đến 80% nó sẽ giảm dòng xuống để sạc từ từ, còn muốn nhanh tổng thời gian chắc phải sang mấy công nghệ sạc của đội Oppo Xiaomi
Hienle0512
TÍCH CỰC
4 năm
@bachhacden có chém gió không đấy bạn. @@. pin 3k3 sạc 18W còn phải 1h30. Warp charge 30w còn oneplus 7 pro còn tới 89', lên 7tpro thì 69'.
masterss0
TÍCH CỰC
4 năm
@Hienle0512 pin 4000 mà sạc ~1h20p các đây vài năm thì nhanh chứ bây giờ cũng không phải là quá nhanh đâu bạn. Mì xào tốc độ sạc cũng thuộc loại đỉnh đấy.
bachhacden
TÍCH CỰC
4 năm
@Hienle0512 Người ta sạc chưa tới 1h đầy rồi, 1h20p là chậm.
Thực ra 18w vs 30w ko chênh lệch quá 10%, tui so sánh 2 cục qc3 18w và qc4 30w thì lệch 5-10p thôi.
Công suất cao nó nhanh hơn lúc pin thấp, chứ sau đó cũng chậm lại.
11pro lấy hồi tháng 10... vẫn ken xà beng 100% 😂😝
Vẫn tốt
iOS bản nào đây mà pin có vẻ không tốt như con của mình.
Đây là con iPhone mình hài lòng nhất 😃
Ít khi phải sạc qua đêm vì pin trâu, cuối ngày vẫn còn 50-60% pin. Hôm nào mình dùng lap với iPad nhiều thì cuối ngày có khi vẫn 70,80% =))
Mình xài nửa năm vẫn cầm máy đi quay video chụp hình cả ngày đến tối vẫn còn dư pin để phát nhạc quẩy chơi tới khuya.. So với iphone x thì quay video ngoài trời chỉ từ sáng tới trưa là hết pin nên lúc nào cũng phải kè theo sạc dự phòng. Từ hồi mua ip11 thì chưa phải dùng đến sdp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019