Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nâng cấp SSD miniPC Acer Veriton L4630G

MinhTuan90112
19/4/2020 9:8Phản hồi: 8
Nâng cấp SSD miniPC Acer Veriton L4630G
Mình đang có em Acer Veriton L4630G mua cách đây 3 năm như đính kèm
Nay ổ HDD đang chậm quá nên muốn đổi sang SSD

Cho mình hỏi là các dòng miniPC như vầy có đổi được SSD hay ko
và nếu được thì sẽ tương thích với loại SSD nào nhỉ
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tương thích thì có nha bạn, quan trọng là main máy có hỗ trợ cho cái chân cắm của SSD hay ko thường có 2 chuẩn là SATA và ATA nha ban
@Tâm love QNTT Vậy phải tháo ra để check chân cắm b nhỉ, tuỳ vào chuẩn kia (SATA,ATA) mà mình mua SDD tương ứng là đc đúng ko b
yendsn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MinhTuan90112 tra trên mạng xem main nó hỗ trợ chuẩn sata 2, sata 3 hay ata. Nếu main có sata 3 thì nâng cấp ssd thoải mái không lăn tăn, chứ sata 2 thì tốc độ chậm hơn sata 3 nhưng cẫn nhanh hơn hdd
@yendsn đúng rồi bạn à
@Tâm love QNTT thanks b, mình check thì là SATA3, vậy cứ quất đại 1 con SSD SATA 3 là ok hết nhỉ
yendsn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MinhTuan90112 uhm đúng rồi, dư dả thì samsung 860 evo, ít ít thì crucial . Nên chọn loại 256G cho thoải mái
@MinhTuan90112 mua ssd loại giống ổ cứng mình đang có, specs trên mạng nói là 2.5" (500GB hdd). Mua ssd về thế chỗ hdd cũ, nếu hổng rành mà muốn vọc thì xem youtube, hoặc tệ hơn thì mang máy ra tiệm người ta gắn ssd rồi cài win luôn thể.
Mua loại nào là tùy túi tiền/khả năng. Hiệu thì có (chất lượng giảm dần), Samsung, Intel, adata, crucial, kingston, ... tránh mấy hiệu t+ rẻ mà ôi.
@Kilo Victor tks bạn, mình check thì hỗ trợ SATA 3, chắc cứ quất 1 con samsung SATA 3 là ok nhỉ
cũng muốn mang ra quán cho khoẻ, mà ở nước ngoài nên hỏi bất tiện, ko phải vì tiếng mà vì mang ra chát quá 😃 với muốn vọc vạch thử

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019