Trừ Mỹ thì Nhật Bản đang bán iPhone SE 2020 rẻ nhất: 416$ bản 64GB; Ý đắt nhất 543$

Nam Air
22/4/2020 11:24Phản hồi: 180
Trừ Mỹ thì Nhật Bản đang bán iPhone SE 2020 rẻ nhất: 416$ bản 64GB; Ý đắt nhất 543$
Còn 2 ngày nữa là Apple sẽ bán ra iPhone SE 2020, giá khởi điểm của chiếc iPhone mới nhất là 399 USD ở Mỹ cho bản 64GB, mình có lướt thử một vòng trên trang của Apple thì thấy Mỹ là nơi bán giá rẻ nhất, ở các nước châu Á thì rẻ nhất là Nhật Bản với giá 44.800 Yen tương đương 416 USD.

Đắt nhất có lẽ là ở Đài Loan với giá 14.500 TWD ~ 481 USD cho bản 64GB, tức là đắt hơn 20% so với giá Mỹ. Tuy nhiên giá bán iPhone SE mới bản 64GB ở châu Á vẫn thấp hơn bên Châu Âu, hầu như đều trên 500 USD khi quy đổi, vd Anh là 419 bảng ~ 518 USD; Ý là 499 euro ~ 543 USD, rẻ nhất là Thụy Sĩ giá khoảng 464 USD.

Dưới đây là giá mở bán iPhone SE 2020 bản 64GB của một số quốc gia mời anh em tham khảo; châu Phi, Nam Mỹ và một các nước Trung Á chưa mở bán đợt 24/4 này. Anh em lưu ý tùy mỗi nước có chính sách thuế khác nhau, có nước giá này đã gồm VAT, có nước chưa gồm VAT, checkout mới ra giá full VAT.

Châu Á và Úc
  • Úc: 749 AUD ~ 474 USD
  • Hàn Quốc: 550.000 won ~ 450 USD
  • TQ: 3.299RMB ~ 466 USD
  • Hong Kong: 3.399 HKD ~ 438,6 USD
  • Malaysia: 1.999 RM ~ 457,7 USD
  • Nhật Bản: 44.800 Yen ~ 416 USD
  • Singapore: 649 SGD ~ 455 USD
  • Thái Lan: 14.900 Baht ~ 461 USD
  • Đài Loan: 14.500 TWD ~ 481 USD
  • UAE: 1.699 AED ~ 462,5 USD
  • Việt Nam: 11 triệu ~ 467 USD (hàng xách tay)
Châu Âu
  • Anh: 419 bảng ~ 518 USD
  • Đức: 479 Euro ~ 521 USD
  • TBN: 489 Euro ~ 532 USD
  • Đan Mạch: 3.699 krone ~ 539 USD
  • Ý: 499 Euro ~ 543 USD
  • Thụy Sĩ: 449 CHF ~ 464 USD
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toolkit
CAO CẤP
4 năm
người Nhật có vẻ rất được apple ưu ái
@niknAmu van có nhung nhỏ, ko thích chụp live 😁
@Hybrid Gs Mình nghe nói đt Nhật và Hàn Quốc khi chụp hình phải kêu tiếng (dù đã để silent) là để tránh chụp lén dưới váy mấy em gái khi đi tàu điện, đúng không ta?
@Nam Air Đúng vậy đó bác. Nhất là Nhật Bản, không phải tự nhiên mà ở NB dòng điện thoại nắp vỏ sò(Keitai) được ưu ái vậy đâu ;))
Nam9789
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BinBon2020 Giá cao mà bạn, tính cả thuế là gần 460 USD cơ mà...
Nhật là đồng minh lớn nhất của Mỹ tại khu vực này nên được ưu ái chút thôi chứ NB cũng là một trong những nước bị Trump chỉ trích gây thâm hụt thương mại cho Mỹ, bắt đàm phán lại hiệp định thương mại song phương mà.
thặc vãi linh hồn, ko hiểu "giá rẻ" của mọi người thế nào chứ vs loại nghèo rách nát chưa mua smartphone quá 10 củ bao h như mình, giá tại khu vực châu á ở trên liệt kê là quá chát.

toàn thấy trên $450 tức hơn 10tr hết, chỉ đúng 2 nơi là HK và jav là dưới $450, 1 thằng thì 10.3 và đứa kia 9.8, theo quy đổi sang vnđ. mà lưu ý đây mới chỉ là bản 64GB thấp nhất thôi á. iCloud thì free 5GB và iPhone ko hỗ trợ thẻ nhớ, vậy vs 64GB thì sau 4-5 năm sử dụng ko biết liệu có đầy ko.

mấy người thực sự mua chắc sẽ cố để lên bản 128GB, vậy là phải chi thêm ít nữa. giống hồi xưa bản 16GB làm mồi để dụ mua 32/64GB. dù sao cũng đã đi vào đường 1 chiều rồi, tiến và ........ thôi.

thời đại của flagship ngàn đô, ngay cả máy "giá rẻ" cũng là 1 thứ xa xỉ tốn kém. smartphone giờ leo thang quá. Hi hi.
traind
CAO CẤP
4 năm
@palmtj27 Bác giống em hồi trc cũng thích android vì dùng con smart phone đầu tiên là android. Hồi 2015 thích con Sony Xperia Z2 thiết kế và anh Sony nổ về quả Cam 21Mp quay 4k đầu tiên múc về dc đúng 1 tuần bán luôn sang con iphone 5s dùng nó phê hơn cam 8MP mà vẫn thấy chất lượng hơn hẳn.
Giờ máy chính chỉ dùng iphone, android chỉ làm máy phụ thôi.
vandheer
ĐẠI BÀNG
4 năm
đồng tình với bạn về "không chi > 10 tr mua smartphone". Mình vẫn đang hạnh phúc với con SE đời 1, xài cũng dc 4 năm rồi thì phải 😁 vẫn chưa hư gì ngoài thay pin 1 lần.
Đối với mình điện thoại là thiết bị để giữ liên lạc / online khi đi ra ngoài thôi, chứ khi cần tiêu thụ nội dung thì đã có ipad. Khi cần làm việc thì đã có macbook => điện thoại ko cần to và xịn làm gì
@traind Vẫn nhớ con Z2 chịu nước, về test máy thả nước bị hơi nước kính cam 😆 Con đấy quay video 4K được độ mấy phút thì camera phải đóng vì quá nhiệt 😃)

Nhưng con đấy pin trâu khủng khiếp đấy, 5s gọi bằng bố
DKez
TÍCH CỰC
4 năm
@AmbitiousMan like vì câu "chưa mua smartphone quá 10 củ" vì mình cũng vậy. Dù biết giờ đời sống cao, điện thoại là cái thiết yếu, là vật trang sức, là thiết bị sống còn. Cơ mà chi tiêu quá nhiều cho 1 thiết kế của thập niên trước thì phải xem lại. Thôi thì tiền ai người nấy sài 😆)))
khanh1810
TÍCH CỰC
4 năm
update máy cho ba má cứ iphone 8 mà táng hoặc x 😁
rẻ hơn được 1 khoản
@huytrung.nm Camera cũng có nhiều mode hơn nữa bạn. mà iphone 8 giờ làm gì rẻ hơn 5 củ, trừ khi bạn mua hàng cũ thì giá 6-7tr chứ chính hãng mới tầm 10tr rồi? còn con SE nay giá FPT là gần 13tr nhé
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MID217 "2 đời ios" bác thấy ip 7 ngon lành cành đào 2 đời ios nữa giá còn có hơn 3 củ mà có mấy ai sai đâu. Nói gì con đt lỗi thời 2 năm ấy. Em k phải anti chỉ nói v thôi. Đang kiếm tiền qua ios xài ạ
@huytrung.nm 7 mà không ai xài 😆) 6,6s còn đầy ra nhé bạn
Vẫn rẻ. Con A13 này đc hỗ trợ khoảng iOS18-19
Flirtflock
TÍCH CỰC
4 năm
@Rainwalker Chưa chắc đâu . Iphone 6 từ ios 8 chỉ lên được 12 thôi kìa . Con này ios 13 chắc lên 16-17 là cao .
@blizzaro thế ông sài iphone để ios8 mà dùng đi, ko cập nhật ios thì mai sau ứng dụng ko đc hỗ trợ => ko dùng đc tính năng mới và vá lỗi bảo mật đâu
traneupcqk
TÍCH CỰC
4 năm
@blizzaro Mình đang dùng android và vẫn hóng các bản cập nhật từ samsung đây, khác gì mấy bạn hóng IOS đâu. Lỗi thì bên samsung cũng lỗi đầy ra mà báo chí chỉ toàn đưa mấy lỗi nặng lên thôi chứ. May mà thằng SS này khôn nó lại vá lỗi theo từng app nhỏ qua galaxy store chứ chờ update cả cục như xưa thì lâu chết bà
Và thời gian sẽ giảm giá. Hihi
cafe_coffea
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lúc nào thì Việt nam có nhỉ
hardtrack
TÍCH CỰC
4 năm
Nhật nó rất thích nhỏ gọn, ít dùng hàng to nên giờ bên đó đt gập vẫn thấy tồn tại được . Mấy thằng Nhật mình biết chỉ thích dùng nhỏ gọn, hỏi sao ko dùng hàng to cho sướng nó bảo cho quần áo vướng lắm cầm nhỏ nhỏ thích hơn . 😆
hardtrack
TÍCH CỰC
4 năm
@zz jj zz jj Ý nghĩ đó hay đấy bác. Nghĩ lại hồi sang Nhật mấy anh em kéo đi thử nện JAV xem dư lào , đến nơi nó thấy người VIệt éo tiếp hic . Đến giờ vẫn chưa thử dc gái Nhật , hí hí
@hardtrack bạn mình nó cũng nói y bạn. nó vẫn đang bên đó mà chưa về. nó kêu vã quá đành quen con bồ vn cùng học bên đó, xấu đẹp ko quan trọng, miễn là gái. nghe mà chua xót.kakaka
@hardtrack mà bác về lâu chưa, hay đang ở chỗ cách ly thế
hardtrack
TÍCH CỰC
4 năm
@zz jj zz jj Mình đi Nhật 2 lần toàn diện đi học 1 vài tháng thôi . 1 lần 2002 lúc đó trẻ quá nên ko dám, 1 lần cuối 2012 mún đi thì bọn đó ko tiếp 😔
Motorola Edge+ chính thức ra mắt. Tinh tế viết bài anh em vào chém nào
@cuongtao2016 Bài moto thì view cmt tương tác chắc chưa được 1 nửa bài apple. Tinhte chả vội
@cuongtao2016 Moto t chỉ vô đọc rùi lặng lẽ đi ra, làm biếng cmt lắm
Xài SE nên xài thêm X nữa là quá đẹp 😃
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@vn_ninja Chứ SE làm máy chính sao được
@Bui Duy Loc Ghép tên 2 máy đi bạn, 😂
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@vn_ninja 😭😭😭ẹc Sex báo công an mới được
young_kt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vn_ninja Màn 6.4inh mình còn không thể chịu được vì nhỏ cỡ 6.9inh mới thích ....
J000
TÍCH CỰC
4 năm
Giá không thuế đấy ạ. Chứ đặt online thì vẫn thêm 10% thôi mấy bác. Mà apple store bên này đóng cửa hết r...
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@J000 Hàng Mẽo rẻ nhất nhưng nếu k muốn thêm thuế (tuỳ bang) thì chỉ nhờ người thân (đi du học, du lịch) cặp nách về 😔
@J000 Riêng Hong Kong là giá đến tay người dùng luôn
Kệ đi. Cũng có tiền mua được đâu 😞
bazokaster
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thông thường ko ai lại ghi đô la như vậy cả 416 USD hoặc $416 chứ ko được ghi là 416$.
Đang dùng máy to quen rồi dùng thêm máy nhỏ làm máy phụ thì đc chứ chuyển hẳn làm máy chính e là hơi khó
Anh Ne
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trong các nước Châu á thì Việt Nam giá cao
Giá ở đâu cũng quá mắc. Thế mà nói cạnh tranh với Android ở phân khúc tầm trung. Đúng là nhét chữ vô mồm ng khác mà.
@from team b with love Tiền quảng cáo cho con iphone phế thải này đã chiếm nửa giá rồi, khắp các diễn đàn nâng bi đọc mà phát ngán.
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
Qua nhật du lịch làm chuyến mua SE về kkk
@quân ken Và có cơ hội nhận khuyến mại cô rô na phiên bản vũ hán 😃
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Haha nói chơi thôi mà bác 😂
Adam Phan
ĐẠI BÀNG
4 năm
apple có vẻ khá ưu ái cho thị trường Nhật ha
Đúng là hàng Apple, ko có gì gọi là rẻ cả 😁 Nhưng lại toàn người nghèo dùng, doanh nhân thành đạt họ dùng hãng khác cơ!
tuhoan55vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
sang năm đợi giảm giá mua là đẹp 😁
ngocbankt
TÍCH CỰC
4 năm
@tuhoan55vn hợp lý, kkk
@ngocbankt Chuẩn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp