Đánh giá pin iPhone SE 2020: on screen gần 5 tiếng liên tục

MinhTriND
23/4/2020 17:43Phản hồi: 263
Đánh giá pin iPhone SE 2020: on screen gần 5 tiếng liên tục
Vẫn chưa rõ dung lượng pin thực tế của iPhone SE 2020 là bao nhiêu, nhưng điều đó không quan trọng, quan trọng là sau bài test thực tế của mình đêm qua, iPhone SE 2020 sau khi sạc đầy có thể on screen được gần 5 tiếng. Cụ thể như thế nào, mời anh em xem tiếp bài viết bên dưới.

Các thông số trong thử nghiệm:
  • Sử dụng phiên bản iOS 13, không jailbreak.
  • Độ sáng màn hình luôn duy trì mức 200nit (không để auto).
  • Môi trường thử nghiệm: ngoài trời nhiệt độ từ 27℃ - 31℃ và phòng lạnh 25℃
  • Các phần mềm sử dụng trong quá trình thử nghiệm: Safari, Youtube, Liên Quân Mobile, PUBG Mobile.
Quy trình thử nghiệm: Thực hiện 5 tác vụ Lướt web, xem Youtube, chơi Liên Quân và PUBG, quay phim, mỗi tác vụ 30 phút cho đến khi nào máy hết pin thì thôi. Mọi lần, mình sẽ thực hiện 2 bài test, 1 là với Wi-Fi còn 2 là với 4G nhưng lần này với mong muốn mang đến cho em những số liệu sớm nhất, mình bỏ qua phần 4G và sẽ cập nhật cho anh em ở những bài test chi tiết khác.

Với những thiết lập và quy trình tiến hành như trình bày bên trên, thời gian on screen sau quá trình thử nghiệm là 4 tiếng 52 phút. Trong quá trình dùng thử pin iPhone SE mới do ngủ quên nên có một đoạn mình để máy xem liên tục 1 tiếng rưỡi Youtube nhưng điều đó không ảnh hưởng nhiều đến thời gian sử dụng thực tế của thiết bị hay con số cuối cùng mà mình thu được nêu trên.

Như bao bài test pin khác, thông tin mà mình muốn cung cấp cho anh em đó chính là theo một thống kê thực hiện gần đây cho thấy thời gian trung bình mà mỗi người Việt chúng ta dành cho smartphone trong 1 ngày là 3 tiếng 42 phút, và với thời gian sử dụng pin của iPhone SE 2020 như vậy thì có thể đảm bảo cho nhu cầu 1 ngày dùng. Ngoài ra, 4 tiếng 52 phút on screen có lẽ là con số sẽ khiến nhiều người bất ngờ bởi mình theo dõi bình luận của anh em mấy ngày qua thì chỉ đoán nó on screen đâu được hơn 3 tiếng.

Các bài viết chi tiết hơn về iPhone SE 2020 sẽ sớm có trên Tinhte.vn, anh em nhớ đón đọc.
263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác tren tay em nó rồi cơ ạ?nhanh thật 😆
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
@.SWAT. Pin vậy là quá dở hơn con máy pin 69.000mAh có sạc nhanh ngày sạc 2 lần của tui rầu
Máy cấu hình mạnh mẽ, phù hợp với những ai thích máy nhỏ gọn khi mang bên mình, Pin dùng những tác vụ bình thường thì đủ dùng trong ngày
@PxUx9x mình 11 đổi sang SE vì rẻ và thích thiết kế cũ ghét tai thỏ!! mỗi nh một sở thích nhu cầu nên khó nói lắm.
@thanh_nhan XR với nhu cầu của bạn thì còn xài lâu dài ko cần đổi đâu.
Apple2612
ĐẠI BÀNG
4 năm
@PxUx9x Hơi lạ nhì
Redstone07
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khaihoanhao76 Phải nói là apple quá keo kiệt! Cấu hình như vậy thì cũng nên trang bị cho SE2020 viên pin 2000mAh, chứ cái gì cũng tận dụng từ hàng ip8 tồn kho như vầy thì không ổn chút nào rồi!
Quá ngon rồi. Đợi giá về chính hãng nữa là quất. 😁
tomato459
ĐẠI BÀNG
4 năm
@S777 mày thì có tiền mua chắc, rẻ rách
ultratrung
TÍCH CỰC
4 năm
@tr3mi3u Đợi xách tay 2nd rồi quất hehe
Xem giá thế nào?
ngtrongtri
TÍCH CỰC
4 năm
@Tuan_anh.nguyen 11tr9 đó bác
bachbom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tuan_anh.nguyen Giá FPT là 12.990
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@bachbom Đặt gạch hoàng hà cũng VN/A thấp nhất 10tr99 đó
tri5800xpm
TÍCH CỰC
4 năm
@bachbom Chờ ng quen cầm về, chứ giá 128gb chát quá 😔
@tri5800xpm Có người quen bên mỹ cầm về thì giá quá đã
hieubonbonn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Pin vậy quá ngon rồi
phantnang
TÍCH CỰC
4 năm
@hieubonbonn pin ngon quá, máy người sài ip dùng nhiều quá thôi chứ pin ko yếu nhé! bớt dùng phone lại 😂😂😂
@hieubonbonn Pin con iPhone 8 ban đầu cũng thế thôi bạn 😆 Quan trọng là dung lượng pin thấp nên khi chai pin thì cũng bị tác động lớn hơn.
@hieubonbonn Wifi ngủ quên phòng máy lạnh thì bình thường thôi, quan trọng là test với 4g ngoài môi trường nóng hơn để xem pin như nào
Mr Do
TÍCH CỰC
4 năm
@hypous Con nào chai cũng vậy thôi bạn ơi, xuống dưới 20% thì như nhau hết, 7 + của mình sau 3 năm còn 78% bác thay cục pin mới là vừa hoặc đổi phone khác rồi
vinh0203
TÍCH CỰC
4 năm
Pin tốt quá
Nhớ hình như con này có dung lượng pin tầm 1800 mah nhỉ 😁
@Hacker Anonymous Nó đó bác.
@vrthanh Bằng ip8
nhanho@ussg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ghê vậy nhỉ.
Tks bác MinhTriND đã có bài test rất cụ thể để anh em có thêm thông tin về SE
Khá là ổn đấy chứ.
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
Pin tốt đấy, mình sẽ mua XS
@MeoMao121 😁😁
thien.lafc
TÍCH CỰC
4 năm
@MeoMao121 kaka hay thế
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
@thien.lafc đang dùng 6s+ nên h xuống 4.7inh chắc chịu
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@MeoMao121 Chắc chắn rồi😅
@MeoMao121 Se này thì so với xs thế nào được 😆
Mai sẽ có bài so sánh với ip8 😂😝
@Bão Sài Gòn Có lẽ nào ... à mà thôi, a hihi
chuanghira
TÍCH CỰC
4 năm
Test hiệu năng CPU và GPU của iPhone SE (2020) chỉ tương đương với iPhone XS và iPhone XS Max sử dụng chip A12 Bionic. Kết quả từ AnTuTu cho thấy A13 Bionic trên iPhone SE 2020 đã được hạ xung để ưu tiên cải thiện thời lượn pin.
@chuanghira A12 bây giờ vẫn còn mạnh thì ngại gì đâu bác
@minhlongpe Do gánh cái màn bự hơn 😁
@chuanghira 3Gb Ram thì điểm này cũng hợp lý mà, vẫn cao hơn XSM đó.
minhlongpe
TÍCH CỰC
4 năm
@chuanghira Nhìn chênh giữa XR và xsmax đi. chênh vài chục k giữa các đời là bình thường thôi. Thuyết âm mưu là giỏi.
Screen Shot 2020-04-24 at 11.53.41.png
lee_2515
ĐẠI BÀNG
4 năm
vậy là bằng con iphone 7 của mình chứ mấy
Sao không làm cái chart so sánh pin với các máy khác cho dễ tưởng tượng, kiểu so với những iphone khác hay android khác chẳng hạn. Bài đánh giá pin thì những cái như thế phải là cái tối thiểu phải có chứ.
@alakazam1994 https://tinhte.vn/thread/danh-gia-pin-note10-thu-thach-mot-ngay-khong-sac-8-gio-toi-con-17.3007993/

Bạn coi giúp mình trong bài này mod có so sánh với pin của con đt khác ngoài note 10 không?
@lekhanhtrung123 Thế bạn có muốn mình tìm những bài viết của tinh tế đánh giá pin thiết bị mà có phần so sánh thời lượng pin giữa các máy với nhau cho xem không? Có muốn thử so sánh xem số lượng 2 loại bài viết này chênh nhau bao nhiêu không? Bạn có thể check qua những page như gsmarena hya phonearena xem quy trình đánh giá pin và bài viết của những page đó thế nào, hay 1 page công nghệ lớn nào đó bạn biết ấy, người ta luôn có phần so sánh những thông số kiểu như thế để người dùng so sánh, mình chỉ nghĩ bài này nên có thôi. Trong tinh tế ví dụ bạn vài bài:

https://tinhte.vn/thread/danh-gia-pin-iphone-xs-max-du-dung-cho-1-ngay-khong-that-su-an-tuong.2885475/
https://tinhte.vn/thread/danh-gia-pin-huawei-mate-20-tot-onscreen-gan-7-tieng-sac-nhanh-22-5w.2877684/
https://tinhte.vn/thread/ket-qua-test-pin-oppo-find-x-automobili-lamborghini-pin-nho-hon-dung-it-hon-sac-37-phut-day-pin.2875565/
https://tinhte.vn/thread/danh-gia-pin-huawei-mate-20-pro-dung-duoc-hon-1-ngay.2875303/
https://tinhte.vn/thread/ket-qua-test-pin-bphone-3-pro-pin-du-dung-cho-1-ngay-toc-do-sac-nhanh-la-loi-the.2870515/
https://tinhte.vn/thread/danh-gia-pin-htc-u12-plus.2851564/

Có vẻ những bài gần đây các mod đã bỏ đi mục này, thấy thiếu thiếu vl.
@lekhanhtrung123 Đánh giá mà không có 1 cái cơ sở tham chiếu nào thì bạn đánh giá với ai??
@alakazam1994 Đã thế lại còn có vụ ngủ quên để chạy youtube luôn, bỏ qua 1 lần 30' Liên quân. Mà 30' liên quân gần 20% pin lại bỏ qua mới vãi chứ, chèn thêm cái đó vào thì pin còn 4h. Đúng kiểu ăn gian luôn ấy. 😁
có bằng iphone 8 không nhỉ?
ngtrongtri
TÍCH CỰC
4 năm
tiếc là con nokia 8.1 mới mua 1 năm vẫn còn dùng đc, chứ ko cũng mua con này rồi, nhỏ giờ chưa được sở hữu 1 con iphone nào 😔
@ngtrongtri Mình đang xài song song con nokia 7 plus với ipx đây 😁
dream n8
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngtrongtri Giống mình, tự bé giờ vẫn Nokia, hiện đang con Nokia 6.1 vỡ camera.
pin ngon vậy
@Kieuphongpr VSmart Active 3 đạt gần 9 tiếng với cả các tác vụ 4G và sử dụng ngoài trời nhé.
Hôm trc bảo với cùng tác vụ con SE này dùng 1 ngày thì mấy thg Android dùng 2 ngày mà mấy ông vào cãi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019