Trên tay và đánh giá đồ lấy ráy tai mì xào Bebird M9 Pro, soi tai bằng camera 3MP, chấm 8/10 điểm

Nam Air
25/4/2020 3:15Phản hồi: 208
Trên tay và đánh giá đồ lấy ráy tai mì xào Bebird M9 Pro, soi tai bằng camera 3MP, chấm 8/10 điểm
Lưu ý: Việc lấy ráy tai và tự lấy ráy tai là việc làm không được bác sĩ tai mũi họng khuyến khích. Nếu cần lấy ráy tai thì bệnh viện tai mũi họng là nơi làm việc này tốt nhất. Anh em tự quyết định việc làm của bản thân vì việc này có thể gây hại đến thính lực.

Vô bài thôi:

Mình gần như không lấy ráy tai ngoài tiệm vì thấy nó quá bẩn, 1 bộ dùng cho nhiều người và gần như là không có vệ sinh gì luôn, nên việc lây nấm tai từ người này qua người khác là hoàn toàn khả thi.

Tự lấy ráy tai bằng tăm bông hoặc cây ngoái tay thì không phải lúc nào cũng hiệu quả, có khi việc dùng tăm bông ngoái tay còn đẩy ráy tai vào sâu hơn.

Cái đồ lấy ráy tai Xiaomi Bebird M9 Pro này giúp anh em tự lấy ráy tai dễ dàng hơn, vì nó có camera giúp anh em nhìn vào tai mình.

Mời anh em xem video trên tay:

Còn đây là video lấy ráy tai, anh em lưu ý nếu anh em không thích các video lấy ráy tai thì không nên nhấn vào nhé, mình đã cố tình tách ra để không làm khó chịu những anh em không thích dòm tai người khác.

Cái đồ lấy ráy tai này mình mua giá 900 nghìn free ship, anh em ngoài Bắc có thể mua rẻ hơn nữa, tầm 800K. Sài gòn có shop còn bán giá 1tr2 - 1tr3, nói chung thấy đâu thích thì mua thôi.

Tên nó là Bebird M9 Pro. Chả biết có phải đồ Xiami thật không nữa, thấy người ta quảng cáo là đồ lấy ráy tai Xiaomi.

Nguyên set nó gồm có: Cây lấy ráy tai thông minh có camera và wifi, 3 cây bông kích thích làm nhột tai, 10 cái đầu thêm gồm có 4 đầu bông và 6 đầu móc nhựa, 3 cây cồn để vệ sinh đầu camera nếu camera bị bẩn.

Quảng cáo

Set đầu gắn thêm nằm dưới cái đế sạc, thiết kế này là giống với kiểu đựng nib của mấy bàn vẽ Wacom

Đây là bộ lông để làm tai nhột, phê phê

Quảng cáo

Còn đây là mấy cây cồn để vệ sinh camera

Trên đầu cây ngoái tai là 6 cái led nhỏ xíu, các bạn thấy cái đầu móc ráy tai nó cũng ngắn chứ không có dài

Led khá sáng nên anh em lấy ráy tai cho người khác thậm chí có thể không cần nhìn camera, dùng cái đèn này lấy luôn cũng được, tất nhiên dòm camera sẽ thấy rõ hơn và lấy sướng hơn

Anh em chỉ cần tháo nắp cái ngoáy tai là nó tự bật và kích hoạt wifi, dùng điện thoại kết nối vào wifi này

Bật app Bebird lên là xài được. Lưu ý là App Bebird Pro không đúng nhé, cái Bebird thôi.
Ap cho anh em thấy lượng pin, thời gian sử dụng, cài đặt lấy tai phải tai trái, chụp hình, quay phim vv.

Mình thấy cái đầu lấy ráy tai nó bằng nhựa mềm, cọ vào thành tai không đau tí nào luôn. Vừa là ưu điểm vừa là nhược điểm. Ưu điểm là đụng vào ống tai không đau, nhược điểm là nó mềm quá, lấy ráy tai ra hơi khó

Phần móc ráy tai tuy ngắn thế này thôi tuy nhiên mình thấy là cũng đủ dài để lấy ráy tai, phần kim loại này cũng hơi to và sẽ cấn chút xíu nếu ống tai anh em nhỏ.

Cái camera nó phóng to nên nhìn tưởng miếng ráy tai to dữ lắm

Thực tế thì hầu hết các miếng lấy ra nó bé thôi he he. Mà cũng tùy vào tai anh em nữa.

Mình tự soi và dùng cái nhíp này gắp sợi tóc lọt vào tai mình mấy hôm nay, lấy ra được cảm giác đã ghê he he.

Đánh giá đồ lấy ráy tai Xiaomi Bebird M9 Pro

• Mình thấy cái này hoàn thiện đẹp, toàn thân bằng kim loại, cái đế cũng kim loại, nắp đậy có nam châm hít, đế sạc cũng hít, rất ngon.
  • Lúc đầu thì hơi khó dùng vì chưa quen, đưa vào tai không biết bên nào trên dưới trái phải, mất chừng chục phút thì làm quen và lấy được ráy tai
  • Cái đồ móc ráy tai bằng nhựa hơi mềm, hơi khó móc ráy tai ra ngoài. Cảm giác cào vào thành ống tai cũng không phê như đồ kim loại.
  • Tuy nhiên nhờ đồ móc mềm mà đụng vào ống tai không đau
  • Kết nối wifi nhanh, tuy nhiên khi dùng đôi khi video truyền bị lag một chút, nói chung cũng không ảnh hưởng
  • Chất lượng video truyền về điện thoại khá ổn, chấp nhận được
  • Tự dùng nó để lấy ráy tai ổn, tất nhiên tự lấy ráy tai thì không sướng bằng người khác lấy cho mình, cũng như bắt con sóc bỏ vào lọ, người khác bắt dùm anh em thì anh em sẽ sướng hơn, tuy nhiên nhờ người khác bắt hoặc đi ngoài hàng thì nó có nhiều nguy cơ lây bệnh.
  • Dùng lấy ráy tai cho trẻ con được, cho chúng cầm điện thoại xem anh em lấy - Lưu ý, việc lấy ráy tai cho trẻ con là không được khuyến khích, anh em tự chịu trách nhiệm với việc mình làm
  • Mình đánh giá cái này 8 điểm / 10 điểm. Nói chung là ổn
  • Mình mua giá 899k trên shopee
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trông xịn xò thật sự 😆
@ngoinhala Cx k đắt nữa ạ =))
@Sjio Chuẩn bác ạ 😆 giờ cái gì cx hiện đại ghê
ngsangmt
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangtuna Má thiệt chứ, đang ăn bánh mỳ mà mắc ối nhưng ối méo được.
treble
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng hay, mà có vẻ không phải của xiaomi
@treble họ bảo "thương hiệu con của mì" không biết phải không nữa
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
Máy lấy ráy tai, không lấy dc ráy tai vì đầu quá mềm =)))) coi tới đó stop ời
@Nokoa ở đời nếu bạn cứ dừng trước khi đến đích thì sẽ bỏ lỡ nhiều thứ
@Nokoa Thế thì không biết đoạn cuối rồi 🤣🤣🤣
@Nokoa Thế thì bác sẽ ko biết sự thật thú vị về sau
@Nokoa Mình thì ủng hộ, hy vọng có nhiều người như bạn này, thì cuộc sống của mình sẽ bớt khổ hơn.
ngoduc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy ngứa quá
@ngoduc gãi đi ha ha
Nhìn thấy ray tai trước mắt mà lấy ko đc mới tức nè. Xem ngứa hết cả người =)))))
@pntphong1810 kkkk ha ha, để úp thêm video lấy ráy tai nhe
Đã tự bảo là ghê tởm, nhưng có gì đó thôi thúc mình xem
Bực với bản thân 😪
@quocanh_ltk Tai ai chả có ráy kkk
@quocanh_ltk Lên tiktok follow cái chỗ chuyên đi nặng mụn coi sướng vl.
lnmkhoa
TÍCH CỰC
4 năm
Lấy xong đuối luôn
@leminhkhoadn phê chứ đuối gì kkk
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng, rất ổn, xem tai, mũi ok 😆) nhớ đánh dấu mỗi đầu moi móc cái gì. Không xài chung. Nhớ lau cái ống thanh kim loại vì cũng bám bẩn
@mgg。vn mình lấy khăn cồn lau hết
max5800
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chuyện này Để mấy em nó làm phê hơn 😀 😀
@max5800 1 bộ xài cho 1 chục khách / ngày mới đem phơi kkkk
@Nam Air Đó chính là lý do mình ko bao giờ lấy ráy tai ở ngoài tiệm.
pessi
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Mình thì mang theo bộ của mình mua riêng 😁
@pessi Chỗ quen nên gửi bộ mình lại luôn 😆
@max5800 Ông này thích mấy em đứng bên trái để lấy ráy tai bên phải đây mà🤣
nathai
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này để soi mấy chỗ khác được không ta?
id@wn...
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Ngoài mấy lỗ đó.
@nathai Phải coi nó có chống nước không. 😁
msbn
TÍCH CỰC
4 năm
@nathai cứ có lỗ là soi được thôi bác..
thien.lafc
TÍCH CỰC
4 năm
@nathai cái nào lỗ là bác cứ soi
bobo050596
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đi lấy móc tai móc đây 🙃
@duchaitp có mấy camera nội soi gắn điện thoại á bác,
@Nam Air vậy để tìm hiểu xem sao, có giống kiểu kết nối ko dây qua đt như cái lấy ráy tai này ko nhỉ?
n81n81
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duchaitp Shopee bán nhiều lắm, tầm trên dưới 150k bao gồm ship. Đã mua và nó hoạt động. Ko biết có bền hay không thôi. Xài tầm vài phút nên dừng vài phút cho bớt nóng.
@n81n81 Mình cũng có xem qua đang lựa chọn mua 1 cái về nghịch 😃
Cũng bỏ vụ lấy ráy tai được mấy năm rồi nên giờ ko đụng chạm cảm thấy bình thường 😁
@Nam Air Ko biết nữa nhưng ko cảm thấy gì cả chắc ko có xxx 🤣
@Thanhniendiwave lâu k lấy nó sẽ tự rụng, xui thì người khác thấy, không thì không sao. Đen nữa thì nó đóng cứng trong đấy thành cục to như viên bi
@Quang Hưng Phạm Mình thì kểu tự rụng mảnh li ti nên cũng ổn
@Quang Hưng Phạm Mình cuzng để vài năm k lấy, lúc lôi ra 1 cục bằng đầu ngón tay, hãi thật
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Ra tiệm cho mấy e làm mới phê a nam ơi😁
namtran2410
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xiaomi nhiều công ty con quá nhỉ
doanhkhoi
TÍCH CỰC
4 năm
Ráy tai mình ướt, chẳng bao giờ đi lấy ráy tai cả. Tự dùng tăm bông ngoáy thôi.
hoangemini
ĐẠI BÀNG
4 năm
@doanhkhoi Bác giống em huhu! muốn lấy ráy ở ngoài tiệm cũng ko được vì tai ướt cứ tăm bông auto nện
900k
"Tự dùng nó để lấy ráy tai ổn, tất nhiên tự lấy ráy tai thì không sướng bằng người khác lấy cho mình, cũng như bắt con sóc bỏ vào lọ, người khác bắt dùm anh em thì anh em sẽ sướng hơn, tuy nhiên nhờ người khác bắt hoặc đi ngoài hàng thì nó có nhiều nguy cơ lây bệnh."
Em mới lớn chưa hiểu hết đoạn này là gì vậy các bác 😢
ngsangmt
TÍCH CỰC
4 năm
@mannavod ý ổng là con ghệ nó cầm nó nhét vô thì sướng hơn là mình tự cầm nhét vô ấy.
@mannavod Có nghĩa là tụi anh sóc cờ u của em thì em sướng và ra hơn là em tự sóc
minhnt268
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn thấy còn ghê hơn
Đánh dấu chuẩn bị mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119