Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các bác cho em hỏi trường hợp này với ạ.

huyenblade
28/4/2020 2:34Phản hồi: 8
Máy e đang dùng là con máy cổ Galaxy J DCM, đang chạy Android 6.0.1. Tình hình là khoảng 1 tháng nay khi vào fb muốn nhắn cho ai đó thì khi bấm vào Nhắn Tin (ảnh 1) nó không ra màn hình chat luôn như trước mà nó chuyển qua phần Chuyển Tài Khoản (ảnh 2). Em có bấm vào tài khoản của mình thì không có tác dụng gì. Bấm back lại thì nó về ảnh 3 mà không nhắn được ạ.
Ai bị hay biết cách khắc phục chia sẻ cách sử lú giúp em với ạ.
PS: Vì nhiều người tìm trong Mes không có nên phải tìm và nhắn từ fb ạ.
E xin cảm ơn!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vấn đề này chỉ có anh Mark mới hỗ trợ được ạ 😁
huyenblade
ĐẠI BÀNG
4 năm
@WXYZ Không biết số đt để hỏi bác ạ.
Vấn đề này chẳng liên quan gì đến máy và bản Android đâu bạn thử gỡ ra cài lại xem
huyenblade
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Q.Dragon E đã gỡ ra, cài lại rồi. Tải cả bản cũ về cài cũng không được.
Nãy có vào cài đặt mấy thứ thì thấy khi tắt "Bong bóng chat" thì lại nhắn được. Nhưng cứ bật nó lên lại bị tình trạng kia nên hiện e đang tắt nó.
@huyenblade Lạ nhỉ, mình thì mình không dùng cả bong bóng chat lẫn app Fb luôn 😃
huyenblade
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Q.Dragon E cũng dùng cho có thôi chứ không mấy khi đăng bài trên đó. Còn nhắn tin thì do nhiều người dùng cái đó nên mình cũng dùng để kết nối với mọi ng.
@huyenblade Em mới thấy 1 bạn trên Fb update MIUI 12 xong cũng kêu lỗi như bác nên khả năng do app hay sao ấy
huyenblade
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Q.Dragon Nhưng máy em không update hđh. Còn app thì cứ có bản cập nhật là e lên thôi. Nhưng tạm thời e tắt nó rồi. Cảm ơn bác nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019