Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm hiểu các tiêu chuẩn độ bền cho điện thoại

cuhiep
26/11/2009 7:55Phản hồi: 51
Các điện thoại chống nước, chống va đập... được làm ra tuân theo các tiêu chuẩn nhất định. Ở mỗi tiêu chuẩn thì khả năng chống lại các xâm nhập từ bên ngoài ở mức độ khác nhau. Nếu bạn không biết rõ chiếc điện thoại của bạn ở tiêu chuẩn nào thì bạn có thể làm hỏng điện thoại khi sử dụng điện thoại ở điều kiện vượt quá mức chịu đựng của nó, giống như chúng tôi bỏ chiếc điện thoại chuẩn IP54 vào ly nước... và sau đó mic đã không hoạt động... nhưng sau khi nước khô hết mic lại hoạt động lại.

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Không có chỉ số chống trầy xước nhỉ?
Mai mốt em làm 1 con IP 6 6 6(chống xe cán qua) 6(chống lửa) (IP6666) luôn cho nó máu 😁
ráng đợi bác làm ra con này em mua! quê e mưa nắng thất thường quá! bác cố nghiên kứu nhé!:D
nhưng cái tiêu chuẩn ấy nằm chỗ nào trong đt để m check thử
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
hjhj càng nhiều số 6 càng khủng
Y-DraGon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế này lại phải qua SL4x hỏi IP của SL45 ở đâu rồi lại lượn qua N-Gage Việt hỏi IP của QD với C nằm ở đâu T_T
vậy coi cái IP của đt ở đâu thế các bác ?
Làm sao để biết cái điện thoại mình đang dùng IP mấy nhỉ?

big zero...............big zero.......................big zero
IP...

Ở công trường, em đứng trên giàn khoan, khi trời mưa, em bỏ dế vào cái bịch ni-lon, hết mưa, em lấy ra đeo vào cổ...vậy là chống nước, chống sốc lun...:rolleyes5cz:
zukenhoang
ĐẠI BÀNG
14 năm
cách của bác hay ....hohoho😁:D:D. ai lai kịt
cho em hỏi xíu

mình kiểm tra ntn để bít dế iu của mình thuộc nhóm nào để còn bít mà đề phòng đây các bác
bmthuat
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tiếc cho em 3720, bị làm sinh tố, giờ chắc phải bung ra sửa. Mà bung ra rồi, thì còn chống thấm được nữa k đây! +_+
binhbun
ĐẠI BÀNG
14 năm
hihihi. cứ dùng 1 túi ni lông là chống sốc và chống ướt lun rồi, rẻ, bền nhưng hơi xấu 1 chút
hê hê, chắc Iphone IP-00
29, 30
không hiểu BB 8110 của em là chuẩn mấy nhỉ
Tình hình là em có khám phá thêm chuẩn 7 nữa . cụ thể là samsung B2100 (IP57)
pandabi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy sao con Samsung B2100 em đọc trên trang Samsung thì ghi là
IP57 / MIL-STD-810F / Flashlight / Noise cancellation
IP là 57 , vậy 7 = ?
về độ IP Cái này thì BB ăn đứt Iphone là cái chắc.Có B nào tầm hiễu biết sâu rộng thì làm 1 bảng đánh giá độ IP của các máy đt thông dụng hiện nay luôn là dân tình ủng hộ 200%.
hơ, con "vertu" 1202 thì IP nó là mấy nhỉ =)) quăng quật ầm ầm mà vẫn nghe gọi tốt =))
Linh EDRA
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trong cuốn sách kèm theo máy có đó các bạn.
Ah mình tìm ra được bảng thông số IP sau, trong bảng này đối với số thứ 2 có đến 8 chuẩn (không phải 6 chuẩn như bác Hiệp nói), các bạn xem thêm nha : http://www.ingressprotectiontesting.com/What is IP.htm
Hezbollah
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này ở chữ số thứ 2 thiếu 2 code:
1. 7 - Nhúng nước được tới 1m
2. 8 - Nhúng nước sâu hơn 1m

Con sonim Landrovers S1 đã là chuẩn IP67
vậy bác thử nhúng vô nước 1cm thử xem.con số đó chỉ là ảo thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019