Tổng kết dự án "Máy tặng gạo tự động" cho bà con Xã Sông Phan, Hàm Tân, Bình Thuận

Enzo Le
30/4/2020 3:34Phản hồi: 44
Tổng kết dự án "Máy tặng gạo tự động" cho bà con Xã Sông Phan, Hàm Tân, Bình Thuận
Chỉ sau 1 tuần lên kế hoạch, chuẩn bị và triển khai thì Dự án "Máy tặng gạo tự động" của bọn mình đã hoàn thành một cách tốt đẹp. Team CSR của Tinh tế đã vận chuyển, lắp đặt máy và tặng 4,3 tấn gạo cho bà con ở Hàm Tân, Bình Thuận. Máy tặng gạo tự động này đã được bàn giao lại cho địa phương và nó sẽ được vận hành thường xuyên theo lịch định sẵn. Người cần gạo ở địa phương sẽ được thông báo để đến nhận gạo định kì, mỗi lượt phát vẫn là 5kg gạo.

Về tài chính, tổng cộng bọn mình đã nhận được 73.240.000 đồng từ tài trợ của Khắc tên và đóng góp của anh em Tinh tế. Ngoài ra, bọn mình còn nhận được tổng cộng 300kg gạo, cũng như đề nghị góp gạo trực tiếp từ các anh em khác. Dưới đây là tổng kết về tài chính của dự án ở thời điểm hiện tại:

Tổng chi:
  • Mua máy + xe vận chuyển Gạo & Máy: 22.400.000 đồng
  • Mua 4 tấn gạo: 43.200.000 đồng
Tổng Quỹ còn: 73.240.000 - (22.400.000 + 43.200.000) = 7.640.000 đồng

Do bên đại lý gạo ở địa phương hiện tạm thời cũng không có thêm gạo nên bọn mình tạm dừng mua ở mức 4 tấn gạo, tùy tình hình thực tế thì bọn mình sẽ lên phương án kêu gọi đóng góp và mua gạo thêm để nạp vào máy. Số tiền Quỹ 7,64 triệu đồng còn lại sẽ tạm dành để mua gạo thêm hoặc là dùng cho chương trình từ thiện tiếp theo.

Những anh em hay nhà hảo tâm nào có thành ý muốn góp gạo cho bà con ở Hàm Tân, Bình Thuận thì có thể mua gạo & nhờ đại lý vận chuyển đến UBND xã Sông Phan để anh em phụ trách đổ gạo vào máy và tặng cho người cần gạo.

Team CSR và toàn thể anh em Tinh tế xin cảm ơn những đóng góp quý báu này của mọi người. Tụi mình sẽ thực hiện nhiều hơn các hoạt động thiện nguyện, chia sẻ với cộng đồng trong năm 2020 này và những năm tiếp theo nữa, anh em nhớ theo dõi và ủng hộ nhé! 😃

Hình ảnh toàn bộ dự án "Máy tặng gạo tự động" mà Tinhte.vn đã thực hiện

Mọi người có thể xem lại quá trình bọn mình thực hiện dự án này ở các bài sau:
>> Giới thiệu dự án "Máy tặng gạo tự động" do Tinhte.vn & Khacten.com phối hợp thực hiện
>> Đi mua máy tặng gạo tự động ở quận 12
>> Lắp đặt máy, chạy thử và vận chuyển gạo đến Bình Thuận
>> Vận hành thực tế, kết thúc dự án
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không thấy máy tặng SE2 tự động, có là cũng ráng mà đi dù xa xôi 😝
@Bão Sài Gòn Có tự cảm thấy mình vô duyên hông?
cattrieu
TÍCH CỰC
4 năm
@Bão Sài Gòn vô duyên mà nghĩ mình hài hước
@Bão Sài Gòn ...
quynh.nth192
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn #tinhte
Ủng hộ Tinhte
Hậu RMT
ĐẠI BÀNG
4 năm
tuyệt vời !
Sao mình ko được kg nào
Bạn Huyền Vân bê gạo nhiệt tình thế 😆
@Lê Huyền Vân
hunggh
CAO CẤP
4 năm
một hành động đẹp, mong tinhte tiếp tục với dự án "Máy phát iPhone 11 Pro Max miễn phí" đặt tại Royal City cho bà con ở đó đỡ phần nào khó khăn
Mong bà con sớm vượt qua những lúc khó khăn như thế này. Thanks tất cả các bạn tinh tế!
trungluna
ĐẠI BÀNG
4 năm
cool
Cảm ơn tinhte vì ý tưởng tốt đẹp và thực hiện rất nhanh. Cảm ơn đã cho mình cơ hội được chung tay góp sức
Mình luôn ủng hộ những hoạt động vì cộng đồng của tinhte
@HpDellIBM Cảm ơn bạn đã ủng hộ dự án, hy vọng rằng bạn vẫn sẽ tiếp tục đồng hành cùng bọn mình trong những chương trình thiện nguyện tiếp theo nhé! 😃
Ý nghĩa quá
Nhớ ngày trước tinh tế từng xây nhà từ thiện vùng cao, vì nhiều vấn đề mà phải bỏ, giờ thấy quay lại từ thiện mà vui
Rất ổn và văn minh. Đi sau nên tránh được rất nhiều tiêu cực của các máy phát gạo tiền nhiệm.
Cảm ơn mọi người đã ủng hộ và hỗ trợ team 😍
Tuyệt vời Tinh Tế !
Nên đem máy về bảo quản cho các lần phát tiếp theo chứ để ở UB mình nghĩ lần sau không còn chạy dc nữa !
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Chúc mừng chiến dịch của các Bạn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019