Netflix đã chặn IP dùng VPN để đăng ký thuê bao ở Thổ Nhĩ Kỳ cho rẻ

Nam Air
30/4/2020 12:0Phản hồi: 167
Netflix đã chặn IP dùng VPN để đăng ký thuê bao ở Thổ Nhĩ Kỳ cho rẻ
Thổ Nhĩ Kỳ là quốc gia có giá nhiều loại thuê bao dịch vụ rẻ nhất thế giới, trong đó có Netflix với giá chỉ 15 lira/tháng cho gói cơ bản, 28 lira/tháng gói standard và 40 lira/tháng gói premium, tương đương lần lượt là 2,15USD ~ 50 nghìn đồng; 4USD ~ 94 nghìn đồng và 5,73USD ~ 135 nghìn đồng. Chính vì vậy mà nhiều diễn đàn nước ngoài có hướng dẫn cách dùng VPN để trỏ IP về TNK để đăng ký tài khoản Netflix cho rẻ, nếu anh em sử dụng cách này ở VN thì lưu ý là Netflix đã biết và chặn hình thức này rồi.

turkey.jpg Giá thuê bao Netflix ở TNK

Để đăng ký tài khoản Netflix ở TNK khá dễ, chỉ cần sử dụng một phần mềm VPN miễn phí bất kỳ có hỗ trợ IP ở Thổ, sau đó tạo tài khoản và đăng ký thuê bao là xong. Tuy nhiên mới đây Netflix đã chính thức chặn những thuê bao ăn gian kiểu này, tức là họ sẽ không cho thuê bao đăng ký ở Thổ với giá thuê bao rẻ nhất thế giới được log in để xem phim bằng IP của nước khác ngoài lãnh thổ Thổ Nhĩ Kỳ nữa.

Hiện tại giá thuê bao gói premium Netflix ở VN là 260k/tháng, so với Thổ Nhĩ Kỳ là 140k/tháng (135k + 4% chuyển đổi ngoại tệ) thì vẫn đắt hơn gần một nửa. Tuy nhiên anh em không nên dùng cách này vì đã bị Netflix chặn rồi.
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toang rồi, càng ngày netflix share dùng chia tk sẽ ngày 1 đắt lên,l
@taudayma Đăng ký ở VN cũng có 260k/tháng, chia ra 4 - 5 người cũng chỉ cỡ 50 - 65k/tháng thôi mà.
anhutsg
CAO CẤP
4 năm
@taudayma Do quá nhiều người đăng ký acc để bán . người dùng bình thường hì cứ dk VN rồi chia ra 5 ng thì cũng 60k/thang như bọn bán slot thôi có gi đâu .
db9911
TÍCH CỰC
4 năm
@Vỹ Spirit Chuẩn. Mình cũng đang xài 260k/5 mạng. Tính ra không đắt
run9
TÍCH CỰC
4 năm
@Vỹ Spirit Mình cũng đang chia sẽ 5 người cho bạn mình. Mình chỉ tính 50k/tháng. Tính ra vẫn rẽ chán. Mình còn free cho mội người trong mùa dịch nữa hehe.
Mỗi ngày bỏ heo 10k tháng cũng đủ tiền trả netflix mà . Việt Nam cứ làm vậy chia sê rầm rộ thì kiểu gì ko tới tai cty.
@adagioleonard Vậy tập nuôi heo đi bạn 😃 chứ xài chung acc thấy cũg bất tiện .
Hocxit
TÍCH CỰC
4 năm
@alexcapitalist nghe lại giống mấy ông bán bảo hiểm nhân thọ, mỗi ngày chỉ cần tiết kiệm 1 cốc càfe để đóng bảo hiểm ...bla...
@Hocxit 1/ Có ai mở miệng ra kêu bán buôn gì ở đây đụng chạm đến túi tiền của bạn chưa mà đã sồn sồn nhảy vào cắn lấy cắn để thế kia ?
2/ cho dù những người bán bảo hiểm họ có kêu bạn để dành này nọ mua gói bảo hiểm họ thì cũng tốt thôi , mình học cách chi tiêu có kiểm soát sống có plan hơn. Bạn nhắm làm được thì bạn làm , ko được thì phắn , đâu ai ép bắt bạn phải theo.
3/ thời gian rảnh thì đi kiếm bài đọc trên tinh tế này cho mở mang đầu óc đi , chứ rảnh rỗi đi bới móc thế này.
4/ Đồng ý bạn có thể nói lên suy nghĩ của bạn nhưng suy nghĩ trước khi nói nhé vì chưa ai đụng đến quyền lợi của bạn . Chứ tay nhanh hơn não nhiều khi người ta nghĩ ngược lại suy bụng ta ra bụng người. Đã lên tinh tế thì nói chuyện cũng tinh tế tí xíu nha bạn.
5/ kết thúc chuyện này ở đây dùm vì mình ko rảnh đi đôi co phân tích trình bày hoài. Vậy nha bro.
namct_sn
TÍCH CỰC
4 năm
@Hocxit cứ nói đi, đến lúc cần thì mua ko đc đâu 😆
7900
ĐẠI BÀNG
4 năm
5 người chỉ 55k / người, đâu mắc đâu.
superboyvc
TÍCH CỰC
4 năm
@7900 Cái chán là như mình lại muốn có gói 60-70k 1 người 1 tháng. Dùng chung acc nó cứ thấy ko thoải mái thế nào ý.
Choww
ĐẠI BÀNG
4 năm
@superboyvc gọi là chung thôi nhưng profile riêng, pass riêng mà bác. Với lại share thì cg share trong gia đinh hoặc bạn bè thôi là ok mà
vitiuwy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Choww Tạo pass riêng kiểu j hả bác, bác chỉ e với
Choww
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vitiuwy Trong phần setting có phần setting cho từng profiles, thì bác kiếm cái profile lock nhé. E nhớ k nhầm thì trên tinhte này cg đã có 1 bài hướng dẫn r đó bác
Thông minh thế nhỉ 😁
DmooN
TÍCH CỰC
4 năm
người Việt mình trong hoàn cảnh nào cũng khôn - khéo - mưu - mẹo 😁
@DmooN Các nước khác còn mưu mèo hơn nước Viet nhiều, mình học từ nước ngoài nhiều
DmooN
TÍCH CỰC
4 năm
@nbqvdp oh vậy tốt rồi, tưởng có mỗi mình mình 😃
LN SK
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DmooN Mấy trò khôn vặt này làm chi để giờ mất cả chì lẫn chài :D
danhle1709
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DmooN Hỡ có qq gì có câu lôi người Việt Nam bla bla bla. Nghe thấy mệt với mấy kiểu vậy.
Đã mua "bản quyền" nhưng vẫn đi đăng ký lậu 😁
Thế thì xem lậu luôn cho rồi, đú trend mua làm gì 🤣
hungbubi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@@nh Phú Đồ xịn bao giờ chả ngon hơn bác
kaoaye
TÍCH CỰC
4 năm
@@nh Phú Đấy là lách luật! Cũng giống như mua tài khoản family rồi chia nhau thôi!
thaolegend
ĐẠI BÀNG
4 năm
điều duy nhất mình mong là netflix hổ trợ thêm các phương thức thanh toán đa dạng khác như spotify
2020-04-30 19_13_39-Netflix.png
faq21106
TÍCH CỰC
4 năm
@isNHP MoMo chỉ cần thẻ ATM có Internet Banking. Visa debit thì phí hằng tháng cao hơn, thủ tục mở thẻ thấy cũng rườm rà, và nhu cầu không thường xuyên, nên không mở
thaolegend
ĐẠI BÀNG
4 năm
@isNHP momo chỉ cần sđt muốn nạp tiền thì ra cửa hàng tiện lợi hay tgdđ mà nạp chả phiền phức gì free all mọi thứ visa phải tốn tiền duy trì với ng k thường xuyên shopping nước ngoài thì visa thật sự thừa thải
hơn nữa việc họ mở rộng thêm kênh thanh toán là có lợi cho họ vì giúp họ tiếp cận thêm 1 mớ khách hàng khác chứ có gì ảnh hưởng tới doanh thu họ đâu
faq21106
TÍCH CỰC
4 năm
@thaolegend doanh thu vẫn có ảnh hưởng đó bạn, VD muốn mở kênh thanh toán qua MoMo thì phải chiết khấu cho MoMo một khoản. Còn khoản này so với phần khách hàng mở rộng được thiệt hơn ra sao thì mình không rõ, chỉ biết là có ảnh hưởng doanh thu chứ không phải muốn mở là mở
Nguy cơ bị tăng giá hoặc chặn luôn cả tài khoản ở những nước dùng không ý thức. Giống như bọn Adobe đã làm.
httd121
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngoinhala Tây nó làm suốt đấy, chả lq đến giá đâu bạn 😆, bạn có bao h trả nhiều tiền hơn cho cái cùng chất lượng ko mà Netflix VN là còn thiếu rất nhiều phim so vs nước khác đấy
HungVu23
ĐẠI BÀNG
4 năm
@faq21106 Khôn lỏi gì bn? họ vẫn xem và mua gói Netflix một cách hợp pháp mà?. Giống như bn đi mua đồ vậy, chỗ nào rẻ hơn mà hợp lý thì mua.
@Anthonie Le Thu nhập mỗi nước khác nhau nên để giá cho hợp lí thì người dùng sẽ ủng hộ thôi chứ để giá cao như các nước phương tây thì pó tay rồi trừ khi bạn có điều kiện
danhle1709
ĐẠI BÀNG
4 năm
@faq21106 Nhờ khôn lỏi mà tui vẫn xem Netflix chính chủ và tiết kiệm được 100k mỗi tháng trong vòng 1 năm.
chưa dùng hihi không quan tâm lắm
Toang r. Đang xem sướng
Sao ở Việt Nam lại đắt hơn các nước khác vậy trời?
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu VN vẫn rẻ hơn khối nước nha, tùy theo quốc gia có lượng phim khác nhau sẽ có giá khác nhau. Bên TNK giá rẻ do nhiều phim bị cấm chiếu hoặc không có bản quyền.
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Vietnam tính ra là rẻ đó. Ngày trước nó còn cho Free thử 1 tháng, nhưng dùng ''mẹo" nhiều quá, thành ra nó cắt luôn rồi. Cứ khôn lỏi thì nó còn cắt nữa. Chỉ thiệt mình thôi.
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Khách hàng không tiềm năng chả cần thiết
anhđtr
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vn sắp tới kiểu gì cũng bị chặn
Lâu lắm ko có nhu cầu xem phim
@iCừu 01 Chắc đóng phim nhiều
@nbqvdp Sao biết =))
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Mang tiếng vãi