Roborock S6 MaxV: con robot hút bụi có 2 camera, nhận diện được phân chó mèo!
Rất hay và hữu ích!/5 người
Duy Luân
3 tháng trướcBình luận: 177Lượt xem: 15.751
Roborock S6 MaxV: con robot hút bụi có 2 camera, nhận diện được phân chó mèo!
Roborock vừa ra mắt con robot hút bụi lau nhà mới tên là S6 MaxV. Đây là con cấu hình mạnh nhất đỉnh nhất của Roborock tính đến lúc này. Nếu bạn chưa biết thì Roborock là một trong các hãng Xiaomi có hợp tác, và robot của Roborock được khá nhiều anh em ở Việt Nam ưa chuộng.

Điểm mới đáng quan tâm nhất đó là S6 MaxV có thêm 2 camera, coi như là thêm 2 con mắt. Nhờ có camera mà S6 MaxV không chỉ phát hiện được vật cản trên đường mà nó còn biết được khoảng cách, kích thước để chuyển hướng đi, tránh va đụng không cần thiết. Đây là cái mà robot của hãng Deebot đang làm được. Hệ thống cảm biến LIDAR vẫn còn đó để hỗ trợ việc điều hướng trong cả ngôi nhà.

Điểm mới thứ hai đó là thuật toán AI tốt hơn (dùng framework Tensorflow của Google), cộng với con chip Qualcomm APQ8053. Nhờ các model nhận diện hình ảnh mà S6 MaxV có thể nói được vật thể trên đường của nó là quả bóng, là đôi vớ, hay là dây điện để tính toán đường đi chính xác. Đặc biệt nó còn nhận diện được cả phân chó mèo, vật nuôi nói chung nên sẽ không trây trét khắp nhà 😁 Cái này hay nè. Những thứ được robot nhận diện cũng sẽ hiển thị lên bản đồ cho bạn biết.

Nếu bạn lo ngại về tính riêng tư khi mà camera đã bắt đầu xuất hiện trên robot hút bụi, thì Roborock nói như sau:
  1. Không có gì được copy ra ngoài
  2. Không có gì được lưu trữ trên server / cloud
  3. Không có gì được lưu trữ mãi mãi
Mọi hình ảnh mà camera ghi nhận được, sau khi đưa vào model nhận diện hình ảnh xong thì sẽ bị xóa ngay.

Về chức năng chính của robot:

• Lực hút mạnh hơn 25%, giờ là 2500Pa, chuyển sang dùng quạt hút mới
  • Pin của robot có thể hoạt động được 180 phút không nghỉ, tương đương diện tích 240 mét vuông, pin 5200mAh
  • Hỗ trợ bản đồ nhiều tầng trong nhà, mỗi tầng có phòng, khu vực cấm đi, tường ảo, vùng cấm lau... riêng biệt nhau hết
  • Dung tích hộp nước là 297 ml, lau được sàn 200 mét vuông
Hiện chưa có giá của robot này, nhưng dự đoán sẽ vào khoảng 680 USD đến 750 USD, không rẻ. Tiền nào của đó thôi.

Nguồn: Roborock
Rất hay và hữu ích!/5 người
Roborock đã gọi, Mijia trả lời đi nào 😁
@Fiong Mình cũng hốt em này và thấy hài lonf
Giá robot hút bụi còn cao quá
@nathai Chỉ cần cái nền nhà của bạn ngày nào cũng được hút bụi, thì mấy cái ki giảm được bụi nhiều lắm luôn đó. Từ hồi nhà mình có robot thì phải 1 -3 tháng mới phải lau nhà lau bàn ghế 1 lần. Giường chiếu bớt bẩn hẳn. Chứ quét nhà như mấy ông bà ta thì bụi bay khắp lơi mà mắt mình cũng không nhin thấy được
@NwanvulK Giá máy cũ cũng rẻ, bên mĩ mình thấy trên ebay bán irobot 890 có 130$ thôi à. Mà mấy loại đó khoẻ và bền
@boyngo1988 Tram thu gom rác thì có rồi mấy con irobot i7 chở lên có rồi. Còn tự châm nước thì chưa 😅 . Nhà mình có robot hút bụi. 1 tháng chưa thèm lau nhà mà vẫn chưa thấy nền nhà bẩn kìa
@tranquan1988 Chuẩn, nhất là bụi rớt lên giường
Mod làm bài giới thiệu về con roborock S7 nữa đi
@crabs Hên xui thôi 😁 tới cái iPhone của bạn nó còn hack được
@vodanhdaisu Để mình coi thử, nhớ nhầm T7
@vodanhdaisu Con T7 như kiểu nâng cấp của con s5 max thôi. Có thêm tự nhận diện map nữa, nhưng con này chưa có phiên bản quốc tế mà. Còn s6 maxV thì nó hoàn toàn khác rồi vì trang bị thêm 2 camera AI.
@vodanhdaisu
Có ae nào lên đời tl lại ko, muốn mua 1 e mà kinh tế kém quá
@Alex47 À giờ thì hết đợt rồi. Đợt sale vừa r nó bán giá đó b ơi
@photogroupvn Mop ko có tường ảo. Và mop p đợt đầu cũng ko có, giò thì có thể update phần mềm r. Ý mình nói về việc support phần mềm bị chậm đó
@7Leo Con mop p bản quốc tế mới update chậm chứ bản nội địa mình mua trước tết đã có đủ cả maplist với tường ảo rồi.
@thvnhn Mop p bản nội địa nó ko gọi là mop p. Vậy nên t mới nói về nội địa và quốc tế
Thế gặp phân chó mèo thì robot sẽ xử lý sao thế ? Bỏ qua để ko làm bẩn thêm à ?
@Long kengg Chạy lại chây nhé.
@Long kengg Nhường cho robots cao cấp làm.
@Long kengg Nó sẽ dàn mỏng ra nhà, sấy khô, rồi hút.
@Long kengg Nhà mình nói ko với chó mèo 😁
Tiện lợi, nhưng nhìn thấy "cức" chó mèo trong nhà thì cũng không cần. Vì chó-mèo mà bĩnh trong nhà là bị cho ra đường ngay
@ngcaominh Là "Cứt" nha bạn, không phải "Cức" 😃.
@ngcaominh Lỡ bĩnh ra lúc bác ko có nhà thì sao, *** còn ướt mà nó đi ngang qua trây ra mới kinh nha.
@ngcaominh Do chủ ko dạy nó ỉa đúng nơi thôi
dự là sắp có cửa hàng chuyen kinh doanh máy hút bụi Duy Luân VC** sắp khai truong
**vc = vacuum cleaner chứ không phải... đâu nha 😁
tầm dưới 4 củ con nào ngon nhất nhể ae? :3
@vqt907 Ecovacs De55 hoặc dj35 hàng trưng bày. Thiết lập ban đầu hơi cực vì kết nối ko ổn định, xong thì chả cần đụng đến app nữa
@vqt907 Trang bị 2 camera để tăng giá. Muốn dưới 4 tr hơi bị khó.
@vqt907 tui là tui thấy con robot chạy bằng cơm của nhà là ngon nhất 😆 k tốn điện mà còn cực sạch. mỗi tội tháng là phải đưa thóc thôi!
@boyheyzo con đấy mỗi lần hoạt động nó kêu nhiều lắm nhức tai bác ạ 😃)
May quá nhà không nuôi chó kkk.
Mà hồi đó nuôi nó cũng chưa 1 lần tè hay ị trong nhà
Mua.. đầu tiên <-
Chưa có con nào tự leo lầu được như con đang dùng ở nhà 😃
Best luôn. Hàng Tàu mà ngon vl
Các thánh chỉ cách tiêu tiền đâu rồi. Cho hỏi con này có ở VN chưa? giá bao nhiêu?
Giá gắt quá 😆 Tạm xài em đời cũ tiếp vậy kaka
Đang phân vân con Deebot 930 với con s5 max.. lại xuất hiện thêm con này...haizzz..
@Đào Ngọc Lân s5 max ngon hơn nhé
@Đào Ngọc Lân còn con này giá ra chắc cao hơn s5 max tầm 30-40%, tầm nó khác rồi 😁
@vanhoang232 con này còn thua xa Deebot T8.
@boyhk_206 S5 max thua t8 chứ s6 maxv chưa biết được.
@vanhoang232 S5 max thì so với t5 thôi, t8 để s6 maxv nhưng mà mình thấy cái camera AI của 2 con qua demo thì cũng chưa tốt lắm, có thể cần thời gian để tối ưu phần mềm.
Muốn mua 1 con thay cho cái máy chạy cơm ở nhà, mà nói thật giờ loạn quá, ko phân biệt nổi các model. Nhờ Mod Duy Luân tư vấn 1 em từ 8 triệu trở xuống, có hút bụi + lau nhà luôn. Cảm ơn mod!
@satthuvip777 Có link ko bạn? Mình ko biết vụ này
@nathai Cái này là khay nước mua ngoài, gắn vào thì robot chỉ lau chứ ko hút bụi, chiemtai hay cửa hàng tcs có bán đấy bác
@satthuvip777 Thế lau hút phải 2 lần bất tiện quá nhỉ
@tieulong_001 Mua con s6 pure ấy bạn ơi tầm 9tr.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 240VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 189CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
caffeinezzZ+ 117VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 91CAO CẤPquangthegtvtk49
5.571 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM