Cách xem ảnh chụp trên iPhone 11 Pro có Deep Fusion hay không
Mikeknowsme
3 tháng trướcBình luận: 33Lượt xem: 9.214
Cách xem ảnh chụp trên iPhone 11 Pro có Deep Fusion hay không
Chụp ảnhDeep Fusion trên iPhone 11 Pro sẽ được tích hợp sẵn trên camera để cho ảnh có chi tiết hơn, nét hơn, tuy nhiên chúng ta lại không thể biết rằng liệu tấm ảnh nào đã chụp có Deep Fusion hay không.

Giới thiệu cho anh em một ứng dụng tên Metapho - đây là ứng dụng giúp bạn xem đầy đủ thông tin từ một bức ảnh chụp trên iPhone (kích thước, định dạng, EXIF;...) và có thể nhận biết được bức ảnh nào chụp có
Deep Fusion hay không.
Bạn chọn ảnh trong Thư viện ảnh - bấm vào Share sheet - chọn ứng dụng Metapho - ứng dụng sẽ hiển thị đầy đủ các thông tin, Deep Fusion sẽ hiển thị ngay phần định dạng file ảnh.

Metapho_2.jpg Tương tự như vậy với ảnh chụp đêm, Metapho sẽ hiển thị liệu có Night Mode hay không.

Metapho_3.jpg Ngoài ra ứng dụng có tuỳ chọn chia sẻ ảnh không có Metadata, dành cho những ai thích bảo mật thông tin, hay thậm chí là fake luôn địa chỉ hay các thông tin khác trên file ảnh - nhưng phải trả phí 85k cho toàn bộ option đó - tuy nhiên xin chia buồn với nhà phát triển Metapho rằng người dùng iPhone có thể tắt metada để chia sẻ ngay trên ứng dụng Thư viện ảnh luôn 😁
Tưởng nhìn hình đẹp hơn hay sao chứ chìn vô cái Metadata bằng thừa.
Hình chụp ra rõ ràng sắt nét đúng ý mình là đc. Có hay ko có DF cũng đâu quan trọng.
Ưu việt nhỉ.

Bài này mình đọc cách đây 5 tháng r
mục tiêu giấu cái deep fuse gì đó là để mình ko bận tâm quá nhiều khi chụp ảnh, và tui thấy mục đích đó hợp lý, cái ứng dụng này... vô bổ
@Tran Le Thuan An Phức tạp hoá những thứ đơn giản từ đó giảm trải nghiệm ng dùng 😆
Lẽ ra bài viết nên ghi là xem rất nhiều thông tin hơn là chỉ tập trung mỗi deep fusion thì sẽ hay hơn. Vì app rất ngon, thanks ad
Xài nhiều ứng dụng mà mỗi cái 01 tính năng nhỏ nhỏ riết thành cả ngàn ứng dụng trên máy!
Cái cuối thì thôi
chi cực vậy ?
Cám ơn Chủ top nhé .
Mình xem chả có ảnh nào có hết vậy ta ?
Thông tin hữu ích, thks thớt
Khác biệt gì ko nhỉ
Khổ vl, DF chắc cũng không khác gì k có DF về mặt thị giác nên mod mới phải vất vả vậy 😆
Cũng khá hay cho anh em nào tò mò xem có bị "bịp" không 😆😆
Hay, khá hữu ích !
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.147 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.289 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM