Xăng rẻ hay mắc mình cũng không quan tâm, vì mình đi Jupiter fi có 1,5 lít/100 cây
blairbi
5 thángBình luận: 81
Đơn giản là mình chạy hoài ko hết xăng anh em ạ. Đi chơi xa cũng vậy xe tụi bạn toàn hết xăng trước, cảm giác nó sướng gì đâu. Bữa đọc trên báo giao thông thì thấy là chiếc Ju Fi của mình đang dẫn đầu cả nước về tiết kiệm xăng, thống kê của cục đăng kiểm luôn.

Mùa dịch này cái gì cũng phải tém tém lại, tiết kiệm xăng như này cũng đỡ tốn tiền lắm nha ae. Thằng bạn hay đi chơi chung cũng đang muốn đổi sang giống hoặc Sirius, hai chiếc tiết kiệm như nhau. Xe mình thì mới đi hơn năm thôi, trước mắt là đang hài lòng lắm lắm, có anh em nào đã đi Jupiter hay Sirius lâu hơn chưa, cùng chia sẻ cảm nhận đi.

Dream8x
TÍCH CỰC
5 tháng
Đang đi pcx 125, 1,6l/100km mà bình xăng tận 8l.
Cảm thấy 🤧, đi chơi xa chấp xe bạn đổ xăng thêm 2 lần nhé.
Chắc Yamaha thuê bạn quảng cáo à.
Rinkl
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Dream8x EXCITER 150 đồng hồ báo 1l7 con pcx 125 bạn là gì :v ,mà đây là đi bình thường nhé chứ chẳng phải rón rén đâu
Dream8x
TÍCH CỰC
5 tháng
@Rinkl So sánh xe côn tay với xe ga cơ à, chắc ngang pcx150 xăng nhỉ. Mà đang nói việc đổ xăng như chủ thớt khoe nữa, bình exciter mấy lít 😁
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Dream8x R15, chạy đồng hồ báo 66,6 km/L, có được tính là xạo không ta?
Bác kêu bác Rinkl so sanh côn vs ga, bác lại lấy xe số so vs xe ga? Hinh như nó chả liên quan gì hết.
@Dream8x Trong 3 hãng Honda, Yamaha, Suzuki thì xe máy Yamaha nổi tiếng là uống xăng và nhanh tả máy (có nghĩa đó bền kém nhất), hihi.
Đùa chút xem sao.
Thiết kế nhìn đẹp bạn nhỉ, ưng ghê, mà như thế khá tiết kiệm xăng rồi, duyệt
seeder tệ thế là cùng
Yamaha ngon mà, tớ thích đi vì máy khỏe và bền
@Nam 2347 tớ thì đang dùng em Grande nè,hihi, đi cực sướng luôn
Ex 150 của mình cũng 1,8L/100km.Đi đường phố đi làm đấy nhá
uh, công nhận em này đi bốc thật, đi đường trường thích lắm, kaka
Sao không đổi sang exciter ý nhỉ, tay côn đi chẳng sướng hơn à
Lâu lắm rồi mới thấy giá xăng rẻ như vậy, thời điểm xưa từng có lúc giá xăng còn hơn gấp đôi hiện nay.sấp sỉ tận 25k/lit xăng.Vừa mua con tay ga cũ Mio Ultimo thì xăng giảm giá sâu😆 thật quá đã,mặc dù nguyên mẫu loại xe Yamaha Mio là 1 trong số ít xe của Yamaha có động cơ khá tiết kiệm xăng.Giờ với con Mio Ultimo đổ đầy bình từ vạch đỏ chỉ với 40k,thậm chí nhiều khi do xăng còn nhiều đổ ko hết 40k vì tràn đến miệng ....Còn con Winner đổ cũng không hết 50k dù chạy sau khi đèn báo xăng nháy nhắc nhở (còn khoảng hơn 1 lit từ vạch cuối đèn bắt đầu nháy báo )
Xe jupiter Fi có giá sao vậy bác ơi?
@Trần Uy Vũ Giá tùy từng phiên bản nhé bác, tầm 30 triệu cho 1 em xe này nha
@Ng Hải Đăng Jupiter Fi còn có mấy phiên bản cơ ạ, bác kể tên em coi mơi
@Trần Uy Vũ Có hai phiên bản nhé Jupiter FI GP, Jupiter FI RC
@Ng Hải Đăng Cảm ơn bác nhiều nhé
ex của t đôi khi còn xuốg 1.3l/100km kìa
Chẳng hiểu sao ban quản trị lại duyệt bài này
Phải công nhận là thiết kế của em này trẻ trung và trông phong cách thật, nhìn thực tế còn mê nữa
@Quang Dung 02 Thiết kế của Yamaha luôn đẹp mà, giới trẻ ai cũng thích nhỉ?
@Vũ Trường Hải Đẹp thế mà không mê mới là lạ đấy, lại thêm đi xe khỏe nữa chứ, thêm tiết kiệm xăng nữa, còn gì để chê đâu
@Quang Dung 02 uh, nhìn thiết kế nổi bật của xe đấy đúng là muốn sở hữu luôn rồi
@Vũ Trường Hải Đơn giản mà, chỉ tầm hơn 30 triệu cả đăng kí, đâu có mắc đâu bác ơi
@Quang Dung 02 Vậy hả, vậy tớ cũng phải đi nghía thực tế xem sao mới được
Quê tôi
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Còn này chạy đầm, dáng đẹp chứ ko như bọn Honda chỉ được cái thương hiệu
Suzuki viva 110 fi, chưa bao giờ khô máu nhưng cứ đi đc 220km/lần mới đổ xăng, kim ở vạch đỏ
Minh cũng kết em này lắm rồi nè, thấy đẹp thật đấy
Những mẫu xe của Yamaha luôn làm hài lòng những người khó tính nhất mà, giờ thêm tiết kiệm xăng nữa chứ, quá ngon chủ thớt ạ
@Nam 2347 Chuẩn luôn, khó có mẫu mã xe nào đẹp như dòng xe yamaha cả
Chắc mình cũng phải ra tham khảo xe này mới được, cảm ơn chia sẻ của bạn nha
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019