Arc: soundbar cao cấp với Dolby Atmos, AirPlay 2, giá 800 USD của Sonos

Didu
7/5/2020 4:52Phản hồi: 34
Arc: soundbar cao cấp với Dolby Atmos, AirPlay 2, giá 800 USD của Sonos
Sonos vừa ra mắt chiếc loa soundbar dành cho TV có tên Arc, nó là loa cao cấp để thay thế cho chiếc Playbar đời cũ nhưng có đầy đủ các tính năng thông minh của chiếc Beam nhỏ gọn hơn. Hỗ trợ Dolby AtmosAirPlay 2 là hai trong số những tính năng rất nổi bật của chiếc soundbar này.

Những tính năng thông minh sẽ có mặt trên Arc bao gồm điều khiển giọng nói, HDMI eARC, ARC cũng như AirPlay 2 để kết nối tới các thiết bị của Apple. Về âm thanh, soundbar sở hữu 11 củ loa đa hướng, nó có 8 loa woofer công suất lớn và 3 loa tweeter. Hệ thống âm thanh mới của Sonos có thể tự động chuyển giữa hệ thống 5.1 và Dolby Atmos, ứng dụng Sonos S2 sẽ giúp bạn biết những nội dung nào bạn đang xem có thể tận hưởng với chuẩn âm thanh Dolby Atmos.

Trong khi đó, Sonos Truplay sẽ tự động chỉnh các profile âm thanh để cho phù hợp nhất với căn phòng. Loa có thể được đặt ở vị trí cách xa tường hoặc gắn lên tường ngay phía dưới TV, khi đó Truplay sẽ tự động điều chỉnh để cho ra âm thanh tối ưu nhất.

Sonos nói Arc sẽ xuất hiện với hai màu trắng và đen cùng mức giá 799 USD vào ngày 10/6 tới.

Sonos_Arc_Black_with_Sub.jpg Sonos_Arc_With_Standing_TV.jpg SonosArcWithSubandRears.jpg Screen_Shot_2020_05_05_at_3.19.28_PM.png.jpeg

Nguồn: Sonos
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

K thấy nói rõ nó là 2.0 hay 5.0 nhỉ
@thaonhu1503 Có mà bác.
Mình nhầm, tks bác
Đơn giản mà đẹp.
Chameleon.
TÍCH CỰC
4 năm
Mới nhìn lước qua cứ ngỡ Sony 😁
huydq5000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chameleon. Sonos nó là trùm về loa thông minh rồi bạn ơi, độ nổi tiếng trong lĩnh vực âm thanh còn hơn Sony ấy chứ. Tiếc là bọn này chưa có loa nào hỗ trợ Chromecast vì mình có xu hướng sử dụng các thiết bị Android.
Loa này chưa biết có nghe hay không nhỉ
@tyhn dòng cao cấp là hay rồi, mà con tùy tai người nghe, dạng tai trâu nghe gì cũng được, gì cũng thấy hay thì chịu. giống mình.
Nhà mình loa toàn Sonos
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
@dac So với bose thì sao bác?
@prochang minh mua toan bo loa sonos tu sonos arc, sub, beams va ones sau khi su dung bose system duoc 5 nam nhu vay ban se hieu cau tra loi nhe
haitrinhxuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe biết bao nhiêu cái sound bar- headphone từ Sony, Sam sung, Bose nghiên cứu 10 năm đến B&W mà chẳng thấy vòm atmos đâu ngoại trừ clip demo có hình Graphic thật là atmos bắt mắt. Graphic atmos thì đúng hơn cho loa này. nếu muốn cảm nhận thật chỉ nghe dàn từ 7.1 trở lên.
@haitrinhxuan Mình thấy nghe 2.1 là hay rồi bạn ơi cần gì 7.1 7.1 chỉ dành cho phim ảnh thôi
nikoclas
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có bác nào thấy cục Sub quá đẹp ko
Screenshot_20200508-092543_Samsung Internet.jpg
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
@nikoclas Đang mê cục sub của nó quá mà. Nhìn đẹp vãi. Giá cũng đẹp nữa.
Đẹp mà giá cũng chua quá nhỉ
mymessenger
ĐẠI BÀNG
4 năm
rất thích brand này, âm thanh hay mà customer service cũng tuyệt. cái base của mình hết bảo hành bị lỗi họ vẫn đổi cho cái mới brand new.
Đang dùng samsung q60r mà có thấy atmos dolby surround con mẹ gì đâu, nói chung chống điếc cho tivi thôi. Nói chung để cảm nhận hết thì cứ dàn nhiều "chấm" mà múc
KhangTz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vovantan007 Q70r mới có atmos nhé
Hoàng Wave
ĐẠI BÀNG
4 năm
đợi bài đánh giá của tinh tế
HCMINH.1992
ĐẠI BÀNG
4 năm
không thấy để công suất bao nhiêu nhỉ
Bản màu trắng nhìn ngon quá
Ngon và chát
Truyen Doan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn dàn loa tích hợp khủng quá. Đúng là soundbar cao cấp
Có rear wireless ngon roi
prochang
TÍCH CỰC
4 năm
Sonos có vẻ rất được chuộng ở Úc. Ko biết nghe hay ko. Dùng qua harman kardon 5, bose revolve+ rồi vẫn chưa có còn nào làm mình thoả mãn. Có khi phải chuyển sang loa cố định.
vietxitin1
TÍCH CỰC
4 năm
@prochang bác thử con Nakamichi 7.2.4 hoặc 9.2.4 đi chắc là phê đó, giá con này ở Mĩ rẻ mà về VN cũng nhiều tiền phết
Đẹp thật, mỗi tội giá này thì mình chưa đủ điều kiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019