Hé lộ thông tin Nokia 6.3: Cụm camera Zeiss 4 ống, màn hình PureDisplay giọt nước, giá dưới 300 USD
P.W
3 tháng trướcBình luận: 135Lượt xem: 8.095
Hé lộ thông tin Nokia 6.3: Cụm camera Zeiss 4 ống, màn hình PureDisplay giọt nước, giá dưới 300 USD
Theo nguồn tin của Nokia Power User, bản nâng cấp của dòng smartphone tầm trung Nokia 6.x sẽ được ra mắt vào khoảng quý III năm nay, và được trang bị những phần cứng vô cùng cạnh tranh. Đầu tiên là cụm 4 camera Zeiss ở mặt sau. Phiên bản Nokia 6.2 chỉ có cụm 3 camera ống kính Zeiss (ống chính 16MP, ống ultrawide 8MP và cảm biến chiều sâu 5MP). Thêm vào đó, Nokia 6.3 có thể sẽ được trang bị màn hình PureDisplay với camera trước 16MP dạng giọt nước. Có thể Nokia 6.3 sẽ được trang bị SoC Snapdragon 670 hoặc 675, 3GB RAM và bộ nhớ trong 64GB. Theo nguồn tin này, Nokia 6.3 sẽ có giá 249 Euro, tức dưới 300 USD, và sẽ được giới thiệu tại một sự kiện lớn do HMD Global tổ chức.

Theo GSM Arena
Ngon ngon!
@Ntht006 Pixel ngon chấp mấy lần các con tàu. Quất đi bác. Còn ưng rẻ thì quất vsmart live, vì con live nó đang giảm giá chịu lỗ nên lúc này mua rất sướng
@beluxubu rồi thím, mấy android one nokia xài lag tung đít. mở ứng dụng chờ vài giây mới show lên. tùi cài máy giùm người ta muốn đập máy. còn dỏm hơn cái xiaomi 2tr nữa thím. bớt ảo tưởng đi thím.
google ko code kernel cho từng hãng android one nhé thím, mỗi hãng xài tự code kernel, trừ pixel của google thì nó code. đừng nhầm core os với kernel đó thím.
@ragefighter Tớ xài Mi A2 làm đt phụ, android one bao mượt
@beluxubu bản custom 2tr của xiaomi cũng mượt rùi khỏi cần one vì kernel nó làm tốt. chứ mấy nokia 2tr dù xài android one lag tung đít
cái cụm camera tròn này nó ám nokia lắm :3
@lexcuong mình thấy ko đến nỗi tệ mà bác
@lexcuong xài Android rồi nên hi vọng ko như Lumia 1020 😃
@lexcuong Xấu thật, 2 camera được rồi. Lại lồi lên 1 cục đen thui như khối u.
@lexcuong Máy chất lượng kém bán ít thôi chứ ám gì. Riêng máy cụm tròn này với cụm vuông trên máy hw vẫn đẹp hơn so với cái bếp từ trên iphone hay cái tổ ong của s20.
tính ra cỡ 6.3 củ. mai mốt ra mắt r giảm còn 5 củ là ngon
@Híu Mụp 🤓🤓🤓
@Híu Mụp Serie 6 khó tầm 3 củ lắm bạn à.Nếu mới ra tệ gì tệ thì tầm 5 củ non
@jiji75 Con Nô 7.2 giá niêm yết 6tr2, hoàng hà đang bán giá 3tr8 kìa. đống camera bị chê tơi bời, có ai mua đâu. Cũng PureDisplay, ống kính ZEISS đấy :v
@Híu Mụp Mình đang hóng con Nokia 8.3 thôi. Thấy thông số ấn tượng hơn 7.2. Con 7.2 chụp ảnh cũng khá ok mà bác. Chỉ có cấu hình là rào cản thôi nên giá nó down xuống nhanh vậy
Cái cam mang bóng dáng lụi tàn của 1 đế chế
@Tên mình đây ủa chứ ko phải cụm Cam tròn mới tinh tế à.
Thế cụm cam phải nắp cống bếp điện từ hồng ngoại giao hợp mới tinh tế à ?
@Than Dam người ta nói đúng đấy bạn ạ. phàm mấy hãng to chả ai chơi nguyên cụm tròn cả
@Híu Mụp Huawei Mate 30 Pro camera cụm tròn bạn nhé.
@Híu Mụp Ờ người ta phải làm vuông vuông nhỉ 🤣🤣🤣
Đẹp đó. Mua con xiaomi lấy lại tinh thần nào
Chờ một cái điện thoại đẳng cấp nhất của Nokia có thể đặt ngang S20 và iphone 11 pro.
nhưng chờ hoài ko thấy đâu
@HpDellIBM Mình đang hóng con Nokia 8.3 5g mà mãi chưa thấy về Việt Nam.
Dịch với chả giếc ko còn đồ mà chơi. Đang hóng Nokia 8.3 với Xperia 1 mark ii đều ra mắt rồi mà bán ra chậm quá.
@HpDellIBM Hình như năm nay sẽ có có con PureView mới nè để đọ flagship với Apple và Samsung.
@Carole&Tuesday mong là có để còn có cái mà chém, chứ hàng NOkia giờ chỉ đc cái dùng ok thôi chứ ko có gì nối về tính năng, giải pháp
Vẫn giữ niềm tin Blackberry sẽ trở lại một ngày không xa..
@tigergaoz BB mà còn ôm khư khư cái bàn phím cứng thì có trở lại rồi cũng sẽ chết đi mà thôi
@tigergaoz Bbr sẽ hồi sinh ở tập 50 năm 2023 nhé. Bây giờ đang trên đảo hoang chưa biết đường về.
@mrpresident55 Dán logo táo tàu lại như tôm tươi bác nhá 😆
Xáu hơn con 7.2 các bạn nhỉ !
quá xịn, để nghiên cứu mua con này hay con nokia 7.2 ta?
@Thanhtruong2409 Chờ 7.x mua vẫn ngon hơn
Em nghĩ Nokia nên tuỳ biến cái android gốc đi, tuỳ biến đi không biết có thành công hay không nhưng để android gốc chắc chắn thất bại!
@ThienAnimation K hiểu ý nta nói à?? Cùng 1 con chip nhưng với android gốc sẽ có hiệu năng tốt hơn
@ThienAnimation Low tech không biết cấu hình mạnh yếu ra sao, nhưng nếu tùy biến android và chạy bản đó trên 1 máy cấu hình thấp, giá rẻ thì chắc chắn giật lác, trải nghiệm tệ hại, khi đó khách sẽ không mua nữa vì tệ. Nokia không thể đánh phân khúc cao cấp như Apple và Samsung, do đó không cần phải dồn sức cho các máy cấu hình khủng giá cao mà chỉ có thể nhắm vào các máy giá rẻ hoặc tầm trung. Muốn những máy như thế chạy mượt chỉ có thể dùng Android gốc để tiết kiệm công sức
@lekhanhtrung123 Haha! Bác nghĩ t k hiểu ý bác nói hả 😆 tốt hơn đc bao nhiêu phần và bao nhiêu ng vì phần tốt đó mà mua 😃)
@nghaimin Nói như bác v giờ chạy Android gốc r đó, cũng mạnh hơn chút chút r đó sao vẫn ế?
cụm cam đẹp đấy
mình thấy nokia giờ ko còn chất như xưa, trừ cái mác Nokia, thấy mọi thứ nó đồng đều quá, mà giá thì ko cạnh tranh dc so với các hãng bên TQ
@buiducchi giờ cứ mượn hình ảnh lumia để níu kéo thôi bác ơi.
Toàn cái tên mĩ miều lừa fan cựu Nokia là chính
nghe cũng hấp dẫn đấy
Giá 5 tr đổ lại nữa là ok qá
@Vũ Huy Vũ Phải chờ khuyến mại thì may ra có
Cái éo gì, máy tầm trung 6.x mà còn đc trang bị PureDisplay -_-
@Híu Mụp nhưng lúc em xài con N7P thì lại k có T_T quá nhiều nỗi đau!
@Left Near Right Đen thôi. Giờ nokia bán không được hàng nên mới hạ mình thế 😃
@Híu Mụp bác nói sao chứ em thấy dòng giá rẻ tầm Nokia 6.x hay 5.x, dân thường xài đầy. Backup 1 máy pin tốt, OS xịn, cam cò chấp nhận được, sóng sánh ok.
Cá nhân em thì đợi con 9.3 Pureview
@Left Near Right Bác nên tìm thêm thông tin về tình hình bán hàng của nokia nhé. Hết phép màu rồi 😃 riêng con Nô 7.2 chạy sale liên tục. Đọc mà thấy tội 😁
Không biết còn cái cằm dày cộm để logo Nokia mặt trước nữa không
cái mình cần là 😆 cpu mạnh
màn hình đẳng cấp
màn hình full view 😃)
ngoại hình hoàn thiện chắc chắn chống nc
😃) chứ cần đéo gì cái camera
@soncon_cuchuoi9x Tùy người, như tôi cần camera đẹp, pin trâu, cấu hình tầm trung, lướt wed ko giật lag là dc.
Khá thích pixel, mỗi tội mới ra treo giá cao quá.
@soncon_cuchuoi9x Mấy cái đó là tính năng flagship mà flagship cam cùi ai mua
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.170 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.318 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM