Khoá học nhiếp ảnh trị giá $150 của Photography Life vừa được mở miễn phí

blueJune
10/5/2020 3:15Phản hồi: 64
Khoá học nhiếp ảnh trị giá $150 của Photography Life vừa được mở miễn phí
Tin vui cho anh em muốn học nhiếp ảnh: Trang web Photography Life vừa mở miễn phí các khoá học nhiếp ảnh của họ, mỗi khoá trị giá khoảng $150 trên Youtube.

Người sáng lập Nasim Mansurov giải thích rằng thế giới đang phải đối mặt với những khủng hoảng về sức khoẻ và tài chính tồi tệ do dịch bệnh gây ra nên anh cùng các nhân viên của mình muốn thực hiện điều này để giúp đỡ cộng đồng.

Có tất cả ba khoá học. Mỗi khoá học đã được quay trong nhiều tháng ở nhiều địa điểm trên thế giới và cả ở trong studio. Khoá đầu tiên Level 1: Photography Basics hiện đã được đăng tải lên kênh Youtube của Photography Life, hướng dẫn từ những gì cơ bản nhất như các thành phần của máy ảnh, các thiết bị đi kèm, ánh sáng, phơi sáng, độ sâu trường ảnh,... Có tất cả 16 video trong khoá học cơ bản đầu tiên này. Đặc biệt, hai khoá học nâng cao còn lại sẽ được đăng tải lần lượt trong hai tuần tới.

Anh em có thể xem video giới thiệu bên trên để biết được nội dung sẽ được hướng dẫn trong khoá học.

Chúc anh em học vui!

Theo Petapixel
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baccon
TÍCH CỰC
4 năm
Tuyệt quá
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
Tuyệt vời, thank mod nhé
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Tự học sẽ hay hơn
Học thôi!? 😁
ricky0090
TÍCH CỰC
4 năm
ko có máy ảnh học cho vui chứ ko ứng dụng được.
ChillaGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@ricky0090 Điện thoại cũng chụp được vậy. Tự hạn chế mình thì khó ứng dụng là đúng.
rảnh học cải thiện kĩ năng thôi 😁
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
Học nhìn thì nhiều mà thực hành chả đc bao nhiêu .
Đam mê thực sự mới bỏ thời gian ra mà tập trung
Đam mê và yêu thích là 2 việc hoàn toàn khác
anhlt
CAO CẤP
4 năm
@chavalier Chuẩn này có ng chụp cả đời chả đc tấm nào
@anhlt ko chuẩn này. em chụp choẹt chơi chơi đc 4 năm nay, đúng là chưa đc tấm nào ra gì. thế mà có gì để chứng minh 40 năm nữa em ko chụp 1 vài bức ra gì chứ. có phải chúng ta cứ nên tự hạn chế mình vậy ko ?
bluezealot
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhlt tới thời này rồi mà vẫn còn tin phải có năng khiếu, thẩm mỹ mới làm được thì thôi dẹp được rồi
anhlt
CAO CẤP
4 năm
@bluezealot ông dek có thẩm mỹ thì đừng có học mấy môn nghệ thuật kiểu này
LienKim94
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thanks mod
Hay quá 👍
Lên
Ngon lành cành đào
virus912
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon👌
Học cũng không áp dụng đc
@Tống công minh Len và mớ linh tinh kèm theo nữa chi bác :v. Mà mình khuyên thật nếu ai có nhu cầu và đam mê thực sự thì hẵng mua vì điện thoại bây giờ lúc nào cũng kè kè bên mình và chụp cũng tốt quá rồi. Mua máy mà suốt ngày bỏ ở nhà hay lâu lâu lôi ra chụp vài phát rồi chê máy chụp thua điện thoại thì tội cái máy.
bilyntth
TÍCH CỰC
4 năm
@thanhchuong93 Ko hứng thú thì đọc bài về ảnh, rồi comt làm gì nhỉ .
@bilyntth Có ai cấm không đc đọc không đc bình luận không bạn. Trừ khi cái đó đc quy định trong nội quy diễn đàn.
lamtd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhchuong93 Muốn hay không thôi chứ, mình đây tự mò mà vẫn áp dụng như thường 😆. Và có vài người bạn sắm này nọ chụp choẹt 1 thời gian, người thì bỏ cuộc, người thì máy khủng mà chụp chả ra gì. Quan trọng là có sự đam mê ảnh và cần chút khả năng cảm thụ, chứ chơi chơi thì vừa mất thời gian, vừa lãng phí, trong khi đó điện thoại giờ cũng ổn trong rất nhiều trường hợp.
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Học đi các Bạn ơi.
Lanh mn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sẽ học.
HaryBon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá.