Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 tháng 5

Mikeknowsme
10/5/2020 7:12Phản hồi: 34
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 tháng 5
Mình tiếp tục giới thiệu một số game vừa mới ra mắt trong tuần qua hoặc những game được các game thủ đón nhận tích cực. Như thường lệ mình tập trung vào các tựa game miễn phí trên Play Store và App Strore, nhưng nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn liệt kê vào danh sách.

Forza Street

Thể loại: Đua xe

Game đua xe nổi tiếng trên Microsoft Xbox đã chính thức có phiên bản mobile dành cho Android, iOS và iPadOS và tất nhiên đây là game miễn phí. Forza Street có kiểu chơi khá giống với Asphalt, với 2 kiểu đạp nitro và drift xe. Đồ hoạ đep, đặc biệt là phần bóng của sơn xe nhìn rất đã, Forza cũng tập hợp rất nhiều siêu xe trên thế giới để tha hồ trải nghiệm.

WhiteFlame

Thể loại: Phiêu lưu

WhiteFlame là tựa game phiêu lưu mới, được sản xuất bởi PYZ Game của Việt Nam, hoàn toàn miễn phí trên Google Play Store và không có In-app Purchase. Tuy chỉ mới ra mắt nhưng WhiteFlame đã nhận được khá nhiều đánh giá tích cực từ cộng đồng người Việt và chấm 5 sao cho ứng dụng.

WhiteFlame theo mình là tựa game khá khó chơi, phải có sự tính toán trong cách di chuyển và đánh quái vì quái trong game cấu máu khá đau.

Samsara Room

Thể loại: Trí tuệ

Samsara Room là game kiểu escape với lối chơi đơn giản, chỉ chạm trên phần màn hình thôi. Game được ra mắt nhằm kỷ niệm 5 năm của nhà sản xuất Rusty Lake - chuyên làm các thể loại game escape nổi tiếng.

Quảng cáo

Dino Squad: Online Action

Thể loại: Hành động, đối kháng

Đây là game khủng long đối kháng bắn nhau cùng những người chơi khác. Bạn cũng cần lựa chọn nhiều loài khủng long khác nhau để có thể áp dụng một lợi thế riêng. Ví dụ T-Rex thì trâu bò, nhưng lại dễ bị ăn hiếp nhất. Trong khi các khủng long nhỏ thì damage không cao nhưng lanh lợi và dễ trốn để tập kích. Đồ hoạ đẹp cũng là một yếu tố thu hút chính trong game.

Sandship: Crafting Factory

Thể loại: Mô phỏng

sandship.jpg sandship_2.jpg

Bạn sẽ điều hành nhà máy trên một con tàu luôn chạy khắp hành tinh khi mà thế giới đã không còn con người nữa. Tất nhiên mọi dây truyền sản xuất phải được diễn ra một cách smooth nhất và ổn định, càng về sau sẽ càng mở rộng diện tích nhà máy hơn và độ khó ngày càng tăng. Bạn cũng phải bảo vệ con tàu không bị phá hoại bởi các loài sinh vật khác (Theo kiểu sinh tồn). Nhìn chung đây là game mô phỏng khá hấp dẫn, miễn phí, lối chơi sáng tạo, khó.

Quảng cáo

Juicy Realm

Thể loại: Phiêu lưu

View attachment 4545917
View attachment 4545915
Game đưa bạn vào một thế giới muôn màu để khám phá, song chủ yếu để diệt boss và quái chặn đường bạn. Nội dung này có vẻ không mới nhưng chủ yếu là hiệu ứng đánh nhau trong game rất đã và đẹp mắt (bạn có thể xem trailer bên dưới). Juicy Realm tập trung làm nhiệm vụ, bạn cần nói chuyện để tìm manh mối cũng như tìm kiếm báu vật trong quá trình khám phá các vùng đất. Hiện game đang được hưởng ứng khá tốt bởi giá mua game rẻ, nội dung hay, không quảng cáo, chơi offline,...

Sonic at the Olympic Games

Thể loại: Thể thao

SEGA vừa ra mắt game Sonic mới với các thử thách trong game được mô phỏng thành môn thể thao thi đấu Olympic. Game cũng được hợp tác để quảng bá về Olympic 2020 tại Tokyo. Nhìn chung game này để chơi lúc giết thời gian khá vui, và mình cũng hứng thú vì đây là Sonic của chính SEGA chứ không phải hàng fake 😁
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minianimo
TÍCH CỰC
4 năm
Game của Rusty Lake hay
Thanks boss
hoangtuna
TÍCH CỰC
4 năm
@minianimo Thiếu perfert world của VNG mới ra rồi
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@minianimo các bác có biết game nào đồ họa tương tự Juicy Realm ko mình thích kiểu đồ họa đó
Sẽ ủng hộ game của các bạn VN tải ngay và luôn 😁 mong sẽ ko thất vọng
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Thành Viên Dấu Tên các bác có biết game nào đồ họa tương tự Juicy Realm ko mình thích kiểu đồ họa đó
@Vi_Thang Thì tải game đó chơi đi
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Thành Viên Dấu Tên hờ mình tìm game phờ ri bác êi ^^
@Vi_Thang Game hay ko có free nhé. Cái gì cũng có giá của nó hết.
kothich
ĐẠI BÀNG
4 năm
ông mod đã chơi Forza Street chưa mà kêu giống Asphalt vậy, t thấy nó giống CSR Racing hơn
ChillaGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@kothich Bạn đã chơi chưa mà nói giống CSR? Một game drag một game canh perfect, giống là giống MotoGP.
kothich
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ChillaGuy Thì mình chưa chơi motoGP thì thấy nó giống vs CSR hơn là Asphalt thì có gì sai
ChillaGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@kothich Ok nó giống với mọi game đua xe khác.
mrkelldy_9z
ĐẠI BÀNG
4 năm
game đua xe đồ hoạ nhìn đẹp
M416
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrkelldy_9z Nhưng chơi như loèn 😆
Thanks bác chia sẻ
Ngon quá
down thử về chơi.Tks mod
HQTRM
TÍCH CỰC
4 năm
Rusty Lake lúc nào cũng chất lượng 😁
Game Juicy Realm có vẻ hay đấy, nhưng chỉ đánh dấu lại để nhớ thôi chứ bỏ tiền mua 2 game mà chưa chơi xong.
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@KeniVinh các bác có biết game nào đồ họa tương tự Juicy Realm ko mình thích kiểu đồ họa đó
forza street chơi dở vãi,
cái Forza Street gameplay với đồ họa như cái củ cải, chán!
dnhdnh
TÍCH CỰC
4 năm
"Dây chuyền" chứ không phải "dây truyền" nha mod.
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
Sẽ thử game đua xe, bỏ chơi thể loại này 1 thời gian rồi.
Forza Street đồ hoạ đẹp vay
Games mobile mình chỉ chơi cờ up 😂
heocon0504
ĐẠI BÀNG
4 năm
đưa hẳn link direct về CHPlay với Play Store chứ việc gì phải qua cái accesstrade nhỉ ?
Lười chơi game
chơi sonic kia cho hoài niệm tuổi thơ
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
các bác có biết game nào đồ họa tương tự Juicy Realm ko mình thích kiểu đồ họa đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019