Facebook cập nhật giao diện mới rất đẹp cho người dùng toàn cầu, anh em có chưa?

14/5/2020 6:29Phản hồi: 124
Facebook cập nhật giao diện mới rất đẹp cho người dùng toàn cầu, anh em có chưa?
Mình cực kì ấn tượng với giao diện mới này của Facebook vì sự mới mẻ và đẹp đẽ của nó. Thiết kế nhìn sạch sẽ, gọn gàng và trông rất hiện đại, tạo cảm giác như đang duyệt Facebook trên ứng dụng chứ không phải trên web nữa. Một điểm mình thích nữa là nó nhẹ mà mượt hơn giao diện truyền thống cũ rất nhiều. Messenger và Facebook giờ có thể chuyển qua lại rất nhanh chóng sau một cú click chứ không cần phải đổi link rườm rà như cũ nữa. Nói chúng là mình rất thích sự cải tiến này.

Cập nhận này được tung ra cho người dùng Facebook trên phạm vi toàn cầu, và phần lớn tài khoản mình thử đều thấy đã được cập nhật giao diện mới. Anh em hãy bấm thử vào dấu mũi tên sổ xuống ở góc trên bên phải, chỗ gần thanh thông báo, rồi nhìn vào nút "Chuyển sang giao diện Facebook mới" là được.

Giao diện này cũng đã hỗ trợ Dark Mode để sử dụng ban đêm đỡ mỏi mắt hơn. Lưu ý nhỏ là hiện tại nếu sử dụng trình duyệt Safari thì anh em sẽ không kích hoạt được giao diện mới nhé, còn lại Chrome, Edge,... thì vẫn OK. Mọi người thấy sự thay đổi này thế nào, chia sẻ ý kiếm ở phần comment nha.

124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chả thấy gì cả, 2 bữa nay ko vô được FB bằng Safari trên Mac, trong khi đó vô các web khác vô tư. Ngoài ra truy cập FB bằng smartphone qua app hay trình duyệt vẫn bình thường! Ko hiểu sao 😤
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mình vẫn vào bình thường. Chắc do nhà mạng block rồi
volcanoltd
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn không thấy.
@Phuc_Ars Cũng muốn mua lắm mà không được bác ơi.
@volcanoltd cái này tui có từ lâu rồi mà thấy rối mắt quá nên ko dùng
Tv_Thanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vuducanh0909 Từ ngày cập nhật lên toàn gặp mấy chị này 😆
huydn200887
ĐẠI BÀNG
4 năm
@letfly chính xác. mình dùng 3 cái fb. 1 cái lâu năm thì ko có giao diện mới. 2 cái khác ( 1 cái lập hơn 1 năm, 1 cái mới lập vài tháng ) thì lại có giao diện mới
quanghung749
ĐẠI BÀNG
4 năm
"toàn cầu" - vậy chắc t là người ngoài hành tinh rồi vì vẫn chưa thấy gì :v
@quanghung749 Một sự ban ơn đến từ FB
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@quanghung749 Vẫn đang chờ dài cổ đây :v
Penn
TÍCH CỰC
4 năm
@quanghung749 Các thí nghiệm của FB hay công ty tech nói chung thường tung ra theo giai đoạn, chứ không phải ngay lập tức 100% sau beta. Thường sẽ là beta - 5% - 25% - 50% - 95% - 100% và sẽ có đo lường kiểm tra cẩn thận đề phòng lỗi. Đặc biệt với FB số lượng người dùng khổng lồ thì lại càng phải tung ra một cách cẩn trọng.
@quanghung749 me too

cần tìm đĩa bay để trở về my hometown =))
@quanghung749 chờ darkmode mà sao khổ sở thế này
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
Đã có! Nhưng ít dùng fb trên máy tính 😁
Hóng dark mode cho đt thôi, chả dùng fb máy tính mấy
Long_Gầy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namphuong000 Xài ăn roi 10 thì có nhé
@Long_Gầy Mình đang dùng ios bác ạ
Long_Gầy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namphuong000 Ios thì tiếp tục đợi nhe
OK đó
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
Lâu r k biết fb giao diện web là gì 😆))
Toàn cầu gì mà trình duyệt Safari chưa support nữa 😔. Bắt xài chrome mới có. Mà chrome thì ngốn ram như gì ý @@
@Thangvip9x Haha nhớ bạn. từ thời wap dạo này khoẻ không bạn? mình vẫn tham gia tinhte đều mà
@Thangvip9x ngon. làm mod tinhte đấy 😁 kaka
Có hơn tuần, nhưng làm việc trên màn hình lớn 2 bên hơi trống trải...
cái hình tròn ở giữa hồi xưa là vậy rồi, chuyển sang góc, h chuyển lại :v còn cái khác không biết
TDragon1594
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có lâu rồi có cả drakmode luôn
Vẫn như cũ!
Ủa này lâu rồi mà nhỉ?!
Ăn ở cái kiểu gì mà đến giờ vẫn chưa có, chờ dark theme dài hết cả cổ rồi...
@P.W Nếu dùng safari sẽ không có. Mình dùng safari dài nó chả có gì luôn. Mãi sau chuyển sang chrome dùng facebook được vài hôm nó cho sang dùng giao diện mới ngay
@lechien.us Bữa vào fb=safari fb thông báo sắp có 😁
@ldthai Sắp có từ đời nào rồi bạn. kaka Sắp có chắc còn chờ dài
bê nguyên giao diện đt sang, nhìn trên máy tính đâm rối mắt, thôi lại quay về giao diện cũ thêm cái addon là có dark mode ngay ý mà 😁
Mình có lâu rồi mà ta, đâu đó cả tháng rồi
có hổm rài rồi 😆)) lag và rối ứ chịu được
thegianvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì có hơn 3 tuần rồi đó
plusvn
TÍCH CỰC
4 năm
UX/UI hợp cho thao tác chạm vuốt của màn hình cảm ứng thôi, xài chuột ko hợp lắm, quay lại cái cũ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019