Robot dành cho trẻ em có giá $1.500

Thanh.Thảo
14/5/2020 8:56Phản hồi: 34
Robot dành cho trẻ em có giá $1.500
Moxierobot giáo dục được thiết kế dành riêng cho trẻ em để sử dụng tại nhà có mức giá khá đắt: 1,500$ cho 1 sản phẩm và phải đóng phí $60 sau năm đầu tiên.

Embodied - công ty thiết kế Moxie cho biết Moxie có khả năng "dạy" trẻ em từ 6-9 tuổi các bài học đã được thiết kế sẵn để giúp các bé phát triển nhận thức, cảm xúc và kiến thức xã hội. Ngược lại, các bé có nhiệm vụ giúp Moxie khám phá và học hỏi kinh nghiệm cũng như kỹ năng sống của con người như học hỏi từ mới hay những trải nghiệm khi đến nha sĩ. Phụ huynh có thể quản lý Moxie qua ứng dụng riêng dành cho phụ huynh, giúp họ có thể kiểm soát quá trình học của con mình và giới hạn thời gian sử dụng.

Vấn đề riêng tư và bảo mật là mối lo ngại của công nghệ giáo dục dành cho trẻ em và Moxie cũng không ngoại lệ. Paolo Pirjanian – người sáng lập Embodied đã trả lời phỏng vấn với Fast Company rằng dữ liệu của Moxie sẽ được mã hoá, chỉ cho phép cha mẹ và người giám hộ truy cập vào các dữ liệu cụ thể. Tuy nhiên, Moxie vẫn có những công nghệ khác có thể được sử dụng để tương tác và nghe những thứ xung quanh: 4 micro trong đầu và một camera ở đằng trước.

Moxie dự kiến sẽ được ra mắt vào mùa thu này.

Theo TheVerge
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc bé cứ nghĩ đồ chơi chỉ dành cho trẻ em, lớn lên mới biết phụ huynh chơi đồ chơi nhiều hơn trẻ em !
Đó là giá trị con robot này thôi, đâu có đại diện cho mọi robot?
huyhoangjo
TÍCH CỰC
4 năm
Không biết nó tương tác như người thật không nhỉ.nói chuyên tâm sư dạy học kiêu suy nghĩ như người, chứ kiểu như ok google bây giờ là mấy giờ thì chán phèo hi
con này to quá
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
Tiêu đề vô nghĩa vcc.
Dần dần thành con robot như trong Black Mirror nhỉ 😁
Thế 1 con robot dành cho người lớn thì giá ntn SHOP TINHTE ƠI, INBOX GIÁ GIÚP MÌNH NHÉ, ĐANG QUAN TÂM. 😆
1500$ cho chức năng như vậy thì k có gì là đắt. Quan trọng là nội dung data của con robot có đúng như kỳ vọng hay k.
HP_101
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AZwarrior chắc ko hỗ trợ tiếng việt rồi =))
@HP_101 À cần gì tiếng Việt đâu. Nó cũng có bán chính thức ở VN đâu mà lo.
Bao giờ có robot giôngns trong Chobit nhỉ 😁
người lớn không thích loại này...😃
hoangha.ueh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thiết kế đẹp đó
Thế thì cũng phải thu tiền con robot vì đã được trẻ nhỏ dạy chứ nhỉ
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@leemanhj916 Bạn rất nguy hiểm 😃
Đồ trẻ em nhưng giá phụ huynh
Crissevillss
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trẻ em lấy đâu tiền mà mua😃
Tiêu đề tối nghĩa vô cùng tận. Không thể hiểu nổi suy nghĩ gì khi đặt cái tiêu đề như vậy, thua!
Giá hơi "Tây" 😁
kịch bản

đang hay, dạy tốt, robot ngon
tự nhiên robot bị hack
nó lại thành công cụ tuyên truyền tiêm nhiễm tư tưởng cực đoan
Thời đại ngược ngạo robot hướng dẫn con người cách tương tác xã hội, định đào tạo 1 thế hệ robot mới hay gì ... con cái cần cha mẹ nhất nhé không phải cứ đắp của cải hoặc phó mặc cho robot hay vú em là xong.
mắc nhĩ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019