Mời xem thiết kế concept của iPhone 12, đẹp và khá thực tế
chloehatehoney
2 tháng trướcBình luận: 198Lượt xem: 72.341
Mời xem thiết kế concept của iPhone 12, đẹp và khá thực tế
Bản thiết kế này được làm bởi nhà thiết kế đồ hoạ Andrea Copellino, nó sở hữu một số tính năng mới vô cùng thú vị, tuy nó không hề giống với bất cứ khái niệm thiết kế nào của smartphone đến hết năm nay,. nhưng nó lại khá thực tế để ứng dụng vào hiện tại.

Copellino cũng đã chia sẻ về thiết kế của chiếc iPhone mới trên Behance cũng như trên Youtube. Mặt trước của chiếc điện thọai mới trông giống dòng iPhone trước nhưng mất đi phần rãnh nhỏ ở phía trên màn hình. Bên cạnh đó, các cạnh hai bên và phần phía sau sẽ đều có thể thực hiện được tác vụ.

Ngoài các cụm camera và đèn flash, iPhone mới còn có thêm một màn hình OLED phía sau để hiển thị thông báo. Điều đặc biệt là màn hình OLED này còn có thể giúp người dùng nhìn thấy mình khi selfie bằng camera sau, chính vì điều này mà thiết kế mặt trước sẽ loại camera selfie.

Nút chỉnh âm lượng ở bên hông cũng được chuyển thành cảm ứng và nếu muốn tắt tiếng, người dùng chỉ cần lướt sang để chuyển sang chế độ im lặng.

iPhone 12 sẽ được thiết kế có các cạnh kim loại phẳng như iPhone 5. Đặc biệt, sẽ có hai mẫu iPhone 12 có camera ống kính kép và cũng sẽ có hai mẫu iPhone 12 Pro có camera 3 ống kính với một cảm biến thứ 4, cũng như đi kèm với module cảm biến LiDAR từ iPad Pro mới. Tất cả iPhone sẽ có màn hình 5G, OLED và các rãnh ở phía trên màn hình sẽ được thiết kế nhỏ hơn.

Tuy ngày ra mắt chưa được ấn định, nhưng thiết kế của iPhone 12 đã được tiết lộ. Theo một nhà phân tích hàng đầu về bảo mật, Apple sẽ thiết kế lại phần cứng cho iPhone mới sau 3 năm không thay đổi kể từ khi iPhone X được ra mắt.

Và dưới đây là video để anh em thao khảo thêm về thiết kế của em nó!

Theo BGR
Thú vị nhưng liệu sẽ thành hiện thực đc ko
@Hoang_HaoMinh Hậu quả của hút cả tàu đấy. Gương vs thép mạ nó kêu không bóng
@Công Thành 1115 CEO cũng là làm công ăn lương mà ...
@hypous nhưng thằng hoang_haominh này nó là dân 3 củ. xài iphone 3gs mà thích bàn về iphone 12. 😁 lương nó là từ thuế của dân.
@hypous Công ăn lương của CEO NGÀN GNAFN NGÀN ĐÔ, còn lương 3 cọc 3 que 3 đồng thì làm gì? 😆
đẹp, cái này chắc cũng 3 năm nữa táo nó mới làm. bác cook đâu có cho hàng tốt luôn đâu, tốt vừa và thu tiền thui
@mrkelldy_9z nỗi thêm 1 tý tẹo tính năng thôi mới hốt đc tiền chứ. ra 1 lúc lắm tính năng vậy thì sang năm lấy đâu ra cái hút máu tiếp. kaka
@djbuj haha, cảm giác lời bác nói ko sai tẹo nào
@djbuj Cũng chỉ cần vậy chứ làm thừa tính năng mà không khiến trải nghiệm tốt hơn thì thà không làm
@gamebit Sao lại thừa . Nhầm to . Nên nhớ tính năng nào mới apple đã đk bằng sáng chế hết rồi . Tự nhiên ra 1 kon ôm cả đống chất xám của nó trong tương lai mấy năm nữa có mà dở . Ra nhỏ giọt . Mỗi lần thêm tẹo tính năng mới là có máy mới . Còn tính năng thì đk bản quyền rồi chả thag nào dám động vào cả . Như Apple watch đời 4 vs 5 ý 😃
Camera ở mặt trước đâu chỉ dùng selfie. Để gọi điện là chủ yếu ấy. Mà bỏ xong bắt nhìn cái màn hình bé tí đằng sau 😁
Đúng là concept :D
@trantuananh1996 Mình cũng thấy cái này nhảm
@trantuananh1996 concept mà ý tưởng ko thực tế, bỏ cái thực tế đi và thêm cái ko cần thiết ...
mình ko selfie, chỉ videocall, nhìn cái thiết kế này chán hẳn, bộ Mod bị sao mà thấy cái này nó "khá thực tế" khi nó phá hết thực tế nhất và cần thiết nhất nhỉ?
@alexnam Khi mà selfie cả nhóm =)) thì cả nhóm 3 4 người phải giơ kính lúp lên để soi góc chụp đẹp
Đẹp nhưng ko thành hiện thực đc, tai thỏ làm định danh thương hiệu quá tốt, phím vật lý bấm sướng hơn và dễ hỏng nên có tiền sửa chữa.
@MeoMao121 bấm sướng thì đúng, chứ bảo dễ hỏng thì quá sai. mấy cái phím đấy có khi lại bền nhất trên con iphone 😃
@dhaonline Đúng á. Đt mua về toàn xót lâu lâu khó lắm mới xài nút. Còn không toàn xài phím ảo.
Tới khi bán đi mới nhận ra mình đang giữ gìn cái đt cho thằng sau nó xài😃))
@dhaonline Ah ý mình là dễ hỏng hơn cảm ứng, con dùng ifone chưa biết hỏng nút là ntn
@bhuubao Thực ra phím ảo rất tiện bác à. Bác gán chức năng nháy đúp phím ảo để tắt máy nó tiện hơn bấm phím power nhiều; gán giữ phím ảo để chụp màn hình cũng tiện hơn dùng phím vật lý rất nh. Còn bác dùng phím ảo chỉ vì sợ hỏng phím vật lý thì bác kỹ tính quá đấy
@hungbubi Em kỹ mấy cái đó lắm bác😆)
Cá nhân em thì thích xài xong rồi bấm nút tắt màn hình hơn. Phím ảo ok nhưng nó cứ hay nhảy lung tung không biết đang ở đâu trên màn hình lại phải kiếm. Còn nút nguồn thì luôn luôn ở đó😃))
Mặt sau có cái màn phụ nhìn xấu và không hữu dụng lắm.
Iphone 12 mà thế này thì qua xài Iphone luôn. 😁
@xuantruong1992 Ko cam trước thì bán cho ai 😆
@khanh_hikaru Cho tui.. hầu như tui ko có xài cam trước.
@nguyenpr089 Bán đc mấy con ko đủ chi phí ng ta nghiên cứu và sản xuất đâu bồ
@khanh_hikaru Vậy à. Tui có biết đâu. Tưởng tui đc chọn thiết kế riêng cho mình. 😂
Quan trọng cái giá của nó có thực tế không .😂😂
cứ mơ thôi éo có đâu 😆))
@norimo Có avatar đẹp thôi 😄
@norimo Avatar đẹp thì thôi luôn á.
Mặt sau xấu rối nùi kêu đẹp
Bao đời ước mơ bỏ tai thỏ. Mà vẫn chưa dc.
@vietduong234 Bỏ rồi nó dzục cái cụm fid đi đâu?
@vietduong234 Quay về ip8 đi bác 😆 faceid đang ngon bỏ lgi
nếu đúng như này thì tôi chắc chắn B52 của BKAV sẽ ế
@cuquynh Đúng hay không thì BomPhone vẫn ế bạn ơi
concept năm nào mà chả lung linh nhớ ngày xưa đợt sau 5s chuẩn bị có tin đồn iphone 6 . 100% bản concept đều ko viền các kiểu nhưng rồi con 6 nó ra tụt smooth toàn bộ thần dân apple
@palmtj27 Concept thì xem cho vui chứ giờ ip thường tin đồn leak ra là khá chuẩn bác à. Khả năng năm nay đổi thiết kế về giống ip5s là gần như chắc chắn r
Concept thì ông thích thiết kế thế nào cũng được, thoả sức tưởng tượng
@Hoang_tu_Lai Có phải quan tâm đến thiết kế nội tạng bên trong đâu mà chả thỏa sức vẽ vời.
@haichin Haha, ý mình cũng thế, ông vẽ mỗi cái 'vỏ' thì kiểu gì cũng được. Mấy tin này xem cho vui thôi
có thằng nào điên mà lật điện thoại ra phía sau để xem thông báo 🤣
@tuan 95 Lật mặt sau xem thông báo rồi lật mặt trước đọc thông báo 😃
@DongHoTheKy videocall kiểu gì với cái màn bé tí đó bác? thiết kế để selfie mà cai 1màn bé tí đó chị em sao thấy dc mình lung linh ra sao mà bấm nút =))
@tuan 95 rút túi quần ra thì mặt trước là mặt trước, mặt sau nhé bác, thềm nữa cái oled bé tí kia chỉ hiện "số lượng" noti thôi chứ ko có nội dung => mất 1/2 cần thiết rồi đó
@kEn ViP bác chính xác nè 😁
Mặt sau thế này mấy hàng TQ làm trước rồi.táo có khi lại định nghĩa lại là thành trào lưu ngay
@icklad Dễ thành trào lưu lắm
Bỏ camera trước, dùng màn hình sau. Luôn đi trước trong đổi mới và khác biệt.
Hay thiệt, nể apple. Ra cái này, chắc sài iphone thử.
Nhìn ảo tung chảo
Rồi FaceID nhét vô đâu hay bỏ luôn nhỉ.
@haichin face id đủ nhỏ nhét vô viền, giống ipad pro 😆
@Didu Đc vậy ngon rồi.
@Didu Làm như kiểu iPad Pro thì ngon
@Didu và cái viền của iPad Pro dày hơn của iP hiện tại đấy bác (viền trên + cái faceID) =))
Mặt trước được như vậy thì quá đẹp, tuy nhiên để áp dụng được thì còn hơi lâu vì còn Face ID để ở đâu? Chuyển qua vân tay siêu âm thì may ra.
@Tìnhh93 Công nhận ios13 lởm vcc: ko mượt như 12, nóng máy, hao pin nhanh, các phần mềm trc chạy ngon trên 12 lên 13 đôi lúc lag bàn phím thậm chí đơ phải thoát hẳn app. Mong lên ios14 sẽ cải thiện đc hết vấn đề này
@tancantn Nói thật chứ apple lm tốt thật nhưng giờ mà nge nói update người dùng ai cũng sợ. Lỗi vặt quá nhiều đến nỗi 1 tháng 4 bản. Lỗi củ vá lỗi mới lại xuất hiện.
@Tìnhh93 Nếu bới lông tìm vết thì OS nào cũng đầy b ơi. Apple không dùng công cụ dò lỗi code nên mới có tình trạng sửa lỗi này ra lỗi khác
@tancantn Android có bản up là cứ lên. Hiếm khi lỗi vặt lắm b. Thôi kệ thích sài OS nào thì chịu sống chung với lũ chứ bit sao gio
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019