Xiaomi Mi TV Stick lộ diện: nhỏ gọn, xuất được 4K HDR, chạy Android 9

Duy Luân
16/5/2020 22:50Phản hồi: 109
Xiaomi Mi TV Stick lộ diện: nhỏ gọn, xuất được 4K HDR, chạy Android 9
Trang bán hàng Gearbest có liệt kê một dòng Xiaomi Mi TV Stick dù sản phẩm này chưa được ra mắt chính thức. Giá của thiết bị này là 100$ (đắt dữ, hay giá sai?), xuất được hình ảnh 4K HDR, dùng chip Amlogic S905 Y2 bố nhân, RAM 2GB và bộ nhớ trong 8GB, có sẵn kết nối Wi-Fi, Bluetooth. Đầu kết nối có vẻ là cổng USB-C, có vẻ là để vừa lấy nguồn vừa xuất được hình ảnh ra ngoài, chắc sẽ bán kèm cáp đổi sang HDMI trong hộp. Máy chạy Android 9 Pie, hỗ trộ Google Assistant và cả Netflix.

Hiện nay đa số TV đều có sẵn các chức năng "smart", còn không thì anh em thường mua đầu Android Box về gắn vào. Một cái TV Stick nhỏ như thế này nếu giá rẻ có thể giúp nhiều chiếc TV đời cũ trở thành "smart", và cũng phù hợp với những ai cần dùng Android để cài thêm game, app nhưng chiếc TV ở nhà lại không chạy OS này.

Hiện chưa biết bao giờ chiếc TV Stick này sẽ ra mắt chính thức.

Nguồn: Gearbest
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cấu hình gần giống mibox 4s, kích thước nhỏ gọn hơn hẳn, giá đó chắc phù hợp đó @Duy Luân
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iCừu 01 Ý bác ls ạ. Troll sao nhỉ em k hiểu
@nh0ktam01 MiBox cũng dùng để chơi game. Cài vài game vô báo đầy. 2GB ram cũng hay lag.
@kenshitran1986 Uhm.Gọn bỏ túi dễ di chuyển
Nhỏ nhỉ
nickzt
TÍCH CỰC
4 năm
@Tuanvu10hp Cũng đang hóng Apple TV stick giá tầm 100usd, là phiên bản rút gọn cấu hình của apple TV 4K hiện tại 😁
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nickzt Mình nghỉ giá phải 300$ là ít.
JKer
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nickzt Chip apple giờ vẫn chưa đọc được YouTube 4K. Mở xem netflix thì phê còn mở YouTube được có fullHD còn thua phần mềm có sẵn trên tv
Chắc nhầm giá, ko cao vậy đâu
Hóng.
Cái này cắm máy chiếu là đt sẽ rảnh ko phải wifi stream nữa
2tr3 các ông kêu đắt? Phải nén linh kiện lại mà
@kieuminhtien994 Nhỏ chưa chắc đã quan trọng lắm. Chất lượng hình ảnh mới chủ yếu.
Mấy thứ box, stick này chất lượng sẽ rất khác nhau.
Khi đt ss dòng note xuất hình từ youtube ra hdmi thì mình đã thử 3 cọng dây 3 loại khác nhau thì hình ảnh đều kém so với truyền thẳng wifi sang (smart view), và cực kém nếu so với chính youtube sẵn có của máy chiếu
thedu1020
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA amazon fire stick 4k còn có 60$ thì cái này mắc phải rồi
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA bởi vì nó là streamming ra,còn playback mới nét nhé,làm con chromecast ultra, hình ảnh âm thanh sẽ khác ngay,tất cả mọi vấn đề chẳng qua phần mềm của họ cài vào thôi, họ không cho phép xuất theo dạng playback, thì xuất theo kiểu gì cũng bị trễ,bị giảm chất lượng
Fire stick TV có xem được mấy kênh TH Vn ko ae?
@TYA chả có cái box/stick nào xem đc TH VN nếu k cài VTV go hoặc app tương tự 😆
@vqt907 Vậy nó ko phải là mạch dvb TV bên trong, chỉ là xem TH qua app thôi hả bạn? Chưa sd bao giờ ko rõ
@TYA có anten đâu mà xem qua DVB. Xem qua mạng mà.
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
cái này gắn vào máy chiếu trên lớp thay cho laptop ko ta? Ý mình là dùng chiếu file power point thôi.
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
Không cần nguồn ư?
Rồi cục nhỏ tí như thế này giải nhiệt ntn với cả đống chip rồi ram các thứ. Mình xài Mibox xem lâu tí là nó nóng hừng hực rồi.
Mà con Mibox của em sao nó không cập nhật Android lên nhỉ các bác? Cứ Android 7 quài
@nh0ktam01 Thảo nào chả có adapter 😆.
@TYA Chắc chắn không phải C. Hình là Hdmi 1 bên thôi.
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
Nhỏ gọn mà NÓNG ...
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
Mod ơi gõ vội cho kịp chỉ tiêu hay sao mà sai chính tả tùm lum thế? Cái gì mà “bố nhân” với “hỗ trộ”???
nhqdat
TÍCH CỰC
4 năm
@clapika Các mod trên tinh tế dùng ipad để sáng tạo nội dung mà! 😃 Cho nên gõ sai là bình thường thôi.
Dùng máy tính thì ngon rồi nhưng nó không tinh tế, không sành điệu.
@nhqdat Mod TT tự trang bị laptop nên không đầu tư máy bàn được.

Chính tả thì thú thật là lâu lâu làm xong quên coi lại 😁
Kích thước này thì sẽ đánh sập thị trường smartbox
@NguyễnSongHào Sập là sập thế nào? Cái này đc cái nhỏ gọn nhưng dùng USB type C thì mấy dòng TV cũ làm gì hỗ trợ? Nếu giá 100 đô là đúng thì lại quá mắc. Hơn nữa từ trước đến nay Xiaomi luôn có dòng box mini nhỏ gọn bên cạnh dòng box lớn.

Con Mibox 3 pro mình mua cách đây 4 năm cấu hình tương tự, chỉ là k có HDR thôi nhưng lại có 2 cổng USB type A và quan trọng là có quạt tản nhiệt bên trong, xuất 4K thậm chí là Full HD mà k có quạt nó nóng kinh khủng đấy. Đây cũng là dòng duy nhất của Xiaomi có quạt nên đc săn lùng khá nhiều. Remote của nó cũng ngon hơn, k ọp ẹp như các dòng box bây giờ. Chắc do Xiaomi bây giờ đang tối ưu hoá lợi nhuận, k còn phá giá như xưa nữa.
@NguyễnSongHào Phần mềm của thằng Mi thì tệ vl! -.-
Vừa phải đổi Mi Box S lấy con Beelink GT King
Blackcataz
TÍCH CỰC
4 năm
nhỏ thì nhỏ nhưng có cần nhỏ thế ko ?
hunggh
CAO CẤP
4 năm
Ko khoái mấy con android TV lắm, cảm giác sử dụng vẫn hơi miễn cưỡng. WebOS của LG có vẻ ổn, chạy mượt, đẹp, đúng nghĩa cho TV, có cái là ko thông minh lắm
HiYouHCM
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hunggh Webos mà nhanh gì bác, lag vl ra ấy, được cái tích hợp nên gọn nhẹ trong tv thôi
chipM
TÍCH CỰC
4 năm
@hunggh WebOS cài sẵn trên TV LG mình dùng không đã bằng mibox. Nó cứ chậm chậm sai ah. Vì nhà mình gắn Mibox vào TV LG nên mình thấy vậy. Toàn dùng Mibox thôi.
Nhà đang xài con LG 65" chạy webOS nè bác, thấy nó chạy nhanh vi vu chứ có lag gì đâu." bằng "Webos mà nhanh gì bác, lag vl ra ấy, được cái tích hợp nên gọn nhẹ trong tv thôi i Seeding rep cmt trên: Nhà đang xài con LG 65" chạy webOS nè bác, thấy nó chạy nhanh vi vu chứ có lag gì đâu.
chodo8509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HiYouHCM Nhà đang xài con LG 65" chạy webOS nè bác, thấy nó chạy nhanh vi vu chứ có lag gì đâu.
Chiếc stupid TV dưới bếp nhà mình mới được gắn Mibox S 4K tự nhiên khôn hẳn ra! Hỏi gì trả lời nấy, kêu mở Youtube, VTV Go, ...là làm ngay. Chiếc stick TV này chức năng chắc tương tự con box kia, được cái nhỏ hơn nhưng không có cổng xuất audio nên không nghe qua dàn loa được rồi.
@Mạnh Tùng dàn loa nối qua tv cũng đc mà bác.
@Phạm Đoàn Hổ Audio chuyển tiếp từ TV ra dàn loa nghe kém hẳn. Phải nối trực tiếp từ jack 3.5mm của box ra jack hoa sen của amply rồi lên loa nghe mới hay bạn!
@Mạnh Tùng Em đoán bác dùng tv samsung. 😁
@Frozental Phoenix TV Toshiba nhé! Trước dùng anten lằng nhằng dây nhợ mà chỉ bắt được vài đài mặt đất. Giờ bỏ anten dùng Mi Box có wifi vừa gọn gàng vừa nội dung phong phú, lại ra lệnh bằng giọng nói.
@Mạnh Tùng Em dg dùng 1 màn desk, 1 tv samsung ra tiếng như hạch nên đoán vậy. 😁

Mà con stick này ko có cổng audio thì dùng bluetooth là ổn bác.
nhìn đã thấy không ăn thua rồi. Bắt wifi có ngon không ????
Nhỏ gọn quá
Bựa con mới dùng.
dùng cho TV đời cũ nên usbc sẽ là k hợp lý, có lẽ là hdmi thì hơn 😃
@vqt907 HDMI thì phải thêm đầu cấp nguồn, mà USB-C xuất hình thì cũng cực hiếm thiết bị hỗ trợ!
slbadguy
TÍCH CỰC
4 năm
Mua mấy con 500k xài tẹt rồi, đã thấy nhanh hơn nhiều mấy con smart tv cùi, chủ yếu phải mua thêm chuột bay cho tiện thôi, chứ thao tác androidbox vẫn chưa tiện lắm, lúc thì phải dùng chuột, lúc thì dùng nút ok
@slbadguy Bác mua android tv có thương hiệu sẽ ko cần chuột bay.
slbadguy
TÍCH CỰC
4 năm
@_MyLoveIsWinter_ Thì con LG ở nhà cũng có, cơ mà vừa đắt vừa ko dùng được j khác ngoài tivi, ở trên mình nói mấy con androidbox giá rẻ nên nó mới ko tích hợp chuột bay thôi, thích androidbox hơn vì nhiều thứ mình chỉ có thể dùng android cài vào chứ smart tv ko hỗ trợ đủ
@slbadguy Mấy con Android box chính hãng chuột nó làm dễ xài hơn, với chạy đc android tv nữa thì lại càng thuận tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019