Dàn lạnh điều hòa Hyundai i10 vì sao nhanh thủng hơn KIA Morning, Accent

17/5/2020 2:48Phản hồi: 88
Dàn lạnh điều hòa Hyundai i10 vì sao nhanh thủng hơn KIA Morning, Accent
Lưu ý anh em ngay từ đầu "Dàn lạnh điều hòa i10 vì sao nhanh thủng hơn kia morning, accent" tiêu đề bài viết là vậy xong mình không ý ám chỉ chê bất cứ xe nào nhé đây là chỉ là một video so sánh đôi chút và mục tiêu chính phân tích nguyên nhân vì sao anh em chạy xe i10 hay phải thay dàn lạnh điều hòa i10 nhanh như vậy. Bài viết cũng không chia sẻ giá thay dàn lạnh xe i10 hay kia morning nhé. Giá là cuộc chơi của hãng + phụ tùng còn công thợ thì tùy từng gara (làm qua loa thì lấy giá rẻ nhanh kiếm tiền, làm kỹ thì lấy giá cao hơn chút, kể cả làm qua loa không ngon vẫn lấy giá cao) nói chung giá thì khó nói lắm. Đâu làm tốt thì anh em tin tưởng mang qua làm đừng nhìn vào giá mà so sánh rồi "Một tiền ga ba tiền thóc khổ mình đầu tiên đấy".
Dưới đây là video chia sẻ về nguyên nhân thủng dàn lạnh điều hòa ô tô cũng như so sánh dàn lạnh i10, kia morning, accent.

Bài viết hay rất mong anh em chia sẻ không hay cũng đừng gạch đá nhé

Xem thêm:
http://tuvansuachuaoto.com/dieu-hoa-kia-morning-khong-mat-nguyen-nhan-do-dau/
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy phải coi điều kiện vận hành ntn chứ. I10 xe taxi nhiều hơn hai thằng còn lại dữ lắm. Tã nhanh hơn là bt. Cũng có khi do lô hàng bị lỗi. Phải coi đk vận hành, bảo trì, odo khi két hỏng.
huynhtuananh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rich Leon mình đi grab, có hỏi thử tài xế, hắn nói chạy 2 năm thay 3 lần, vào hãng tụi kỹ thuật nó nói xe này nó vậy
@Rich Leon Nhìn thấy nó ốm yếu hơn nên sớm tạch là tất yếu thôi. Đâu cần xét điều kiện hoạt động!
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Hiu hiu sao ko gõ chữ. M ko thích xem clip
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@Tuanpht Vn mình làm clip nói hay lặp chữ và lặp câu nên dài kinh đôi khi nội dung k bn. Đúng là nhác coi clip
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
@tamle_o Thì nói luôn là abc đỡ tốn thoeif gian. Minh hoạ cái ảnh là ok
@Tuanpht đồng quan điểm với bác! ngồi vp ko tiện xem clip
@Tuanpht vâng vì viết thì em sợ không nói rõ được hết nên video sẽ nhanh hơn ạ
trunggia
ĐẠI BÀNG
4 năm
spark thì sao ha ta
@trunggia Mình đã đi Morning Và Spark nhập, nói chung từ điều hòa đến mọi chi tiết spark chất lượng đều tệ hơn. Các đầu cút nối điều hòa và đường nước làm mát spark dễ mục, mủn hơn
@trieuniemvui Mình thì đánh giá ngược lại. Giàn lạnh spark ngon hơn, phù tùng giá rẻ hơn (có món rẻ hơn xe máy), dễ tìm mua. Điểm yếu: Nói chung spark bị đánh giá là xe cỏ nên ít thợ chịu làm vì khó "chặt chém" nên buộc phải mày mò, học hỏi trên nhóm thêm. Nói riêng phần điều hòa thì khoan lái không có cách nhiệt trần nên phải làm thêm là ok ( ra thợ 500k, tự làm mua tấm cách nhiệt 70k + 30k keo 2 mặt tốt về tự làm).
Đọc dễ hiểu quá
Ko không chỉ dàn lạnh điều hòa mà đường điện cũng lởm hay ăn bóng đèn và ac quy lắm :v
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@concobebe2411 Khoang máy các ống dẫn các dây nhợ, các mối hàn, chỗ thanh giằng để bắt cục máy nhìn mỏng quẹt, nói chung là luộm thuộm chán đời lắm cụ
@dino_su Theo bác nói mỏng hơn vios, vậy sao accent lại nặng hơn vios nhỉ
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@leminhtu88 Nặng hơn ở đồ nhựa accent, cửa nóc tăng kha khá trọng lượng, chênh nhau mấy chục kg cụ ngĩ thép accent dày hơn ak, cái tai xe, công nhận dày hơn vios. Nhưng nâng gầm lên cụ thấy chất lượng con nào hơn ngay ấy mà. Em có cả 4 loại hạng B cụ thích xem pm qua em nâng lên cho xem cả vios,city,acent, mitsu attiage, ko có sunny thôi
@dino_su Bác viet 1 bài chia sẻ với, e dang chay accent, tuy nhiên cảm giác hơi tiếc nuối khi ngay xua ko mua city, đồ hàn vẫn ngon trong tầm giá, chỉ la van con cảm giác ko bền bằng xe nhật
xe đời mới càng ngày càng mỏng , xem dàn lạnh con ZACE nó dầy phải gấp 2 lần mấy con này :p cả đòi xe chắc chả thủng bao h
adsene
TÍCH CỰC
4 năm
Chuẩn qua bác, YouTube nhiều bác nói i10 đi 2-3 năm thay dàn lạnh rồi, nhất bản nhập ấn
Thông tin hữu ích, thanks
fjknat
ĐẠI BÀNG
4 năm
Điều hòa dân dụng hay công nghiệp cũng vậy cả thôi. Lá kim loại tản nhiệt càng mỏng càng tốt. Nếu không thì người ta làm luôn cục kim loại nguyên khối rồi.
Do chất liệu thôi, chứ nghiên bản lá kim loại trong dàn lạnh càng mỏng thì càng tản nhiệt tốt.
Vì vậy các hãng lớn họ mới làm mỏng + nhỏ nhất có thể, nhưng sẽ phủ thêm lớp hoạt chất chống ăn mòm.
dino_su
CAO CẤP
4 năm
Thua vios trước em đi hết. Kkkkk, về dàn lạnh chả ông nào qua đc toy. Accent bản mới láp ráp tc đời 2018 trở lại đây dàn lạnh kém bm, bạn e đang chạy 2 con 1mt và 1 đb, đều phải đi thay chế cái rơle gì ở dàn lạnh vì làm mát rất yếu. Cụ nào chạy ac xác nhận em phát
@Bò kho Xế cưng có bài test esp accent roi nha bác, cũng ko thua city, vios đâu, có đièu máy yếu hơn thui, chạy mau chán, e dang chán nè
Bò kho
TÍCH CỰC
4 năm
@leminhtu88 Còn mình thì do đặc thù nghề nghiệp nên tiếp xúc mấy mẫu xe đó hoài, và mình tin vào cảm nhận thực tế của mình hơn 😃.
@Bò kho Bác chay sao ma esp bật dc hay dzay, chạy thông thường gần như esp ko bật lun, mình đi gan 2 năm chưa thấy esp can thiep lần nào
Bò kho
TÍCH CỰC
4 năm
@leminhtu88 Ọc, đó là mình chỉ đang ví dụ về cũng một tính năng nhưng không phải hãng não cũng làm tốt như nhau, mình không sở hữu accent hay vios 😃. Chỉ đi xe ghẻ thôi. Tại do cũng làm nghề liên quan xe cộ nên lên chém ấy mà 😃
artetavn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao không cắt 2 cục kia ra luôn để coi dày mỏng thế nào. Cắt có 1 cục của i10 ra rồi nói là "mỏng lắm các bác nhá". Mất công làm video rồi mất công người coi chả đc gì.
haile2014
ĐẠI BÀNG
4 năm
@artetavn Chính xác😀
@artetavn Bài này như kiểu có ý dìm i10 ấy
Bò kho
TÍCH CỰC
4 năm
@artetavn Mình chỉ có mỗi cái thắc mắc là vụ i10 dễ hỏng dàn lạnh hơn morning thôi, mình có comment hỏi thống kê lấy từ đâu thôi. 😃
Bò kho
TÍCH CỰC
4 năm
Mình chỉ théc méc căn cứ số liệu thống kê ở đâu mà nói rằng dàn lạnh i10 dễ thủng hơn kia morning. Cho mình xin.
tung.dq
CAO CẤP
4 năm
K hiểu lắm. i10 khúc a. Accent khúc b. So với nhau làm j???
tung.dq
CAO CẤP
4 năm
Chưa kể ô cắt một cái. Xong chém là 2 cái còn lại ngon hơn. Đã cắt thì cắt hết ra. Nếu tiếc thì đừng làm video
Tiền nào thì chất lượng đó thôi. Chưa kể đây là thị trường VN nữa. Nên tã nhanh cũng là điều đương nhiên.
tanvinhtien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói cho ngắn gọn là tiền nào của nấy
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
Chất liệu nó bằng nhôm, lại hay đọng nước, làm mỏng là nhanh đi lắm.
Mấy bác tài kỹ tính hay tắt AC (để quạt ) một lúc trc khi tắt máy xe để làm khô giàn lạnh.
@minhtienbk chuẩn bác ạ
lúc đầu mình cũng tính mua i10, nhưng cuối cùng mua con Mitsubishi Mirage rộng rãi & ngon hơn vì xe nhập Thái. nhưng bù lại nó không cách âm tốt bằng i10... đúng là không có nào hoàn hảo hết, chỉ có cái hợp với mình thui. ^_^
@vinhphucng25 Cách âm thì xử lý đơn giản mà bác
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vũ Huy Vũ cách âm tưởng là khó xử lý nhất chứ
@Cây ổi Chuẩn là nó khó nhất luôn vì có quá nhiều thứ ảnh hưởng đến độ ồn của xe, từ lốp, máy, khung gầm và vỏ xe...
chenyoung
TÍCH CỰC
4 năm
@trieuniemvui i10 1.2 at 2019 ngon lành cành đào. Em đi êm ru. Cách âm ngon lành (làm gì trong xe cũng ko biết nếu dán 3M :v) chỉ tiếc là em nó đẹp quá nên hay bị vặt gương 😔( e bị 3 phát rồi T_T
@Vũ Huy Vũ Bác đem di làm cách âm la tiền mất tật mang đó, lên xem mấy bài phân tích tren youtube la biet á bác
RIM
CAO CẤP
4 năm
Accent hơn i10 khác phân khúc mà 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019