Hai anh em thử nhảy lầu vì nghĩ có thể hồi sinh như trong game
Lê Phú Khương
một tháng trướcBình luận: 217Lượt xem: 20.305
Hai anh em thử nhảy lầu vì nghĩ có thể hồi sinh như trong game
Hai anh em (anh trai 11 tuổi và em gái 9 tuổi) ở tỉnh Hà Bắc, Trung Quốc đã nhảy từ độ cao 15 mét của một toà nhà vì nghĩ rằng mình sẽ lại được hồi sinh như khi chơi game. Sau hành động này, cả hai em đã bị gãy nhiều xương và đang được các bác sĩ nỗ lực cấp cứu để được "hồi sinh". Theo chia sẻ của bố hai đứa trẻ, các em đã chơi game Mini World, Game of Peace (đây là phiên bản dành cho thị trường Trung của trò PUBG) trên điện thoại và thường chơi tới 8 tiếng mỗi ngày để cày game. Gia đình của ông hiện đang chuẩn bị các hồ sơ pháp lý để đòi bồi thường Tencent, hãng làm game khổng lồ ở Trung Quốc.

Người anh còn ngây ngô nói rằng "Trong game Mini World, nhân vật không thể chết được dù có nhảy như thế nào chăng nữa". Rõ ràng nghiện game để lại nhiều hậu quả tai hại, đặc biệt là với con nít. Những tựa game vốn không phù hợp với lứa tuổi nhỏ dễ dàng làm cho suy nghĩ của con nít bị lệch lạc vì các yếu tố bạo lựa, kích thích hay thậm chí là tình dục trong trò chơi điện tự. Sau sự kiện này, có lẽ các bậc phụ huynh nói chung nên có sự kiểm soát các trò chơi của con mình một cách sát xao hơn.
Theo Yahoo News
Để con cái cắm đầu vào điện thoại là vậy đó, nên trách bố mẹ chúng thì hơn
@trainoitrull Trường hợp này là ngáo game
@phatphan7630 Chuẩn, Pubg mobile VN còn có logo 18+ to tướng, các game khác cũng vậy và nếu kiện tencent thì chắc cũng chả thắng đc đâu vì mình đồng ý với điều khoản của nó rồi ( ở màn hình đăng nhập)
@songthuong09 Đây là bố mẹ ngáo bác ạ
@trainoitrull Lỗi bố mẹ thì đúng, đổ lỗi cho game cũng giống như ngã đập đầu xuống đất thì đánh chừa đất ấy.
Đẹt, hồi mình nhỏ có chơi dại thế này đâu hả giời???
@HUNG VN Há há, chỉ trèo cây thôi, cỡ cây dừa là 5-12 mét rồi. Ai cũng có thời trẻ trâu mà
@P.W Hồi nhỏ làm gì có smartphone & game để chơi mà đòi dại? 😁
@foresvn Y như mình, cũng muốn thử cảm giác nó thế nào nhưng không dám làm.
@P.W Hên là mod ko chơi dại, chứ ko giờ chắc đang ở nơi nào đó....
Đỉnh đấy
Ảo quá
@d7293 Hồi trước gần 10 năm có thằng sinh viên TQ bán thận mua iPhone nữa. Nó nói con người có tới 2 quả thận, bán 1 quả thì có sao đâu! Giờ nằm bẹp cả thập kỷ để lọc thận, gia đình chạy vạy kiếm tiền chạy thận cơ khổ!
1 con bé gần đây xăm đen con mắt rồi đui luôn 2 con! Mù thì khổ khỏi nói!
Nói chung đã dại thì ko có bờ bến, sách vở nào...
Tiếc cho 2 đứa nhỉ, ba mẹ ko quan tâm
@MrNamN Trung Quốc cái gì cũng có thể xảy ra
Nói về game mới nhớ lại cái ngày mình và thằng bạn bắt xe lên Hà Nội đi thi vừa xuống xe các anh chị tình nguyện viên hỏi han các em cần gì cứ nhờ anh chị. Thằng bạn mình: "Ở đây gần quán game nào không anh chị?"
@rafaeltran88 Chất đừng hỏi. 😆
Có phụ nữ đi bơi dắt theo con trai nhỏ bơi cùng. Nhưng vấn đề ở chỗ cho nó vào cả phòng thay đồ nữ -> nó lại học được gì đó từ nhỏ và cũng nghĩ nhue game thì bỏ mẹ 😆
Thì biết đâu hồi sinh ở thế giới khác rồi sao, mấy em này kém.
Kiện cáo gì nữa. 10 tuổi ngày 8 tiếng chơi game thì bố mẹ nó tự nhảy lầu quách đi
@pvdlcp Nếu game có dán nhãn 16+ hay 18+ thì lỗi của cha mẹ rồi chứ sao đổ lỗi cho hãng game được...
do cha mẹ không quản thúc con cái thôi chứ kiện sao ăn được...
cùng lằm là hãng tặng ít tiền coi như chia sẻ xui rủi cho có lòng thôi...
@westlifeplaywar Cách li xã hội ko chơi game thì làm gì cho hết ngày bạn ơi.
15m mà ko die thì vẫn còn may rồi
@westlifeplaywar kiện kiếm ăn từ nsx đó mà , chưa kiện cũng biết tencent nó thắng chắc
@cumhencui Chuẩn
kiện cái củ cải , game đã yêu cầu người chơi phải trên bao nhiêu tuổi mới dc chơi . cẩn thận hãng game kiện lại đó =]]]
Hồi nhỏ mình chỉ có dại dột trèo cây ổi ngắm mấy chị tắm tiên ở sông, bị té một cái nhớ đời: lần sau lựa chỗ chắc mà quan sát 😆
@Bão Sài Gòn Chỗ bạn nó còn tắm tiên, chỗ t con gái tắm sông mà nó mặc nguyên bộ quần áo tây
@cuongtao2016 Cởi sạch sao hấp dẫn bằng đồ ướt bạn ơi
@tayeutl Bạn nghĩ quần đen, áo mầu sẫm thì thấy cái gì, đâu phải 9x,10x, 11x bây giờ đâu mà áo trắng quần trắng, áo ngực hồng xanh, sịp đỏ
@cuongtao2016 Bạn lại sai rồi, cái hấp dẫn là khi đồ bết vào da thịt
Kiện củ khoai, con mình ko lo, ko trông, ấy mà kiện
Vụ này làm mình nhớ khoảng năm 1993 lúc phim Tây Du Ký trên tivi trắng đen đang thịnh hành, có đứa học cùng lớp với mình (lớp 3 thì phải kg nhớ rõ), nó cầm theo cây mác nhảy từ trên cây xuống rồi tự đâm vào bụng luôn. Anh nó lấy cái chén úp lại rồi bế đi trạm y tế nhưng không kịp 😔
@ngoctu_am ghê quá :|
Để con chơi game 8h/ngày phần lớn là lỗi của bố mẹ rồi. Bởi vậy giờ trẻ em còn nhỏ bố mẹ đã cho sử dụng điện thoại lại còn không kiểm soát.
@TrungDuc0602 Đọc cái đoạn chuẩn bị đi kiện là thấy nhức mắt rồi.
Đến nước đấy rồi vẫn còn chưa nhận ra cái sai của mình mà còn đòi đổ lỗi cho người khác.
@cuongtao2016 Mình chưa có con, nhưng có cháu. Thấy bố mẹ nó cũng hiểu là phải hạn chế cho dùng điện thoại, nên là chỉ cho xem youtube trên tivi thôi. Mà giờ càng ngày nó càng đòi cái tivi phải mở video nó thích, cắm đầu xem miết. Giờ cứ đòi cái gì là bố mẹ nó cho cái đó. Mình thấy không ổn mà cũng không biết phải khuyên sao. Nói mà ông bà cũng không thèm nghe. Cháu mình mà cũng thích đi công viên như bé nhà bạn là tuyệt vời rồi, kiếm trò chơi gì đó chơi cùng bé là tốt lắm luôn.
@palmtj27 @Yan20142297 mình có thấy 2 game đó dành cho trẻ em 12, 13+. Nên khả năng đi đòi tiền thấy khó.
@TrungDuc0602 Khổ, ba mẹ cắm đầu làm ko có thời gian nhiều bên con, nên cứ có thời gian rảnh là nó kêu ba ơi đi công viên chơi. Trẻ con vừa cứng vừa mềm với nó, ví dụ ngày cho xemm2 tiếng là đúng 21h phải tắt đi ngủ là đi ngủ, tất nhiên muốn con làm được vậy ba mẹ ko được sử dụng đồ công nghệ, chứ bắt con đi ngủ trong khi ba hoặc mẹ bấm là còn lâu con mới nghe lời. Được cái mới hơn 2 tuổi mà tự giác. 21h mình nói đến giờ đi ngủ rồi là gấp ipad cất tủ của bé lên bắt hát hò, chơi nhong nhong nhong. Mệt nhưng vui
Chưa chết thì làm sao hồi sinh được , cái này chỉ được tính lfa mất máu thôi . Mà thây vì nhảy lầu 2 em nên chạy ra đường cho xe tải tông có khi lại được xuyên không hay trùng sinh nửa không chừng
@nangcao072 Like mạnh. Vl bác
@nangcao072 ha ha ... comment cười lộn ruột nhưng xúi dại quá bác ơi =))
không nó lại làm thật... xuyên không ở đây là Bug Game rồi =))
ngoài đời xe tải chạy thì không có Bug đâu nhé - chỉ có ăn loz thôi =))
Chơi nhiều quá ám ảnh sinh ra ảo giác. Mình chởi có vài tháng mà nằm mơ có khi thấy đang chạy bo ấy, giờ bỏ rồi...
@MaiVănÂn√ Tớ có mơ mà ngày hôm sau chơi lên tay hơn hẳn 😂
Nhưng chả nghiện 🙂
game nó yêu cầu độ tuổi với các game bạo lực. chưa kể luôn có khuyến cáo chơi liên tiếp 3 tiếng không tốt. quản lý con không tốt còn định đòi kiện.
@quangthegtvtk49 vụ này Luật Sư bên hãng game lại cãi dễ vl ra ấy chứ =))
@cumhencui họ cần gì cãi, họ cười cái cũng thắng ấy chứ.
Cái game mini world là cái trò mình chơi ko hiểu thì cả thấy mấy thg nhỏ mẫu giáo coi rất mê mệt chứ đừng nói là tự tay chơi 😒
@sharinran141 Mình chơi minecraft nhưng dạo này chả chơi
@BenGlo 2 game này nói thật là mình ko hiểu nó nói về thể loại gì dù mình cũng là dân cày game 🙃
@sharinran141 Minecraft là game thuộc dạng sandbox, tức là mình có thể chế tạo hoặc xây dựng công trình các kiểu, một số dân pro xây công trình đẹp kinh dị 😗
@BenGlo Chắc có tuổi nên ko hiểu đc với tâm lý đòi hỏi đồ hoạ đẹp thì chắc ko hợp với mình 😀
@sharinran141 minecraft 2020 đẹp hơn xưa nhiều rồi bác :3
cài thêm shader ray tracing đẹp gần tựa những game đồ hoạ đẹp khác, đấy là theo cảm nhận riêng của mỗi người thôi.
bác đòi đẹp như phim thì hiếm thấy
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019