Chia sẻ thêm vài mẹo nhỏ sử dụng iPhone cho anh em
Bài hay!/6 người
Mikeknowsme
14 ngày trướcBình luận: 93Lượt xem: 14.523
Chia sẻ thêm vài mẹo nhỏ sử dụng iPhone cho anh em
Có thể đã có rất nhiều bài chia sẻ về mẹo sử dụng tips and tricks trên iPhoneiOS nói chung rồi, tuy nhiên chẳng bao giờ là đủ cả nên hôm nay mình chia sẻ thêm cho anh em một vài mẹo nhỏ khác mà có thể một số người dùng iPhone chưa biết đến.

Chia sẻ ngay ảnh chụp màn hình

Thông thường chúng ta chụp ảnh màn hình và chia sẻ thì phải chụp xong, chờ nó lưu vào thư viện ảnh rồi mới bấm chia sẻ qua AirDrop hay cho ai đó... tóm lại nó mất thời gian.

Thay vì thế sau khi chụp, ảnh preview chụp sẽ nằm ở phía dưới góc trái màn hình, bạn nhấn luôn Haptic Touch hoặc 3D Touch vào hình đó, lúc này mục share sheet sẽ hiện lên cho bạn chia sẻ (có thể theo dõi gif dưới đây).

Nhanh gọn lẹ!

Máy tính hiển thị nhiều option hơn

Khi bạn mở ứng dụng máy tính (Calculator), nếu xoay ngang máy thì sẽ hiển thị thêm nhiều option về căn bậc, hàm sin, cos, tan, vân vân....

Bản cập nhật iOS: download trước, cài sau

Nếu bạn quá phiền vì iPhone cứ nhắc cập nhật và đang không có thời gian để cập nhật. Thì bạn vào Cài đặt - Cài đặt chung - Cập nhật phần mềm - lúc này ở mục tải về và cài đặt (Download and Install) bạn nhấn giữ một lúc.

Sẽ hiện lên 2 option: Chỉ tải về hoặc tải về và cài đặt vào buổi tối. Tốt nhất nên chọn "Chỉ tải về" (Download only) để máy tải bản cập nhật về, rảnh thì vào cài đặt sau, để thiết bị khỏi nhắc lịch nữa.

AirPlay hoặc Screen Mirroring để xem nội dung trên TV

Xem phim, xem ca nhạc giải trí trên màn hình iPhone, iPad hay Mac thì khá nhỏ, chưa sướng. Trong khi nhà bạn có Smart TV thì nên tận dụng tính năng kết nối AirPlay để có thể truyền nội dung đang xem trên iDevice hoặc Mac sang TV. Hoặc có thể sử dụng tính năng Screen Mirroring.

Tất nhiên TV của bạn cũng phải hỗ trợ AirPlay, nhìn chung thì hiện tại thị trường Smart TV hiện nay có hỗ trợ AirPlay để bạn có thể sử dụng hoặc dùng Screen Mirroring.

Ở Control Center, bạn chọn vào icon AirPlay ngay góc trái mục nhạc đang phát (media), sau đó bạn có thể chọn vào các thiết bị xung quanh trong phòng để AirPlay, thông thường trên TV sẽ hiện ra mã code, iPhone bạn nhập mã code đó là có thể AirPlay thành công.

Tương tự như vậy đối với Screen Mirroring.

Bài hay!/6 người
Mẹo share ảnh chụp màn hình nhanh giờ mới biết, toàn phải vào ảnh chọn, nông dân quá
@trainoitrull Tối cổ bác ơi. Ko phải nông dân
@hongphuc1992 Nông dân bây giờ những tính năng này đều thành thạo cả rồi 😁
@donbosrito Chuẩn quá bro
Cám ơn mod đã chia sẽ
thế giới chắc cũng còn vài người chưa biết, tks mod 😄
@caffeinezzZ Fan Android chỉ biết cười nhẹ rồi đi ra.
@caffeinezzZ Thôi, còn người chưa biết là viết bài được rồi.
máy tính là cái lởm nhất. Nhìn android mà thèm 😢
@Vrtta có đọc hết cmt không b?
@cuongnguyen208 E dùng ức chế lắm. Trước dùng Android chuyển sang tính sai tùm lum vì k biết mình đã gõ những gì 😢
@mannavod Còn ko bằng máy tính cổ ý, nhiều lúc cần lôi ra tính thì toàn hiện gì Ec1..bực ko chịu được.
@dunggrap Thế mà có bác bảo đi chợ cần gì tính 😆 với mang máy tính đi mà tính hoặc tải pm khác về 😅
hữu ích quá, cái chia sẻ hình ảnh h mới để ý 😁
@[Minh Nhựt] 😃. Làm như ông mod này thì bạn đâu có nhấn mạnh dc gì vào screenshot vừa tạo. Thay vì nhấn giữ để nó hiện cái bản chia sẻ thì chỉ cần chọn vào tấm hình. Nó sẽ pop up cái tool chỉnh sửa gần giống paint, bạn noted/highlight lên chỗ cần nhấn. Rồi nhìn lên góc phải trên của màn hình có cái nút chia sẻ. Done
Có lý nhiều khi ko để ý mấy vụ này.
Bổ sung thêm cái: khi bạn chia sẻ 1 bài dài lên tinhte gần khúc cuối rồi mà chợt nhận ra không cần thiết nữa thì chỉ cần lắc ip 2 cái nhẹ rồi chọn Hoàn tác, xong. 😂
Sao đoạn sau size chữ nó bị nhỏ rồi mod?
Sài lâu rồi, những cũng thanks mod chia sẻ.
Ai xài iphone lâu chắc cũng không lạ...
Đọc qua rồi thấy giống mấy bài chạy chỉ tiêu. Mở lại hoá ra lại của cậu này. Haizz
@Mikeknowsme Ờ. Vậy là tính năng đó cao cấp. Ghê thặc.
Riêng cái cập nhật OS, phải nói là méo cần làm gì nó cũng sẽ tự động load về máy để sẵng nhé. Tấc nhiên là máy còn đủ bộ nhớ trống và có wifi. Thời os 11 nó còn tự động cập nhật khi cắm sạc qua đêm (cái tào lao nhất của bản os đó).
@Mikeknowsme Nó cơ bản đúng rồi chứ có gì ghê gớm đâu mai fen
@Renewmyname tôi cũng thấy thế 😃) viết bài như này tôi ko nói ngoa chứ tôi viết chục bài 1 ngày cũng đc. Ví dụ:
- biểu tượng pin vàng trên iphone nghĩa là gì
- mẹo thay đổi màn hình phù hợp với thời tiết ánh sáng hàng ngày (thực chất là bật tắt truetone)
- khi nào thì dùng chế độ tiết kiệm pin, dùng chế độ tiết kiệm pin có lợi hay hại
- Mẹo chụp ảnh liên tiếp, mẹo vừa chụp vừa quay.
- Làm thế nào để không cho iphone tự động cập nhật ???
- Thêm nhiều tính năng vào control center để thao tác nhanh hơn, tại sao không 😃))
...
ko biết các bác như nào chứ mấy bài này tôi vào đọc cmt để giải trí thôi
@bomy ko biết ios giờ có chụp ảnh màn hình hết trang web chưa bác, em bỏ iphone tầm 3 lần cập nhật lớn rồi
Rất hữu ích
Chia sẻ màn hình lên TV mà nó cứ bị giật giật sao ấy. Chơi lên quân với pubg mà trên TV nó đi chậm hơn trên đt
tks mod nhé
Nhiều mẹo hữu ích quá, mải rình đổi quà rewards ban nãy nên giờ mới kịp nói lời tạ ơn mod: thật sự hết sức hữu ích & vô cùng thiết thực 🤗
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 b khen thâm quá làm em nhỏ đau lòng 😂🤣
Toàn cái biết rồi
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!
Hay -chia sẻ ảnh nhanh ,khi chụp màn hình
android nó cười cho, chán
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019