Apple là thương hiệu làm hài lòng khách hàng nhất tại Mỹ, tiếp đến là Samsung
Mikeknowsme
3 tháng trướcBình luận: 143Lượt xem: 6.301
Apple là thương hiệu làm hài lòng khách hàng nhất tại Mỹ, tiếp đến là Samsung
Theo thống kê chỉ số hài lòng của khách hàng tại Mỹ (American Customer Satisfaction Index) trong năm 2020, người dùng Apple iPhone và Samsung có tỷ lệ hài lòng về sản phẩm cao nhất.

Về sản phẩm, Samsung đã dẫn đầu trong danh sách sản phẩm làm hài lòng nhất chính là Galaxy Note9, Galaxy S9+ và Galaxy S10. Chứng tỏ rằng smartphone của Samsung tuy đã ra mắt từ 2018 vẫn được người dùng đón nhận rất tích cực và chủ yếu họ hài lòng về các tính năng trên Samsung Galaxy Note9 và quay video chất lượng tốt.

Vào năm ngoái Apple đã tăng 8% tỷ lệ người dùng hài lòng vào kỳ nghỉ năm 2019 - khoảng thời gian bán được rất nhiều iPhone X, XS và 11. Và những khách hàng này cũng hài lòng về thời lượng pin của thiết bị.

Về thương hiệu, Apple trong năm 2020 đã tăng 1% và chiếm vị trí thứ nhất về đọ hài lòng của khách hàng tại Mỹ. Nhìn vào bảng bên dưới, có thể thấy tại Mỹ thì chỉ có 2 "gã lớn" Samsung và Apple.

Theo TheASCI
Năm sau Apple làm iphone 12 pro giữ nguyên thiết kế, nhẹ đi là lại bán đc ào ào :v
@Wheelsman Thử cầm cái đt mà lấy ngón út làm điểm tựa cho cả cái đt rồi sẽ hiểu, giống như để ví sai cách thì sẽ bị đau thần kinh toạ, giờ chả lẽ bạn nói bạn ngồi mười mấy năm ko bị đau :v, rồi thử cầm cái tạ giữ yên 1 chỗ như cầm đt đó trong 15 phút xem, 1 tháng sau ko bị khớp thì bao bác chầu cafe
@chavalier Ko có đâu bác
@chavalier Mình xai pro max cũng thấy máy nặng quá. Phải chi nhẹ hơn thì oki hơn
@p.a.tuan mình lại thích cạnh bo tròn, cầm dễ chịu thoải mái. Sắc cạnh như iP5 do nó nhỏ nên ko sao, chứ bự cỡ Pro Max mà góc cạnh thì xác định
hiệu quả của 1 thiết bị thương hiệu táo đem lại luôn to bự
Tại người dùng Apple tương đối dễ dãi ấy mà, hỏi câu nào cũng gật, ai giơ tay mình cũng.....giơ tay, nhất trí 100% =]]]]]]]]]]]]
@QuanLyNhaNghi Xoá phông mờ mịt toàn bộ ảnh 😆 cười vl
@Rich Leon hơ hơ, nhất trí.
còn ai phản đối j ko?
@Rich Leon Tôi cũng muốn có 30 triệu để dễ dãi như vậy mà không được đấy.
@Barbatos 3 vị trí đầu tiên lại thuốc về samsung 😃). Bên Mỹ thì người người dùng iphone nhất là học sinh. Học sinh bên đó trùm nhắn tin qua maseger ai không dùng iphone thì không vô nhóm chơi được. Đó là lý do mấy mẫu iphone giá rẻ lại bán rất chạy bên đó
Tự hào quá Apple ơi!!! Sẵn sàng hiến máu vì những sản phẩm đột phá bậc nhất thời đại của Apple.
Mong năm nay Apple cho ra mắt bộ dock sạc không dây, giá 199$ vẫn mua
@Barbatos Xấu tính vậy?
@iCừu 01 Lấy trộm tiền của nhà là xấu lắm đấy bạn. Phải xin mới lấy chứ. Cất vào tủ đi. Ba mẹ biết bây h, lên tt chém gió đâu cần nh tiền dữ vầy😃
@Cua Gach Mỉa mai thế
Giả sử SS dùng Exynos ơ Mỹ thì độ hài lòng có được thứ 2 không?
@ldthai Bạn cứ thử bán 2 cái điện thoại đồng giá, 1 con cùi hơn xem là bị kiện sml ấy chứ.

Nhớ thời ip 6s chip do ss làm kém hơn tsmc có tí mà lùm xùm cả lên, hay vụ chip 4g của qc trội hơn intel cũng thế, buộc apple phải hạ hiệu năng của qc xuống đấy... chứ ai sư phụ TDTT như xứ vịt nhà mình...

Vì ko có ý kiến nên ss cứ để cho mà dùng... SS đâu có sai. Cái ng sai là mình, tại mình bao biện bằng mấy câu: “mấy ai chơi game, ko chơi games, hay tác vụ thường hiệu năng ổn, k phân biệt dc snap hay xịt lốp bla bla...”

Ờ, ổn thì cứ dùng đi nhé. Ezzz😃
@Barbatos như bác nói thì nó rõ ràng qá rồi lol
@Barbatos Quan trọng là giá con giời ạ. Con S20 ultra bên Mỹ bán ra nhiêu, nếu về VN bán đúng giá đó chip đó sẽ thành nhiêu. Người ta chấp nhận vì biết rằng chip Sam kém hơn QC nhưng thị trường VN đợt đầu giá thơm đối với ai nhu cầu game ko cao
@Barbatos bên Mẽo 1k4$. về VN 23 củ. So sánh cc j?
Người nghèo thường an phận và hài lòng với những gì mình có 😁
@Khẩu trang xanh ... và bịt mặt đi móc cống, hốt phân, hoặc đi cướp giật, trộm chó.
@Khẩu trang xanh Ờ người Mỹ nghèo hơn người VN =]]
@Khẩu trang xanh Nhìn mặt mày vừa nghèo lại vừa hèn nữa :D tội ghê
Công nhận. Táo và sung dùng hài lòng phết. Dù vẫn còn 1 số thứ chưa hài lòng nhưng mà thế là quá tốt. Ông mì xào cũng đc. Cho đứng thứ 3 đê
@tamle_o so vs số tiền bỏ ra , cữ test drop vs IP vs Sam biết liền
@HXV Năm ngoái sài đt ưng nhất 3 chiếc là Galaxy Fold vô cùng khác biệt,độc đáo, Pro Max cũng rất toàn diện với Camera cải tiến mạnh+khoản pin ưng nhất từ trước tới nay,chê mỗi tai chó và khoản trọng lượng hơi nặng. Còn chiếc máy ngon bổ rẻ nhất là chiếc one plus 7 pro.
@nguyenmanh287 Nhìn thích dã man ý. Hình như bác có cả con ZFlip thì phải...
@kenseven123 đang dùng zlip b ạ.Nhưng ko phê = Fold
Chán mấy ông Mỹ, toàn ifan, nghe mà nản
@Mikeknowsme Nói về xứ Việt, chừng nào mà các cửa hàng kinh doanh smartphone nhỏ lẻ có những cửa hàng chuyên 1 hãng điện thoại, thì lúc đó mới có cửa so với Apple.
@Mikeknowsme hình như 3 con đầu bảng toàn iphone ??? cuồng quá lú.
@Mikeknowsme VN cũng vậy mà bác
@nguyenmanh287 bạn đọc bài chưa? chia ra 2 mục là thương hiệu và sản phẩm, và mình có nói gì đâu mà lú bạn ơi?
Thương hiệu xếp thứ 3 trong danh sách trên lại rất rất ít người dùng tại VN
Chỉ có một lượng fan LG rất trung thành...
@Big Chicken Nói đùa chứ trong các sản phẩm của LG thì mình fan của điện thoại LG
Giá hàng xách tay cực rẻ mà cấu hình khủng, chất lượng hoàn thiện tạm ổn chứ không tệ như nhiều tin đồn & phốt lâu năm, hihi
@tamdinh69 Mình thì thấy điện thoại LG cũng nhiều lỗi vặt lắm. Nhưng dùng thời gian dài ổn định hơn Samsung. LG thấy đa số mọi người mua hàng xách tay, giá khá thơm
@tamdinh69 Đồ gia dụng của LG đều tốt cả
@Big Chicken Mình nhận fix hết các lỗi vặt của LG phone cho bạn nhé, hoho
Dù ở VN nhưng luôn tin tưởng Apple, chỉ dùng đồ Apple
Ở vn thì k có tuổi với Bphone. ng VN yêu nc nên k dùng hàng nước ngoài đâu. Bphone đã bán dc 1tr máy rồi . quá ấn tượng
@shinnosuke9999 Thế cơ à kinh nhỉ
@shinnosuke9999 Chắc bỏ 5 con số 0, số 1 và 0 còn lại dành cho các reviewers mua về câu view. A Q đang nuôi sống đám này bằng cách chém thật mặn vào😃
@shinnosuke9999 bait vl 😆
Cũng đúng thôi mà. Mấy hãng tàu khựa thì không chen chân vào nổi rồi thì còn ai ngoài 2 ông lớn này nữa chứ
@Hiếu_Sad Đầu tư rd lớn. Tự làm chủ nhiều phần chứ k đơn giản mua về lắp hay xài os chùa. Cả sung lẫn táo
Cái giá và sự phục vụ luôn đi đều 😁
Mấy trường đại học bên Canada thấy sinh viên toàn dùng dth Samsung, ở Mỹ thì iphone
Xem bên mấy trang công nghệ khác thấy nhiều tin rất hay đáng đọc nói về công nghệ và nhiều hãng khác còn tinh tế viết đi viết lại cũng chỉ apple hoặc hãng nào trả tiền thì viết nhiều đến muốn thuộc lòng luôn rõ chán , mặc dù t fan apple nhưng phải biết về công nghệ của hãng khác chứ gì mà có 1 bài viết suốt
@johnny dũng Ở tinhte, bài viết phải có từ khoá Apple/iPhone/iPad/Macbook thì mới đc tính là 1 bài viết.
@Lã H Hải Vấn để tt là web công nghệ nhưng mấy bài phân tích công nghệ rất ít, có cũng chỉ viết lại. Cái ng ta thích đọc là phân tích có số liệu hẳn hoi, cái này bên genk làm tốt hơn nh. Còn lại ba cái bài mod tung hứng vs nhau. 1 bài nh ng viết. Rồi viết lại hay dịch lại từ web khác, chủ yếu là cho thành viên chém gió tăng tương tác thôi... Phần còn lại toàn thành viên hỏi đáp. Rồi ba cái the fact vs huy hiệu nhảm nhố. Mỗi lần event huy hiệu là nhặng cả lên, cả topic thấy thành viên xin xỏ huy hiệu là 9, chất lượng bài viết ko lên...

Mà thôi kệ, đọc free nên ko đòi hỏi nhiều ezzz😃
@johnny dũng mới cả tinhte là mxh, phải câu tương tác bằng những chủ đề mang tính gây sự 😆
@johnny dũng Đời là thế,chán thì biến ko cần
SS trên đất khách mà độ hài lòng ghê nhỉ. Thế mà ở Vn bị chửi cho sml nào là lừa đảo v.v.....Vậy là chứng tỏ người Mỹ kém hiểu biết hơn rồi =))
@dunggrap mình cũng mua Mẽo, AT&T note 8 😁 giờ vẫn còn ngon chán,
@jindowing Bạn thiếu hãng oppo rồi nhé 😁
@QuanLyNhaNghi vậy thì kiếm xách tay Mỹ mà mua. còn thành phần "yêu nước, thương dân Việt Nam" thì mua Bphone.
@QuanLyNhaNghi ko biết ở đâu hiểu biết hơn. chứ sủa như chú m thì chắc chắn là ngu học r 😆)
Hail Hydra kkkk
LG ???
@Than Dam ở Mỹ
Cũng được
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 240VIPhemilo
10.510 bài đăng
hoangsytai+ 189CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
caffeinezzZ+ 117VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 91CAO CẤPquangthegtvtk49
5.571 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM