Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vợ đòi lên đời Grande vì nghe nói là xe tay ga tiết kiệm xăng nhất Việt Nam ???

AlbertSistine
20/5/2020 9:48Phản hồi: 85
Vợ đòi lên đời Grande vì nghe nói là xe tay ga tiết kiệm xăng nhất Việt Nam ???
Cái xe vợ em đang đi mới được có 2 năm mà nay uống xăng quá trời quá đất. Vợ đọc bên báo Giao Thông tin Grande là xe tay ga tiết kiệm xăng nhất Việt Nam, thế là về đòi đổi xe ngay. Bảo số liệu lấy từ công bố của Cục Đăng Kiểm Việt Nam, chính xác 100%, đổi ngay cho đỡ hao xăng. Lệnh vợ như lệnh trời, nhờ anh em tư vấn thêm về mấy cái tính năng mới của Grande. Với cả nhờ đâu mà thoáng cái Yamaha lên đời tiết kiệm xăng nhất luôn vậy? Quan trọng nhất là giá lăn bánh như nào nhé anh em?

85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua chiếc xe cần cân nhắc nhiều yếu tố, nếu chỉ mua vì tiếc kiệm xăng thì thôi bác mua vinfast cho rồi
phuc spkt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình chưa đi, nhưng có thằng bạn đi, lúc đầu ok, sau cỡ 1 năm thì yếu quá yếu, kiểu như xuống máy
vợ muốn thì cứ mua cho lành
duaxiem
CAO CẤP
4 năm
Không mua là vk đánh cho bờm đầu.
Lại quảng cáo
Mua đi để còn ngủ trong nhà
mới đi thì ngon. Đi đc năm 2 năm thì thôi rồi lượm ơi
Xe tôi xe Yamaha Grande Nozza 125
bác ra showroom hỏi ý, tiện thể đưa vợ ra ngắm xe luôn chọn, có phải hơn không
chí tài ox
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vũ X Trường Chuẩn đấy bác nhỉ, cứ ra showroom mà hỏi, nghía thực tế luôn nhỉ
Xe thiết kế đẹp nên phái nữ thích là đúng chuẩn rồi, còn tiết kiệm xăng nữa chứ, kaka, quất luôn bác ơi
minsun03
TÍCH CỰC
4 năm
đưa cả cái hình này thì chắc ăn qc r
Nam 2347
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vợ mình đang đi con Grand này nè, thấy khen lắm bác ạ
Mỗi phiên bản của Grande có một mức giá khác nhau nhé, bác tham khảo ở Showroom đi
@Ng Hải Đăng Có bao nhiêu phiên bản khác nhau vậy ạ, giá có chênh lệch nhiều không?
@thành danh hvnh Có 5 phiên bản khác nhau nhé, giá cũng chênh lệch khoảng vài triệu thôi, mà đang có ưu đãi đấy, giá bán thấp hơn đề xuất bác ạ, quất ngay cho lẹ
@Ng Hải Đăng Thế ạ, vậy em cũng phải đi tham khảo mới được, cảm ơn bác nhé
ManhQuan9000
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xe hybird có động cơ điện thì tất nhiên tiết kiệm xăng hơn rồi, nhưng chỉ áp dụng trong đi phố đường bằng.
Mà thân con xe này phân bổ trọng lượng nặng, cũng là 99 kg so với Yamaha Janus nhưng dắt xe nặng tay hơn.
Tôi cũng thích dáng xe này, nữ đi đẹp thật
TuanDatSet
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xe tay ga Yamaha sau này không biết sao chứ, từ con Nouvo 6 trở về trước chạy rất ngon và bền ( linh kiện rất bền), mình tháo nồi xe Lead 125 2017(28.000km) ra so với con Luvias Fi 2014( 50.000) thì thôi rồi. Con Lead 125 nó mòn chén bi, đĩa ép lõm khá sâu, còn Luvias Fi gần như không mòn gì hết cho dù chạy nhiều hơn.
Cá nhân mình cũng thấy thích em xe này, trông thiết kế trẻ trung và giá cả cũng khá hợp lý nữa
@NG Văn Cải Công nhận các mẫu xe của Yamaha đẹp và hợp với giới trẻ bác nhỉ,ra ngoài đường toàn thấy mẫu xe Yamaha này thôi ý
@Lê Văn LýVT Đúng đấy, vừa khỏe khoắn vừa hiện đại lại thêm tiết kiệm xăng nữa thì ai chẳng muốn sở hữu chứ
@NG Văn Cải bác nói quá chuẩn luôn, vợ em cũng thích yamaha vì thế đấy
minh2908
ĐẠI BÀNG
4 năm
Yamaha làm xe này rất bền , e đã chạy đc 70.000 cây mà chưa phải sửa j ngoài thay lốp săm , có nhiều người so sánh e này với lead . Nói luôn Lead ko có cửa để đọ với em này
Meo U
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cứ bảo chạy Grande sau 2 năm xuống máy... E thấy xuống thật...
Grande vợ e mua từ 2016 chạy tới giờ cứ tống 3 phi vèo vèo á. Cứ xe ga 125 nào muốn test cứ hú em. Cho test từ đo độ ồn động cơ tới độ vọt hay leo dốc các kiểu con đà điểu...
@Meo U Mình thấy nhiều người nói xe ga honda 3 năm xuống ấy. theo quan điểm của mình là những người đó bỏ bê xe, khởi động lên không chờ âm thanh trầm xuống mà phóng luôn thì xe tổng thống mỹ cũng hỏng. Để ý ngoài đường thấy nhiều người bấm đề vặn ga luôn, kể cả đàn ông cũng có người chạy xe số nhưng để số 4 chạy luôn... Các bạn mua xe gì cũng phải chăm thôi, xe ga tuy kém bền nhưng hơn xe số nhưng không đến mức 3 năm như nhiều người nói.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019