Google Photos ra mắt tính năng chia sẻ hình ảnh mới

Thanh.Thảo
21/5/2020 3:24Phản hồi: 61
Google Photos ra mắt tính năng chia sẻ hình ảnh mới
Google đang giúp cho việc chia sẻ hình ảnh của bạn trở nên dễ dàng hơn. Khi bạn muốn chia sẻ album hình trên Google Photos với ai đó, ứng dụng sẽ gợi ý cho bạn một vài người hay một vài nhóm chat để bạn có thể mời họ vào xem hình hoặc video thông qua tài khoản Google.

Chức năng này dựa trên tính năng chia sẻ hình ảnh trực tiếp của Google được giới thiệu vào tháng 12 vừa qua, cho phép bạn gửi hình ảnh hoặc video một lần cho gia đình cũng như bạn bè và có thêm một khung chat để nói về những bức hình. Nhờ vào sự cải tiến này, bạn có thể kiểm soát hơn ai có thể xem hình bạn. Khi bạn gửi lời mời, Google sẽ thông báo qua mail và trong ứng dụng. Họ cũng có thể nhìn thấy album hình bạn gửi bằng cách sử dụng tab “Chia sẻ” nằm ở cuối giao diện chính của ứng dụng. Sau đó, bạn có thể dùng album như nơi để nói chuyện với họ.

Đối với những người không sử dụng Photos hay tài khoản Google, bạn vẫn có thể chia sẻ hình bằng cách dùng link. Bạn có thể mở hoặc tắt đường link theo ý muốn. Ngoài ra, Google còn cho phép bạn quyết định ai có thể đóng góp nội dung. Khi bạn xoá ai đó đi, hình ảnh và video người đó đã thêm vào cũng sẽ mất đi.

Như Google đã nói, đây không phải ứng dụng thay thế các ứng dụng chat bạn đang dùng, họ hi vọng có thể cải tiến việc “chia sẻ những kí ức với gia đình và bạn bè trên Google Photos”. Công ty cho biết trong tuần sau, họ sẽ triển khai tính năng chia sẻ hình trực tiếp tới tất cả người dùng.

Theo Engadget
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn dùng sao lưu là chính
Hóng đợi FaceID của gg Photos thôi 😁
ghét vụ xóa mà nó vẫn còn trong album, còn lại ngon, nhất là vụ search thông minh ghê
@caffeinezzZ Ko hiểu sao dùng chức năng free space...mà nó ko xoá hết ):
Dùng cái này mặc định trên cả androi lẫn ios. Đồng bộ quá ngon.
@nguyenmanh287 Nhưng Android ngon hơn nhiều tự động cả khi không mở. Ios thì phải mở ra.
@Diêm Vương Trả Về mình cũng dùng cả 2. Ios thì lúc nào cần đồng bộ lên là phải mở phần mềm và chờ chút để nó upload.
vanson.duong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Diêm Vương Trả Về Bật auto làm mới trong nền lên là được thôi. Mình có bao giờ mở app. Vẫn đồng bộ ngon lành. Lâu lâu vào thấy nó đã đồng bộ mớ ảnh rồi. Có mấy ảnh mới chụp đã xoá liền mà nó vẫn đồng bộ đấy
jealings
TÍCH CỰC
4 năm
Dạo này google photos lỗi kinh, để chế độ xem ảnh live là crash, từ máy yếu đến máy khoẻ
@jealings cái này mình ko dính.
jealings
TÍCH CỰC
4 năm
@leemanhj916 Mình dùng note 10 bị, máy vợ note 8 bị, máy bố mình moto z3 bị, nói chung cứ để ảnh live là bị 😔
bomy
CAO CẤP
4 năm
Minh xài trên ip. Mà cứ xoá ở google photos là bị xoá luôn trên máy. Vì nhiều lúc vẫn muốn giữ hình đó ở trên máy. Thực sự khó chịu vì vụ này
komodovn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguoi tinh nguyen Ông nói gà bà nói vịt.
@leemanhj916 uh bạn. Tại lúc trước đã có bạn hỏi về cái này rồi. Bạn ấy vào trong phần mềm google photos để xoá. Lúc đó, trong phần mềm này liệt kê các hình ảnh cả ở trên điện thoại nữa.
Bạn ấy chọn xoá những hình này thì mất luôn trên máy.
Mình tưởng câu hỏi của bạn này cũng vậy.
@komodovn uh bạn. Tại lúc trước đã có bạn hỏi về cái này. Bạn ấy vào trong phần mềm google photos để xoá. Lúc đó, trong phần mềm này liệt kê các hình ảnh cả ở trên điện thoại nữa.
Bạn ấy chọn xoá những hình này thì mất luôn trên máy.
Mình tưởng câu hỏi của bạn này cũng vậy.
@bomy Cái đó đúng logic r. Chứ ko xoá trên máy thì nó lại đồng bộ lên gg photo. Thế khác j chưa xoá?
Còn có thủ thuật cho b nếu bác muốn. B ẩn ảnh đó trên máy đi. R lên gg photo xoá là đc
Đang dùng để sao lưu là chính
Hấp dẫn
Tài khoản google vẫn còn xa lạ với nhiều người lắm VN. Danh bạ vẫn lưu trên sim, trên máy, ảnh vẫn lưu trên máy. Một số người biết sơ sơ thì biết dùng email, nhưng mất mật khẩu là mất luôn. Đa số dân VN chỉ biết mạng xã hội fb, zalo. Còn twitter, instagram hay google+... thì cực ít người dùng, chán !!!!
@A to Z Công nghệ phát triển quá nhanh mà việt nam mình chưa theo kịp
@A to Z Cái google photos ngon thế mà công nhận ít người xài thật, chs. Nếu mà xài iphone thì không nói vì người ta dùng luôn iCloud để lưu ảnh, cơ mà thấy nhiều người dùng android mà cũng không biết đến google photos.
Dịch vụ google giờ mình cũng chỉ xài có mail, google ảnh, dịch, google keep, youtube, nguyên bộ google docs để duyệt tài liệu.
Cái keep và photos là 2 cái thấy đáng giá nhất.
Có dùng gmail tuy nhiên ứng dụng mail xài outlook chứ không dùng gmail, thấy outlook ngon lành hơn.
thanhlocgp
TÍCH CỰC
4 năm
@alakazam1994 mấy ai biết xài icloud hay Gphotos đâu mai frence??? mình thấy đám user low tech vẫn vào app Photos/Gallery của máy để xem chứ ít ai biết xài Gphotos hay icloud lắm.
@A to Z Mỗi lần mình bày cho thì ai củng nói mình sống phức tạp :v chán! Trong khi mình chả bh bận tâm đến mất ảnh, mất acc này nọ. Mình chung sống với cái mail cũng 7-8năm rồi thì ngta đã có chục cái hơn :v
Backup bây giờ mình cứ vô tư miễn cái mail này còn thì đám dữ liệu cũng còn
@VănThanh373 tại vì bọn nó hay quên mật khẩu, mà email cũng không liên kết với số điện thoại hoặc email khác. google+ hồi xưa vui vậy mà bây giờ đóng cửa, nó như cánh cửa nhìn ra thế giới, còn facebook bây giờ nó dùng thuật toán nên ưu tiên hiển thị những bài viết trong khu vực lân cận còn những bài viết ở nước ngoài thì nó hay bị ẩn.
iMess
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao nó không chịu ra bbcode cho anh em chụp hình
tamdinh69
TÍCH CỰC
4 năm
Khi mình chia sẻ ảnh trực tiếp từ app Google Photos qua các app khác thì ảnh gửi đi bị giảm chất lượng nhiều, hình bị mờ căm (trên iPhone)
Không biết anh em Android có bị vậy không? Chia sẻ giúp mình cách fix với...
kecodon1208
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tamdinh69 có chế độ chọn nếu up ảnh gốc sẽ tính vào 15gb có sẵn.còn up free không giới hạn sẽ bị giảm chất lượng ảnh
@tamdinh69 Share kiểu ấy thì người xem bị phụ thuộc tình trạng mạng là chính, mình lên PC xem lại thì phải đợi chút xíu mới nét dc. Mình hay sao lưu rồi khi nào cần thì copy links gửi là xong, về quê mạng kém gửi clip đuối lắm, gừi link phê lòi! Tưk cái là nhiều ng hỏng biết xài T_T
tamdinh69
TÍCH CỰC
4 năm
@kecodon1208 Mình chọn chế đố sao lưu free không giới hạn và chất lượng ảnh cơ bản là giữ nguyên, chỉ giảm dung lượng xuống thôi. Vì nguyên tắc là Google Photos sẽ crop ảnh còn 16MP và máy ảnh mình chụp chỉ cho ra ảnh 12MP.
tamdinh69
TÍCH CỰC
4 năm
@VănThanh373 Ý mình nói là ảnh mình share trực tiếp rồi khi xem lại bị mờ đi khá nhiều. Mặc dù tốc độ mạng nhà mình khá tốt cả khi up lên share và xem lại.
hastock168
ĐẠI BÀNG
4 năm
ngon
Ảnh up free nhưng bị nén dung lượng khoảng 60%, tức là 1 ảnh gốc 10mb nhưng up lên gg theo dạng free thì chỉ còn 4mb
@pvdlcp Sao chứ của mình up lại cao hơn down mới nghiệt nè :v
@manchirua Tùy tấm nén nhiều ít, mà chủ yếu là lược bỏ dữ liệu của ảnh xem thì vẫn như cũ chỉ là sửa thì rõ chán, không cứu gì mấy dc
pvdlcp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@VănThanh373 Minh thì chụp ảnh nhiều và có nhu cầu up nhiều nhưng nó lại bóp băng thông up mới đau nhưng cũng tạm ổn ( lắp gói 80mbps mà up chỉ đc 60Mbps, còn up bao giờ cũng từ 120~160 Mbps
@thanhlocgp mình có đòi gì đâu, thông báo cho anh em nào chưa biết để mà chọn cách up hình thôi 😁
Cũng Ko hay dùng để sao lưu là chính
Sửa tấm ảnh trên photo ios trên photo gg nó lưu thêm tấm chỉnh sửa nữa.. chán.
GG Photos giao diện cứ củ chuối ntn ý, dùng chả thích ứng được.
Sao download ảnh từ google photo bằng trình duyệt trên máy tính mà toàn bị giảm dung lượng , chất lượng nhỉ ?
@sontrangvnvt Do tùy chọn của b thôi, free thì nó nén lại còn tính dung lượng thì như cũ
@sontrangvnvt Khi up nó đã nén rồi . Thế mới không giới hạn. Haha
@sontrangvnvt nếu bạn chọn up hình ko giới hạn, thì sẽ bị nén dung lượng. nên khi tải về lại thì vậy thôi 😁
@manchirua Ko mình chọn up dung lượng gốc mà .
xuanlinh
TÍCH CỰC
4 năm
Giờ chủ yếu dùng để sao lưu hình ảnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019