Razer Blade 17 Pro mới: màn hình 300Hz, CPU Core i7 8 nhân, RTX 2070/2080, từ $2599

Duy Luân
21/5/2020 23:5Phản hồi: 151
Razer Blade 17 Pro mới: màn hình 300Hz, CPU Core i7 8 nhân, RTX 2070/2080, từ $2599
Chiếc Razer Blade 17 Pro phiên bản 2020 của Razer vừa được ra mắt với màn hình 17,3" Full-HD độ sáng 300nit với tần số quét lên tới 300Hz (đa số máy tính và màn hình gaming hiện chỉ dừng ở mức 144Hz, tần số quét cao hơn sẽ làm cho ảnh chuyển động mượt mà hơn nhiều). Bạn cũng có thể cấu hình màn hình lên thành 4K độ sáng 400nit, khi đó tần số quét sẽ giảm còn 120Hz nhưng như vậy vẫn ngon hơn so với màn hình 60Hz mà đa số laptop đang dùng.

Cấu hình bên trong của máy này bao gồm CPU Intel Core i7 thế hệ thứ 10 (10875H), nó có 8 nhân chạy ở xung 2,3GHz và có thể boost lên thành 5,1GHz khi cần. Có 2 tùy chọn card đồ họa cho bạn chọn là NVIDIA GeForce RTX 2070 Max-Q hoặc NVIDIA GeForce RTX 2080 Super Max-Q. SSD 512GB cấu hình lên tối đa 2TB, và RAM 16GB mặc định có thể nâng cấp lên tối đa 64GB. Giá khởi điểm của chiếc Razer Blade 17 Pro là $2599 và sẽ bán ra vào cuối tháng này.

Kích thước máy: 395x260x19.9 mm, trọng lượng 2,75kg.

Nguồn: Pocketnow
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy to mà không có phím số nhìn kỳ quá
@trainoitrull Cùng quan điểm, thấy trống trống kỳ kỳ sao ấy
mimosa1805
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull Chắc chừa chỗ cho cái loa. Chơi game thì ít quan tâm phí số
@mimosa1805 Chơi ko ít đâu bạn, dùng nhiều nên mới quan tâm đến nó
zcmgyu
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull Phím số với 1 người không chơi game như mình là cực kì vô dụng và xấu xí 😁
LuanKim
TÍCH CỰC
4 năm
đồ họa thì ngon, lập trình chưa biét thế nào nhưng ko có bàn numlock thấy bất tiện
locphamduc96
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vnlabcode có nhiều nhân viên lập trình khác nhau lắm bác, bữa mình mua máy cho bạn, nó nhất quyết phải có phím số để bấm số liệu check cho lẹ, vì nó làm bên bảo hiểm làm về số liệu nhiều lắm, gõ hàng phím số ở trên chắc điên luôn 😆)
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
4 năm
@locphamduc96 Thế thì nó chẳng biết gì về lập trình =)). Lập trình mà cứ phải ngồi gõ số liệu thì vứt
_Vito_
ĐẠI BÀNG
4 năm
@clbphanmem trc cũng từng có thời em dùng cái bàn phím như thế, dùng Fn+arrow, sau quay lại home/end riêng thì cảm giác sướng hơn nhiều 😆
clbphanmem
ĐẠI BÀNG
4 năm
@_Vito_ Hehe, mình cũng phải chấp nhận Layout không có Fn + Arrow Keys mới mua được bàn phím cơ ưng ý nè :'( Trước xài Logitech với Laptop Dell và Mac đều như vậy nên lúc chọn mua bàn phím đau cả đầu.
chỉ hóng trên tay thôi
CylNguyen
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn đã thấy mê 😁 nhưng mà đắt quá
Hoang-pm
TÍCH CỰC
4 năm
máy nhìn khá mỏng đẹp vậy mà nặng nhỉ, gần 3Kg. Chắc kén người mua lắm
Hoang-pm
TÍCH CỰC
4 năm
@Cls.demo giá cao ngất ngưởng vậy rồi sao không làm vật liệu cứng mà nhẹ nhỉ, kiểu như vỏ máy bay hay khung xe đạp đua ấy, như vậy mới hoàn hảo được
Cls.demo
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoang-pm mấy con đó k đẹp bằng nhôm. mà giá cao là lời cao chứ. với razer là đua với macbook mà :v
muốn nhẹ thì qua thinkpad, hợp kim magie nên nhẹ
Hoang-pm
TÍCH CỰC
4 năm
@Cls.demo vậy thì 2 dòng khác nhau cho 2 đối tượng khác nhau mà ^^. thôi thì : Gamer chơi game nhiều không tốt cần rèn luyện sức khỏe nên máy Gaming phải làm cho nặng. Còn doanh nhân, nghiên cứu làm việc thì lấy máy nhẹ nhàng còn họp hành chạy đó đây 😆)
Cls.demo
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoang-pm con này nó có hướng đến doanh nhân đâu. mà tận 17.3" hướng gaming rõ ràng.
con mỏng nhẹ hơn thì dòng Blade Steal đó
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
4 năm
khủng vãi
Đẹp ...
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Razer làm laptop đẹp quá, cấu hình khủng nữa chứ. Thics Xps với Blade nhất..
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hàng đẹp hen :> Mà ngắm thôi, xiền đâu mua
Ngon
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
trông gọn thế mà nặng dữ ta.
tdcn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Laptop Razer bền không mọi người?
virus912
TÍCH CỰC
4 năm
@Roku Shinigami Dùng nhẹ cộng với cái khí hậu lạnh bên mỹ thì laptop nào chả bền hả bạn. Bạn thử dùng máy bạn chạy phần mềm nặng ví dụ như phần mềm xây dựng các mô hình cấu trúc protein folding@home với mức thiết lập full một ngày xem sao nhé. Máy mình ở việt nam nhiệt độ không khí tầm 35-39 độ C, mình chạy liền 2 ngày không điều hòa vô tư. Bạn chạy thử máy bạn một ngày xem máy bạn nó ra sao. Mình là người dùng mình bỏ tiền ra mà không được chê hả bạn? Làm gì có sản phẩm nào hoàn hảo để ai cũng phải khen, và cứ chê là con nít hay sao? Tư duy kỳ ghê🙂
virus912
TÍCH CỰC
4 năm
@Roku Shinigami Dùng nhẹ thì sao mà thấy được throttling. Máy mình mấy tháng còn chả buồn tắt, chơi 4-5 tiếng/ ngày thì ăn thua gì. Bạn thử chạy chương trình folding@home ở mức cài đặt full rồi bật task manager vào thẻ performance xem cpu nó còn giữ xung nhịp được bao nhiêu? Làm xong chụp cái màn hình đưa lên đây, chương trình này nó chủ yếu dùng CPU nên còn chưa bằng thử stress test nó bắt cả cpu với gpu làm việc hết công suất một lúc, stress test còn throttling nặng hơn nữa
@virus912 bạn ơi mình chơi 4-5 tiếng liên tục chơi game AAA ở ultra nhé. Máy nó design để chơi game thì bác quan tâm stress test với cả đẩy gpu với cpu lên mức giới hạn để xem nó throttle như thế nào để làm gì? mình chơi game 4-5 tiếng game AAA mà máy giữ được nguyên xung nhịp, không bị drop fps, nhiệt độ cpu với gpu quanh khoảng 75-80 độ là quá tốt cho máy mỏng nhẹ rồi như thế rồi.
chứ nếu mà dùng những tác vụ mạnh hơn như bác nói thì ngay từ đầu đã đừng nên quan tâm tới dòng máy này rồi (có thể chuyển sang những dòng máy trâu bò hơn của asus hay gigabyte).
mình không biết bạn đã bao giờ sang mỹ chưa nhưng mình ở phía nam của nước mỹ cũng nóng (nhiều lúc nhiệt độ còn cao hơn) và có khí hậu nóng ẩm tương đồng với việt nam nhé, mục đích mình mua máy này còn là dùng ngoài trời khá nhiều nhưng cũng chưa bao giờ bị drop xung hay gì cả (với mục đích xử dụng của mình)
và cái chuyện mình gọi bác kia là con nít thì bác vui lòng đọc lại cmt của bác kia nhé, họ dùng giọng nào để nói chuyện với mình thì mình giọng đó thôi nhỉ?
và suy cho cùng thì throttle hay không là do mục đích sử dụng của mình có phù hợp với mục đích sử dụng của nhà sản xuất hay không thôi bac ạ
nếu bác thích có thể tham khảo đánh giá của dave2d và tìm hiểu xem tại sao a này dùng razer blade làm máy chính từ lúc nó mới ra nhé
Đẹp vãi
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@Leminh Trung Nhìn mê quá bác
@ha26 cái giá của nó chát quá
SonPGT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Công nhận đẹp có điều giá cao quá toàn 6 7 chục củ ko
cumhencui
TÍCH CỰC
4 năm
@SonPGT thương hiệu nữa...
MSI hay ASUS thì rẻ hơn tí...
@SonPGT Dân gian vẫn hay gọi Razer là Apple của ngành công nghiệp gaming cơ mà 😁 Cơ mà vụ chăm sóc khách hàng thì Apple bỏ xa Razer cả năm ánh sáng 😂
đối với mình, laptop gaming là bộ tản nhiệt, chứ đẹp, mỏng mình ko quan trọng, tản nhiệt ko tốt thì có ngày đang xài tự nhiên hỏi sao blue screen or auto restart.
@heart_dragon Mấy con chip U nó cũng chạy được tới 40-50w, trong khi mấy máy mỏng nhẹ có chip H cũng chạy tới 50W là máy nóng rồi
Mỏng nhẹ rồi lại mất tiền cho cấu hình không tận dụng được hết
cumhencui
TÍCH CỰC
4 năm
@heart_dragon Chơi game thì làm mẹ bộ máy bàn như cấu hình trên thậm chí còn rẻ hơn...
không lo sợ nóng CPU
vừa chơi vừa lo sao nghe mệt quá mấy ông...
@cumhencui Có nhiều trường hợp không thể ngồi ở nhà để chơi game, ví dụ như khi muốn chơi game cùng bạn bè ở quán café chẳng hạn, bạn không thể mang theo dàn gaming desktop của mình mà chỉ có thể đem gaming laptop ra chơi thôi. Chứ desktop mạnh, bền và rẻ hơn laptop là chuyện tất nhiên cơ mà. Laptop chỉ ăn được desktop ở tính cơ động thôi.
cumhencui
TÍCH CỰC
4 năm
@Mai Hoàng Anh Vũ Giờ ra Caphe toàn chơi Liên Quân + PUBG trên Iphone 7 + X thôi chứ có mấy ai vác Laptop Gaming ra đó chơi mấy nữa đâu...
Cái thời vác Gaming ra đó cũng 2015 đổ lại rồi...
Nói chung là khá ít thôi...
@cumhencui mình có đủ PC và Laptop bạn, ý mình ở đây nói Laptop là phải tản tốt, ví dụ như mình đang xài alienware, dù tản ko phải tốt nhất nhưng vẫn có thể cày các game AAA. Còn việc sao phải chơi laptop game thì tùy hoản cảnh bạn. ví dụ như mình muốn chơi game, nhưng vợ nó ngủ sợ mở pc lên vợ ngủ ko được, thế là phải vác con laptop xuống để chơi. Chứ nếu như bạn nói thì thị trường họ ko ra laptop gaming làm gì bạn 😃 Suy nghĩ và hoàn cảnh của bạn chưa chắc gì áp dụng cho người khác được 😃 hehehe
phanbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá Cùi khi so với Mac Book
iKaris
CAO CẤP
4 năm
@need your care Sẽ như nào khi cấu hình Macbook chạy Win.
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
@phanbao Ngon vậy, cùi gì ông
wormwon
TÍCH CỰC
4 năm
@phanbao ^"This is bait" >(")
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@phanbao đừng cắn bait mấy ông ơi, đầu óc bình thường chẳng ai nói câu này đâu
Lovetech36
TÍCH CỰC
4 năm
máy win đỉnh nhất.hihi
babydown
TÍCH CỰC
4 năm
@Lovetech36 Dell XPS 17 9700 bỏ đâu bạn ơi
GragonV
CAO CẤP
4 năm
@babydown Dell vát bo nhìn đáy máy nhìn nữ tính quá. Với cái hoạ tiết carbon hơi quê :p
rubbysun
TÍCH CỰC
4 năm
Vì sao các hãng làm cấu hình cao, thiết kế đẹp thường dùng chip intel, còn chip amd chỉ được định hình cho dòng máy tầm trung, thiết kế máy cũng thấy gớm?
@rubbysun Vì thằng intel độc bá ở mảng laptop lâu rồi 😆 chạy ổn định rồi có thê mà cũng hỏi. AMD chưa leo lên level laptop cao cấp do người dùng đang còn e ngại AMD là lính mới nên họ mới phải đánh vào phân khúc tầm trung trước
virus912
TÍCH CỰC
4 năm
@rubbysun Amd ở mảng mobile không ăn được intel, nó mạnh ở mảng máy bàn thôi
@virus912 Con ryzen 7 4000hs vả rụng răng con i7 này rồi bạn. Giá lại rẻ hơn, chạy máy hơn, tin sốt dẻo đấy. I9 thì ăn đc vài % mà đốt điện kinh lắm =]]
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@rubbysun đợi thêm vài năm nữa thì dần dần AMD sẽ phổ biến hơn thôi, các thế hệ Ryzen trước chỉ tập trung cho Desktop thôi nên laptop dùng Intel là đúng rồi
Joe Grant
ĐẠI BÀNG
4 năm
Những laptop gaming cao cấp sản xuất năm 2020 đều có tần số quét là 300Hz, nó trở thành tiêu chuẩn ngành công nghiệp rồi chứ đâu có gì đặc biệt, các hãng khác cũng làm đầy. Chủ yếu thích Razer vì nó thiết kế đẹp và chắc, có chất riêng, nhẹ hơn những laptop hãng khác thôi.
@phamviet94 razer thời 2016 2017 thì giống thật chứ 2018 thì đổi thiết kế rồi ko còn giống nữa
@phamviet94 Nhìn lại đi 😃
phamviet94
TÍCH CỰC
4 năm
@gauto988 Ờ cũng gióng thật, đúng là có bàn phím, có màn hình, có touchpad.
@phamviet94 Có giống không?
https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2018/10/4449500_2uV7SmOh.jpeg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019