Hiện tại em đang xài con lap F570ZD, 4GB ram, bus 2400.

23/5/2020 6:7Phản hồi: 8
Em định ra Xgear mua con ram này ( https://xgear.vn/ram-laptop-kingston-ddr4-8gb-bus-3200-cl22/ ) lắp vào, nếu sau này thay lap thì chỉ cần tháo thanh này ra lắp vào con khác nhưng admin bên Xgear lại nói ( Như ảnh dưới )
Vậy nếu em lắp thanh Ram này vào máy thì có sao không ạ.?
Em cũng xem khá nhiều bài review nói là Lap này nó kén Ram các thứ.
Mong được giải đáp ạ
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trùm Gear
ĐẠI BÀNG
4 năm
Họ cẩn thận đấy vì ko chắc là có tương thích hay không. Nếu như bạn mua ram đó mà về gắn ko được thì không lẽ bạn trả lại họ. Bạn tìm mua cây ram nào bus 2400 cho chắc ăn.
@Trùm Gear Em có tìm nhưng k thấy loại bus 2400 đâu và loại samsung/hynix cũng k còn.
Cls.demo
TÍCH CỰC
4 năm
họ đã trả lời bạn rồi đó. máy bạn nhận đc đến bus 2933 thì lắp được.
còn tốt nhất thì mua cây cùng bus, tốt nữa thì cùng hãng với con trong máy
Bạn phải tìm cây RAM khác rồi, càng giống RAM như công bố nhà sản xuất thì càng tốt á bạn. Chứ như bạn admin trên trả lời là tốt cho bạn đấy.
@legiabao95 Oh.
vieted
TÍCH CỰC
4 năm
thế giới RAM nhiều khi khó hiểu, mua về có khi lắp xong nó không chạy theo kiểu có thằng đó thì không có tôi. Tốt nhất tìm con thông số thật gần con có sẵn mà lắp, chứ không mua rồi không trả được thì phí tiền
- bạn nâng cấp ram thì khi đi mua nên mang theo máy, gắn tại chỗ được thì mang về chứ mua về gắn không chạy e rằng khó đổi trả. Ok rồi về nhà nhớ chạy memtest.
- trên asus họ spec máy ddr4 2400
fyi: 8 GB DDR4 2400MHz SDRAM Onboard memory, 2 x SO-DIMM socket for expansion, expandable up to 16 GB SDRAM
nếu tiện thì mình thấy bạn nên mang máy ra cửa hàng mua để thay luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019