Trên tay Thánh Giá làm bằng tăm giang do BOARC chế tác: Thực sự rất đẹp

Nam Air
26/5/2020 6:48Phản hồi: 117
Trên tay Thánh Giá làm bằng tăm giang do BOARC chế tác: Thực sự rất đẹp
Mình được một người bạn cho mượn Thánh Giá làm bằng tăm giang, lúc đầu mình nghĩ một cái Thánh Giá thì chắc cũng không có gì quá đặc biệt, tuy nhiên cầm trên tay mới thấy là đẹp quá, tỉ mỉ quá, chi tiết quá, thế là làm bài giới thiệu với anh em luôn!

Đây là tác phẩm của BOARC, cái tên là sự kết hợp giữa bamboo (tre) và art (nghệ thuật)
Mời các bạn xem video trên tay:

Vào năm 2012, Thạc Sĩ Kiến trúc sư Hoàng Tuấn Long đã sáng lập ra BOARC, một dòng nghệ thuật tạo hình mới kết hợp giữa kỹ thuật cắt laser độ chính xác cao và nghệ thuật tăm giang truyền thống của Việt Nam.

BOARC ra đời năm 2012, họ chuyên về các sản phẩm làm bằng tăm tre kết hợp với khắc laser

Mở hộp nhìn thấy Thánh Giá ở trong là mình bất ngờ luôn, không nghĩ là có thể đẹp đến như thế

Tác phẩm đầy ấn tượng của Thạc Sĩ Kiến trúc sư Hoàng Tuấn Long, mô hình thu nhỏ của Chùa Một Cột nổi tiếng đã được tổ chức Kỷ Lục Việt Nam công nhận vào năm 2016

Cùng năm 2016, Bảo Tàng Ripley’s Believe It or Not đặt hàng anh thực hiện hai công trình lớn: toà nhà Quốc Hội Mỹ và Nhà Trắng.

Quảng cáo

Những dòng chữ:
“Bảo tàng Ripley sở hữu hàng chục mô hình ấn tượng và hoành tráng làm từ tăm và que diêm, nhưng đây là tác phẩm đầu tiên làm từ tăm giang, đồng thời cũng là tác phẩm nghệ thuật lớn đầu tiên từ Việt Nam. Chúng tôi cực kỳ ấn tượng bởi tay nghề thủ công và tâm huyết đặt vào công trình độc đáo này, và sẽ sớm đưa ra trưng bày tại một trong những gian triển lãm tại bảo tàng “Believe It or Not”.” - Ông Edward Meyer, Phó CT phụ trách mảng trưng bày và lưu trữ, bảo tàng Ripley’s Believe It or Not!

Đây là Thạc Sĩ, Kiến trúc sư Hoàng Tuấn Long

Thánh Giá được làm hai loại vật liệu: một là nhiều lớp làm bằng loại nhựa tổng hợp màu trắng ngà được khắc laser

Quảng cáo

Bên trên nhiều lớp nhựa đó sẽ được khắc laser hàng trăm lỗ nhỏ xíu

Hai là hàng trăm hàng nghìn cây tăm giang sẽ là phần kết nối các tấm nhựa được khắc lại với nhau

Thánh Giá có thêm chân đế để bạn dùng trang trí, thờ cúng

Cầm trên tay thấy rất đẹp, nhìn có nét lạ của hoạt tiết hoa văn

Có nét tinh xảo của việc cắt khắc laser

Cũng như thấy được sự tỉ mỉ, chỉn chu của nghệ nhân thực hiện tác phẩm

Mời anh em xem thêm ảnh:

tinhte_thanh_gia_boarc_13.jpg tinhte_thanh_gia_boarc_14.jpg

Anh em quan tâm đến các sản phẩm của BOARC thì mời ghé trang web http://boarc.net/ để xem nhé.

BOARC

Boarc được viết tắt từ Bamboo Acrylic Art - là một loại hình nghệ thuật được sử dụng bằng tăm tre. Vào năm 2012, Thạc Sĩ Kiến trúc sư Hoàng Tuấn Long đã sáng lập ra BOARC, một dòng nghệ thuật tạo hình mới kết hợp giữa kỹ thuật cắt laser độ chính...
boarc.net

Trên trang web có nhiều thông tin hình ảnh và nhiều tác phẩm khác đẹp lắm!
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn xuất sắc quá
@hoangtuna So với các tác phẩm khác của tác giả thì cái này có vẻ hơi kém về phần hoành tráng. Bác vào trang chủ thì thấy các tác phẩm kia hoành tráng và tỉ mỉ hơn nhiều
@Hieu Nguyen. Bác muốn cái tác phẩm dài bằng gang tay hoành tráng tới đâu nữa😆
@Nam Air Mình trả lời vào ý bác trên thôi ạ. Do tác phẩm này nhỏ nên có thể chưa làm bác trên ấn tượng nên mình giới thiệu vào trang chủ xem những tác phẩm to hơn chắc sẽ thấy ấn tượng hơn 😁
@hoangtuna bạn làm thử tăm hết đi , làm đẹp vậy còn chê
Quá tinh xảo luôn, những khách ở nước ngoài rất thích những món đồ handmade và họ sẵn sàng chi nhiều tiền để mua những món đồ thủ công như này! Chúc Boarc thành công!
@Enzo Le Đây ko ai gọi là hand made, nó là laser machine made kkkk, có thể làm 1 lúc hàng chục sp giống hệt nhau luôn
huyhoangjo
TÍCH CỰC
4 năm
@www.HanoiRC.com lazer chỉ cắt tạo hình khung thôi chứ tăm gắn vào thế không thủ công còn gì,
senfall
TÍCH CỰC
4 năm
@Enzo Le Bán thủ công nhé , mấy thương hiệu thời trang. Cắt bằng máy, may máy. Chỉ có vài khâu cuối cùng làm bằng tay vẫn gắn mác handmade bình thường. Dior, her,lv... Còn cái này tinh xảo đẹp cầu kì, hình khối rất gothic nhưng cũng rất công nghệ. chúc mừng mấy bác thờ chúa có thêm đồ trang trí.
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
4 năm
@Enzo Le Thực ra nó chỉ hay về ý tưởng thôi, còn dùng tăm để liên kết layer thế này không thể cho 2 từ tinh xảo được, nhìn ngang rất xấu
Xác nhận có chút đẹp mặc dù ko theo đạo 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@MaiLinh8890 Khác nhau hoàn toàn. Nó đẹp là nó đẹp thôi là không có tí đạo nào, có đạo vào thì ngoài đẹp nó còn có linh thiêng. Bạn không theo đạo nên bạn không thấy và cảm được cái phần đó. Mình không theo đạo chỉ chém gió.
@quangcaoquy01 Mệt bạn quá nè hihi, người ta cảm nhận cái đầu tiên đập vào mắt, chứ lôi thêm cái tinh thần vào làm gì :v
Mình cũng chỉ chém gió
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Quá đẹp luôn bác
sockwave
TÍCH CỰC
4 năm
@MaiLinh8890 em hiểu ý bác ấy thế này: theo đạo nhìn món đồ trên auto đẹp. Giống như đồ táo trong mắt ifan auto tinhte
namtran2410
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn đẹp quá
Đẹp quá
Hồi trc định làm cái nhà bằng tăm nhưng thấy mất công quá mua que kem về ghép 😆 làm cũng mất 15 ngày
@Trưởng Anh Sao k mua gạch về ghép bạn ei 😏
@Blitzwaffen chưa kiếm được chỗ nào để xếp 😆
@Trưởng Anh Tập “xếp hình” trước đi bạn. Sau đó thì.... à tuỳ thui
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhquynh2007 Kiếm dc đối tác mới xếp hình dc chứ. Hay ra trần duy hưng kiếm mối xếp 🤣🤣😂😂
Quá đẹp và tinh xảo
dslkhodau
TÍCH CỰC
4 năm
Trước giờ chỉ biết tăm nhang, còn tăm giang là gì các bác
@dslkhodau cây giang cùng họ với cây lồ ô, tre, nứa,...., 1 mắt của nó dài hơn tầm 1,5m đến 2m. Nhà mình thường dùng nó để làm dây lạc buộc nấu bánh tét.
@Tên Hiển Thị 1mm là đúng kích cỡ r, tăm rẻ tiền toàn 2mm trở lên với lại nó ko mài nhẵn cạnh, ko để ý lấy nhầm cái cật chắc máu mồm tùm lum.
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@dslkhodau Lộn tí
@gunnyonline cầm cái thước lên xem 2mm to bằng từng nào mà đem bỏ vào mồm xỉa
sirnvad
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp đấy. Nhưng ko có tí nhựa nào vẫn tốt hơn
@sirnvad Con người làm sao thoát được nhựa bạn ơi 😃
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@sirnvad Tương đối thôi bác
Quá đẹp và tinh xảo
ides
CAO CẤP
4 năm
đẹp đấy chứ! chúc thương hiệu ngày càng lớn mạnh 😁
dung.m.ha
ĐẠI BÀNG
4 năm
ngon lành, ông này chắc mê làm marquette lắm
Không biết giá cả bao nhiêu vì xem trên Web ko thấy để giá .
@ngoinhala mình cũng không tìm thấy giá nên không để trong bài dc he he
Fivelions
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Thế ở đâu bác có thế, làm sao để sở hữu 1 cái, đẹp quá!
@Fivelions mình nghĩ là lên trang web đặt hàng đó bạn
Tăm giang là gì vậy mọi người, tìm google cũng không có định nghĩa này
@thientuan83 dùng cây giang (họ tre) làm tăm đó bạn.
draco
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Nam Air cho a xin mấy cái ảnh gốc đi 😃 chụp đẹp quá 😍
thật là tinh tế
nhìn qua thấy chi tiết quá
Gd165
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp quá, vật liệu đơn giản mà nhìn lại cao cấp
Cho mình hỏi mode @Nam Air , chi phí mua thánh giá này là bao nhiêu, và đặt khoảng bao lâu là có
@Võ Hoàng Khang Thiệt tình mình cũng lên trang web tìm thông tin mà không thấy họ đề giá, bạn chắc điện thoại c cho bên đó hỏi luôn giúp mình nhé, bạn vào trang web boarc.net á
Công nhận đẹp thật. Nhìn phát mê luôn.
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@kekk Khéo tay thật,quá đẹp luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119