Hướng dẫn vệ sinh AirPods Pro hiệu quả

Mikeknowsme
26/5/2020 11:35Phản hồi: 43
Hướng dẫn vệ sinh AirPods Pro hiệu quả
AirPods hay AirPods Pro như một phụ kiện không thể thiếu của nhiều người, chúng ta có thể đeo nó nhiều giờ trong một ngày. Chính vì thế AirPods / AirPods Pro là thứ cần được vệ sinh liên tục. Mình xin hướng dẫn vệ sinh AirPods Pro đúng cách và hiệu quả để các bạn có thể làm theo.

Một số lưu ý từ Apple đối với việc vệ sinh tai nghe:
  • Sử dụng nước hoặc cồn 70% isopropyl để vệ sinh, lau nhẹ
  • Tránh lau vào các phần cụm loa của tai nghe
  • Không được để đọng nước
  • Không sử dụng chất tẩy trắng để lau chùi
  • Không nhún hẳn tai nghe ngập trong dung dịch vệ sinh
Các dụng cụ cần có để bạn vệ sinh AirPods Pro: Khăn microfiber, tăm bông, nước hoặc cồn 70% như hướng dẫn của Apple.

Đầu tiên bạn hãy tháo ear tips của AirPods Pro ra, các phần này sẽ vệ sinh riêng. Bạn dùng khăn thấm nước hoặc cồn để lau toàn bộ từng tai nghe AirPod, nhớ lau vào các kẽ bên dưới, vết bẩn hoặc ráy tai hay bám ở đây.

Như khuyến cáo, bạn tránh lau trực tiếp cồn hay nước vào phần màn loa vì nó sẽ đọng hơi ẩm. Bạn phải lau các vị trí này bằng khăn khô.

Các phần khớp nối của tai nghe thường bị đen, bạn hãy dùng tăm bông nhún cồn hoặc nước để chùi sẽ trắng ngay rất đáng kể.

Đến phần ear tips, bạn có thể rửa trực tiếp cũng được, như mình thì trước khi rửa thì mình dùng tăm bông để lau các kẻ bẩn, lấy ráy tai trước. Nhớ phơi thiệt khô ear tips rồi mới gắn lại nhé!

Tiếp đến phần case sạc, bạn cũng lau chùi qua khăn thấm cồn hoặc nước trước, sau đó mở nắp ra, các kẽ nhỏ bạn dùng tăm bông để vệ sinh.

Lưu ý cái phần chân sạc phía dưới cái case bạn nên cẩn thận, tránh để nước vào chỗ đó cũng như không dùng vật nhọn chọt thẳng vào.

Chúc bạn vệ sinh thành công.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ nên hút qua bụi trước rồi hãy dùng tăm bông

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
SoyHungry
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull Nên lấy con dyson v11 hút bao sạch
@trainoitrull trời má =]]
| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
lau nhẹ cho an toàn
Mình độc lấy giẻ ẩm để cọ & chùi, thi thoảng lấy cồn 90 để vệ sinh 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
see022
CAO CẤP
4 năm
nó chống nước mà . Cứ quăng vô ngâm xà bông 1 tiếng là sạch thôi
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
Phải làm thường xuyên k thôi kinh lắm
David H
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod ở dơ quá ...
lau món này pải nhẹ nhàng cẩn thận
@mrthanh213 Kh thoi bay toi 6 củ =)))
airpods pro có vẻ ít dơ hơn airpods 2, mình dùng 6 tháng rồi mà thấy nó vẫn sạch sẽ. còn airpods 2 lúc trước dùng mới có 1 tháng mà thấy bẩn rồi
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@mouse_gaga Mình vệ sinh suất vẫn thấy bẩn, dc vài hôm lại bẩn như khi chưa vs
Thật sự airpods pro dễ vệ sinh hơn airpods
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
Mình có xài zippo. Lấy xăng đó kèm tăm bông vệ sinh airpods luôn =)))))))
Vấn đề là chùi nó không ra. mấy cách lau thế nào quan trọng gì? tưởng có dung dịch hay thứ gì vệ sinh đc mấy vết ố vàng trên airpods hiệu quả cơ.
Có thể cho pet cưng liếm cũng rất sạch.
Trước giờ mình chỉ dùng khăn ẩm 1 chút để vệ sinh, chưa dùng dung dịch hay cồn lần nào, chắc vết bẩn cứng đầu mới dùng tới 2 thứ này 😁
Dùng cồn nhưng cũng không ăn thua, tốt nhất là mua 2 bộ 1 bộ cất cho mới, 1 bộ để dùng nghe hàng ngày haha
mrqd
TÍCH CỰC
4 năm
nước miếng vô thoa thoa là ok!
Các bác hãy lấy việc vệ sinh tai nghe Airpod là thú vui tao nhã để giải tỏa căng thẳng nhé.
Cái này vệ sinh qua thôi, ai chơi trần hay bị xước case dẫn đến việc bám bẩn lắm
việc vệ sinh này là cơ bản mà, ai dùng cũng sẽ có cách vệ sinh cho riêng mình
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air khi bạn cuồng quá thì cái gì cũng đăng bài đc thôi, mod làm cái hướng dẫn vệ sinh lap ở nhà còn giá trị hơn cái này gấp mấy lần
thegate
TÍCH CỰC
4 năm
Tôi thường vệ sinh airpod2 bằng cách dùng bàn chải đánh răng trẻ em làm sạch bụi và bám ở những kẽ, sau đó lau bằng tăm bông tẩm cồn 70. Đừng dùng axeton nhé, nó hoà tan cả nhựa 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019