1 ngày với Cần Giờ

khoihd.official
27/5/2020 9:49Phản hồi: 47
1 ngày với Cần Giờ
Cần Giờ là 1 địa điểm sát vách của Sài Gòn, nhưng lại hay bị chúng ta bỏ quên trong mỗi lúc lên kế hoạch đi chơi ngắn ngày hoặc trong ngày.

Và nó cũng là 1 địa điểm theo mình là hấp dẫn, nhất là đối với các bạn tín đồ của hải sản.
Mình đi đến Cần Giờ khoảng 70 cây số, qua phà Bình Khánh là con đường Rừng Sác thẳng tấp, đường dạo này có vẻ xuống cấp rồi, nên các bạn đi cũng cẩn thận nhé. Nhất là không được lấn tuyến và phải đủ 2 gương chiếu hậu nhé.
Sequence 02.00_01_10_18.Still009.jpg

Gần đến biển thì mình sẽ ghé qua đảo khỉ.
Giá vé người lớn 35k, trẻ em 20k.
Khỉ ở đây có thể nói là dữ, bạn đi cùng mình bị giựt mất cái kính, may là được các anh ở đây mua 1 cây kem đổi với mấy con khỉ cho nó trả lại. Nếu bạn đi cùng con nhỏ cũng nhớ cẩn thận nhé. Tốt nhất là mình chỉ nên mang mỗi cái balo cho an toàn, đừng xách gì nhiều.
Sequence 02.00_00_03_14.Still010.jpg Sequence 02.00_02_50_03.Still004.jpg Sequence 02.00_04_42_06.Still007.jpg
Xong rồi thì mình ra biển, mình ghé chợ Hàng Dương mua hải sản, hải sản ở đây giá phải chăng, chế biến sẵn, đặc biệt là tươi ngon, mình mua 2 người và do cũng ăn ít, nên cỡ 300k là bao no rồi.
Sau đó thì ra biển mướn ghế, ghế khoảng 10k – 15k 1 cái, không tính giờ.
Phải nói đây là 1 chuyến đi trong ngày vui và thú vị. Chắc chắn mình sẽ lại còn ra đây nữa để thưởng thức gió biển, nơi rất gần với Sài Gòn
Sequence 02.00_06_03_06.Still008.jpg Sequence 02.00_06_16_05.Still001.jpg Sequence 02.00_06_53_03.Still002.jpg Sequence 02.00_07_49_17.Still012.jpg Sequence 02.00_07_59_13.Still011.jpg Sequence 02.00_08_05_13.Still013.jpg Sequence 02.00_08_38_16.Still003.jpg
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hải sản thì rẻ. Biển nước đen quá
@Hồ vi từ 86 Địa danh tên khá cool: "weed hour"
Bổ sung thêm tí
Biển Cần Giờ do cát đen, nên các bạn sẽ thấy biển có vẻ dơ hơn và ko sạch. Thật ra thì mình thấy tắm vẫn được. Quan trọng là chúng ta giữ gìn vệ sinh biển, không xả rác. Lúc mình đi thấy rác nhiều quá.
@khoihd.official Rác nhiều vì đây là cửa biển, rác sẽ theo sông đổ ra đây.
dual1
CAO CẤP
4 năm
@khoihd.official Công ty mình hàng năm có chương trình volunteer ra đây dọn rác, công nhận kinh dị!
thithao
ĐẠI BÀNG
4 năm
khỉ đây dữ lắm, đi 1 lần sợ luôn
@thithao Khỉ ở đây là ác mộng với du khách nè, sơ hở cái gì ra là nó giựt rồi phóng lên cây.
Thật đáng để đi
Trong này ăn rẻ vãi ra. 200k ăn căng ruột. Các bạn khỉ hơi láo, ông anh vừa vô cái nó đấm luôn 😆 Đi đợt năm ngoái
Đi cần giờ đáng giá nhất là khu du lịch vàm sát. Biển cần giờ chẳng có cái gì cả, toàn rác với nước đen ngòm.
@cupeastupid Cũng tính ra vàm sát mà ko đủ thời gian. Chắc sẽ lại quay lại
Titaner
CAO CẤP
4 năm
Bạn nào cho cái hướng dẫn cụ thể và chi tiết đi cần giờ với
@Titaner Bác cần hướng dẫn gì ?
@Titaner Dễ lắm bạn. Đường thì bạn cứ google là ra thôi mà.
Titaner
CAO CẤP
4 năm
@your_rules1708 Hướng dẫn quán ăn , ks giá ổn abcd tất cả ấy , bác có kinh nghiệm chia sẽ với
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
4 năm
@Titaner Đi trong ngày thôi. Ko cần ở ks đâu. Đồ ăn ai bán cũng rẻ ko chặt chém.
luca_suarez
ĐẠI BÀNG
4 năm
vừa đi cần giờ về thì thấy bài này 😁
Khỉ ở đây dữ và có nhiều bệnh, đi tốt nhất là đừng mang theo đồ cầm tay, nó giật đồ còn hơn ăn cướp
Bác nói đường xuống cấp là sai rồi nha. Đường hiện tại là rất tốt so với cách đây 2-3 năm rồi
@your_rules1708 Ông chủ thớt chắc mới đi lần đầu 😁
So với 2 năm trước thì quá ngon, canh khúc vắng mình kéo 80 không :D
@hnadov Từ lúc kỷ niệm 40 năm Cần Giờ sáp nhập TPHCM thì đoạn đường Rừng Sác được giao cho tp sửa chữa, nâng cấp. Đường đã quá tuyệt vời rồi
meoden007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hnadov Có bị núp lùm bắn tốc độ ko bạn ơi
@meoden007 Ko có bắn tốc độ, nhưng an toàn thì cứ 60km mà đi thôi. Chỉ có bắt lấn tuyến, nhưng bây giờ đường rộng, đẹp rồi, cứ giữ lane sát trong cùng mà đi. Mình đi Cần Giờ hơn 7 năm rồi mà chưa bị bắt lần nào cả, thời đó đường xấu kinh khủng, lane xe máy hẹp lắm.
Cần Giờ mình đi như đi chợ, chủ yếu là đi picnic với gia đình.
Ưu điểm là gần SG, nước biển có thể tắm đc (tùy theo ngày), vắng vẻ, hải sản tươi sống và rẻ (phải biết chỗ mua, đừng mua ở chợ Hàng Dương rồi chê nhé, mình mua tại chợ ghe lên trực tiếp).
Đây là những điểm lưu ý khi đi Cần Giờ:
- Không lấn tuyến suốt dọc đường rừng bạn sẽ an toàn.
- Không nên vào đảo Khỉ vì giá vé cao và chả có gì ngoài mấy con khỉ giựt đồ, chỉ có khách nước ngoài là tò mò thôi.
- Không nên mua hải sản ở chợ Hàng Dương, khi bạn lựa đồ sống rồi đưa người ta chế biến họ sẽ tráo đồ cũ vào, còn đồ làm sẵn cũng đa phần là đồ cũ. Trừ hào nướng, hào nướng ở đây ăn ok. Mình chỉ mua hải sản ở 2 chỗ: 1 là cảng Đồng Hòa, 2 là chợ Cần Thạnh, giờ ghe lên là từ 14h trở đi.
- Địa điểm mình yêu thích không phải là bãi biển 30-4 mà là công viên Cần Thạnh, ở đây các bạn có thể kêu nước uống ngay sát biển, ngó thẳng qua Vũng Tàu, gần chợ, siêu thị, đặc biệt là gần quán bánh khọt tôm rất ngon ở chợ Cần Thạnh.
- Tương lai thì bến đò Tắc Suất ở đây sẽ có tuyến chạy thẳng qua Vũng Tàu (đi đò khoảng 45p).

@hnadov Em ở Nhà Bè mà còn chưa đi lần nào 😁
@Thành Viên Dấu Tên Ặc, Nhà Bè kế bên, hôm nào CN đi 1 phát đi bác :D
meoden007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hnadov Có chỗ nào chế biến đồ ăn hoặc cho mượn bếp để nấu ko bạn ơi
@meoden007 Ở ngay công viên Cần Thạnh có 1 quán cà phê võng (quán lớn nhất khu đó, ngay sát biển), ở đó nhận chế biến tính tiền theo kg (nướng thì 30k/kg, luộc thì 20k/kg). Có nướng mỡ hành, xào me, luộc... có kèm muối tiêu xanh luôn, còn nếu bạn thích nước chấm khác thì cứ ra chợ, siêu thị Co-op gần đó luôn.
Mình thì thích mang theo bếp như trong clip, nấu tự do thú vị hơn 😁
Tắm biển Cần Giờ ổn mà. Gần hơn Vũng Tàu nhiều..
Mà KDL khỉ ..thì không nên đi.. Khỉ nó ngáo lắm..giật sữa .giật kính mát
@Hêu Con Đi cần giờ k đếm xuể nhưng chưa tắm bao giờ toàn cho trẻ nghịch nước, biển quá đen và dơ. Chỉ ăn hải sản là rẻ. Hít không khí rừng.
Mọi người đi cần Giờ đừng lấn tuyến kẻo bị hốt nhé
lukewang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc phải đi một mình xuống đây chơi quá
chẵng có gì hay ngoài leo đảo khỉ và đi ghe vùng nước ngập mặn...
nghe đồn tháng 9 này có phà từ Cần Giờ qua Vũng Tàu đó 😁
@Fatren Sea Lúc đó có tour Cần Giờ Vũng Tàu luôn
Mình đã bị khỉ giật mắt kính, xe thì bị khỉ leo lên phá, trầy tè le
Chợ hải sản Hàng Dương thì nhiều đồ thật nhưng buổi tối ăn tại đó làm hải sản ăn không ngon
Biển đen, có nhiều khu vực hôi bùn, hôi mùi sò nghêu chết, muỗi nữa, ...
Thường những dịp nghỉ ngắn ngày tầm 1-2 ngày thì mình luôn chọn Cần Giờ là điểm đến để nghỉ dưỡng, vì hải sản rất ngon và giá cả hợp lý, thường thì mình không tắm biển ở Cần Giờ vì đặc trưng biển ở đây là có bùn nên nước rất đen và dơ. Chủ yếu là khu sinh thái ở Cần Giờ rất yên bình cũng như hoang sơ.
cần giờ là viết của chữ giơ cần ấy, làm ăn chán cứ ngồi giơ cần thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019