Speedtest iPhone SE vs Galaxy S20 Ultra: bất ngờ!

Mikeknowsme
3/6/2020 4:59Phản hồi: 379
Speedtest iPhone SE vs Galaxy S20 Ultra: bất ngờ!
"iPhone SE is faster than the fastest Android phone" - Trích Tim Cook CEO Apple. Theo mình thì Tim Cook đã quá tự tin khi khẳng định iPhone SE còn nhanh hơn flagship Android. Chính vì thế mình sẽ lấy iPhone SE và Samsung Galaxy S20 Ultra để so sánh xem.

Video speedtest 2 máy bên dưới, các bạn xem nha!

Kết quả speedtest cho thấy iPhone SE và Galaxy S20 Ultra đều rất nhanh, như nhau, không máy nào hơn cả. Cũng tuỳ game mà máy này vào trước, máy kia vào sau. Tuy nhiên với 3GB RAM thì rõ ràng iPhone SE sẽ phải load lại ứng dụng và game, trong khi 12GB RAM của Galaxy S20 Ultra dư sức cân được phần đa nhiệm.

Đa nhiệm tốt ảnh hưởng rất tích cực trong việc sử dụng smartphone hằng ngày của chúng ta. Ví dụ khi bạn đang xài cùng lúc 2 - 3 ứng dụng và khi chuyển đổi ứng dụng đó nhưng bị load lại từ đầu thì có khi sẽ mất một số dữ liệu của ứng dụng đó.

Nhưng, Tim Cook có thể đúng vì iPhone SE rất nhanh, nếu bạn cần một chiếc iPhone nhanh trong tác vụ mở app, chơi game, lướt web,... và mọi thứ khác, thì iPhone SE đáp ứng rất tốt. Nhưng để nói "Faster than the fastest Android phone" như Tim Cook thì chưa chắc, và dường như Tim đã khẳng định hơi quá tự tin.

Thêm cho anh em kết quả benchmark của iPhone SE và Galaxy S20 Ultra

379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mod thông cảm cho chim cút, ko nói thế thì bik nói j h. 😂
Cái con smartphone chắp vá như frankenstein thì ngoài lấy hiệu năng của A13 lite (đội lốt A13 trên iPhone 11 series) để khè thì còn j nữa đâu. Ai ở vị trí ý cũng sẽ tâng bốc như vậy thôi.

Hàng tá các điểm yếu của sản phẩm thì đâu dám nói ra. Đến chính các ifan trung thành nhất còn ko bik khen j ngoài A13 cho hiệu năng cao vượt tầm giá là hiểu rồi. Khó cho chim cút nếu phải thừa nhận đây là một sản phẩm tận thu đến xu cuối cùng.

Vừa rồi tgdđ đã chính thức niêm yết giá bán lẻ đề nghị tại thị trường Việt Nam, khởi điểm từ 13 triệu cho 64GB đến 17tr cho 256GB. Đấy, iPhone giá rẻ của quý vị đấy. Hẳn là giá rẻ. 😛

Dù iPhone SE 2020 có thành công đến cỡ nào chăng nữa, cũng ko thay đổi được số phận cầm chắc thất bại tại xứ vịt.

Và cho dù có là smartphone bán chạy nhất vũ trụ, cũng ko thay đổi được sự thật nó là một sản phẩm chắp vá rất chán của chim cút. Nếu bạn mua làm máy phụ thì cần j đến hiệu năng khủng bố của A13? Còn nếu là máy chính, liệu những cắt giảm thê thảm ở các thành phần khác để đánh đổi cho 1 cái quần chíp ko có đất dụng võ hết khả năng, có đáng?

Vs exp làm seeder đại đế lâu năm, mình thấy thứ duy nhất tích cực để có thể seeding iPhone SE 2020 LÀ doanh số. Tất nhiên hãng bán đc hay ko thì mình cũng chả đc xu nào chia phần, nhưng trong trường hợp bạn muốn nâng bi máy thì đây là vũ khí duy nhất còn lại, chứ không phải hiệu năng. Dù rằng bạn chả đc lợi j từ mỗi máy bán ra. Vs 1 sản phẩm nghèo nàn như iPhone SE 2020, thực ngoài doanh số ra mình cũng ko bik bám vào đâu để seed. Thật! 😘
@d4rKn3s5r3b0rN Sayonara Wild Heart?
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@Dong_ho_the_ky_com Về học lại tiếg việt đi có mấy chữ đọc hiểu nghĩa cũng k xong 😃
@Shine.shin Ngọng hay nói mà b
@AmbitiousMan 4 triệu để mua thêm Rom 256-64= 192GB, đắt vậy?
Để đây 2 năm nữa so sánh lại thử xem sao 😁
Bibusama
TÍCH CỰC
4 năm
@palmtj27 Tính năng đó còn đang giữ nhé, nhà quê thế nhỉ. Chẳng qua nó show ra chứ không để ngầm như trc thôi, nhắc lại là show thôi nhé, méo can thiệp dc
@Bibusama chứng minh đê nói suông đâu dc . người ta đã test từ benchmark cho tới test cày game nát nước rồi mà vẫn cứ gân cổ cãi thì đành chịu . cái trước mắt mà ai cũng thấy là flagship android trừ thằng pixel ra thì sau 2-3 năm tuỳ hãng hiệu năng nó chắc còn 1/2 các iphone cùng thời cmnr 😆)
Bibusama
TÍCH CỰC
4 năm
@palmtj27 Nói suông cái gì, con iphone 7 chai pin còn 75% chạy thua con mi 6 cùng thời cũng chai pin còn 75%. Đang có 2 con ở tại đây. Hay cần làm video speed test cho coi. Con iphone 7 pin vẫn còn dc, chỉ tội chạy chậm hơn khá nhiều, con mi 6 thời lượng pin chẳng dc lâu như trc nhưng dc cái chạy nhanh, k bị giảm hiệu năng. Còn ip thay pin nó sẽ nhanh hơn lại t đã nói ở trên rồi. Mé tay nhanh hơn não à????
@tuangsna 3 năm sau... xịt lốp 990 vẫn phế hơn a13 NHIỀU
VnPro268
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn hình thức thôi đã biết con nào hơn con nào rồi phải ko anh em, team của S20 đâu, điểm danh đê
@VnPro268 Team pro max nhưng like cho bác. Se2 là sự thất bại của sự sáng tạo
vanhao113
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtuan7610 Se2 thì làm gì có tí sáng tạo Nào. Bình cũ,rượu cũ. Thêm mỗi tí thuốc bổ.
Lewisphi
TÍCH CỰC
4 năm
@vanhao113 Thay vì đốt rác, thì mình tái chế rác ;))
Ps: còn khối bác lây rác bên Jp về xài (trong đó có mình)
1122phong11
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy nào to hơn xài sẽ sướng tay hơn kakaaa
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
@1122phong11 Giờ xài màn to quen rồi. Quay về màn bé thấy nó tù túng thế nào ấy.
BKC_SG
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đù Galaxy S20 Ultra 12GB RAM luôn đó hả, chất vãi chưởng
RockyChen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BKC_SG RAM còn nhiều hơn con laptop nhà mình có 8 GB =))
Bao_Nguyen_N
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xem xong mình quyết định hốt S20 anh em à, nhìn oki hey
@Bao_Nguyen_N quyết định mua s20 thời điểm này thì nên tìm bản chíp snap nhé, vừa kinh tế vừa mạnh. Bây giờ bank nào cũng có app trên mobile, tha hồ thanh toán bằng qr code, rồi sắp tới có thêm mobile money nữa. do đó không cần samsung pay của máy sam chính hãng .
@Kay D Thế m làm thử 1 bài so t xem xem vỡ mồm là thếo nào nào ?
@mr_zero1188 M ở trong group samfan chưa mà biết nó ko so hở thằng ifan nữa mùa ?
Kay D
ĐẠI BÀNG
4 năm
@༄༂Ƙїşş༂࿐ bạn ơi mình là mình không có tiền ấy nên không bỏ tiền ra mua về so sánh cho bạn coi được, nhưng mà nếu mà bạn muốn biết thì có thể lên youtube search speedtest iphone se 2020 và samsung galaxy a71 a31 gì đó rồi xem vỡ mồm như thế nào nhé . Thân chào
Boss Trùm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quen với những dòng máy androi hơn, nên thích con S20 hơn hihi
anhlt
CAO CẤP
4 năm
nhìn con iphone sE cứ như ở thế kỷ khác
@anhlt Thì mấy con cao cấp giá 30-40tr thì 10-15tr lại chả giá rẻ? 😆
@anhlt toàn thành phần chê "không có tiền thì mới mua android" thì 15tr chỉ là muỗi
Kay D
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhlt giá rẻ so với apple và so với những con cao cấp là đúng rồi bạn
nhìn thiết kế thì chọn luôn S20 rồi 😁
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranlinh995 Nói thế khác gì bạn so sánh năm 2014 vs năm 2020 nên chọn cái nào.
Wheelsman
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranlinh995 So sánh thế em lại tưởng đang xem phim viễn tưởng .nhìn 2 cái đt khác xa nhau quá .ước j có tiền mua cái dt to ý
benkwok
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không đồng ý lắm với mod khi dùng chip exynos để speed test.
@ngoinhala iPhoneSE giá >11 củ như thế thà mua hẳn Mi10, màn đánh giá cao hơn RedmiK30
benkwok
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngoinhala Đúng rồi bác. Mình củng chỉ nói về chip thôi.
@benkwok vậy cần gì so hãng này hãng kia. List phần cứng ra so thôi =.=!
benkwok
ĐẠI BÀNG
4 năm
@shininglife Thật ra nếu so thì phải so với s20 mang chip snapdragon thì sẽ đúng hơn. ^^!
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Ai mà mua SE chứ. Giá đó làm con Xr. Xs cho rồi😁 xài SE người ta hỏi iphone 8 à thì cứng họng
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@Vickk Ai cho chắc để xài sơ cua đc bạn🤣
duyta
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuongtao2016 chắc bạn còn trẻ ah. ngta tháng kiếm vài trăm xài 7, nhìn qua ông anh đang đi RX350 biết ổng kiếm vài tói/tháng mà đang xài con 6 cũ mèm kè kè thêm cục xạc dự phòng.
cái điện thoại thôi mà bạn
@duyta Trẻ? Bạn đọc có hiểu người khác nói gì ko?
leo007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bui Duy Loc Có lẽ vậy, chỉ là mình kg quan tâm đến việc người khác nhìn vào và hỏi mình xài đt gì
cuquynh
TÍCH CỰC
4 năm
Đéo hiểu mang 1 con 3g với 1 con 12g ram ra so đa nhiệm làm gì không biết
cuquynh
TÍCH CỰC
4 năm
@crazyfox Chẳng thằng bào nói 3g bằng dc 12g mà bán nói vậy họ chỉ nói tốc độ , thì đúng tốc độ nó bằng hoặc hơn đó
@leo.cuong Tim rất biết ơn khi có fan như bác 😁
@leo.cuong ấy, em là ifan, đương xài iphone thật, đừng có bắt bẻ e
màn dày thì vứt cmm đi
lắm chuyện.... @@
@demonntl Đăng hình nói lên điều gì thế Bạn????
@Shopduy-net ý ifans dùng đt là phải top chứ đừng nói nhiều làm cc j
@demonntl Đọc câu từ của Bạn ớn quá, qua tua
@Shopduy-net oh...
nói một cách khách quan thì C nói câu đó thuận miệng hơn so với nói: ...nhanh hơn khoảng 90% máy android hiện tại 😆
@vqt907 😃)
@vqt907 99,99% lận
leo007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vqt907 Cũng phải thôi, PR là phải vậy mà, kg lẽ nói bla bla nhưng ios kg phải mở như android nên các bạn sẽ có những điểm chưa thích ở máy này bla bla
@vqt907 có cc nà vs flagship
17benthuy
TÍCH CỰC
4 năm
màu cái màn ip ko ưu nổi
cuquynh
TÍCH CỰC
4 năm
@17benthuy Màn 1 con giá rẻ so với 1 con cao cấp , bạn còn mong gì hơn , hàng 200k khác hàng 1 triệu khác
BLHT1111
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn màn hình SE chán đời vãi
Đã đến thời ip đem Android ra để so sánh 😂
@mrsugarvn ^_*
VNPT001
TÍCH CỰC
4 năm
@cuquynh ngày xưa chả phải các bạn từng tự hào rằng chỉ có Android mới lôi Apple ra để so sánh hay sao?
@VNPT001 Vấn đề là Apple nó rất thâm. Flagship nó vẽ chart so sánh còn con giá rẻ này phang luôn câu "faster than faster Android phone"
VNPT001
TÍCH CỰC
4 năm
@mrsugarvn Chung quy lại thì mọi hành vi so sánh đều nhằm mục đích đạp lên đối thủ để nâng tầm mình lên. Quan trọng là bạn yêu thích thằng nào thì sẽ nghĩ tích cực về hành động của thằng đó thôi. Phát biểu tranh cãi (thậm chí là sai lè) để gây chú ý thì thiếu gì hãng đã làm đâu
Nhìn như bố với con

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019