Giờ mua galaxy note 9 có lo bị ám vàng ko các bác nhỉ?

toila6congau
6/6/2020 18:21Phản hồi: 35
Màn Samsung không trước thì sau cũng sẽ ám thôi
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn Samsung không trước thì sau cũng sẽ ám thôi
@jaredbennett 4-5 tháng thì dễ, đè SS mà xử!
@jaredbennett Thế chán nhỉ? Vì đt giờ có mỗi con note là có cái bút tiện.

Giờ ngoài iphone ra chả biết dùng máy gì bác ạ 😔
codaijaso
TÍCH CỰC
4 năm
@toila6congau Thích thì cứ nhích thôi bạn ơi, xui lắm mới gặp cái lỗi màn, quan trọng lúc mua kiểm tra kỹ với người bán bảo hành là OK. Note 9 của mình mua hơn 1 năm rồi vẫn OK lắm.
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toila6congau Ipad hình như cũng có. Xiaomi cũng có dòng note thì phải.
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
Giờ trên gr note mỗi ngày lại có ng lên kêu n9 bị lỗi màn, mình cũng bị cách đây 2 tháng khi vừa hết BH đc hơn tháng, bảo đồ điện tử hên xui, nhưng xui nhiều hơn hên cũng ớn, vẫn kết dòng note mà giờ chán quá, n20 ra chắc năm sau xem tình hình dân tình thế nào mới xem xét 😆
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@oldman20 Tôi cũng chán samsung rồi. Nhưng đợi mấy tháng nửa đổi máy. Chứ note 9 chán quá.
@oldman20 Mình nghĩ do hàng dựng màn hình ko đạt yêu cầu từ nhà máy tuồn ra đối với những máy xách tay ko rõ nguồn gốc, chứ hàng chính hãng thì ít bị lỗi lắm
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@chavalier ssvn đập hộp TGDĐ bác ơi
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@chavalier đọc mà rầu 😆
https://tinhte.vn/thread/apple-nhan-iphone-man-hinh-xanh-la-loi-se-sua-chua-mien-phi-cho-nguoi-dung.3145238/
@oldman20 E ngày xưa cũng ham vọc đt nên cũng biết cái màn oled này bị mấy bệnh linh tinh. Mà về sau thấy dân tình kêu giờ màn amoled xịn rồi, xong nhìn mấy cái điện thoại của samsung đẹp sexy hơn hẳn mấy cái iphone, lại có bút nên cũng máu. Mà giờ tìm hiểu thấy vẫn thế cũng chán thật. Ra nhìn tận mắt còn chán hơn. Cuối cùng vẫn về với cái máng iphone. Ko thì kiếm mấy con rẻ hẳn như xiaomi oppo cho đỡ lăn tăn.
codaijaso
TÍCH CỰC
4 năm
Mình đang xài note 9, note 10 ngon, ko có gì để chê bạn ơi.Bạn nói lỗi gì để mình kiểm tra máy mình thử
@codaijaso Mình dùng 2 con note 10 và 11 pro, 2 con đều sẽ bị ám, nó chung chả phân biệt đc, ko bị burn in là được, mà vấn đề lỗi thì chỉ bị một số, đâu phải máy nào cũng bị burn in màn hình, thế thì ss nó dẹp tiệm rồi, ở đây chỉ nói là tỉ lệ bị burn in sẽ cao khi mua ss note cũ thôi
codaijaso
TÍCH CỰC
4 năm
@chavalier Nếu vậy thì chủ thớt ko cần phải lăn tăn, mua kiểm tra kỹ và có bảo hành là được rồi 😁
@chavalier 11 pro là iphone hả bác? Cũng bị luôn ạ?
@toila6congau Bị hết nếu là họ oled,vì tuổi thọ của 3 màu ko đều nhau, nhưng mà tuỳ cách xài mà nặng hay nhẹ, nhẹ thì ám vàng nhẹ sau vài năm( lúc này đổi máy là đc rồi) ,nặng thì nó in hình cái chữ lên màn hình luôn
Máy thì không sao đâu, và samsung thì thường ám xanh chứ không phải ám vàng. Lúc mua, bạn coi kĩ là được, chứ không dễ hư
@Duy Luân E định mua xách tay bác ơi, ng ta tư vấn mua bản Hàn Quốc thì sóng sẽ ổn định ở Việt Nam.
@toila6congau Vụ somgs thì mình chịu haha
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã lo thì ko mua. Không ai mua bực vào mình nhé bạn.
Cả thèm thì chóng chán thôi.
Cuối cùng e mua con 8plus rồi các bác ạ. Hết hàng XR. 11 thì cảm thấy không cần thiết, e chỉ muốn đầu tư dưới 10tr cho điện thoại thôi. Nghe các bác nói mà ngán oled quá.

Ra nhìn thực tế thì thực sự e vẫn ko quen nhìn màn amoled của mấy con samsung, nó cứ đục đục thế nào ấy, cùng là oled mà nhìn màu của mấy con iphone, sony lg nhìn đỡ hơn hẳn.

Đang thanh toán thì thấy khách vào phàn nàn con samsung bị ám màu và nhân viên đang giải thích ỏm tỏi. Có vẻ là S10 hay sao ấy.

Em cứ thấy mình sáng suốt vl mặc dù thật sự ko khoái con 8plus này lắm vì con SE e đang dùng mua tgdd từ 2016 vẫn ngon quá, ios 13.5 tự nhiên pin lâu như hồi mới mua. Nhưng đằng nào cũng để còn vẽ vời xem ảnh nên mua luôn. Họ cũng hứa là tháng đầu họ về XR là mình đem máy qua đổi lên thoải mái nên cũng ko lăn tăn lắm. Giờ mua thêm cái bút nữa là xong. Tuy ko tiện như note nhưng phải chấp nhận.

Thanks các bác đã tư vấn nhiệt tình ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019