Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 tháng 6

Mikeknowsme
7/6/2020 6:45Phản hồi: 27
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 tháng 6
Cuối tuần rồi, mời các bạn tham khảo một số tựa game mobile đáng chú ý để có thể chơi trong lúc rảnh rỗi nhé. Như thường lệ mình tập trung vào các tựa game miễn phí trên Play Store và App Store, nhưng nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn liệt ke vào.

Bomb Bots Arena

Thể loại: Hành động

Bomb Bots Arena là tựa game đặt bom khá thành công chơi trên Nintendo Switch. Nay đã có cho phiên bản Android và iOS. Bạn có thể chơi với bạn bè hoặc đối đầu với người chơi khác theo team 4 ở 4 góc và đặt bom để nổ tường... nhặt vật phẩm rồi né bom, đặt bom để diệt người chơi khác. Điểm đáng chú ý là bản mobile vẫn có đồ hoạ 3D rất đẹp mắt và thu thút.

Thể loại: Phiêu lưu, trí tuệ

Game đồ hoạ đẹp, nhạc nền hay, có tính phiêu lưu cao - khá giống với Monument Valley. ALTER đưa bạn lạc vào một thế giới song song và bạn phải tìm cách thoát ra ngoài thế giới đó bằng cách giải những thử thách của mỗi màn chơi.

Bullet Echo

Thể loại: Hành động

Game chơi rất hay, bạn sẽ vào một team để đối kháng với team khác tại một khu vực nhất định, chơi theo góc nhìn thứ ba từ trên xuống. Khu vực sẽ tối hoàn toàn và những gì bạn thấy được là từ cái đèn pin của nòng súng của bạn - bạn hãy tận dụng ánh sáng len lỏi đó để phát hiện địch hay các vật phẩm, vũ khí bổ trợ. Có cả radar để theo dõi bước chân của địch... Cho nên Bullet Echo chơi phải thật cẩn thận và có cả "bo" cuối để cả 2 quyết định solo 1vs1.

Quảng cáo

Car Industry Tycoon

Thể loại: Xây dựng, phát triển

Bạn sẽ thiết lập một nhà máy sản xuất ô tô và dần dần mở rộng ra thành một khu công nghiệp khổng lồ để phục vụ ô tô cho toàn quốc. Bạn sẽ tập trung vào mở rộng diện tích nhà máy, nâng cấp máy móc để đạt hiêu suát cao, nâng cấp mẫu mã xe hay làm lốp bánh xe thân thiện môi trường,...

Theme Park Island
Thể loại: Xây dựng, phát triển

Tương tự như game trên, bạn sẽ xây dựng một công viên giải trí trên hòn đảo lớn nhất trong Theme Park Island. Khi kinh doah có tiền bạn sẽ mở rộng các trò chơi mới như tàu lượn siêu tốc, đu quay lớn,... hoặc mở rộng thêm các ốc đảo khác. Đồ hoạ trong game cũng làm theo phong cách đáng yêu, dễ nhìn nhưng rất thiết thực.
  • Link tải: iOS

SpongeBod: Krusty Cook-Off

Thể loại: Casual

Quảng cáo

Game từ hoạt hình nổi tiếng Spongebob Squarepants - bạn vào vai bọt biển Spongebob để nấu ăn cho các nhân vật dưới đại dương và chọn theo yêu cầu của họ. Đây cũng là game hot nhất tuần qua trên App Store, và lối chơi cũng sẽ khó dần chứ không phải kiểu "game con nít".

Stacky Bird : )

Thể loại: Casual

Game có lối chơi sáng tạo, bạn sẽ điều khiển chú chim bay theo một hướng tới và tận dụng chạm vào màn hình để "đẻ trứng", trứng cũng sẽ là vật nâng chú chim vượt qua các bức tường để vươt jqua nhiều level khác nhau. Có thể xem kỹ hơn về cách chơi ở video bên dưới.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai chơi Lords Mobile ko nhỉ?
@sskkb chơi tốn tiền bác ơi
Awakagar
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod ko cập nhật bên Apple Arcade nhỉ. Tuần này có Oceanhorn 2 update đáng để chơi cho ng mới. Còn ng cũ cũng có cái để back lại á.
@Awakagar Apple Arcade từng khảo sát trên Tinh tế thì thấy lượng anh em không ủng hộ đông hơn anh em đang trả tiền hằng tháng để chơi. Nên mình không làm về Arcade chứ mình cũng thích Arcade lắm
Awakagar
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme Em nghĩ giờ thì ổn định và có lượng game rồi. Lâu lâu có hot update hay new hot game bác cũng update cũng ok. Chứ skip thì ae cầnthì ko có cái cập nhật.
Hôm nay toàn game hay nhỉ, thích game đồ họa và kiểu chơi như này, đơn giản mà thư giản.
Đọc giới thiệu và nhìn cái tên stacky bird là thấy ko có thiện cảm với mấy game vay mượn ý tưởng như này rồi 😁
chắc down Car Industry Tycoon chơi thử
@mrthanh213 Ngon
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
Không có game hay nhĩ
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
Vẫn chờ đợi game như aoe 3 mà trc có trên java thời phím T9 đã chơi
GragonV
CAO CẤP
4 năm
Bomb Bots Arena rất tiềm năng, nhưng hoá ra tiết tấu game chậm, đồ hoạ hơi bị quá phức tạp và quan trọng là joystick như shit 😁
@GragonV chưa chơi, cài google play trên pc, tới trưa mới mở lên chơi chứ giờ chưa chơi đc
duongpa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@GragonV Trò này là 1 dạng đơn giản của boom online và xa hơn là trò dyna hồi cách đây khoảng 20 năm.
duongpa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@GragonV Boom M bạn ơi.
GragonV
CAO CẤP
4 năm
@duongpa Boom M hình như phải ở VN mới chơi dc 😔((
thien.lafc
TÍCH CỰC
4 năm
thư giãn nhẹ
Đặt bom <3
unbox_fanboy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bomb bot arena làm gì có trên switch đâu nhỉ
Hay quá, thks
Lâu rồi Ko chơi
được phết
Giải trí chớp nhoáng thì Bomb Bots Arena ổn đấy các cụ ạ.
tle79
TÍCH CỰC
4 năm
bullet echo hay phết, tiết tấu chậm, ai lập team k 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019