[Video] Cảm nhận nhanh điện thoại Sony Xperia 1 Mark II

ND Minh Đức
7/6/2020 7:3Phản hồi: 282
[Video] Cảm nhận nhanh điện thoại Sony Xperia 1 Mark II
Mình thấy có một bạn đã được cầm thử Xperia 1 M2 và chia sẻ cảm nhận nhanh với nó. Xin được tha về đây cho anh em tiện theo dõi. Máy đẹp và đã quá thể. Hy vọng rằng M2 sẽ cho nhiều trải nghiệm độc đáo hơn cả M1 trước đây. Mời anh em.

282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xEza
TÍCH CỰC
4 năm
Video chi tiết nhá
@luu ba manh Thế cũng ổn, có thông tin bao giờ về Việt Nam ko hả bác?
dl988
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xEza đẹp nhá, mà mắc quá nhá, reviewer nhá nhá nhiều quá nhá, bớt đi nhá :|
@luu ba manh Giá về việt nam là 31 tr bác ơi vào tindosony là bác rõ
luu ba manh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Giáo sư nồ tớ ở đài loan họ bán như vậy...Lần trước tớ để ý con xperi 1 bán 2 nước giá cũng giống nhau
Thích từ thời Sony M4 nam tính cứng cáp cho tới khi vỡ màn hình.
@crazysexycool1981 vỡ màn hình là lỗi thường gặp và nó ko chờ đt mình cũ rồi mới vỡ.))
@fuaka93 nói về thiết kế nhìn đẹp dã man, không chê j cả. Trc m dùng con M5 cũng thấy đẹp ghê. Tiếc là dùng chán quá , nhanh hỏng phím nguồn. Giờ đang bỏ xó -_-
@crazyfox Năm đấy mình tìm hiểu máy trong tầm giá thôi, đợt đấy phân vân giữa 5s cũ với M4.
@fuaka93 Màn vỡ là do người dùng, ko nhẽ người dùng Sony thường xuyên để rơi vỡ? 🤐
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
X1 mark II được reviewer nước ngoài khen rất nhiều
hơn hẳn Xperia 1
và đặc biệt là nó khác biệt với phần còn lại của thế giới mà vẫn xuất sắc
Thiết kế đẹp
Màn hình xuất sắc vô đối, loa stereo Dolby Atmos, jack 3.5mm, giao diện camera Alpha độc đáo, manual như dân pro.
không phải máy Gaming nhưng hiệu năng vẫn đứng top, HS Power Control hiệu quả khi giảm nhiệt độ chơi khi sạc tới 5 độ C (có test ở video dưới)

Nét như SONY đã trở lại trên màn hình Xperia 1 và 1ii

P/S: về cái giá thì X1ii đi kèm WH hoặc WF1000XM3 tuỳ thị trường
S20 Ultra ngoài nhiều camera sensor hơn ra thì hơn được gì nữa không =)) chưa kể con Exynos cùi bắp
kulele
CAO CẤP
4 năm
@vanlinh2905 Sony cuồng fan như chú thì lúc nào sony chả nhất 😃
MrHải999
TÍCH CỰC
4 năm
@vanlinh2905 Nào sx dc chi như sam rồi noi tiep
@vanlinh2905 Khen nhiều quá đến lúc bán ra được có mấy đâu mà 😆
@vanlinh2905 Cứ cầm cái flagship Sony sau cầm cái Samsung mới thấy anh Sung hoàn thiện + thẩm mỹ chỉ ngang với mấy anh đt tàu thôi.
đang đi kiếm 1 cái trên tay rồi, ae đợi nha
@Didu Nhanh nhanh bác Dũng ơi 😋
@Didu Nhất định fải là màu đen nhé Dũng 👍
@Didu hóng màu đen hoặc tím
@vanlinh2905 e là khó 😔
@Didu Bác Mode cố gắng trên tay con tím mắm tôm nhé☺️
Máy dài thoong loong, bỏ túi quần thì khác gì con ku đâu, nếu có bản compacts thì tuyệt vời.
@hiệp sĩ kanzaki gọn hơn thì có X5 ii (màn Full HD)
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@Carole&Tuesday S20 ultra còn dài hơn cả con này
@tuan 95 Thì bởi vậy, mấy thằng này nghe review nhiều quá bị tẩy não vụ tỉ lệ 21:9 rồi.
@hiệp sĩ kanzaki máy dài cầm 1 tay vừa vặn hơn máy to ngang cầm căng hết cả tay.
kích thích quá
Nhìn tưởng iphone X
chitrung712
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huynguyen201289 Mắt bác mù hay sao mà bảo tưởng X
Gakon1410
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huynguyen201289 Có 1 cmt mà bị ném cho sấp mặt vậy haha 🤣🤣🤣
@chitrung712 Chẳng nhẽ chủ tút bám vào cái cụm camera sau? 😆
@Gakon1410 Phát biểu liều quá nên bá tánh bất bình 😄
matter
ĐẠI BÀNG
4 năm
Màn hình quá ngon
@matter Màn của Sony thì khỏi chê rồi, âm thanh cũng ngon nữa 🤓
Viết tắt thành M2 thấy mất chất nhể, đọc vô tưởng con tầm trung
@kedote Máy này mấy lần được Tinh Tế viết bài đưa tin mà vẫn còn "tưởng con tầm trung" ? 🙃
KyleGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@kedote Chuẩn thật. Nghe Mark 2 thấy xịn xò vl mà nghe M2 thấy giống như dòng M tầm trung ấy 😂
@baokhanhpro957 Nên có cách gọi chung để ae khỏi bàn cãi nữa, theo mình thì cứ gọi mác 1 cho con X1 và mác 2 cho con X1ii
@crazysexycool1981 Ý em là hiểu lầm qua dòng M ấy ạ, nguyên bản chữ Mark nghe xịn sò gê gớm 😁 chứ máy cao cấp nhất của sony nhìn phát biết ngay 😁
@kedote Theo mình biết thì chữ "Mark" được hãng máy ảnh đưa vào tên gọi các dòng DSLR của họ, sau này Sony cũng học theo, giờ họ đưa cả lên sản phẩm smartphone của mình! Cơ mà ngẫm lại, tên gọi như này nên yên vị ở dòng máy ảnh thôi 🙄
Đây là con đt đẹp , ấn tượng nhất năm .
@ZzCapuchino Với mình thì em nó ấn tượng nhất trong các dòng cảm ứng thuần trước đến nay chứ ko đơn thuần là 5 nay 🙃
@Dr.Son Mong cái giá hiện nay sớm hạ nhiệt, ko thì chả mấy ai có điều kiện tiếp cận & trải nghiệm 😭
nvmnghia2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bọn này được chụp DNG camera2 chưa nhỉ, và có từ dòng nào? Lần cuối t xem là chỉ có con L hay con j trung và cũ lắm rồi ms có DNG.
thach273
TÍCH CỰC
4 năm
@nvmnghia2 Nếu bạn chịu tìm hiểu thì chắc bạn không gõ comment này đâu
nvmnghia2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thach273 Loi xda met lam nen moi hoi.

The nen google nhu the nao de kiem tra? Ktra tung con tu con Z3 hay Z4 gi do xem no co dng khong? app stock hay phai root? neu root dung duoc nhung app camera2 thong thuong nhu opencamera hay dung nhung app hacky nhu freedcam? hay dung Gcam, von chi cho ra jpeg compressed dng?
thach273
TÍCH CỰC
4 năm
@nvmnghia2 Bạn không biết xem youtube à ?
boymummim
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ông trong video kết thúc câu bằng từ "nhớ" hơi nhiều!
anfang
TÍCH CỰC
4 năm
@boymummim Kết thúc câu cứ nói nhớ nhá.
adbio
ĐẠI BÀNG
4 năm
@boymummim Chắc thành thói quen rồi. Một số người cũng bị như thế
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
Smp nào của Sony cũng bảo nhấn mạnh camera. Vậy mà máy nào cũng bị chê chụp hình như hạch.
Xong fan lại kiểu: “vì Sony bán cảm biến cho mấy hãng kia nên phải tự dìm bản thân để mấy hãng khác còn mua cảm biến”=]]]
Sony quảng cáo Xperia giống như cái máy chụp hình nghe gọi được vậy đó. Đủ thứ công nghệ nhưng vẫn vị chê. Chả hiểu Sony đang nghĩ gì trong đầu.
@bhuubao

Video so sánh iphone 11 pro max, samsung s20 ultra, nhận xét Sony mầu sắc đẹp hơn.
@bhuubao Hồi trước mê carlzeiss của nokia h quay qua zeiss của sony
phomuabay
TÍCH CỰC
4 năm
@Carole&Tuesday hứa nhiều thì thất hứa nhiều thôi. phone 2 năm đổi 1 lần. mua 1 con mà sau 2 năm còn 3 - 5 tr. mất giá 25tr ko đáng =))
@phomuabay Bạn lấy số liệu ở đâu mà điện thoại hai năm đổi một lần, ngay trong tình trạng hiện tại trên thế giới mà muốn đổi điện thoại liên tục cũng hay đấy.
Cho chọn chế độ điều hướng cử chỉ là ngon rồi. Rất mong mod @AudioPsycho sẽ trên tay con này và nói về phần âm thanh.
@Bandiosym Hóng nốt chú @vitaminSea trên tay mảng chụp hình của em này 😎
@crazysexycool1981 Kinh nghiệm dùng điện thoại sony 9 năm là cái quan trọng nhất vẫn là test cái nghe gọi loa thoại xem có to rõ ràng ko, sony chỉ thấy có xperia z3 và xz1 là loa to, rõ ràng, còn lại tậm tịt nghe như thì thầm,giờ ít người để ý tới điều này mà toàn tập trung cấu hình, chip, cam các kiểu mà quên đi bản chất nó là chiếc điện thoại.
@Bandiosym Mình cũng mong vậy, bác Nhựt @AudioPsycho nhớ review phần Audio con Xperia 1.II này nhé, thanks Mode trước😃
@hiệp sĩ kanzaki Là thật à? 😗
Cứ vài ba phút là "nhá". Hết câu là nhá. Thôi mình xin hết nhá
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy dài quá
Đây có lẽ là chiếc smartphone cảm ứng thuần hiếm hoi mình thấy có cảm xúc & có hứng thú muốn mua về trải nghiệm, chỉ là chưa biết bao giờ mới dám xuống tay 😎
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Thích thì nhích thôi bác
@sharinran141 Đợi khi nào em nó rớt xuống tầm 16 củ thì có khả năng mình sẽ xúc nhưng nếu để lâu tầm 1-2 năm sợ mất hứng! Mà cái giống Sony chắc chưa thể về giá mong muốn kia trong 1 năm mô, dự là sẽ khó có cơ hội được dùng thử siêu phẩm Mark II này 😌
@crazysexycool1981 Giá mà về tầm dưới 16 thì hơi căng 😁 nếu săn hàng sang tay khi còn dưới 16 thật chỉ sợ khoảng bảo hành ko còn đc hùng hậu như thời z3
@sharinran141 A mong vậy nhưng đúng là rất khó để Sony vừa ra mắt mà có được giá này! Đến lúc 2-3 năm nữa về giá này khéo ko còn hứng mua nữa ấy chứ 😄
tunghai1234
ĐẠI BÀNG
4 năm
Review hay 😁
@tunghai1234 Review hay nhá :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095