Trên tay tăm nước Philips Sonicare AirFloss

cuhiep
9/6/2020 1:32Phản hồi: 211
Trên tay tăm nước Philips Sonicare AirFloss
  • Dùng khí nén và nước để đẩy thức ăn thừa ra khỏi răng
  • Có thể chui vào tận những khe sâu nhất của răng
  • Là thiết bị có thể làm sạch răng nhất hiện nay
  • Phù hợp với anh em đang niềng răng, những anh em ghét cái gì đó dính trong kẽ răng và những anh em không muốn mùi đồ ăn ảnh hưởng đến thức uống khác.

Cách thức hoạt động và công nghệ trang bị trên Phillips Sonicare Airfloss:
Mỗi lần chúng ta bấm vào nút thì hơi sẽ được đẩy ra cùng với nước mà chúng ta cho vào. Hỗn hợp nước và không khí này sẽ được đẩy ra vì không khí bị nén bung ta. Lực bung đủ mạnh để nó có thể đầy được các thức ăn bị kẹt trong các kẽ răng, nhất là các kẽ răng sâu tận bên trong nơi mà dùng tăm truyền thống hay chỉ không lấy được.

Việc chúng ta cần làm là cung cấp nước vào bầu chứa mỗi khi dùng hết. Tuỳ anh em xài nhiều hay ít thì chúng ta cung cấp nước đủ. Về pin thì cũng tuỳ, dùng hàng ngày thì có khi 1 tháng, không thì lâu hơn. Pin được sạc dạng không dây trên dock.

Thiết bị này có điện nhưng chống nước nên anh em thoải mái dùng nó trong môi trường nước, ẩm ướt mà không sợ nó bị hư hỏng.

Khả năng làm sạch của Phillips Sonicare Airfloss:
Vì cái đầu xịt nó có thể chui vào tận bên trong kẽ cuối cùng nên chúng ta gần như có thể làm sạch mọi kẽ răng trong miệng của chúng ta. Đây là khả năng vượt trội của tăm nước so với các loại tăm truyền thống như tăm tre, tăm chỉ.

Do dùng hơi và nước nên nó có thể chui vào các khe bên ngoài mà không thẳng, đẩy được mọi thứ đi ra. Kể cả anh em đã đánh răng kỹ thì vẫn còn nhiều thành phần mà các chân của bàn chải đánh răng không moi ra được hoặc là đẩy vào, lúc này thì tăm nước sẽ giúp đẩy ra hết. Sau khi đánh răng với kem để làm sạch mặt răng và lợi thì anh em dùng tăm nước để đẩy sạch mọi thứ trong khe răng ra là tuyệt vời.

Với anh em đang niềng răng thì rõ ràng cái này giúp nhiều vì đánh răng bằng bàn chải và tăm không thể nào chui qua hết được các hệ thống khe rắc rối do việc niềng răng tạo ra.

Một trong những lý do mình thích dùng tăm nước là nó làm cho miệng mình gần như sạch tuyệt đối (trừ những thứ mình nói ra). Nên khi uống một ly cafe mình có thể trải nghiệm được mùi vị trong sạch, không bị ảnh hưởng và cafe sẽ chui vào kẽ răng rồi nằm đó để mình thưởng thức mùi vị thêm lâu.

Kiểu dáng và hoàn thiện:
Mình có thấy nhiều tăm nước khác nhau trên thị trường. Nhưng loại thon, đẹp và tinh thế hơn cái Phillips này gần như là không thấy.

Quảng cáo

Phillips Sonicare Airfloss đơn giản và đẹp. Mình mua cái này trong một chuyến đi công tác ở Đức. Không rõ ở Việt Nam có bán không. Giá mình mua đâu đó khoảng 80euro, không nhớ lắm.

Anh em bỏ nước vào đây rồi đóng nắp lại.

Bấm vào cái nắp có biểu tượng hai vòng tròn đồng tâm kia.

Mỗi lần anh em bấm vào nút bên trên thì nước và hơi nén sẽ được đẩy ra. Đẩy 1,2 hay 3 lần là do anh em chỉnh ở cái nút này. Trên hình là mỗi lần bấm nó sẽ ra 3 lần.

Quảng cáo

Dưới đít máy có một cái lỗ. Nó giúp máy đứng trên cái đế sạc chứ nó không phải kết nối sạc.

Sạc không dây, anh em chỉ cần để trên đế là xong. Không lo nước chui vào cổng sạc.

Cần này khi mua sẽ được tặng 2 cái. Anh em có thể gắn cho cái đầu nó quay sang bên phải như trên hình hoặc bên trái. Nó có thể chui vào tận khe cuối cùng của răng anh em. Sau khi sử dụng xong nhớ rửa cái đầu của nó.

Bình nước này có thể dùng được vài lần tuỳ số răng anh em có.

Kiểu dáng đơn giản, đẹp, dễ vệ sinh

211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xịn quá
@kemkem87 bác dùng con bàn trải Sonic à
antlovely
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng, thấy không sạch lắm, răng yếu dễ chảy máu chân răng, nước hơi ít, giá cao.
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@bupbechanh Như bình nước nóng lạnh nhà mình đang dùng (lấy nước từ bình nước đóng máy có giấy chứng nhận chất lượng vệ sinh) mà để lâu k vệ sinh thì trên bề mặt nhựa sẽ thấy nhớt khi chà tay lên
@x_chien bác nói sao ý chứ. bình lọc nc nhà em có rêu. chỗ nhiều ánh sáng mau rêu, chỗ ít hơn thì chậm rêu. lâu lâu thấy rêu mới vệ sinh bình chứa.
@antlovely Hay quá bác
trnhatula
ĐẠI BÀNG
3 năm
@niknAmu Nghe mấy cái xàm xàm đó chi bạn 😆.
xịn mà hình như bài này lên top đợt trước rồi mà nhỉ
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@taudayma Trả tiền cho lên lại 😁
@nguyentu.pru em tưởng mình chủ nhà, mình thích lên bao lần chả dc 😆
@taudayma 2 ý đều đúng 😃)))
giống cái xịt nước khi đi lấy cao răng ở nha sĩ đây
@hakuruno Có hai loại lận bác một ống hút ra và một ống xịt nước!!!
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KeniVinh Nó vẫn có 1 mũi nhọn rung liên tục để nạy vôi răng + thuỷ lực nữa ấy
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toilatoi199x Chưa giống lắm
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hakuruno Đúng
fattiger86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy của Waterpik có vẻ nổi hơn chứ nhỉ
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@fattiger86 Giá bằng nhau hả bác
fattiger86
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyentu.pru Con mình đang nhắm gần 3 triệu, top seller trên amazon, có chứng nhận của ADA.
fattiger86
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenacer Bác đang dùng model nào thế, mình đang tính mua cái WF-05
rajntop
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh em nào dùng hàng Xiaomi giới thiệu mình 1 cái đi
tranduymb
TÍCH CỰC
4 năm
@rajntop Thím cứ vào shopee tìm tăm nước xiaomi là ra. Mình mua cái khoảng 700k dùng khá ngon
@rajntop Soocas có hơn 600 xíu thôi
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rajntop Bác search có mà đầy
Philips là một trong nhiều thương hiệu đã bị Tàu Khựa “đô hộ” nhưng vẫn giữ được chất lượng và...“liêm sĩ” =]]
@dunggrap Cách đây 25 năm, ba mình đi theo đoàn công tác qua Trung Quốc” học tập kinh nghiệm“ =]] Ổng về phán “Tàu Khựa trung ương làm đồ chất lắm, không nên coi thường, mà phải bắt chước nó. Gia công cho tư bản nước ngoài xong học lỏm công nghệ rồi bán rẻ hơn!” =]]
H mới thấy đúng, năm đó tầm 1995... H nhiều anh Tàu Khựa quay lại mua luôn tập đoàn mình từng gia công, từ tá điền thành địa chủ luôn =]]
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rich Leon Yêu philips
@nautical Philips gia công đó bạn, các sản phẩm gia dụng, bóng đèn này nọ toàn do Philips gia công, công nghệ nó phụ trách, Xiaomi có thể thiết kế thêm chút đỉnh. Nhưng các chức năng Smarthome, App điều khiển, bảo hành phân phối do Xiaomi làm.
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
@Rich Leon
Cười vô mặt
bữa giờ cũng đang tính mua thử của Xiaomi
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vinhphucng25 Có tiền thì nên thử
ndta13
CAO CẤP
4 năm
Bình nước này có thể dùng được vài lần tuỳ số răng anh em có.
Một câu nói rất chất 😆
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ndta13 Nói điêu vãi 😃)
cũng đang dùng Panasonic , mà ai bị nha chu là dễ bị tuột nướu. Phải công nhận là xịt vào răng nó sướng thiệt.
có những mảng bám cứng đầu nằm trong khe răng không thể xịt bay được.
thanhbinh84
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Maingocmy9909 Mình cũng đang tính mua pana, vì thấy review tốt hơn phillip. Bạn dùng pana rồi, cho mình ít đánh giá
@thanhbinh84 theo mình thì do nướu của mình bị nha chu nên có tuột, hở chân răng nhiều nên kẽ răng to. thức ăn lọt vào rất nhiều. thời gian đầu sử dụng thì nó xịt bay hết và cảm thấy không còn cảm giác có vật gì đó trong kẽ răng nữa. sài một thời gian thấy kẽ răng bị to ra thêm nên giờ chỉ khi nào thấy có dính thứ gì mới dùng ngay kẽ răng đó thôi.
hồi mới mua chắc hay lạm dụng, ăn gì cũng xịt.
Có 5 nấc chỉnh, mình sài tới mức thứ 3 là những cái răng bị vấn đề về chân răng sẽ bị máu chảy quá trời. cái răng nào mà có vấn đề như cao răng nhiều xịt vô sẽ có mùi hôi ...
Pin thì tầm 10 ngày sạc 1 lần. nước đổ vào 200ml đủ dùng cho 1 hàm. hồi đầu xịt đã quá, đổ 2 lần nước kkk
máy có thể thay đổi vòi nước và có đánh dấu màu sắc nên có thể dùng cho cả gia đình (mỗi người 1 đầu cho vệ sinh)
mình bị nha chu có tiêu xương nên mỗi tháng đều phải đi nha sĩ để lấy vôi răng, do không ở VN nên không phẫu thuật để lấy triệt để được.
hiện giờ mình sài bàn trải điện với tăm nước. vôi răng cũng giảm nhiều.
kết luận: nên mua bạn ah, đừng quá lạm dụng là được.
thanhbinh84
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Maingocmy9909 Cảm ơn bạn nhé 👍
From: "Bình nước này có thể dùng được vài lần tuỳ số răng anh em có."
Pha cà khịa gắt vãi
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@congzing Quá gắt 😆
Ae nào răng rời thì đầu tư cái này, rẻ mạnh không lo bơm nước nhe 😁
chuconghuy
TÍCH CỰC
4 năm
@caffeinezzZ Bạn hài vãi
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ Dùng xong sạch răng luôn 😂
@caffeinezzZ Sao không dùng loại này 😆 nhà nào cũng có sẵn 😆
Dung tích nước chứa được bao nhiêu ml vậy Ad?
phoipha
TÍCH CỰC
4 năm
Không thấy bác nói cái này xịt có bị nước bắn tung toé hay không @cuhiep
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phoipha Mình nghĩ là có đấy nhưng trong phòng tắm thì chắc ko đáng ngại
@phoipha xịt thì nó văng thôi, mà trong nhà tắm thì cái đó là chuyện bình thường mà, hoặc nếu muốn bạn vẫn kiểm soát được bằng cách ngậm miệng lại là xxong😁
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
4 năm
@phoipha Đút vô miệng rồi mới bấm cho nó xịt bạn ơi. Lúc xịt ngậm miệng lại thì nước không văng được đâu.
*Phú Mai^
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep Thay thế bàn chải đánh răng được ko vậy
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhà mình cũng dùng tăm nước của hãng Oral B, sau cũng bỏ xó, chắc nó phù hợp người niềng răng hơn, chứ bình thường xịt vào kẽ răng ko sạch, chảy máu chân răng, dùng chỉ nha khoa là tiện và sạch nhất, giá của tăm răng thường đắt.
nguyentu.pru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhhai.bk Dễ chảy máu vậy chắc bạn bị viêm nướu rồi
thuong911
TÍCH CỰC
4 năm
thấy cũng hay nhưng nếu thức ăn dính vô mấy cái răng trong cùng liệu đẩy ra nổi không nhỉ. hay xài chỉ nha khoa mà thấy cái này tiện
@thuong911 Vậy mời bác xài loại này
se7enx18
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thuong911 Cái này xài sướng hơn chỉ nha khoa nhiều bác nhé
empyphuong
TÍCH CỰC
4 năm
Mình mua và mình dùng đc nửa lần rồi ném xó. Phát đầu tiên đã chảy máu. Do lợi mình yếu dễ chảy máu.
Tinh tế trên tay muộn quá! Mà lại chỉ có ưu chứ ko ghi tí xíu nào về nhược điểm...
Đúng là quảng cáo!
@empyphuong Bác không xài để lại em trải nghiệm với 😁
@empyphuong của bác loại nào? thanh lý đi 😁
marklost
TÍCH CỰC
4 năm
Tăm nước thì mình dùng loại xài điện trực tiếp vì bình nước nó to, mỗi lần mình vệ sinh mà dính kẽ răng nhiều có khi hơn cả 1 bình to, nhất khi nào ăn mấy cái gân như bò hay gà dính khó chịu mà chắc nữa, ngoài ra lực đẩy loại dùng điện khá mạnh, anh em chỉ cần dùng tới mức 2 là được xịt phải hướng từ chân răng đi lên chứ đừng chúi xuống là dễ chảy máu nướu lắm nhé. Ngoài công dụng xỉa răng thì với áp lực cao mình dùng xịt vệ sinh đồ đạc nho nhỏ nhiều kẽ bụi bám dùng em này ngon lành kakaak
tulaisky1
TÍCH CỰC
4 năm
@marklost bác dùng loại nào cho em xin link với ạ. Cám ơn bác 😁
lehman1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tulaisky1 gg: waterpik, waterpulse. bình nc 800-1kml xịt tụt lol
marklost
TÍCH CỰC
4 năm
@tulaisky1 Waterpulse V700plus bác ạ 🙂 bền lắm mà bảo hành lâu nữa chứ, dùng cả năm vẫn chả thấy sao.
tulaisky1
TÍCH CỰC
4 năm
@lehman1 Cám ơn bác 😆
tulaisky1
TÍCH CỰC
4 năm
@marklost Dạ cám ơn bác nhé ^^
ba cái hàng này mình chỉ tin dùng series của oral B- Braun, hàng Đức bảo hành 3 năm
@dark knight 918 Oral B là đẳng cấp khác so với phần còn lại của market.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019