#hoitinhte: anh em có đeo tai nghe khi ngồi làm việc?

cuhiep
11/6/2020 4:5Phản hồi: 427
#hoitinhte: anh em có đeo tai nghe khi ngồi làm việc?
Mình quan sát trong phòng làm việc chung ở Tinhte.vn thì gần như mọi người đều có tai nghe, tai nghe chống ồn và đeo khá thường xuyên. Đôi lúc mình muốn nói điều gì đó với ai đó mà họ đeo tai nghe nên mìnhh cũng bỏ qua, gấp quá thì mới nói.

Nghe nói còn có mấy đứa đeo tai nghe giả bộ vậy thôi chứ nó vẫn ngồi hóng mọi chuyện xung quanh. Anh em thì sao ? anh em có đeo tai nghe không? anh em muốn riêng tư, muốn nghe nhạc hay anh em muốn giả bộ hóng?

427 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngồi phòng riêng nên ko phải đeo cho khổ, thích thì mở loa.hihi
@Didu Được vậy thì thích quá
Không quen đeo tai nghe khi ngồi làm việc. . Người đối diện đeo thì cũng bình thường, không quan tâm lắm
Mình có đeo tai nghe khi làm việc nhưng cũng bất tiện vì khi có người gọi mình thì mình lại không nghe, như vậy kỳ lắm.
@Mikeknowsme Mình thì kiểu ngồi cả ngày ko có ai gọi, vừa nhét đc cái tai nghe vào tai mở nhạc lên nghe là có người gọi bắt chuyện lại bỏ ra 😁
@Mikeknowsme Đeo chuẩn lắm, đeo như k đeo 👌
LeTuTu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme Đúng rồi, đeo tai nghe là kiểu ko muốn người khác nói chuyện với mình
Thy Com
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trantuananh1996 Giống mình 😆
Mình thì khoảng cách 😁 nếu người đối diện đeo tai nghe
Ngày trước còn làm văn phòng thì hay đeo headphone để khỏi nghe thấy tiếng sếp mắng
@rafaeltran88 hay lắm bạn 😁
TRK
TÍCH CỰC
4 năm
@rafaeltran88 Xưa tớ cũng vậy, giờ ...chạy Grap cũng đeo cho tiện gọi khách!
@rafaeltran88 Lầy 😂
kepler425b
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có. Người đối diện đeo thì bình thường
Mình thì thà đeo tai chứ người ta không đeo rồi bật nhạc om xòm nó mất lịch sự lắm nếu người đối diện đeo tai nghe
@Heo Sữaa tất nhiên việc không đeo thì không bật nhạc. tránh ảnh hưởng đến người khác
Không quen đeo tai nghe khi ngồi làm việc. . Người đối diện đeo thì ko tiện để bắt chuyện
Huy Po
ĐẠI BÀNG
4 năm
Người đối diện đeo thì mình thấy ko nc
Ko bác ơi, nếu làm việc trong không gian 1 mình thì E dùng loa UE WonderBoom để phát nhạc, còn đeo tai nghe chỉ khi nào đi xa bằng ô tô hoặc đi dạo ngoài đường 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Mình có. Người đối diện đeo thì bình thường chỉ cần họ không lắc lư theo nhạc là được.
Mình là thằng trong ảnh nhưng đeo để nghe 1 đoạn video mà sợ làm ồn người khác. Chứ bình thường không đeo, để tai hóng chuyện 😆
loihai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@su béo béo Sao thằng trong ảnh không béo nhắm nhể =))
@loihai Khăn đa năng nó bóp mặt gọn lại r bạn ei 😆)
daivigold
TÍCH CỰC
4 năm
@su béo béo Lên phường giải thích.... Kkakka
starofsky
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có đeo tai nghe khi ngồi làm việc. Người đối diện đeo thì bình thường cần thì kêu
caulathien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có đeo tai nghe khi ngồi làm việc. Người đối diện đeo thì bình thường, hoặc người ta cần tập trung, hoặc người ta thích nghe nhạc
Mr.Paul
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có. Mình đeo để chống ồn. Người đối diện đeo thì bình thường
nemoris
TÍCH CỰC
4 năm
Mình không. Người đối diện đeo thì bình thường
shaun777
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thì lịch sự, mở loa ngoài là thất học
LeTuTu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@shaun777 Ngồi cùng với nhiều người ai mà mở loa ngoài 😆
Kent Light
TÍCH CỰC
4 năm
@shaun777 Minh cung toan deo tai nghe, nhung minh khong nghi mo loa ngoai la that hoc.
Tuy vao am luong va noi dung nghe nhu the nao thoi ban a.
tonybom
TÍCH CỰC
4 năm
Người đối diện đeo thì mình thấy đôi khi cũng thấy khó chịu. Và người ta nhìn mình đeo cũng sẽ vậy 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019